nakusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dare s salam nchini tanzania jiji kuu la kibiashara mimi ni steven mumbi leo ninaye rahma machupa msanii wa muziki wa tarab kutoka nchini tanzania karibu sana msikilizaji karibu sana rahma machupa katika makala ya nyumba ya sanaa asante nashukuru nimekaribia nipestara kwa wanaonichukia nipestara kwa mabaya wanoniombea dunia da ulimwengu shuja wake naompashi ufaana y dunia nistirike nistiri na bala mabaya ya sinifike hey, naomba stara stara nini kwanza stara ni kustirika e, kuhifahikafadhika utunzikaza yote nabiba neno stara naomba stara nistirike kwa yale mabaya nistirike kwa wenye chuki nistirike kwa watu wazuri nistirike kwa kila namna, kwa kila namna katika dunia hii nipe stara ndio neno lina kwa nini stara kwa nini naomba stara stika kwa sababu dunia hii ukipata ukipata basi basi umefanikiwa kwa kwa kila kitu umestirika kwa watu umestirika kwenye jamii umestirika kwa kila mtu na kila mtu omana la ni miongoni mwa vibao vyako vya, vya mwanzo bila shaka naam, naam, naam. ni cha mwaka gani hiki hichi ni elfu mbili na kumi na tano lini hasa uliingia katika sana hi ya muziki wa taarabu sanaa hii niliingia elfumbili na kumi na mbili nilipomaliza fm nilipomaliza shule ndkaingi lakiiakigundutangio wanafunziwzangu walikuwa nanisifia uh, unajua kuimba ana sauti nzuri e, kwahiyo nilipomaliza shule fomf dada zangu ao walikuwa tayari washaanza kwa hiyo wao tayari walikuwa wanajuana na watu kwenye hii tasnia basi ndo hivi namii wakanishika mkono kunipitisha mule ambapo wao tayari walishapita nakumbuka miaka hiyo Ehe, ndo nikajikuta nimeshaingia lakini mwanzo naingia kwenyehiiaaikua mi, mba... ni miaka hipi elfumbili na kumi na mbiliumina mbili hasa mm, lakini bendi ambayo nilianza nayo na mtu ambaye yeye halitokea tu kunitunuku kutokana na kipaji nilicho nacho ni isha mashauzi na wakati anaanzisha bendi yake sisi ndo tulikuwa wasanii wa kwanza waanzilishi wa mashauzi klasi hebu tukumbushe uh, miongoni mwa nyimbo zilizobamba ukiwa na bendi hii ya isha mashauzi pale nilirekodi wimbo naitwa sijamuna kati yenu akunirusha roho jicho mnalo nitazama mie alina kheri ndani yake ninakika silawemanyiye tazameni msichoke aliyeni panipanirabana hakuna mifili yake langu umboumbo si mchina ni mungu ufundi wake aloni zidisijamuona mnojita a mjini wataipu yangu sijamuona mwezenu matawi yenu ya chini mavazi yangu ya mana, dubai mpaka japa mbondohuo naita sijamona kati yenu akumirusha roho unajifaragua unatamba mm-hmm. na taarabu yake kutamba kujishaua kujifaragua nandomaana wanasema wakimona mtu mwembamba wanasema we mbona haufanani kwenye taarabu yani taarabu ni wenyewe <laughs> waawambia watu wenye mimwili yani wale minene ambayo likifanya hivi bega hatari Hmm. unaonaje maendeleo ya ya muziki wa taarabu kwa taarabu tuseme huko nyuma walikuwa na nyimbo zao zili nyimbo ambazo zimepoa asilia lakini baadaye kaja kuwa mde lakini kwa sasa hivi taarabu bado hipo kwa sababu hata ukienda kwenye mashuhuli zitapigwa nyimbo miziki yot taarabu itakuwa nyingi sana taabu zitapigwa nyimbo nyingi karibia ta sita saba yani lazima iwepo taarabu bado ipo lakini sasa kwa kipindi ichimerou kidogo sijajua labda tatizo ni nini na tukisema tuchambue kuna vitu vingi sio kitu kimoja kuna vitu vingi yani, vmni ndvfanya taarabu kidogo ipo lakini sasa taarabu ya zamani ilikuwa ina ujumbe ni ya utulivu na nandomaana zamani sasa hivi taarabu inapendwa na vijana vijana pia wapo wanaishabikia lakini zamani taarabu ilikuwa ukienda nakuta wazee mtu na familia yake mtu na mkewe yaani tuseme familia imekaa ipo ukumbini inasikiliza taarabu kama ndio kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa mimi ni stehen mumbi nipo na rahma machupa msanii wa muziki wa taarabu kutoka nchini tanzania na bado tunazungumzia sanaa hii asante kwao uliyo hapo ituri kisangani beni ngenekokote mashariki mwa drc atupata kupitia masafa ya haikahalika ukiwa m iongwe nhii malawi frika mashariki ai Aa, kwa sababu nilikuandonaanza kwa hiyo mafanikio ya kipesa tuseme ya kimaendeleo ni bado ila nilipata kufahamiana na watu na mzee yusufu alinifahamu kupitia mashauzi kwa sababu mashauzi kwa miaka mingapi pale pale nafikiri kwa miaka miwili miwilimbbb mpaka elfumbili kumi na nne mwishoni kumi na nne mwishoni miwili mm-hmm. mitatu hivi miwili e, mitatu baada ya pale nilitulia tu nyumbani nikawa na kwa sababu nilikuwa na proses ya kuenda chuo kusoma kuonngeza elimu na kitu kusomea lakini baada ya pale tuseme kuna vitu kidogo kifamilia havikwenda sawa kwa hiyo sikubahatika kuendelea lakini mzee alikuwa kashasikia kama yule binti yupo tu nyumbani na alikuwa nanikubali mtu mimi namtaka yule binti aje kujiunga na barcelona maana zamani jaavilika natwa barelona abaatmka na likushoo zangu kiukweli kama msanii wewe wataarabu iwe mkubwa iwe mdogo kama ujajipanga unakutana na mimi mimi jukwaa siliogopi ndo asili yangu maana kwa sasa naitwa wa naitwam an yani mimi jukwaa naliona na kama mimi na uwezo wa yani jukwaa nafanya kile ambacho shabiki naokuajafanyaot mbali na u wimbo wa nipestara u bilashaka ulimba na eh, jahazi wimbo gani mwingine ambao ulifana pale ukiwa jahazi katika byaazi sikubahtika kurekodi nyimbo nyingine ndo nilikuwa mbioni kurekodi nyimbo ya pili lakini ndo kipindi hicho mzee tayari alikuwa sasa hivi ndo ana acha ssnaacha anapumzikasaaiamakatul aismanaacha lakissa tsmalipumzikaacha sasa kwa sisi kipindi kile kipindikileaisema anaacha kwo ndolika katika ratiba zake za kuacha kwa hiyo tena sikupata tena nafasi ya kurekodi nyimbo nyingine mm-hmm. lakini pia sio tu tuna nyimbo, nyimbo, nyimbo, nyimbo, nyimbo nyingine ambazo nimerekodi miaka hii miwili mitatu nyimbo zingine sawa mm. baada ya eh, jahazi modancharab maanayake tuzungumzie ma, maendeleo sasa mara baada ya jahazi najua na nawewe pia uliondoka uli na ukajaribu kuangalia riziki mahala pengine sasa hivi nini unafanya nafanya m- mziki lakini pia nafanya biashara ndogondogo okay. e. saa ujasiria mali, mali. D- d- nyimbo gani ambazo mara baada ya tarab kuna nyimbo umesema hapo umerekodi ambao z kuna nyimbo ni rekodi baada um, ya jahazi tu baadhi wasanii tulitoka tulienda wakali wao kwa thabiti abduli kule nifupishe tu kule niipata bahati ya kurekodi wimbo naitwa yatakamoyo yatakamoyo unakwendaje nimekomana mengi magumu nimepitia mpaka hapa nilipo duniani kuna mengi ishi ukiasikia mini ubaya upo chukipa zihala roho utapata jaka moyo watu wengine sio yatakam nao la roho tapata ya moyo, watu wengine sio yataka moyo kwishinao ishinao kwa utulu ushine vitimbi vyao wimbo ya takamoyo nazungumzia maisha ya mwanaadamu kuna watu ni shida mpaka kuwavumilia kuishi nao yani uwe na moyo ya moyo hasa watu kuwavumilia maana katika dunia kuishi na watu kuna mavila tofauti tofauti uliwaza nini kuja na ulikereka ulikerwa uli hapana mi wimbo nimetungiwa wimbo katunga thabiti abduli mimi ni mjumbe na siku zote mjumbe aua <laughs> msanie kazi yake kufikisha ujumbe katika jamii kuelimisha shairi nikaimba lakini nimeimba kitu ambacho si mimi hata hatakiakugusa kwa mazingira katika jamii yote tunakutana nayo ndo hayo hayo Ehe, baada ya kumaliza wimbo huu ya takamoyo kipi kilifuata baada a kurekodi ya takamoyo nilikwepo wakaliwao um, jazi bado ilikuwa inaongozwa baadhi ya viongozi wakani wakanipigia simu kwa sababu alikuwa ni marafiki zangu bwana rudi nyumbani sisi bado katika timu ludi nyumbani tudinyumbani sio ujinga njo mwanetu natu mkaudijaa baada ya kurudi sasa ndo likapolomoka p ndolikapolomoka <laughs> <laughs> <laughs> kabisa kwasaabu nafkiri uongozi ulikuwa haupo yani mwenyewe ndo alikuwa na anajua jinsi ya kulinyoosha lakini walewalokuwepo kidogo alikuwa wale hawana uzoefu kwaio lika um, ndo pale wengine wakenda kuanzisha bendi zingine akina mauji huko atayariwao walikua tmk huko walienda an mzee alivotokawengine aamba nao likadondoka tmadodoka na akina mauja wakaanzisha bendi yao sasa ndo mwanzilishi katika atika bendiiyo pia nakshinakshi mlentaarabu mule wim, nyimbo hizi mbili nyimbo ambayo ilitambulisha bendi rasmi siwezi kukosa milele na ndio wimbo wa kwanza waanza wanakshinakshi na hamsemi akaisha haya tupate wimbo huu kabla yatujawagana na rahma machupa ni miongoni mwa nyimbo zinazopendwa nini siri ya wimbo huu mimi mwenyewe nanigusa afu unagusa jamii ni wimbo ambao auzuni wa, wa kusikitika neno lenyewe siwezi kukosa milele yaani bimana kilichokuwepo umo mwamini mungu uwezi tu ukakosa ipo siku tapata kwa sababu umaskini sikilema mungu tu mwenyewe ndo anaamua kukupa umaskini anapokushusha chini mungu basi ameandaa siku hata kama kamasubira minnayo imani menijaa kupata kukosa ndo ili vyo akuna loshuja mungu mitihanikaweka siku sikumaua unyauka stori pia uisha kumbukumbu ufutika tajiri ufirisika Aha. masikini utajirika Hmm. yaani mungu mitihani kaweka yaani usiku kuna maua mau, hata maua yanastawi mwisho mwingine unanyauka kama binadamu mfano wake unaishi, unaishi, unaishi we, we na kuishia unaishi na kufa wewe unapatikana mitandamimi mitandaoni napatikana jamani hivi huko wasikilizaji hukowaskilizajiinagram natumia rahma machupa m facbk unatumia hivohvo rahma machupa m0 ongera sana una sauti mm. nzuri na pia unaimba vizuri mungu akubariki akubarikizaanasante asante na shikulu kila laheri asante, la asante amin ndio natuananga msikilizaji katika makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nikisikika kutoka jiji kuru ya kibiashara nchini tanzania dares salaam nilikuwa naye rahma machupa msanii wa muziki wa tarabu kutoka nchini tanzania mimi ni stephen mumbi juma lijalo ni makala nyingine kwaheri kutoka dar es salam