nakusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili mimi ni stephen mumbi na hii leo nakuletea makala haya tukiangazia sanaa ya uigizaji wa filamu hasa tukijikita katika ucheshi mimi ni stephen mumbi na nitakuwa naye mea shaban maarufu mr pimbi karibu sana msikilizaji karibu sana m pimi katika makala haya nyumba ya sanaa asante sana uh, nashukuru sana, sana na nishukuru nyinyi kwa kweli kwa kunipa fursa kama hii kunitembelea imekuwa ni jambo jema sana ngoma gani ya kiafrika unaipenda naipenda ile twende twende tukatambike tuka mizimu dreamy, dreamy, tuka wanne star kibao kinaitwa asili ya mwafrika napo zamani bavu zetu waliomba waliobamvua zilinyesha alitamini mila zetu destuli na utamaduni zaidi tuko wapi metoka wapi tunakwenda wapiye amilanadesul zamababozetuemu ecimambaea ukiuliza oraso nakn bbash iuchinga o wanne sta msikilizaji mzaliwa wa mafyati kutoka pale jijini mbeya kwa kabila ni msafwa ndiyo kinatupa fursa ya kwanza makala haya ya nyumba ya sanaa nikiwa naye m pimbi jina lake la kuzaliwa mea shabani ndiyo niko naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa tukizungumzia sanaa hii ya uigizaji uliingia vipi katika sanaa hii ya, katika sanaa hii mimi apo awali sikuwa na ndoto ala sikuwa na fikra sikuwa hata na kichezo cha kuwahi kufikiri kwamba naweza nikawa mwikizaji kipaji changu kikubwa ilikuwa ni kuimba lakini pia ilikuwa ni kucheza hizi ngoma hizi nyimbo za uh, kutoka kongo kofii uh, pepekale awilo ndio ikuwa kipaji changu kikubwa so baadaye nilivyokuwa ni nikiwa niko shule uh, kuna mwalimu ndio alikuwa akiniambia kwamba nikikutazama na kuona kabisa una kipaji tofauti na hicho ambacho we annniauenda ksababualiuainanifundisha kiswahili alikuwa najaribu kunishawishi kufanya uigizaji lakini nilikuwa sikubali siku moja baba yangu waliwa, alikuwa anazindua filamu yake kwa mara ya kwanza mkoani kigoma tukumbushe jina la baba kwanza anaitwa shaban hamisi alikaaau aasa iedu alifika nyumbani kwetu akanta akaniambia mimi nikikutizama naona kabisa wewe i muigizaji mchekeshaji mzuri tena utakuja kuwa mkubwa kuliko hata ukubwa nao mimi akaniambia naomba ukuwa maneno yangu kazi ili swala kingwendu kwa wakati ule alikuwa ndio mfalme na naoi mpaka leo bado ni mfalme ile neno lilikuwa kama ni dawa iliyoingia ili lile swala lioneleza na kweli nashukuru mungu nikafanya kazi ya kwanza mapokezi mapokeia kwa makubwa lakini nikiwa bado niko kigoma baadaye nikafanya nika, nika kazi yangu sasa nikaamua kuileta dar dareslam nivyoileta dareslam nikakutana asamaa nikamuonyesha kazi yangu may pia za aanaakambia ua pa ca hali yauu hivi vichekesho viche vyako mivishuti katika ubora wa chini kamera iko chini edita iko chini kameramani hawakushuti katika ubora mzuri lakini mimi nimeangalia kipaji ulichonacho akaaaaaawa aaaaa nda nyumbani karudikigoakua hey, hapo? Hapo, elfu mbili na tisaaza kata aamba ukaanzia elfumbili na kumi jina m pimbi we jina lako lakuzaliwa ni mea ya shaban lilikuja vipi Ha, kwanza ku, kabla ya kuwa na m pimbi wengi walikuwa natwita anaukwa wabo lakini pia sikujisikia vizuri kutumia brandi ya watu wengine kwa, nikaka, nikabuni, nikaka, kwa, kwa sababu wale tayari ni watu maarufu wako nigeria uh, sikujisikia vizuri kutumia akinauka kkaka a nikatokea kuvutwa na historia mnyama, the way review, yake ule mnyama he alivyo ake a kwasababu namimi pia ni mfupi ninakamwili kadogo kwa ni nisijite, nisijite pimbi pimbi naona haitoshi ndo nikaunganisha nikaipata sijite pimbi msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa r kiswahili jina langu ni ste mumbi nikona mea shaban Mr. pimbi maarufu tukizungumzia sanaa hii ya uigizaji wa filamu tukibobea ama kujikita katika ucheshi tuzungumzie kazi zako ambazo ume, umefanya paka sasa kazi yako ya kwanza umeizungumzia hapa ikuwa na ubora unaostahiki tuzungumzia ya pili ambayo ili kii sokoni A, kazi ya pili ambayo ili kiki sokoni ilikuwa na ubora wa hali ya juu kwa sababu nilikutana mtu na mtu ambaye ana uzoefu lakini pia ana anavifaa kwahiyo experience aliyokuwa nayo aliamisha kwangu nilikuwa na madhaifu fulani kwa sababu ya kutokuwa mzoefu akanrekebisha kwahiyo baada ya kufanya ile kazi nashukuru mungu mapokeo alikuwa ni makubwa na kwasababu kazi ilifanyika katika ubora mzuri basi nikapokelewa vizuri na watanzaniasafari e, ikaanzia hapo ram tukumbushe otagiweye kwahiyo nikaa napita sehemu nakukusanya michango kwamba jamani babaangu wame wame si kwa wame, baba wamekufa nalia baba angu wamekufa wananipa michango sawenyemsiba saamsiba sa sisi tunatoa jeneza kutoa jeneza yule aliyenunua aliye nuna jeneza, jeneza ni tukate miguu miguu yake ili aweze ya kuenea katika jeneza sasa mzee wangu kalala pale chini akaona mm, niwe kilema ikabidi kuna kulikuwa visa kama hivyo msikilizaji kwa kimo m pimbi ni kama futi tatu hivi kwa makadirio e, binadamu wa kawaida anaanzia futi tano kwenda juu kwa sisi wanaume tuvute pumzi msikilizaji na kibao hiki msikilizaji kibao hiki kinaitwa mathelend cha kwake ivon chakachaka mathnd jina la kibao cha kwake ivo ni chakachaka msikilizaji kinachosogeza mbele katika makala haya ya nyumba ya sanaa bado niko naye meya shaban unaweza ukamwita m pimbi maarufu zama hizo kutoka nchini tanzania alikuwa akiitwa aki na ukwa lakini mara baada ya mwenzake kuachana na sanaa mara baada ya kuweka kando sanaa yeye akaamua kujiita mr pimbi umefanikiwa kiasi gani katika sanaa sijafika pale paitaji, lakini kwa kidogu, kwa kidogo basi hata kikubwa kushukuru hapa pofikia, na mungu alhamdulillah ha, nina naoaitai yangu ifa mwenyewe vifaa vyangu chinya kampuni yanu auambo nafanyanao kazi, na ya ya kazi wananitegemea napofanyanao na kazi na w waaata os awaoo wwote wanategemea aisakasmauaishi akutumia kai ambayo ni ya sanaa ya ucekesa na, napata kazi tofauti na ya uigizaji uigizaji lakini kwa kupitia sanaa hii skwa kipaihchi nawamba sana watanzania na wa afrika mashariki afrika na dunia kwa ujumla waendelee kunisapoti lengo langu ni kufika katika ezaa filamuizokushatoa mpaka sasa zinazidi elahini zinazidi therathini na mpaka sasa tunavozungumza nina tamfilia yangu ambayo inaitwa b imesha ruka one, na mungu akipenda mwezi wa kuminambili taanza kuukasaa mtu azokamshauri akajikita inalipa kwasasa anzaniasa aaweza a kiwanja hichi kimetokana na sanaa e, namaana sanaa ndio imenunua kiwanja nichonacho sasaizi basi ni, ni matunda kwa kupitia sanaa kwa hiyo e, sanaa ni kitu ambacho kinahitaji uvumilivu subira e, ki, kuna watu wanaoingia kwa pupaaa kama, kama kazi zingine uiheshimu pia uzugumzia ufundi wenyewe mchekeshaji mzuri anatakiwa kuwa kufata misingi ipi kwanza mchekeshaji kuna uchekeshaji wa aina tofauti kwa uchekeshaji wa sisi ambao tunatumia c picha yani ya mjongeo mara nyingi vinavyomchekesha mche, mtazamaji ni vitendo na si maneno tanzania sanaa yetu ya uchekeshaji wengi wanayoingia kwenye uchekeshaji wanaingia wakiamini maneno mengi na kuongea sana na kujichetua ndio sehemu ya kumchekesha mtazamaji kumbe sivyo uh, njia pekee ya kumchekesha mtazamaji ama mtanzania dunia yote kwa ujumla ni kwa kupitia vitendo mfano mzuri ni mtu kama mistabini eh, kazi zake zinaishi mpaka kesho na zitaendelea kuishi vizazi na vizazi hata atakaezaliwa na mtoto wangu mimi lazima atakuja atamkutambi ni kwa sababu tu anachekesha kwa kupitia vitendo na sioazsaa amoaaoo a wanatama uawachekeshaji wajitaidi kuzama sana katika vitendo na si manenoavikwazo vipo, vipo vingi sana ikiwemo ni wawekezaji Aa, kwa mfano ha tu naamini kabisa kama ningekuwa na wawekezaji safari yangu kama ingechukua makamiakaumieeagechkua miaka michache chini ya kumi mitano mitatu miwiliauuaakawekeza kwa, wa kwa, kwa mimbi apate ule umaarufu na baadaye aendelee na mambo yake asiendelee kuwekeza kwa mpimbi kwa hiyo bado tuna changamoto ya wawekezaji ambao bado hawa, hawana elimu ama hawana ule uthubutu wa kuwekeza katika sanaa na hawana malengo mazuri thabiti ya kuwekeza katika sanaa hiyo ni changamoto kubwa sana katika sanaa yetu ya filamu hiyo ni moja pili wawagizaji wenyewe wako tayari waigizaji wenyewe wengi wetu tumekuwa hatuboreshi kazi zetu kitendo ambacho kinafanya watu badala ya kufuatilia ambachoknafanyaatudaaaams wanaamua kufuatilia kazi za nje kwa hiyo nitoe rai ama nitoe neno kwa waigizaji wenzangu na wacekeshaji wenzangu kwa ujumla tujitaidi, tujitaidi kuboresha eh, kazi zetu ili tuweze kufika katika ah, malengo ya kimataifa eh, tufanye wenye ubora wa kimataifa ili tufike mbali unapatikana vipi napatikana kwa kupitia kupitiayub naweka i zangu za kila siku ukiandika pimbi unapata kazi zangu uda pi aapatkan a aaanapatkana ai lakini pia hata pimbi kila sehemu mitandao yote ya kijamii ukiandika m unanipata kwa nambari ya simu ukianza na alama ya kujumlisha 25 napatikana kwa 6746664 uh, nakushukuru sana eh, mea shaban ama m pimbi kwa kuzungumza nasi katika makala haya nyumba ya sanaa nashukuru sana, na sana. msikilizaji ndio anatuanango na katika makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hprfi kiswahili juma lijalo ni makala nyingine usiache kufuatilia makala haya jina langu ni stephen mumbi mr pimbi ni mwigizaji wa filamu za ucheshi kutoka nchini tanzania tumezungumzia sana hii kwa kirefu kwa heri na uwe na wakati mwema