na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salaam salam jina langu ni stephen mumbi karibu na hii leo nitakuwa naye abdurazak habibu abdallah maarufu kama zak music tukiangazia sanaa hii ya muziki karibu sana msikilizaji karibu sana za mi katika makala haya nyumba ya sanaa um, asante sana pia nashukuru na, na nimekaribia ma kuna kibao hiki una vibao vingi lakini kuna hiki kinaitwa danga tuonjeshe kidogo zaki mm, mwanzo mapenzi mapenzi utakuwa nami na mungu shahidi yetu ukanita Up, mwanzo wa mapenzi uliniahidi utakuwa nami na mungu ndio shahidi mapenzi yetu ukayaahidi kwa kunipamba ukanita ukanitafyuchaupi hukujawa kibuli mamamama mama, ukweli ni mzuli ilasio sana moyo kibuli ulipambana kuweka kivuli kuficha mama mambo yako yalipitiliza moyo wangu wanguputwewakaipuliza mimwezako nalala kwa shida ni fumba jicho ndoto za fuluni za mambo yako weumeupanaa oh, danga wemaama umetupanga oh, sili zako kwangu nitakutunzio oh, nimekuchagua kukupenda wewe wanazjasiwa tena nimepatia sili zako kwangu nitakutunzia oh, kukuwa nimependa sijali sitakikiniumize kitanda etikuwacheuendembali kuruda nijitie kamandayk danga kwa nini danga danga ni, ni nyimbo ambayo imebezi kwenye stori ya kweli um, inanihusu mimi lakini pia mziki unaweza ukaimbia watu ama unaweza ukajimbia wewe kwa kuwakilisha matatizo wanaopitia watu wengine kwa hiyo danga os inanihusu mimi kama mimi kwa vitu ambavyo kipindi hicho nilivipitia vya kimahusiano havikuwa sawa vikanipelekea kidogo maumivu makali ili sasa maumivu unajua maumivu ya moyo hupozwa na ulimi ili sasa maumivu mwemoyo ni apungue niache kuongeaongea kwa washikaji na mimi ni msanii kwa nini nisiongee na wananchi kiujumla nikaamua tu kuingia studio kutengeneza hicho kitu hey, tuzungumzie historia yako ya muziki huu naona hapa una umekua ukifanya muziki kwa namna mbalimbali mbali. kuna muziki wa upaibuda muziki wa mwambao muziki wa zuk na hivi sasa hiki kibao tulichokisikia cha danga ni swtrege na una kibao pia kipya tutakizungumzia hapo baadaye chakonda uliingia vipi katika sanaa hii ya muziki sana ya muziki sanaa kwa kweli muzikiazazua naweza sema a um, ni sanaa ambayo ila ni sanaa ambayo nimechelewa kuipatia fursa ya kuifanya kwa sababu kutokana na mifumo ya familia zetu za za kimaskini kimaskini um, kwenye familia zetu masikini, kitu cha kwanza tunachoamini ni, ni elimu na zakmasinea ztu akmauoa noufunuwa maisha kwa mtoto ukimkazania kwenye elimu afu ukamzuia kwenye swala lake la, la talenti baadaye litakuja kumsumbua pale atakapoanza kuipambania talenti yake kwa sababu vijana wengi tunakuwa tunatoka ama tunafanikiwa kwenye talenti tukiwa na umri mkubwa sana kwa nini inakuwa hivyo ni kwa sababu tunaanza vipaji vyetu tukiwa tayari kwenye elimu tume, yani ya wazazi, ya yote kwa yu, mimi, mziki kwangu muda katika kuyafanya ya wazazi, muda ulipofika ni kipaji changu ndo nikakifanya ni kwa yu, I say, ni mdamlefu, toka niko msingi, ya awali. Ya, eh, ya msingi. Ya msingi. Kwa imani ya ipa kwa mzazi ni ndogo sana as Ndo, ndo kila kitu ndo mkombozi wa maisha maishakwamba wale, wale wanaofanya muziki ni watu ambao wameshindwa shule na hawajafanya vizuri shuleni asilimia kubwa hatuamini kwenye kwenye ndoto tunaamini leo sio kwenye kesho ulivyojitambua kwamba sasa unaweza kufanya sana hii ya muziki licha ya changamoto za hapa na pale zokuchelewesha e, kutoka kibao chako cha kwanza ni kipi kibao changu cha kwanza ni ubani ambacho ni baibudamimi Am, wakati naanza mziki kujifunza nashukuru mungu katika pitapita zangu nimepata nafasi ya kwenda hata chuo nikasomea kidogo nili nili nilipenda rb baadaye baadaye kutokana na kunifundisha lakini nikaona ah, yangu mimi ina, ina fit kwenye mzikiaadaaababaomziki ambao niloanza wa mwambao ioanza kuufayahuo ndo nikaanza huo mziki ambao, e, ambao umeniingiza umeni mimi sokoni umenitambulisha kwa watu na umenipatia fan angalau sio kubwa lakini ni hiyo hiyo ambayo inanisaidia mpaka leo ndio kibao kinaitwa ubani kinakwenda vipib um, ubani uh, ubani ni nyimbo fulan ambayo ni nyimbo fulani ambayo yenye mahadhi ya, ya, ya kimwambao ambayo ndugu zetu wale wanaokaa pwani wanaelewa toni zake jinsi zinavyokuwa ayona umetawala kili yangu wewe tu aiona unazitesa isia zangu mama mm, ombona wewe siotaipu yangu kukupata atena watanicheka tu wenzangu bila shaka ivyumenipena kwa sababu minaimba mie osijekwenda pindi nkakosa mavumba mie umenipena mana ungaunga mwanaiye unga yeah. asikokiena moyotabakichechema obasi tuchomeubanibbi anikatekiuyako ata wani mama nikumbate mume wako tuchome tuchomeubanibebi nikatekiu yako ata wani mama animefunzwakoec nn你imfuzaw <mimitation> unazitesa isia zangu mamambonaa mm. wewe sotaibu yangu kukupata tenaa watanicheka tumwe zangu bila shakaipenda kwa sababu minaimba mie usijekwenda kendikakosamavumba mie meipenda wanaungaunga mwana mie sikukienda Jema, oh basi, ubani, baby, yako. ni kibao ubani msikilizaji cha kwake abdurazak habibu abdallah maarufu kama za mic ndiyo nikonaye katika makala haya ya nyumba ya sanaa nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dare s salam jina langu ni, ni stehen mumbi na hii ni rfi kiswahili asante kwa msikilizaji uliye mbujmai kisangani beni ituri uh, uvira na kwingineko mashariki mwa nchi ya drc na kwingineko ulimwenguni ukitupokea kupitia www rfi kiswahilicom bado niko nawe katika makala haya ya nyumba ya sanaa na bado niko naye abdurazak habibu abduallah una kibao kingine kinaitwa uzuri wako ukimshirikisha bright ni miondoko ya zuk kwanii uliamua kuamia kwenye miondoko ya zuku kishakua mwanamzikikishakua yani msanii kishakua mwanamziki ambaesiwkubahatisha natakiwa uwapatie wa, wa watu tofautitofauti utakiw kuwazoesha watu kwambaa w mziki wako ndo uendo unapenda hu kasababu wapo wanaopenda testi hiyo na wapo wasiopenda wapo kuna miziki flani watu wanaipenda zaidi kwahiyo mimi natakiwa nilete vitu vya tofauti ili niache kuzoeleka yani kwamba huyu ni yuko hivi kwahio niliamua kuja na uzuri wako kwa sababu uzuri wako ni zuku na pia ni staili nyingine na nikaona haitoshi tu kwa sasa kwanilipofikia nahitajika nimshirikishe mtu ambaye ataifanya hiyo ngoma itaenda ita mbali zaidi na hachana nakwenda mbali ataitendea haki ndo nikamcheki my brother brit ndugu yangu tukashirikiana kufanya hiyo kazi nto tukaamua kuwaletea nyia watanzania ambao mnatusikiliza kwa sasa afrika mashariki kwa sasa tutazungumzia afrika mashariki na kati arifa kiswahili inasikika vizuri katika nchi za afrika mashariki kenya uganda rwanda burundi mashariki mwa drc tanzania kusini mwa jangwa la sahara malawi msumbiji madagaska na kwingine asante kwa kwambayo unatusikiliza pia ukiwa hapo kitwe pamoja na nchini zambia kibao cha uzuri wako msikilizaji kinakwenda namna hii Sarfied. ni abdurazak habibu abdallah maarufu kama zaki i akimshirikishai kutoka nchini tanzania uzuli wako watausi walinapochanua anajua wapolukuki wale wanaokumendea cho yangu yanisema pale nilipokuona hata kufungua kinywa mimi niliona noma unanikondesha unanikomesha kwako sakara usinipepesha moyo kauendesha kutwakosera wazuli wako atausi kuwalinapochanua anajua wapolukuki walewanaokumdea auzuliwako watausi kuwalinapochandua anajua wapolukuki walewanaoku isi kwcozikisni wwe milagonjwa la mapenzi na tiba yangu mii ni wewe visicefika na kipindi nkamwaga chozikisa ni wewe Bezi, na yangu am, wewe. Am, hey. ni kibao uzuri wako cha kwake zack music akimshirikisha Bright. bado tunazungumza naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa tuzungumzie mashahiri yako na sanaa yenyewe ya utunzi wa ngoma hizi unatunga mwenyewe yeah kwenye utunzi mi natunga mwenyewe na sio kwa kubahtisha ni manake naandikia watu nyimbo watu wengi sana hakuna mtu ambae amekamilika lewa katika mapungufu yangu ndopale napoekebishwapanataiah saau mziki sio wakwako peke yako mziki ni wa kila mtu inabidi ushida na kila mtu kwahiyo mi ntakua na kitu kikubwa na mwingine takua a kitu kikubwa zaidi yanu akinipatia natengeneza kitu kikubwa lakini asilimia kubwa ama asilimia tisin mziki wangu nauandika mwenyewe unazingatia nini katika tenzi zako hizi nimesikia wimbo wa kwanza ubani wimbo wa pili e, danga tumeuzungumzia huo uzuri wako zote zimesimama katika maudhuri ya mapenzi ama uhusiano wa kimapenzi mapenzi yana rani dunia yani kiukweli mapenzi ndiyo biashara um, siandiki tu mapenzi nina, nina nyimbo nyingi nina nyimbo za za, za, za inspiration nina nyimbo za hivyo mapenzi nini um, lakini mapenzi ndio biashara yani ili uweze kutengeneza biashara ya muziki basi mapenzi ndio kila kitu kwa sababu wapo ambao wanafurahia mapenzi wapo ambao wanaumizwa na mapenzi kwa hiyo ukiimba uki, uki, uki mapenzi maanaake utawagusa watu kwenye engo nyingi sana wanasemaga kifo cha wengi yakiumi kwa hiyo ukiwakiwa um, ukiwa, ukiwa, ukiwa unahisi kwambad sio mimi tu peke yangu ambaye ya ananikuta yashawakuta watu fulani kidogo maumivu yanapungua sawa anasema kifo cha wengi ni sherehe kuna kibao hiki konda likwili usiku wa manane mwili nakil hachavilumane uko wangu kimwaliatiana nitahanie subaraher we mutimawane Yeah, yeah. hukunguizaju kandiliwashama uchore na tatu wakajaona mama wengi masisdu walishavaanya kisamikonda tu sina sula ya mama ak amachachukuna kibao hiki kinaitwa konda ni miondoko ya rege nani kibao kipya kinazungumzia nini hiyo um, sasa tunazungumzia maisha yetu yale ya hali ya chini asilimia kubwa tunaopanda tunapa tuna tunaotumia usafiri wa daladala huwa Dala, ni wahalia chini ila sio wote mwengine unakuta ana maisha yake mazuri nini kwa, kwa, ku, kwa kumweka sawa tu msikilizaji uliye hapo nchini uganda E, ulio hapo nchini kenya mnaita matatuu na nchi nyingine kuna majina tofauti ni usafiriu wa umma ambao unatumika katikati mwa jiji kuna yule ambaye anasimamia utaratibu katika hiki chombo cha umma eidha kuchukua nauli unapokuwa pale ndani ama kukuambia ka pale simama hapa e, dereva tumefika kituoni shusha na kadhalika maneno mengi yanatumika yana huyu ndio anaitwa ondkta lakini jijini dar es salaam kwa ufupi anaitwa konda kwa hiyo hiyomimi um, hapo sasa hiyo nyimbo imekaa imebezi kwenye upande mmoja hiyo inazungumzia mapenzi ya konda kwa sababu mapenzi ya konda yako vipi kuna, kuna watu kuna warezi wetu kuna wazazi wetu wametulea kutokana na hiyo kazi naona watu wako wana maisha yao wanasomesha wanalipa kodi wanafanya maisha mengine ya kijamii kutokana na kazi ya, ya ukonda ukondakta lakini ni kazi fulani ambayo inazaaulika sana ila ni kazi fulani bila wao bado maisha lakini sasa tukija kwenye upande wa nyimbo yangu nimezungumzia mapenzi ya konda kwa aaasaukny pandwa yimoyanu zugumza kuna changamoto nyingi sana unazizipitia kwenye kwenye mapenzi mapenzi mapenzi asilimia kubwa naimbia mapenzi, lakini mapenzi na kwenye ambayo ambayo maisha yale yanatuhusu um, namzungumzia konda ambaye kazi yake ndo hiyo na amesha, amesha jaribu kuwa na mahusiano na mtu ama watu baadhi nyuma lakini kwa sababu ya kazi yake ilimsababisha asiweze kufanikisha kuwa nao katika maisha yake hao watu unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii mitandao ya kijamii mi napatikana kama za kimuziki instagram napatikana kama za kimuziki facebook napatikana kama za kimuziki spot kama hizi za kufika redio kubwa r kiswahili ni kwamba mnaweza mkanicheki tuweze kusapotiana kwasababu mmimi slogani yangu ni kutetea mziki mzuri kwa hiyo unaweza ukanicheki kwenye namba zangu za simumsha jumlisha 2779 73 ni ne sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya sante nashukuru pia sante kamgaako kiongoa kekuwaeshimaa minaji sakrifai kojetuma akiumwa wako mama hondowashaka mindo yake bima osi unajua mapenzi wawili watatu ni mama oyoyoe najituma opeipeeiskoe ma hataongeonge nenzizitokakiamaachachoi yakea ni abdurazak habibu abdallah zak muic msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania tumezungumzia kwa kirefu kuhusiana na safari yake ya muziki mimi ni stephen mumbi na kualika jumarialo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa kiraheri na uwe na wakati mwema