usalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stehen mumbi na hii leo tutakuwa tukiangazia ala za muziki ala za muziki e, muziki wenye mirindimo yakiasilia kutoka kule nchini kenya kisumu magharibi mwa kenya karibu sana msikilizaji skilizaji hi leo tutakuwa huko kisumu na mwenzangu vikta melkizedek abuso akiangazia ala za muziki wa asilia kazi kwako vikta abuso ukiwa hapo kisumu nchini kenya namna hiyo msikilizaji kama unavyosikia ndugu karibu sana kwenye makala yetu ya nyumba sanaa uh, unaitwa nani asante kwa majina naitwa richard okot natoka sehemu za nairobi boma of kenya sisi ni wa kucheza nyimbo za utamaduni tuna hifadhi utamaduni yetu mm. za kitambo kama sasa hii nam kikifaa na na, kinaitwa manaake naona ni, ni kinanda lakini inaonekana kinanda cha zamani sana unaweza kutuelezea hii ni kinanda cha zamani lakini kililetwa na warabu kupitia mombasa hii kinanda inapigwa mchezo kama tara na chakacha sasa walikuwa anatumia hii badala ya kutumia ile piano ya stima hii ndio sasa ilikuwa l yao a la kitamaduni labda eh. kinaitwaje kama kuna jina la kitaalam kinaitwaje ha, hakuna lingine ni kinanda kina tu. Yes, kinanda tu sasa ni zile nyimbo ulio sasa, za waswahili zilesasa yes. kin, kinatumika wakati gani hii inatumika wakati wa harusi ama mtu anataka apelekwe sherehe tu hisima sherehe eh, ama tunapeleka mahari mahali yanam yeah. w mwenyewe unakicheza hiki yes. uh, basi tuchezee wimbo wote ambao uh, ni wakule mahadhi kipwani tusikie <muchos> sana tembeya barabarani nini ikopenda wewe kamanaona mathoni moyo wako kamaajiwe yaponaona imani evu kulja akuja usitheelewe kuja, kuja, kuja tembeya jioni niniikoopenda wewe kamanaona macholi yo msikilizaji mimi ni ict abuso nikiuletea makala nyumba sananikishirikna na mwenzangu mumbi akiwa mmb akiwadaralam nina msan hapa bwana bwa ambaye anatusaidia kuelewa anatusadiakuelewa k cha nini sasa hii haikuwa inatumia i sasa wakati hc kitno hiyo prese inaingia hapo ndani ndio inafanya inatoa sauti ukiacha hivyo aiwezi toa chochote sasa hii ndio kama majira yake yani eh ioniobswah tofauti sana naianda ki, yeah, yeah, na ha sikuhizitofauti san na ianda aaain natoa sauti nzuri sanasasa yeah. mm. unasema kwamba lengo la like, inanda kiki ni kuhifadhi zile tamaduni za, za, za zamani unafikiri ni kwa nini zinasahaulika kwa sababu siku tumeingilia mtindo hizi za kis, kisasa ngine tunatoa kutoka arab toka huko uropa tukifika hapa tunapata tumewacha zile mila zetu yani ndio kwa sababu sisi bomas bado tumekaa tume hapo kuhifadhi hizo utamaduni zetu sawa kabisa naona pia kuna, kuna, kuna ngoma hapa yeah. uh, imekaa kama sijui sijuza kutueleza kuhusu hi. hii ngoma mm-hmm. hii sasa hii hii siyo ya kenya kabisa hii inatoka west africa inaitwa jembe lakini yeah. inatoka west africa za kenya sasa ni kama hii inaitwaji kilehii kama... inaitwa urutu ah. niko yeah, yeah, yeah. na profesa mwenye amejua kuitumia naweza kuita kuonyeshenamasante sana kwa kuzungumza nasi kwenye makala mm-hmm. uh, ya nyumba sanaa kuna hiiala ya muziki ala muziki inaitwaje na nam misikiliza kidogo msikilizajinam tueleze kuhusu alahii ya muziki hiki kifaa kinaitwa orutu ni awajaluo lakini kabila mingi tukonayo kenya hii yetu so kila kabila ina jina yake but kijaluu tunaita orutu hii inachezwa kwa sherehe sana sana sherehe kama harusi harusi ama harvesting. sasa watu wamekaa wanasherekea mavuno yenye wametoa so mziki kitu kama hii inatumika kwa kuwatumbuiza sasawapia ni ala mziki ya, ya, ya zamani yeah. bado inatumika siku hizi inatumika hata sasa kwanza kwetu hapa nyanza inatumika pande ya south sana sana, sana na kwa nini set sece e, wanaitumia juu kuna vile inasolo wanajibu Tutu, tupe burudani kidogo kuhusu wimbo wote ambao ungependa kutuimbia kwenye makala yetu karibu i do sawa kabisa naona kuna nyaya hapa nyembamba alafu kuna kifimbo hapa tuelezee kuhusu uh, muundo wa alahi ya muziki muundo hii kitu hii ni miti hiarezoneta then tunatumia waya lakini zamani tulikuwa tunatumia tendons liknatumika na hii bo alafu hapa sasa sauti iko hapa bt sasa maneno inatoka kwa vidole hapa Oh. kama tu keyboad doremi ziko hapaa maneno ya mm. kuna, kuna kama msumari, hapa. e, msumari zamani ilikuwa miti lakini saa juu ume tuna advane tukaamua tutumie msumari kwa sababu miti kuvunjika kwake ni haraka e, so ndi sababu tulieka msumari unafikiri kwamba vijana wa siku hizi bado wanathamini i miziki ya kizamani lakini pia wanatumia kwa kiasi gani hizi ala za miziki ya zamani vijana wamesahau hizi miziki kwa nini tuseme western culture imeingia sana kenya na si kenya tu afrika so tumesahau miziki zetu za zamani na umejua miziki zetu zilikuwa tamu kushinda za western so tumeingilia miziki zao na ukienda kuangalia vitu wanatumia seemseizi ziko zetu bata wameziadvance mm. sawasawa nitarudi kwako tukimaliza kipindi chetu kama ndiyo kwanza wajiunga nasi ni rfi kiswahili na unategea makala ya nyumba ya sanaa mimi stehen mumbi nikiwa hapa jijini dar dares salam nikishirikiana mwenzangu victa mkzedek abuso akiwa pale kisumu nchini kenya na sasa tuvute pumzi kwanza kabla ya kurejea kwake victo buso na kibao hiki cha kwake galaton kinaitwa sinabelembele leo sina sioni mbele yatamwango mezima nuru huambatana na jina kimekauka kisima leo japani kesho china umenizika ngali hai mzima dhuru limekwamia kwenye kona nimeshaikosa heshima ngali ya ndani umeamwaga hadharani jandosikwenda mie na msimuliaganani na malizina hata mali zina mwenye upendo wa dhati nimebakia jina nitabaki mwenyeweitabaki mwenyewennitabaki mwenyewe asante kwa wewe ambaye unapokea matangazo yetu kupitia wwwrfi kiswahilicom bado tunaangazia muziki wa allah na nikishirikiana mwenzangu victa mzedek abuso akiwa hapo kisumu nchini kenya asante uliye hapo ituri beni kisangani na kwingine kote mashariki mwa drc nawe ambaye unapokea matangazo yetu kupitia wwwrfi kiswahili kazi kwako victo abuso uh, bwanako naona pia kuna ngoma hapa chini sijui inaendana na sambamba na hiki kinanda cha zamani hapana hii mm. inaitwa ngoma ya orutu sasa sasa inaendana na hii mbati inakuast za ngoma sita hizo umeona ziko apo nje sasa ninapigwa ina na mtu mmoja kama mimi ndio nazicicheza hiyo ngoma ikiwa pamoja inakuwa na hii kamba moja inakuwa na kuna vitu tunaita ajao jaoh inaitengeneza dansi inaitwa orutu sawa kabisa kabla htujamalizia unaweza kutupa burudani nyingine ya muziki wimbo wote ambao unaupenda na hiki kinaenda cha zamani yeah. nam yeah. e, karibu karibu wapi ali akuja nipigie nipikie ngomamgoja a Aroce, I can go. Mana, tu Imo, Imo, Imo, apana. ltanamna hiyo msikilizaji leo hii tukuletea makala nyumba sanaa kutoka hapa mjini kisumu magharibi mwa kenya anazungumza hapa uh, na wasanii ambao wana onyesha tamaduni za zamani na ala za muziki ya zamani uh, bwana kotha tunamalizia malizia kipindi chetu labda kama una neno la mwisho kuhusu lihizi uh, ala za zamani za muziki na wito wako kwa wanaokusikiliza neno la mwisho lenye inaweza kuambia wakenya na jumla ya wa waafrika tusidi kuhifadhi utamaduni yetu kwa sababu utamaduni zetu tumewacha tumelete uzungu mwingi yaani kwa ile utamaduni yetu na neno lingine la mwisho naomba afrika mzima mkuje mtutembelee boma of kenya tuko hapo hapot nairobi langataro ukifika tu ni, ni kampuni moja kenya mzima ya serikali yenye inahifadhi utamaduni sisi tuko chini ya wizara ya utalii sasa wote nawakaribisha wenye pia wako hapa kisumu kwa hiyo afrocity nawakaribisha mfike kwa kibanda ya bomas of kenya mwonee mengi zile za kitambo asante safi kabisa labda kama kuna namba ya simu ungependa mtu kukufikia moja kwa moja unaweza kuitaja tu ya namba ya simu ni 1192817 bila shaka ni vizuri uanze na alama kujumlisha kwa sababu kuna watu watakusikia kutoka mm. nje okay. ya nchi alama ya kuongeza mnasema 5 hiyo ndi alama ya ya moja, moja, e, alama ya kuongeza m2il tano 4n alafu sasa hiyo utaacha sukuru utaanza na moja moja utaongezea tatu tis 2817 safi sana basi kabla tujaondoka kabisa kama mtatumbia wimbo wote wa mwisho tu nam na, na, una jamo kabla mjaenda ningependa mkubwa wangu pia anaweza kuwapa namba ya kampania e, ndio e, tumalize kwa mziki alafu tutatachukua namba yake Sa, e, basi mzikiwote wa mwisho mpigie nyatit sawa tubalizieawaacasawa pige nyingine sasa ii inatoka kwa wajalumo sawa sawa sawaaai a ngoma sita, sita hapandieza msikili... kutuelezea kidogo uh, msikilizaji uh, burudani yetu ya mwisho ni uh, muziki ambao huko uh, pamoja na ngoma sita atatueleza ya hapa baanahizi ngoma sita zinapigwaje zina, zina kwanini ngoma sita hizi hizi ngoma sita kitambo zilikuwa zinakuja kumi lakini sasa vile pia inaenda ikienda wakaikuja wakaipunguza ikawa ngoma sita sasa hizi ngoma sita inaitwa ohangla ngomaso ohangla hiyo ohangla sasa kuna ohangla yenyewe ina inahii kamba moja inaitwa orutu ina hizo manyanga inijaluo tunaita ajao ndio sasa wakati zimekwa pamoja inaitwa ohangla ngoma ya ohangla msiki yani ni ohangla sasa ohangla yenyewe ni ii ndio zaza kaa mama yao yani ha, inona, ni ndefu kidogo imetengenezwa na ngozi ya burukenge halafu inafungwa nai hii, hii ni mpira tu halafu hii ni mti ndani yani. Mechongwa, Mechongwa, chongwa, chongwa ndni e. basi tupate burudani ya muziki mwisho kabla tujamalizia makala yetu ya nyumba ya sanaa hivi leo namna hiyo msikilizaji kufikia hapo tunafika mwisho ya makala ya nyumba ya kutoka kwangu hapa kisumu mimi ni Victor buso na kuonyesha kwako stehen mumbi ukiwa hapo daressalam asante sana vikta mzedik abuso kutoka hapo kisumu nchini kenya ukituletea makala haya ukishirikiana nami kutoka hapa jijini dar es salam ndivyo tunavyokunja jamvi la makala haya nyumba ya sanaa msikilizaji jina langu ni stehen mumbi na kualika juma lijalo kunako uzima katika makala nyingine kwaheri na uwe na wakati mwema