na kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar e s salam jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi na hii leo ninaye elizabeth pastori maarufu ofisho kendi mwanamuziki na mshairi kutoka nchini tanzania twakuwa tukizungumzia safari yake ya ushairi pamoja na namna anavyofanya sanaa hii ya ushairi akichanganya na vionjo vya kimuziki karibu sana msikilizaji karibu sana oficia kendi katika makala ya nyumba ya sanaa asante tupe kionjo cha ushairi kidogo kabla hatujaanza kuzungumzia safari hii ya ushairi na mashiko yake nitafanya ah. shairi linaitwa babra hii ni shairi ambalo nimelifanya hivi karibuni na nimelisambaza kwenye mitandao yote ya kijamii mpaka mudagani utaamini kuwa kalala hawezi kushika simu yake wala sms zako hawezi kujibu ananuna bila sababu huyo bebi wako na kila siku anazidisha maswahibu mateso yanabaki kwako na unasema unampenda hivyo hivyo hivyo hivyo lakini yupo anayemwendesha unaweza smampnda ila kwako anaona usumbufu na kero na akipokea hiyo simu anakuabubu anasubiri uongee hivi babra ni mara ngapi kila akiwa na haja zake lunch i halafu alafu date mkimaliza unaenda kulala kwake mkiamka ufue mashuka yake aanze kuonyesha kiburi chake mauzauza mapichapicha apandishe kiti wake na akupe nauli uondoke umwache peke yake naona tuishie hapo <laughs> <laughs> aya sawa ni, ni, ni kama mwanaume anasimangwa hivi ambaye yupo katika mahusiano ambayo yanaonekana hayana tija siku za usoni ni anasimangwa mwanaume ya yeah. sio kumsimanga lakini kwa nini kama, kama umpendi mtu si sibora mwache kwamba mabinti wengi sisi tunapitia changamoto hiyo unajua sstpt anoda eh? tunapenda kweli yani, tunapenda mazima kwao kuna kuna muda ambayo tunatakiwa tukumbushane kwamba bwana hapa unapoelekea japokuwa ndio hivyo mapenzi ayashauriki lakini ndio hivyo inabidi tuongee kuna mtu mwingine anaweza ila kweli eh? hiki nachokifanya huko katikati kuna sehemu nimesema masomo shuleni umeporomoka afya imekongoroka na sio kwa sababu huli au hujitunzi vizuri ila toka umekuwa na huyu mwamba yani haueleweki yani ndio hivyo kwamba kuna vitu unaweza ukaona vinakuwa na stress za mapenzi na nini kuna vitu haviendi sawa lazima tu utakuwa na msongo wa mawazo utakuwa huli vizuri utakuwa ufanyi yani hivyo unapozungumzia ushairi kwa yule ambaye anatusikiliza kwa mara ya kwanza aelewe mashairi ni nini mashairi ni kazi ya, ya sanaa au ya fasihi inayotumia tungo kuelimisha kuburudisha inakuwa na vina mezani na kuna mashahiri ya aina mbalimbali bila shaka unayofanya wewe hii ni ya aina hipi mimi poems ambazo yni hazifati sana ile mambo ya kitaiwavinaai wa vina na la mezani lakini kwenye, kwenye ushahiri ili ulete ladha la, la, lazima kuwepo kuna mlinganyo kidogo kwahiyo siani mbali sana na ile tradition lakini mi nafanya modern poems sio kama zile za zamani za kina nani za kina zakina shabanrobet na, Shaban, na, na kadhalika najua pia unaimba una, una msani gani unamuusudu unaweza ukatuimbia kidogo miongoni mwa nyimbo zake mi nawapenda wasanii wote lakini sanasana sana nandi na zuchu ha, nandi na wewe unaitwa iakendihaya <laughs> yeah. uimbo upi utatuimbia siwezi waa si wezi wa nandi, si nandi. haya twende naona kama dunia imesimama nimeibeba kichwani kumbe kuwacha inaumaga hivi tena nazidi umia ni kilalama machozi yanatiririka kumbe kuachwa inaumaga hivi wehaya umeniumbua bora ni seme kiapo nlichokula bora ni kiteme mapenzi shikamoo sirudii tena wehaya umepatwa na nini si useme kinachokufanya uniteme mapenzi shika shikamoo sirudii tena asasi bora ungetoa taarifa nijia ndaye umenichokauoeaieukuropokwa kibasanamalumbano ya mapenzi siabzi una muda sielewi mana hivi kunini kwakonangangana mapenzi gani haya kuc sana wasiwasi wasi wa mapenzi hivi kunini waisia zangu unazikondesha mnani wekaraujuu inamana mi mashangu sitayasongeshaapzaiboa oh, mgeto wataarifai wkibao cha kwake nandi siwezi kama kwanza unajiunga nasi kwa ambaye hapo pamoja na lusaka nchini zambia ta aa c burni ukiwa kule kampala uganda ni FM. Mombasa, Nairobi, nchini Kenya. kwa kuichagua andakupitia masafahkaalimbbc kucagua tukisikika kutoka jijini dar arsalam nchini tanzania ndio na kusogezea makala haya hebu tuambie ofisho kendi tuambie uhusiano kati ya sanaa ya muziki na ushairi upoje ushairi na mziki vina uhusiano mkubwa sana kwa sababu ukiwa unataka kuimba lazima uandike mashairi He, sema tu kuifanya ile kazi inakuwa ni tofauti kidogo sisi kwenye ushairi sma tumfumo akufoasautuaog ai wanamziki wanaimba au mziki unaimba lakini lazima kuwepo kuna mashairi mziki unakuwa na na tuseme labda na naes labda mbili alafu na oa inajirudia kuna bridge inajirudia kwenye ushairi inaweza isio hivyo inaweza ikawa tabt hatabet nne tano sita vyovyote itakavyokuwa na sa nyingine unaweza ukaimba pia kwenye ushairi e, kama namba kwenye ushairi yani kuleta kikubwa ni kuleta ladha na mvuto ni hivi karibuni wanawake wkua wakisherekea siku yao tarehe nane mwezi machi ni siku ya kimataifa ya wanawake wanawake wakubusha na changamoto na kuzungumzia yale mafanikio ambayo wanayaona ama wanayaendea kuna una katiashairi mlifanya jambo pia tumefanya jambo kubwa pale sidea binti longa inaitwa nilifanya performance abionga na kugani shairi gani na linakwenda vipi okay shairi linaitwa mwanamke na ni shairi ambalo linampongeza mwanamke au linaelezea juu ya mwanamke na mambo ambayo mwanamke amepitia zamani na sasa hivi na tunaenda wapi sawa linakwendaje mwanamke ni kujua kujikwamua kupiga hatua moja baada ya nyingine bila hata uoga ni kujua mlo asubuhi mpaka jioni ukitoka miangaikoni ni kupambana huku na kule mkono uende mdomoni usawa katika nyanja zote kauli mbiu duniani kote mwanamke msaidizi mume akikwama kazini malezi kwa watoto na umakini kuhakikisha tabasamu nyumbani mwanamke ni umakinkuakikisa ya utajiri kwa mwanaume maskini mwanamke ni mambo mengi na vitu vingi kwa pamoja ni ni ni ni ni tiba zaidi ya ya ya waganga kilingeni kondeni mwanamke mwanamke nguvu moja isiyopingika kwa hoja mwanamke, ni tabasamu asilia ni tunu ya kujivunia tabaaasia mwanamke ni thamani kwenye hii dunia kuna kipindi ambacho mwanamke alidharauliwa kwenye mirathi yaliyoondolewa maisha yalizidiuka kasi zaidi ya machungu ya mwizi kupigwa risasi lakini si sasa wanawake tumeelimishwa tukaelimika wengine kwenye siasa wengine kwenye viwanda mambo yetu si haba kustaajabisha kwenye biashara tumeshika kasi maofisini tunaweza kubwa nafasi tujivunie kuwa wanawake bila wasi na tukumbuke maendeleo yapo mikononi mwetu si tu kushinda mitandaoni picha hashta kujiposti na tulioko vyoni kusubiri ajira itatukosti tutengeneze nia tushirikani kwa pamoja tusiwe na nguvu ya soda tuwe na umoja mwanamke ni zaidi ya fumbo la isabati la fumbo mfumbie mjinga sisi wanawake tunajitambua tukikirejea kizungu tunajitambuae but most of he time she talks politely she's ignored she does things quietly she's not appreciated so when she raises her voice she's accused of talking too much and unnecessary shouting rgh talks attitudes so let's see where all this ends msikilizaji na kusogezea kibao hiki cha kwake lak like philip dube kinaitwa god blace women ibao ambacho kinazungumzia uzuri wa mwanamke na upekee wa mwanamke katika dunia ya leo ni marehemu lak philip dube bless bm karibu sana msikilizaji na bado niko naye elizabet pastori maarufu ii kendi tukizungumzia sana hii ya ushairi na mashikio yake zipi unaziona ni changamoto kwenye sana hii ya ushairi ok changamoto zipo nyingi lakini kubwa ni kwamba ujue ushairi bado haujapata ile sijui tuseme platform au nafasi ndo sasa tuna sle ili watu wa, wajue tunafanya nini au na sisi tupo hazitofautiani na kwenye mziki au na kwenye kazi yoyote changamoto zipo financially nini na bado media ndio hivyo kama ku kue kama hivi nimekuja kwako kwa stehen mumbi na hisi changamoto zetu zinaanza kupungua kidogo kidogo kwa sababu nyewe mkifikisha ujumbe kule kwamba kuna watu wanafanya kitu fulani watu watatafuta changamoto zitakuwa zinapungua lakini changamoto ni ni moja kati ya vitu ambavyo hauwezi ukavikwepa na pengine unalenga sana hii kuifikisha wapi au unajiona wapi miaka michache sana hii ika na, najiona mbali sana ni sio tu hapa tanzania naataka niendehata nchi za nje huko nikafanya sana kwa kwasababu ndomaana nafanya mashairi ya kiswahili na kiingereza kiingereza lakini pia pia hata kwa kwa kiswahili kiswahili watu pia na, yani na, na nipate nafasi nikienda nikienda kule kwa Ilwa, kama sisi ambavyo kutafuta yani, kutoka kwenye kuja kuse, kasema nini, kasema nini. Na wenyewe sasa kingereza lakikwaandatatanakienda ko ladakkusemau kaongea nni sawa na wakati huu tukielekea ukingoni wa makala haya ya nyumba ya sanaa tupate wimbo mwingine mwanadada ambao unaweza ukatuimbia uka, uka k okay. na upenda wimbo unaitwa ule wazuchu nahamu mwenzenu naamukuya kuyahadithia nahamu tenani nahamu kuyasimulia utani kama utani tulianza kimashara sikudhani siku dhani, siku dhani yatafikia mahala akiwa hapatikani hapalikisijalala kanifanya kitu gani bona imekuwa mara anacheka kama mazuri anajua kabisa amenteka kwa kesi na shughuli eti kumwacha na zala za kusepa na tawapijeuri na kenyekoma kaekanoda kalitia na kufuli oh, bebi mimi yapatabaninimeoza ah, da ya rabisih E buri. tukielekea ukingoni wa makala haya msikilizaji umesikiliza kibao hicho cha kwake zuchu kinaitwa utaniua elizabeth pastori maarufu ofisia kendi e, tukielekea ukingoni unapatikana vii mitandaoni mitandaoni mfano natumiaent fi tv alafu youtube natumia ofia kendi tiktok natumia ofi kendi Alafu play, natumia aafuby yani kendi kwenye mitandao yote ile afu i nia na kwa nambari ya simu alama ya kujumlisha mbl tata 74976yaliyesaidia kuhakikisha kazi hii inafanikiwa inafanikiwaaliyefanikisha okay, kazi hii inafanikiwa ni anaitwa sa ana stio yake space music nakushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya nyumba ya sanaa asante sana, ah, sana nimefurahi nimefurahi kuonana na wewe tena natumaini mungu atatupa tena wasaa na muda kama huu siku nyingine kila laheri katika kazi yako hii ya sanaa jina langu ni steven mumbi kutoka hapa jijini dar es salaam makala ya nyumba ya sanaa ndiyo kwanza inatua nanga kutokia wakati mwema na kila laheri uwe na wakati maridhawa