nakusalimu msikilizaji popote pale ulipo nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara la dar es salam nchini tanzania jina langu ni steven mumbi na hii leo nakuletea makala haya ya nyumba ya sanaa nikiwa naye kelvin isdori benjamin maarufu kzu mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya tutakuwa tukizungumzia sanaa hii na safari yake ya muziki karibu sana msikilizaji busana kelvin isidori benjamin kzu katika makala aya nyumba sana penzi langu limekosa kumarufu kwa sababu sinaela 20 maringo oh oh oh. aya uzuri wako ilinifanya ningie kichwa kichwa bila kuuliza hey. sasa umekuwa dalali unaunadi utu wanguo oh, biti maringo, oh, oh, maringo aring nitakukumbuka daimama kwenye kitabu cha chakumbukumbu mateso yako nitandika dada wasaki alinikanya apa mjini nenda polepole pole dabamia wa mapenzi roho yako inyauke kama muti maringo binti maringo nitakukumvuga daima kiba hiki na itwaje na kilimbwa na nani i nyimbwe niitwaa maringo ilimbwa na wazee wetu wa msondongoma kipi kilikuvuta kuingia kwenye sana hii ya mzikimii uh, kikubwa hasa kilichonivuta kwanza uh, nahisi sio kuhisi nimezaliwa na hiki kitu niko nacho lakini pia familia mimi nimezaliwa katika familia ya, ya, ya, ya mwanamziki mzee si mwenyewe hivi ni marehemu mungu wa mrehemu alikuwa ni mwanamziki hiyo nimekuwa nikiwa naona ee anafanya anafanya anafanya na mimi kanivutia nikajikuta siku zote wanasema mtoto wa nyoka ni nyoka basi na mimi nikaelekea huko huko hebu tu simulia hatua za mwanzo mpaka unajifunza nimeona umekuja na gitara garaton unapiga mwenyewe na unaimba ilikuwaje kwanza mimi nilikuwa napenda sana kumfuatilia mzee wangu mzee mzewang alikitoa kwenye mizunguko yake akua anafanya sana mziki kama biashara san asaaliafanya a iakilatoa enye mizuguko ake u a kwenye mizunguko yake akirudi lazima lazima achukue gita gita lake kidogo tu mzee karudi na na kipindi bado niko mdogo, mdogo kabisa hata shule sijaanza nakumbuka kwa ah, kwa kwa hiyo alikuwa akirudi basi sababu na na sababu najua lazima atachukua ataimba as kitu nilikuwa nakipenda basi nikawa na mganda mzee hivo hivohivo hiohivohivo upigaji wake wa gita uimbaji wake e, ndo ulionivutia mpaka na na niingie ni sasa katika muziki hiyo ilikuwa njia ya ndooow kuanza kujua ok kumbe hiki kinafanywa hiki kwa sababu ya kumfuatilia mzee alikuwa akipiga nakaa makini sana kuona anafanyaje na hata ujuaji wa gitaa gitaa mimi nilijua kabla hata ya kufundishwa ni ile tu kiutoto utoto, utoto. nikimwana mzee anapiga basi mimi nilikalili tu mpigo mmoja tu alikuwa akiacha katoka kidogo nachukua na mimi napiga kwanini mzee anapenda kufanya hivi kumbe ile ni kitoto lakini kumbe ndonkua najifunza taratukskma ukijua kupiga mpigo huu basi ndo tayari ushajua kupiga gita kwa maana yeye akiwa kila akishika gita lazima afanye hivi kumbe huu mpigo ulikuwa ni kwa ajili ya kucun gita yani lazima uhakikishe gita lako kabla hujapiga chombo hiki lazima ukihakikishe kama kiko sawa kwa hiyo ili kujua kiko sawa mzee alikuwa anatumia njia ya kupiga hizi noti ye ndo zilikuwa sasa hapa gita langu liko tayari kwa hiyo naweza nikaendelea kupiga kwa maana namimi nikajikuta nimejifunza nimejifunza mpaka nikajua kupiga sahihi kabisa bila hata hatae mwenyewe mzee kujua siku moja alikuwa ametoka amerudi akanikuta napiga baada ya kuniona napiga akaona okay sasa kumbe ushafika aknaasaumushafia hiyo ndo akaanza kunielekeza vitu vingine unakumbuka baadhi ya nyimbo zake hata mmoja tu kama unaokumbuka unaezaukatupigia <laughs> sawa inatosha mara baada ya hapo uliamua kuja na nyimbo zako sasa ni miaka mingapi tokea umeanza kuifanya sana hii rasmi kwa muda ras, kwa muda ule kusema ni muda gani kusema ukweli siwezi kufahamu ila mimi navojua mziki nimekuwa nao kwa hiyo kinambia nijumlishe sikumbuki yani, ya, ni, si kusema ukweli ni yani, nimeanza kuishi na huu mziki toka niko mdogo sana na nimeanza kufanya vitu vyangu niki, nikiwa pia niko mdogo sana wimbo wako rasmi wa kwanza umeimba ume unakumbuka kama ni kopi ama ni kwenye bendi ilikuwaje nyimbo zangu za kwanza kuimba kiukweli ni koogani unakumbuka uligonga ukasema ikakuhamasisha kwamba sasa umeiva hii nilokuimbia hii aaya wazee wetu wa, wa msondo e, na ndio maana hata napenda sana kuitumia hii ikiwa kama ni nyimbo ambayo pia nispa kwa kiasi kikubwa lakini pia ni nyimbo ambayo nilikuwa naitumia muda mwingi sana katika mazoezi yangu aya kuna nyimbo zako hapa kadhaa e, sichoki Eh, samahani eh, kuna mwingine unaitwa eh, s huu eh, mwingine unaitwa pozo tuzungumzie ngoma zako kwanza tupate kidogo radha ya hii wimbo eh, wapo kama si choki ama samahani aya sawa ngoja twende kwenye samahani wanasema sipendezi siku hizi sing'ari kila siku nipfokeroro hata nyumbani silali shavu lote limeshuka kazini cheo nimeshushwa nimebakina tapatapa nivuri changu simali barua kukutaka ujuwe ondoka na akili yangu furaha yangue umulira barua ni kukutaka ujuwe ndoka na akili yangu furahy msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili na niko naye kelvin isdori benjamin kzu tukizungumzia sanaa ya muziki wa kizazi kipya na safari yake ya kimuziki msikilizaji ngoma hizi alizonigongea hapa yuko moja kwa moja hapa anapiga live akiwa na gitaa la garaton na akiimba nasikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania na dar es salaam mimi ndiye stehen mumbi na bado tunazungumzia sanaa hii ya muziki kibao hiki kipi kilikusukuma kumwimbia mrembo kilalama kwamba akaondoka unajua unapokuwa mwanamuziki uh kuna muda unaimba vitu ambavyo vinakuhusu lakini kuna muda unaimba vitu ambavyo vinaizunguka jamii yako kwa ujumla hii ni nyimbo ilikuja tu kama aidia so kama kitu ambacho kilishawi kunitokea hapana tu ilikuja tu kama aidia kwa sababu ya kuona watu wengine wanavyoishi na nini kwa hiyo mimi kama mwanamuziki nikaamua kufikisha na mimi ujumbe wangu kwa kupitia muziki ya ili ende ikawasaidie pengine watu waliokumbana na hizi mambo ama watu ambao kwenye hizi kwa hiyo niliamua kufikisha ujumbe wangu wa kisanaa kwa namna hii mabombyatoe kisema kweli mimi sifanya utafiti mimi huwa tu inakuja tu kulingana na muda mwingine kulingana na st ama kulingana na umeona kitu fulani lakini kwa sababu wewe ni mwanasanaa muda mwingine inabidi ufanye vitu sanifu ndo maana ya sanaa lazima uwe uh, mbunifu kuna kibao kingine hiki sichoki kinazungumzia nini nacho kama tukipata kidogo itakuwa uh, safi kinazugumzia nini kwanza hiki nacho kinazungumzia mapenzi maisha hayo ya mapenzi ni kama vile unampenda mtu na unamfanyia kila kitu lakini yeye eh, anakuwa kama bado hayuko na weweharidhiki yani hiyo ndo maana ya u wimbo sichokiaya twende tupate radha kidogo kin chokustina onapenda fosi usifosifosi mambo tu inachoni kosti ni vile na kupenda siwezi yamu lolote juu yako mapenzi amenikwama kwama kavile sijiwezi kwako unaniona zoba we unaniendesha unaniona kisantili kisantili eh. we unanipepesa unaniona kisantili kisantili eh, eh naonalisha kuwatete angani mwanamvu wa kitone kitone najaribu jaribu hutasubira usiku wa manane uenda itakuja kesho amani matezopira hatia bado unitukane kesho ama siayotu oh, oh. endelea nombaya tupo oh, oh. ya yeah, vitu kama hivyo tkmhsawa <laughs> ni kibao msikilizaji si choki cha kwake kelvin isidori e benjamin keizu na tunaendelea kuzungumzia ya safari yake ya kimuziki ya e, tukisikika vizuri toka eneo hili la dar daresalam nchini tanzania e, vipi unaionaje sana hii ya muziki sana ya muziki kiukweli sanaa ya muziki imepanuka imekuwa pana tofauti na zamani zamani watu walikuwa wanaongozwa sana na walikua lakini yani sanaa ya zamani watu walikuwa wanaongozwa sana kama na, na passion, lakini uh, ilikuwa hakuna zama na hata asanahata e, ukiachana ukia tu na fedha hata usikikaji wa kazi ulikuwa ni mchache platform platfomhazikuwepo kwa hiyo hata upataji wa nafasi yani ulikuwa ni mgumu sana tofauti na sasa hivi sasahivi sasahivi ni nyingi unaweza youtube unaweza hata media, unaona hivi naonaa kidogo unaionaje safari yako sasa safari yangu ya sanaa ya sana, nashukuru munu eh, nashukuru mungu ndo kama hivi tumeanza nimetoa yangu nne ina nyimbo nne ukisema ip unamaanisha nini i ni kama mini album, yani ni, eh, ni kama mini album albam ndogo e eh, ni kama albam ndogo yipii <laughs> kayyo mapokezi pia ni mazuri nashukuru mungu watu wa, waendelee tu kunisubiri kwa vitu vizuri zaidi uh, videoz na nyimbo nyingine na pia waendelee kunisapoti kwa sababu safari yangu bado changa na pia inahitaji sana watu ili wanitie moyo nione hiki nachokifanya kweli kina dliva naona nyimbo zako zimeegemea zaidi kwenye mapenzi kwa nini ulichagua kuweka maudhui ya kimapenzi zaidi mapenzi jua nyimbo za mapenzi nadhani ndio nyimbo ambazo zinagusa watu wengi sana kwa sababu mtu anaweza kusikiliza shida hata kama zikiwa elfu kumi za kwenye mapenzi kuliko kusikiliza shida mbili za maisha ya mtu binafsi shida zamt ani shida za maisha ya mtu binafsi kwa maana sijui maisha yangu magumu sijui niniyani mtu uwezi ukachukua muda wake mwingi kukaa kusikiliza i kwa sababu ye mwenyewe ana matatizo yake yuko razi apoteze muda wake mwingi kusikiliza matatizo ya kimapenzi kwa sababu ndio matatizo ambayo tunaishi nayo hivi vitu vingine ni jitihada kama tukizungumzia maswala ya maisha mambo ya maisha ni jitihada jiti lakini maswala ya mapenzi ukiwa nacho ukiwa hauna yazima tu yatakusumbua unajionea wapi miaka michache ijayo katika sanaa hii ya muziki ah, nshallah mungu akijalia najiona mbali kwenye matuzo hata makubwa makubwa huko mungu akitujalia inshallah lakini tunategemea sapoti ya kwanza nyumbani lazima kwanza uanzie nyumbani nyumbani wakikupokea vizuri wakikupa baraka zao basi tutaenda huko kwingine nakutakiwa na kibao gani kabla hatujazungumza kuhusiana na mawasiliano yako hatu wanaweza kakupata vipi anawacha na kibao changu ambacho sasahivi e, kina vidio nyimbo ambayo iko kwenye ep yangu inaitwa pozopozo mm. jkm wendopool moyo nitafanya iyo utakayo I am a man, I mama. mama No poso lamoyo si yo una cama eee bueno we poso lamoyo a si yo una cama wee bueno we poso lamor Ah, ah, ah, ah. kinachokukoste wonapenda fosi usifosifosi mambo tu kinachonipos nifite siwezi kupenda siweziamualolote ya juu yako mapenzameni kama na vile, watu wanaweza wakaakufikia vipi kupitia mitandao ya kijamii na nambari ya simu A, nambari yangu ya simu A, anza na alama ya kujumlisha 255 mm, alama ya kujumlisha 2a 6583629 hiyo ndo namba yangu ya mkononi mkononimtandani lakini pia katika mitandao instagram natumia KZO the ktheft uh, facebook kezo khet twitter na kwenye mitandao mingine yote lakini pia youtube natumia KZO the finest kija pale utaona pale na kazi zingine pale kwa hiyo nahitaji sapoti yako kama mtanzania na mwanaafrika mashariki maana utasikika huko afrika mashariki na kati na kuingineko dunianieelieli kabisai kabisa shukran lakini pia nipende kushukuru kwa maana kupata nafasi kama hii adimu kwangu mimi imekuwa faraja kwa sababu bwana asieshukuru kwa kidogo awezi kushukuru hata kikwa kikubwa kwa hiyo pia nashukuru kwa kupata nafasi hii na pia watanzania waendelee kutusapoti na hata nyie uh, dia tunashukuru pia mnatusapoti kwa kuona kweli tunajitahidi vijana uh, ni hayo tu sina mengine ni kelvin isidori benjamin msanii wa muziki kutoka nchini tanzania maarufu kz nikuwa nikuzungumza naye kuhusiana na safari yake ya kimuziki ndiyo natuananga msikilizaji katika makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jijini dar es salaam jiji kuu la kibiashara nchini tanzania mimi ni stehen mumbi juma lijalo ni makala nyingine kila laheri na nikutakie wakati mwema Mie, sicho ke kokupena