kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili mwenyeji wako ni yule ule steven mumbi kutoka hapa jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salam na kualika na hii leo tutakuwa tukiangazia sanaa ya utunzi wa vitabu na nitakuwa naye sanlaus mwanisawa tukiangazia sanaa hii na safari yake ametunga vitabu sita vinahusu nini karibu sana msikilizaji karibu sana stanls mwanisawa katika makala haya y nyumba ya sanaa asante uh, sana brother stephen kipi kilikusukuma kujitupa katika uh, sanaa hii ya utunzi wa vitabu uh, mimi siku zote nilikuwa ni mtu ambaye ninapenda kidogo ambacho ninacho niweze kuwafikishia na wengine ama kuwafundisha na wengine kwa hiyo ulikuwa ni msukumu ambao uko ndani uh, wa kutafuta njia ya kuweza kuwashirikisha wengine maarifa ambayo ninayo kwa hiyo katika kutafuta njia ya kuweza uh, kuwashirikisha wengine maarifu ambayo ninayo nikajikuta nimeanzakuandika nilianza kuandika makara ndogondogo ndogo nikawa natuma kwenye mitandao ya kijamii lakini baadaye kuna watu inbox, wakasema, wakawa nanifuata wakasema wakawahomakaa na uh, ambazo kund a baadae weginewakashaui akwaba nianze ku, ku, kuandika vitabu safari yangu ilianza hivyo nilikuwa naandika makala uh, ambazo watu wengi sana walitokea kuzipenda na kuzikubali na wengi wakaanza kunishauri uh, kwamba niandike niandike kitabu kwa hiyo huko ndo mwanzo wa safari yangu eh, sawa sasutazungumzia kwa urefu msikilizaji tujiweke sawa kwanza na kibao hiki kibao cha kwake So they want time to change my identity, musically, musically, musically. So they want time to change my identity, musically. Thank you. ni kibao cha kwake kwakes kinatusogeza hasa katika makala haya ya nyumba ya sanaa tukizungumzia utunzi wa vitabu so mwani sawa makala hizo zilikuwa zikuzungumzia nini uh, ikuwa na, naandika makala nyingi nyingi kwa sababu Uh, mimi pamoja na kwamba na vitu vingine ambavyo nafanya mimi ni muubiri kwa hiyo makala nyingi ambazo nilikuwa naandika ni makala ambazo zilikuwa zinahusu neno la mungu kwa hiyo nilikuwa naziandika hizo makala na watu wakazipenda ko nikaanza kuziandika na nikawa natuma kwenye mitandao ya kijamii ili kuweza kuwagusa watu watu walianza kukushawishi vipi sasa kwamba utunge kitabu kwa so sababu shughuli ya kutunga kitabu sio shughuli ndogo nilivyoona watu wengi sana wame kitu ambacho nilikuwa naandika lakini pia nakumbuka nilivyokuwa naanza chuo mwaka wa kwanza ile mwaka b 15 kati ya malengo yangu ambayo niliandika kwenye dayari yangu mwenyewe ilikuwa ni kuwa mwandishi wa vitabu kwa hiyo yale maneno yawatu ambalikaaniambia kit mcho ilika iekiweka kwenye mngo yanushak ya uh, cha, cha, cha kitabu auahicho kitabu laki adogdogoashowasiku nikajikuta nimepata makala nyingi ambazo Aa, niliona zina uhusiano na kulikuwa kuna msukumo ndani yangu ya kwamba hizi makala inaweza nikaziweka pamoja zikatengeneza kitabu kwao mimi kitabu changu cha kwanza kilianza na uandishi wa makala fupifupi fupi, lakini baadae ndo nikaweza kuziunganisha alafu nikazitafutia kichwa ama nikazitafutia uzuuzsasa eh, mahudhui yenyewe ambayo ulikuakitunga katika eh, makala hizi upifupi yalikwa iyakuwatia ya watu mmoyo amaikuatuelimuasu makala zangu nyingi zinalenga maeneo tofauti tofauti kuna makala ambazo ninaziandika kwa ajili ya kuwafundisha kuwa, watu ama kuwapa kuwa watu maarifa ya kuwasaidia kuweza kuishi kulingana na neno la mungu lakini pia ninaandika makala ambazo zina lenga kuwatia moyo wa watu ambao chang- wanapita kwenye changamoto mbalimbali mbali. ili waweze kusimama imara na kuweza kuvuka hizo changamoto ambazo wanapitia lakini pia ninaandika makala ambazo zinakuwa na mafundisho ya kuwasaidia watu kuweza kujua ama kutambua kwamba wamezaliwa kwa kusudi maalumi yani manae kwamba wamezaliwa kwa sababu kuna kitu wanatakiwa wakifanye hapa duniani na waweze kukitimiza ili kuweza kuacha alama ambayo itaishi hata baada ya wao kufa lakini pia nina, nina, nina, ninaandika makala ambazo zinakuwa na masomo ambayo yanalenga kumsaidia mtu mwenyewe kujiendeleza binafsi au wanaita ni personal development niyni anake ninaandika makala ambayo inalenga kumsaidia mtu kujiendeleza kwenye eneo fulani haya tuzungumzie vitabu vyenyewe kiangaliangalia hapa nimekutana vitabu sita ambavyo tayari vimeshatoka tukianza na kitabu cha mwanzo kabisa Christian with impact mkristu mwenye matokeo tunaweza kukasema hivyo kwa kiswahili e, kitabu hiki kinazungumzia nini okay, um, kitabu hiki kimelenga zaidi kumsaidia mkristo aweze kupata maarifa ambayo anaweza akamsaidia kuishi ma- uh, maisha ambayo yatakuwa na matokeo kwa watu ambao wanamzunguka unajua ni jambo moja kuwa mkristo lakini ni jambo jingine kuwa mkristo utakaeleta matokeo au utkkua na matokeo kwenye jamii kwa hiyo kuna vitu ambavyo nimeviandika sana sana mbo vimetokana na neno la mungu lenyewe ili kumsaidia yeyote lakini pia hasa wale ambao wanafanya huduma mbalimbali kuifanya kazi ya mungu hii na matokeo yaani kama mtu anahubiri aubiri na lile neno liwe na matokeo yni lilete mabadiliko kwenye maisha ya watu kwa sababu hilo ndio lengo kubwaen kitau cn ni kitabu ambacho kinazungumzia maono na watu wanavyofikiri juu ya maono walio nayo kwa mfano um, b kuna watu ambao wana maonoanaonaam anataman kuf ile ni vishen ama ni maono ambayo iko nayo lakini sasa anafikiri nini ili kuyafikia ninianafikri yes, yes, yes. nini ili kuyafikia maono kwa sababu kuna wat wa maono lakini kwenye fikra zao hawaamini ama hawana zile fikra ambazo zinajenga uh, zina, zina, zina imani ndani yao ya kwamba wanaweza kuwa vile ambavyo wanaona kwa hiyo kwenye mentality uh, nimezungumza zaidi juu ya namna mtu anavyofikiri Uh, na namna ambavyo kufikiri kwake kunaweza kukaathiri maono aliyonayo nayo wedha kwa upande chanya ama kwa upande hasi navozungumzia upande chanya mwanaake kuwa na fikra ambazo zitamsaidia aweze kutimiza yale maono ambayo yuko nayo lakini upande hasi ni kuwa na fikira ambazo zitapelekea yeye kushindwa kuyafikia maono yake bila shaka ina, inalenga maisha ya kila siku ya, ya, ya kawaida wangapi waliguswa walivyotoa kitabu hiki uh, mwanzoni uh, haukuwa mzuri sana lakini kadidi siku zinavyozidi kwenda ninaona mwhitikio wa watu ukiwa ni mzuri na hasa pale ambapo tayari watu wameshaanza kujua kwamba kitabu hichi kimebeba nini kwa sababu baada ya kutoa kile kitabu na kuona kwamba mwitikio ukuwa mzuri sana mwanzoni nilianza kuandika makala fupifupi fupi. ambazo zinabeba uh, baadhi ya masomo au mafunzo fulani ambayo imeandika kwenye kitabu kuhusiana na maono lakini pia kuhusiana na fikra ambavo zinaeza zikaathiri maono yetu baada ya apo nimeona mwitikio umeendelea kuwa mzuri msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako naitegea rfi kiswahili na haya ni makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania na dar es salaam mimi ni steven mumbi na niko naye sanlaus mwanisawa mtunzi wa vitabu down by the river morgan heritage we ni morgan heritage msikilizaji na kibao down by the river tunasonga mbele na makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jiji kuu kibia la kibiashara la dar es salam nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi na tunaendelea kuambana na makala haya sanslaus mwanukuzi maamuzi makubwa matatu katika maisha yako hiki ni kitabu kingine miongoni mwa vitabu vyako vile sita hiki kinalenga kina nini na maudhu yake hasa kitabu hichi uh, kinachozungumzia maamuzi makubwa matatu katika maisha yako uh, ni kitabu ambacho nimeeleza juu ya uh, maamuzi ma, matatu ambayo yanaweza yakaathiri mfumo wako mzima wa maisha hapa duniani yaani ni maamuzi ambayo ukikosea moja kati ya maamuzi haya unaweza ukayaona maisha ya hapa duniani kama jehanamu maamuzi ya kwanza ambao unatakiwa kufanya ni maamuzi ya kuchagua ni nani utakayemtumikia yaani kwamba utamtumikia mungu ama utamtumikia shetani hii itaathiri sana maisha yako kwa sababu unayaamua kumtumikia ataathiri mfumo wa maisha unayotakiwa kuishi kuishiya pili, yes. ya pili uh, ninazungumza kwa abali ya, ya mtu utakayemwoa au kuolewa naye uh, unajua brother steven <laughs> unaweza uka, ukawa na, na, na, na, na, umeafanya maamuzi mazuri kuchagua wa kumwabudu kwamba utamtumikia a utamwabudu mungu ama shetani lakini mke au mme ambaye utampata ataathiri sana kwenye maisha, uh, kwenye maisha yako wee lile yale maamuzi ya kwanza ya nani utakayemtumikia kwa sababu kuna watu wengi sana ambao walikuwa kwenye imani fulani kwa kuna watu na mwamini mungu lakini walipoolewa ama kuoa watu ambao sio sahihi walijikuta ya kwamba wameondoka kwenye ile imani yao wakajikuta wamejiingiza kwenye imani nyingine ambazo zimevuruga maisha yao kabisa ya tatu uh, ya tatu na, uh, ya inahusika na inasema ni nitafanya kazi gani na hapa ninazungumzia kwa ya nimezungumza sana kwa bali ya kusudi kwa sababu uh, kwenye kitabu changu kile cha mentality niligusia kidogo kuhusu papas ama kusudi kwamba kila mtu amezaliwa kwa kusudi maalum kwa hiyo sasa nilichokizungumza kwenye haya maamuzi ni kwamba unapofanya maamuzi ya kazi utakayoifanya ni lazima uchague kazi ambayo umeumgwa kufanya nini kuifanya kwa sababu ukichagua na ukafanya kazi ambayo umezaliwa kuifanya inakuwa ni rahis na unaifurahia watu wengi sana hawana furaha kwenye maisha na wamejikuta uh, maisha yao binafsi lakini familia zao pia zinavurugika kwa sababu ya kazi ambazo wanazifanya ambazo sizo walizozaliwa kuzifanya lakini ukifatilia watu ambao wamejikuta wame, wame wanafaya kazi ambazo awacagua kufaaaiaowaakfanawauambao amba wanafurahia sana maisha yao kwao aa kosaa zuguza sanaeyewe sasa utunzikipi kinakusukuma kud- namauui anahiikitu ambacho kinansukuma sana uh, kuja na, ya na, ya na, na hii ukiangalia vichwa vingi ama mengi ambayo ambavyo vingi nimeandika naamini ni kwamba ndani yangu uh, ingawaje kuna mengine si lakini nakuta ni, ni, ni, ni kitu fulani ambacho ninakiona kwenye jamii kwa mfano napozungumzia maamuzi matatu kwenye maisha yako ni vitu ambavyo vipo kwenye jamii ninaviona na ninaona ambavyo maamuzi haya yameathii maisha, ya, maisha ya watu kwa hiyo pamoja na kwamba mungu anaviachilia hivo vitu ndani yangu lakini ni vitu ambavyo mimi mwenyewe ninaviona kwenye jamii na ninaona kwamba kuna uhitaji wa kuielimisha jamii juu ya hivyo vitu ili waweze kufanya maamuzi sahihi au kufanya mambo sahihi na waweze kufurahia maisha yao yaotunz mzuri wa kitabu anakuwa kitau anakua as mtunzi mzuri wa kitabu kwanza ni lazima aweze awezeani mtu ambaye anaweza kufikisha ujumbe ambao uweze amaonata lakini pia aa, mtunzi mzuri wa kitabu ni, ni, ni mtu ambaye anaijua vizuri yake au watu ambao kwa sababu usipojua yako utajikuta una, unafanya kazi ama unaandika maudhui ambazo haziendi kokote yaani zinakuwa zinabaki tu hewani hazimsaidii mtu lakini kama ukiwa na, na, na maudhui ambayo yanalenga kikundi fulani cha watu itakusaidia kutengeneza zile jumbe zako ama kutengeneza maudhui yako ili yaweze kufikisha ule ujumbe ambao unataka ufike kwa kundi husika kuna vitabu vingine kama mambo ambayo wanawake wazee wawafundishe wanawake vijana building the nation hivi ni e, mjumuisho wa vitabu vyako e, vyote st biashara hii ama sanaa hii inalipa kiasi gani ya kuwa mtunzi wa vitabu sanaa ya utunzi wa vitabu uh, niseme tu pamoja na kwamba lengo kubwa la kufanya sanaa ya utunzi wa vitabu ni kufikisha uh, uh, uh, ujumbe fulani ama ku, ku, kupeleka ma, ma, maarifa fulani katika jamii lakini pia tunatamani sana uh, kuona kwamba kazi hii tunayoifanya inaturipa maanake nini ni kwamba pamoja na kwamba ninapeleka uh, maarifa katika jamii lakini pia kupitia kazi hii niweze kupata kitu cha kunisaidia mimi kuishi uandishi wa vitabu brother stehen ni, ni, ni, ni sanaa ambayo ukiwekeza vizuri inalipa na inalipa vizuri sana kulingana na kuwekeza ambako umewekeza uh, na mauzo ambayo unafanya kwenye hizi kazi kama vile ambavyo wasanii <laughs> wanahitaji kuwekeza ku, katika mauzo ya kazi zao ndivyo sisi kwenye sanaa yetu ya uandishi tunatakiwa kuwekeza tzkutengeneza uh, jina lakini pia ku, kuhakikisha kwamba tunafikisha maarifa sahii na watu wakipata maarifa sahii wanakuwa wanashawishika ama wanakua kununua ile kazi ambayo umeifanya na kupitia kununua kwao manaake we unapata kitu cha usaidia kuweza kukihi mahitaji yako binafsiswatu wanaweuttndtk mitanda wa kwenye mitandao wa ya jamii ninapatikana hasa kwa pei ya huduma yangu ambayo nilianzisha ambayo inaitwa nipe ambayo aa ni, ni ukurasaambao napatikana galakini kwa urahisi zaidi anaweza akanipigia simu alama ya kujumlisha ya kujumlisha 25755668825 lakini pia kuna namba nyingine ambayo ninatumia ni alama ya kujumlisha 25622552227 ni sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa stansela sumwani sawa asante sana kaka stephen ndio na kunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nilikuwa nikisikika kutoka jijini dar es essalam nchini tanzania juma lijalo ni makala nyingine jina langu ni stephen mumbi na nikutakia wakati usiokuwa na rapsha kwa heri