nakusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa ni makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stephen mumbi na nasikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salaam leo nakuletea makala haya nikizungumza naye meshak aman maarufu mams kiumbe tunazungumzia sanaa hii ya muziki wa kizazi kipya karibu sana msikilizaji karibu sana Moms kiumbe katika makala haya ya nyumba ya sanaa asante sana asante sana kwa huyu nitakushuti sitaji unatamani ni vae tai wakati kuna chipsi huy tkushutiaaaama wak nnio juu nikiwa nae mtotoatoshae pata kidogo adh kibao hiki kabla kablatujaanza kuzungumzia safari yake ya kziki tjimaji wala divai unatamani nietai wakati kuna chf mayai babu ukiona mimi sipo kimo hukunawacha moto fimbo nahisi nipo nikiwa naye mtoto walatakimakuu cha baridi cha moto nahisi nio juu nikiwanaye mtotoalaaauu mesak aman maarufu mams kiumbe karibu sana katika makala ya nyumba ya sanaa kwa mara nyingine lini hasa ulianza sanahii ya muziki e, muziki mnianza tokea f26 kama sijakosea 26 25 kigoma huko nikaona mziki boa kuja dareslam ndo kuna kila kitu kuna mzikiks ukiimba kigoma utaimba saa lakini mziki changamoto ni dar dareslam maana nikaamua kuja kupambana pambanana wasanii wakubwa kabla tujazungumza safari yako yakuja daresslam ilikuwa vipi kama ulikuja kwa treni ama kwa basi hayo tutayazungumza baadaye ukiwa kigoma vipi kipi kilikusukuma kuingia kwenye sana hii ya muziki yeah, ni kipaji tu mwenyezi mungu akiamua kumnani mtu lakini nahisi kwamba ni kipaji tu ni kipaji tu kwamba ni karimu kwamba mungu ashagupa kwamba hii ni kazi ni ya kwako ni viachirio gani viliku sukuma uingie kwenye muziki na sio sana nyingine nilipenda sana kumfuatilia profesa j kwa hiyo ndo alinifanya mii niingie kwenye mziki alikuwa mzuri sijui malaika sijui nanini nanini kile kibao chake kile kilim kibao hicho kinakwenda namna hii msikilizaji ni mto jini amantokea ote lambali uchavi awendi kwa mentari na dodi na hene na puti za mentali na, na, na, na kuwaxhwari na bebe adubesa na katasasamala menyu mala kwa gafla bali yangu na paki yayota matu au oh, nabata kadabu mala ningi sipende galewo naifata gari kuwanza kupaka mala na hema tutu ni jule mrembo maskini pole sana mzigo mbo namzito kweli utafikanao salama samasama oh, nimesha zoe ya mama namna mshukuru mwenyezimungu kwani hiini kama kadama anakua mnyonge anaganda kucha ananitazama anaanza na, kulia anatoa leso anainama na namwambia bibie ni na, mara ya pili tunaonana na shidani si kama ni mbaja ibwapo tukifahamiana mkua jijineaessalikua ipisalikua kwa tei kama kawaida na nilikuja elfu mbili na nn likujadaresslamelfu mbilinann na yes. nikaja -mbili na yes. kwa kakaangu anaitwa dura kipanya io anafanya kazi saluni kito nyama kwahiyo yule linimfata baadae akanambia kwamba mziki una mambo mengi sana sana tena sana kwao achana na mziki ufanya kazi ya sau kweli nikafanya kazi ya, ya saluni lakini ni kitu ambacho sijakipenda ndomananikama kuachana na mambo ya saluni nikajikia mmbo angu a wa mziki mskilizaji unapozungumzia kigoma na dares salaam ni magharibi na mashariki mwa nchi ya tanzania kilomita zaidi ya elu moja unafanya safari kuja kutafuta maisha kwa namna nyingine na kigoma ni mkoani ukija dar es salaam ni Ee, wakati huo ni makao makuu ya nchi hivi sasa ni makao makuu ya nchi apo dodoma kule katikati e, mwa nchiitoroka vipi kkanakuingia vip, sasa kwenye muzikiamtooka wsu alijua akwaelubiiameumbi kumiatatu uma na kazi ya mungu aina makosa baatimbaya akafariki kwa hio nikabaki sina mnment yoyote tena kwahio tukapambana tukapambana hadi leo sina mnment wa aina yoyoteakinapambana kivyangu vyangu natoa ngoma ndo hivo kamahiokuna wivu kuna ndoa kuna mziki ni kazi ambayo nilifanyaga na s kuna mziki ambayo asant nifanyiga na Linux, kibau gani ulianza nacho ya yeah, ni ambayo nilifanya na steve arembi nilikueleza usiendi kwene shoo ukapuuzia nilijua utomia ro ukapotezea chapuchapu ukaenda kwenye gari njo njo nakwita mpenzi njo mbona nanumiza moyo ni kazi unanipo kwene shoo punguza mini mini wako mini wako, wako, wako, wako. Yeah. msikilizaji kama ndiyo kwanza unajiunga nasi ni makala ya nyumba ya sena kutoka hapa rf kiswahili mara baada ya kutoa kibao hicho kibao gani kilifuata ambayo kilifuatamba temola kwa kunipa pumzi na hema kwa mka salama hadi konesho nimesimama asante kowote mliokuja kuniona zina chochote h latombeane uzima sho tumalize salama kwa amani na ekima inaemani mtashiba burudani kohema madiji saluti iaini idi mesababisoni mesi mama Nga, anjolo msesi na kusitenda wema usijalimaneno vinadamu awachoki kusema hey. no, no, no, no, no, no. awachokikusema hey. hey. santeni nikaja nikapumzika kwa muda nikaja kutoa wivu kisha wivu ndi nikachie ngoma mpya ndoa wivu wivu wivu wivu kwa nini wivu nikwene mapenzi tu kuna dada mmoja linumiza sana kwa hiyo nikamwa ifanye hivo u nalialia ulitendwa vibaya mno aya ah, hebu tukisikie eh, kinavyokwenda kwa huyu nitakushuti walai sitaji maji wala divai unatamani nivaye tai wakati kuna chipsi mayai bravo ukinona mimi sipo kimo huku washa moto fimbo nahisi nipo juu nikiwa naye mtoto wala takimakuu cha baridi cha moto mamasumaiaiy mm, yeah, ni nawivu naye wivu, na e, yeah. wivu nampenda mopei a etaji kalenda ulimbiliti uku ana penda yanini tena propaganda wakati wewe ndomulengwa engini a vitaji pesa vongoplevasi yokuasakuasa mapenza ya etaji shule menaso zi zote tumetupa kuli bumbaum bao wivu cha kwake mesak aman mams kiumbe um, unaionaje sana ya muziki tanzania najua sasa hivi umeshatoa vibao vingi na umeanza kuonja matunda yake matunda bado japo kwa kidogo unajua mziki bila ni kazi sana tena sana tena na kwa sababu bao cha wivu kuna mtu yupo usa aduikasauuiata o upo marekaniamzeriani akapenda na akanitumia hela namshukuru sana nikafanyia vidio kwahiyo tokea pale akakata kabisa kimi adleo siju kulikua kuna nini adleoodo kwahio ndoho lakini mziki matunda nasema bado bado Gani, sasa mktigani sasaili ufanikiwemzkht kimpata ndio kila kitu kwenye sana ya mziki wetuo yeah, unashirikiana vipi na wasanii wengine wa muziki tanzania afrika mashariki nchi wazungumzaji wa lugha wa ya kiswahili wamekuwa wengi sudani kusini huko muziki huu wa kiswahili unapenya ah, unajua mziki wa kibongo wasanii wakubwa wanaringa sana kwa sisi aandagraundi kwa sababu awawezi kufanya kitu chochote bila kukuomba kitu chochote na gharama au ni kubwa sana kwa hiyo tunapambana tu tukivyetu vyetu ipo siku mungu akiamua kutuona tutakuwa na sisi watu fulani bila ufanyavyo kesho utatiwa mkononi <mulia> fikiri umtmbu chuku wa mamuzi zai kushoto kulia dunia kitenda wili fikihi tambua chukuwa mamuzi zai kushoto kulia dunia kitenda wili wewe nongeyana wewe wewee hey. nawamboni wewe na umboni, hey, hey waliolala wamsheni wasikie navyomuko wenye kelele nyamazeni wasikie ujumbi wo dunia ingekuwa na thamani laukama bawa la mbu basi moovu wasingepata tatoni la maji nokipato kikosa mshukuu aliyejuu molae ni yeye pekee anaijua rangi majibi livyojulizi kwa nini mtoto akizaliwa lazima aliye fikiri tambuaakitenda We need to get in the way. We need wewe, wasanii wachanga ambao wanachipukia vipi unashirikiana nao unasaidiana nao kusonga mbele kwenye sana hiyo ndio nasaidia nao kwa sababu hapa kuna rafiki anu tshamaze kama hivo wasanii uh, chipukii tupo pamoja nao kwa hiyo wowote ambao tajiskia kuja kufanya na mimi nipo tayari taya wshatoab bado sijatoaalb unafikiria nini sasa lazima nipate hiyo na nguvu zaidi <laughs> <laughs> na wakati tunaelekea ukingoni wa makala haya e, pengine unajiona wapi siku za usoni kwenye sana hii ya muziki kwa sababu najikubali najua kwamba mamsi mamsi kama mamsi kidogo najua kuimba ipo siku adestakuwa yes, mtu mkubwa sana mbele ya safari kwa sababu najua kwamba najua mziki sema tu mambo ajakaa sawa lakini mungu yupo akiweka wepesi nitakuwa mtu fulani mbele ya safari tena mtu mkubwa sana kwa sababu mziki ufahamu na naimba blo naimba blo kibao gani tumalize nacho ndoa ndoa ndoa ndoa kinazungumza nini ndani ya ndoa maisha ya ndoa tu natakiwa kuolewa ni bahati nawaambia wadada zangu kwamba kuolewa ni bahati na kuoa pia ni bahati mbona meegemea upande mmoja <laughs> yes. unaweza ukawa unataka kuoa lakini una sifa za kuwa mume no inawezekana lakini unajua kuoa ni bahati kuna wengine tunashindwa kuoa kwa sababu akipato hatuna lakini kuoa au kuolewa ni bahati sana kwenye maisha ya ndoaouchambuawanii ooa k ktakata haya furahia kidogo msikilizaji ujumbe uliomo humo wa kwake ama mams kiumbe katika kibao hicho cha ndoa leo ni siku yetu ya kuona tulimwomba mungu wetu katusikia mm. atukukata tama kwenye mlima na magunde japo walisema sana tambua wa maji pombe kolewa ni bati sana tu i hii dunia wa wangapi awanatulu ujapomoa tena kwa manene matamtamu nitulie mana tumekuwa mwili moja na tena tushirikane kwa pamoja tumwombe mungu wetu atwepushe mabala i dunia siyo yetu kuna kusimama na kukaa kona pasika na kipwani yetu wata kukosa juu yetu mume mugu myif hazitishi maaduu kolewa ni bahati sana tu myife hi dunia wangapi awanatulu kibao ndoa cha kwake meshakaman mams kiumbe ambaye tunatamatisha tamatisha ama tunakunja jamvi hili la makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili unapatikana vipi nambari ya simu utaanza na alama ya kujumlisha 2 alama ya kujumlisha 257676756 zz nakushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya nyumba ya sanaa asante sana na pia endeleeni kunisapoti jamani si bado chipukizi sana msikilizaji wa makala ya nyumba ya sanaa kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salam mwenyeji wako ni yule yule stehen mumbi ndiyo anakunja jamvi la makala haya nilikuwa naye meshak aman mams kiumbe tukizungumzia sanaa hii ya muziki wa kizazi kipya kutoka nchini eh, tanzania juma lijalo ni makala nyingine nafurahia muda wako kwaheri kutoka daressalam