salimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dare s salam jinalangu ni stephen mumbi karibu na hii leo nitakuwa naye abdurazak khabibu abdallah maarufu kama za music tukiangazia sana hii ya muziki karibu sana msikilizaji karibu sana zamui katika makala haya y nyumba ya sanaa Um, asante sana pia nashukuru na nimekaribia mzo. kuna kibao hiki una vibao vingi lakini kuna hiki kinaitwa danga tuonjeshe kidogo wananitaga ngoshomie za kimuibab mwanzo mm, wa mapenzi uliniahidi utakuwa nami na mungu ndio shahidi mapenzi yetukaaa acanaiahitakua anusazi ukaa a aumbkucuukujawa kibuli mamamama mama. ukweli ni mzuli ila ab likuficha mama mambo yako yalipitiliza moyo wangu putoewakaipuliza mimwe zako nalala kwa shida nifumbapo jicho ndoto zafululiza mambo yako o oh, mamama mama. Danga we mama mam to panga oh mama mama danga we mama mama to panga oh mama mama danga we mama mama to panga. <music> <music> sili zako kwangu nitakutunzia obeiwe oh nimekuchagua kukupenda wewe wanazikaposiwa tena nimepatia nasili zako kwangu nitakutunzia obe oh kwa nini danga danga ni nyimbo ambayo imebezi kwenye story ya kweli on true story um, inanihusu mimi lakini pia mziki unaweza ukaimbia watu ama unaweza ukajimbia wewe kwa kuwakilisha matatizo wanaopitia watu wengine kwa hiyo danga of course inanihusu mimi kama mimi kwa vitu ambavyo kipindi hicho nilivipitia vya kimahusiano havikuwa sawa vikanipelekea kidogo maumivu makali ili sasa maumivu maumivu unajua ya moyo na ulimi ili sasa maumivu maumivumoyo napungue niache kuongeaongea studio kutengeneza hicho kitu hey, tuzungumzie historia yako ya muziki huu naona hapa una umekua ukifanya muziki kwa namna mbalimbali kuna muzika upeibuda, muzika mwambao, muziki wa upaibuda muziki wa mwambao muziki wa zuk hivi sasa hiki kibao tulichokisikia cha danga ni swt rege una kibao pia kipya tutakizungumzia hapo baadaye cha konda uliingia vipi katika sanaa hii ya muzikiaaynam msijauua ia ni sanaa ambayo, ni sana ambayo nimechelewa kuipatia fursa ya kuifanya kwasabau utokana a mfmo yafamzetu zaaeye familia zetu za kimaskini um, kitu cha kwanza tunachoamini ni, ni elimu na kweli elimu ndo ufungua maisha kwa mtoto ukimkazania kwenye elimu afu ukamzuia kwenye swala lake la, la talenti baadaye litakuja kumsumbua pale atakapoanza kuipambania talenti yake kwa sababu vijana wengi tunakuwa tunatoka ama tunafanikiwa kwenye talenti tukiwa na umri mkubwa sana kwa nini inakuwa hivyo ni kwa sababu tunaanza kuangaikia vipaji vyetu tukiwa tayari tumesha kwenye elimu tume, yani tumesha yafanya ya wazazi yote wanaoyataka heni ndo tunaanzayaktu waio mii mziki kwanu imeanzanao mda mrefu katia uyafanyaaaaalofika a ataapama kpa au okafaya aoae oaoahashule ya ni msishule ni... ya msingi manake, kwa imani ya mziki kwa mzazi ni ndogo sana kwamba t ndo kila kitu kitundo mkombozi wa maisha maishakwamba wale, wale wanaofanya muziki ni watu ambao wameshindwa shule na awajafanya vizuri shuleni asilimia kubwa hatuamini kwenye ndoto tunaamini kwenye leo sio kwenye kesho ulivyojitambua kwamba sasa unaweza kufanya sana hii ya muziki licha ya changamoto za hapa na pale zokuchelewesha eh, kutoka kibao chako cha kwanza ni kipi kibao changu cha kwanza ni ubani ambacho ni baibuda Um, mimi wakati naanzamziki kujifunza nashukuru mungu katika pitapita zangu nimepata nafasi ya kwenda hata chuo nikasomea kidogo nili nili nilipenda rb baadaye kutokana na ticha lokuja kunifundisha lakini baadaye nikaona ah, mbona yangu m na wenye baibuda kwaio mziki ambao niloanza kuufanyamziki amwambao manaake babuda mziki wa mwambao ndo nikaanza kuufanya kwa hiyo huo ndo mziki ambao umeniingiza umeni mimi sokoni umenitambulisha kwa watu na umenipatia angalau sio kubwa lakini ni hiyo hiyo ambayo inanisaidia mpaka amba leo ndio kibao kinaitwa ubani kinakwenda vipi kinahitwa um, uban kinakwendavipubani ubani ni nyimbo fulani ambayo, ambayo yenye mahadhi ya, ya, ya kimwambao ambayo, ambayo ndugu zetu wale wanakaa pwani wanaelewa toni zake jinsi zinavyokuwa aiona umetawala akili yangu wewetu aiona unazitesa hisia zangu mama mm, ombona oh wewe wewesiotaipu yangu kukupata atena tu wenzangu bilashaka ivi umeni penda kwa sababu usije usijekwenda pindi nkakosa mavumbamie umeni pena manaungaunga mwanaiye asikukiena mayotabakichechema o basi tuchome ubanibe kateki yako hata uani mama nikumbate mume wako tuchome ubani beibi nikate kiu yako hatauani mamanmefunzwa kw waikaweziwaumetawala si no, no, no. mm. akili yangu wewedu unazitesa hisia zangu mamawewe mm. sotauyanu watanicheka tumwezangu bilasha wasababu minaimbae siekwn knikakosamavumbaanaungaunga mwana kuamyotabakichechema basi tuchomeobanibbi nikatekiu yako ni kibao ubani msikilizaji cha kwake abdurazak habibu abdallah maarufu kama za muic ndiyo niko naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salaam jina langu ni stehen mumbi na hii ni rfi kiswahili asante kwa msikilizaji uliye mbujmai kisangani beni ituri Uh, uvira na kwingineko mashariki mwa nchi ya drc na kwingineko ulimwenguni ukitupokea kupitia ww rfi kiswahilicom bado niko nawe katika makala haya ya nyumba ya sanaa na bado niko naye abdurazak habibu abduallah una kibao kingine kinaitwa uzuri wako ukimshirikisha bright ni miondoko ya zuk kwanii uliamua kuamia kwenye miondoko ya zuk mau mwanamziki ambaye sio natakiwa uwapatie wa, wa, wa watu testi tofauti tofauti utakii kuwazoesha watu kwamba bwana wee mziki wako ndo uwendo unapenda hu, hu. Kwa sababu wapo wanaopenda testi hiyo na wapo wasiopenda wapo kuna miziki fulani watu wanaipenda zaidi kwa hiyo mimi natakiwa nilete vitu vya tofauti ili niache kuzoeleka ni kwamba huyu ni yuko hivi kwa hiyo niliamua kuja na uzuri wako kwa sababu uzuri wako ni zuku na pia ni staili nyingine na nikaona haitoshi tu kwa sasa kwa nilipofikia nahitajika nimshirikishe mtu ambaye ataifanya hiyo ngoma itaenda mbali zaidi na hachana nakwenda mbali ataitendea haki ndo nikamcheki my brother brit ndugu yangu tukashirikiana kufanya hiyo kazi ndio tukaamua kuwaletea nyia watanzania ambao mnatusikiliza kwa sasa afrika mashariki kwa sasa tutazungumzia afrika mashariki na kati arifai kiswahili inasikika vizuri katika nchi za afrika mashariki kenya uganda rwanda burundi mashariki mwa drc tanzania kusini mwa jangwa la sahara malawi msumbiji madagaska na kwingine asante kwa mbayo unatusikiliza pia ukiwa hapo kitwe pamoja na nausaa nchini zambia kibao cha uzuri wako msikilizaji kinakwenda namna hii Uh, uh, um, ni abdurazak habibu abdallah maarufu kama zaki akimshirikisha akimshirikishai kutoka nchini tanzania uzuli wako watausi walinapochanua anajua wapolukuki wale wanaokumendea macho yangu yalisema pale nilipokuona hata kufungua kinywa mimi niliyo noma unanikondesha unanikomesha kwakosakara usinipepesha moyo kauendesha kutwakosera ozuli wako hatausi kwalinapochandua anajua waponi kuki wale wanaokumende zuli wako watausi kuwa ninapochangua anajua wapolukuki waliwanaoku hisichefika kipindi nkamwaga chozi kisa ni wewe ni nagonjwa la mapenzi na tiba yangu mii ni wewe isichefika kipindi nkamwaga chozi kisa ni wewe ni nagonjwa la mapenzi na tiba yangu mama ni wewe kibao uzuri wako cha kwake zack music akimshirikisha bright bado tunazungumza naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa tuzungumzie mashahiri yako na sanaa yenyewe ya utunzi wa ngoma hizi unatunga mwenyewe ya kwenye utunzi mi natunga mwenyewe na sio kwa kubahatishani manaake naantikia watu nyimbo watu wengi sana so. hakuna mtu ambaye amekamilika enelewa kwao katika mapungufu yangu ndo pale naporekebishwa banapa natakiwa na, kwa sababu mziki sio wakwako peke yako mziki ni wa kila mtu inabidi ushe idia na kila mtu kwa hiyo mi nitakuwa na kitu kikubwa na mwingine atakua na kitu kikubwa zaidi yangu kwao akinipatia ya natengeneza kitu kikubwa lakini asilimia kubwa ama asilimia tsn mziki wangu nauandika mwenyewe unazingatia nini katika tensi zako hizi nimesikia wimbo wa kwanza ubani wimbo wa pili danga tumeuzungumzia huo uzuri wako zote zimesimama katika maudhuri ya mapenzi ama uhusiano wa kimapenzi mapenzi yana ran dunia yani kiukweli mapenzi ndio biashara um, siandiki tu mapenzi nina, nina nyimbo nyingi nina nyimbo za, za, za, za inspiration nina nyimbo za hivyo mapenzi nini um, lakini mapenzi ndio biashara yani ili uweze kutengeneza biashara ya muziki basi mapenzi ndio kila kitu kwa sababu wapo ambao wanafurahia mapenzi wapo ambao wanaumizwa na mapenzi kwa hiyo ukiimba uki, uki, uki mapenzi maanaake utawagusa watu kwenye engo nyingi sana wanasemaga kifo cha wengi akiumi kwahiyoukiwa um, unahisi kwamba sio mimi tu peke yangu ambaye ya ananikuta yashawakuta watu fulani kidogo maumivu yanapungua sawa wanasema kifo cha wengi ni sherehe kuna kibao hiki konda anawika oh, oh, oh, oh. likwili usiku wa manane mwilina kili hacha virumane huko wangukimwaliatiananitahanie subaraheli we mutima wane yeye juu uchore na tatu mama wengi tu sina ya nmkuna kibao hiki kinaitwa konda ni miondoko ya rege nani kibao kipya kinazungumzia nini hiyo um, sasa tunazungumzia maisha yetu yale ya hali ya chini asilimia kubwa tunaopanda tunaotumia tuna tuna usafiri wa daladala Dala, huwa ni wahalia chini ila sio wote mwingine unakuta ana maisha yake mazuri nini? Kwa, kwa kumweka sawa tu msikilizaji uliye hapo nchini uganda E, ulio hapo nchini kenya mnaita matatuu na nchi nyingine kuna majina tofauti ni usafiri u, wa umma ambao unatumika katikati mwa jiji kuna yule ambaye anasimamia utaratibu katika hiki chombo cha umma eidha kuchukua nauli unapokuwa pale ndani ama kukuambia ka pale simama hapa dereva tumefika kituoni shusha na kadhalika maneno mengi yanatumika yana huyu ndio anaitwa ondkt lakini jijini daressalaam kwa ufupi anaitwa konda kwa hiyo hiyomimi um, hapo sasa hiyo nyimbo imekaa imebezi kwenye upande mmoja hiyo inazungumzia mapenzi ya konda kwa sababu mapenzi ya konda yako vipi kuna, kuna watu kuna warezi wetu kuna wazazi wetu wametulea kutokana na hiyo kazi naona watu wako wana maisha yao wanasomesha wanalipa kodi wanafanya maisha mengine ya kijamii kutokana na kazi ya, ya ukonda ukondakta wa dala dala. lakini ni kazi fulani fulani ambayo sana ila ni kazi wao, bado maisha maisha yangu mapenzi aaogoambae kazi yake ndio hiyo na ameshajaribu amesha kuwa na mahusiano na mtu ama watu baadhi nyuma lakini kwa sababu ya kazi yake ilimsababisha asiweze kufanikisha kuwa nao katika maisha yake hao watu unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii mitandao ya kijamii mi napatikana kama za kimuziki instagram napatikana kama za kimuziki facbook napatikana kama zakimuziki spot kama hizi za kufika redio kubwa r kiswahili ni kwamba mnaweza mkanicheki tuweze kusapotiana kwa sabau mmimi slogani yangu ni kutetea mziki mzuri kwahiyo unaweza kanicheki wenye namba zangu za simu alama ya mbili, tano, tano. jumlisha 279 7354 ni kushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya asante nashukuru pia sante kamgawako kiongozi Banana, Ah, iumwa wako mamaondowashaka ah, mindo yake bima osiuna jua mapeni wawii watauni mamanajituma opep oema hata wongeonge ei zitokaka chachumu yaketamacani abdurazaq habibu abdallah zak music msanii wa muziki wa kizazi kipya toka nchini tanzania tumezungumzia kwa kirefu kuhusiana na safari yake ya muziki mimi ni stehen mumbi nakualika jumarijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa kiraheri na uwe na wakati mwema