na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rf kiswahili mweji wako ni mimi stephen mumbi na tunaangazia sanaa hii ya muziki tukiangazia maadhi ya namna tofauti tofauti lakini hi leo tunaye mzungu kicha kwa nini mzungu kicha anafanya muziki wa aina gani hayoyote tutayajadili kwa kina karibu sana msikilizaji karibu sana mzungu kicha katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana tupate kidogo radhaaile jitore <muchas> tolena usaidie ombi kwabina damu upendo si pote mikonoju tolena usaidie ombi kwavina damuupendo si pote culi una shangaza wingile walao wingina a wana, wana wetajikisikiliza mara moja usingekuwepobilamama eshima kituchagure kila nto ana stairi ila dunia sasemejakitendowili vya kama kama salamu singekuwepo kazi ninapopita za maskini maisha ashikaatao anamaaua asaa kwa, kwa nini mzungu kichaa tuanzie hapo jina mzungu kicha kwanini hiyo niliitwa nili, hivo na, na mtu mwingine ambayo yuko kwenye nst miaka mingi anaitwa jumanchana na, na yeye ikaamua kuniita hivo kwahiyo mpaka leo sijapata jibu kamili kwa nini, <laughs> kwa nini As, mwanzoni sikulipokea nikawanamavia samani naomba usinite hivo mm. kesho wake studio pale bung ds hivyo hivo ilikuwa tisina tisa kwa mfano niliimba hili game mimi na tid kwenye mike moja hatujawekwa hatuja kama <laughs> wasanii fturing wala nini lakini koras ya hiliamm taf hiligam ndo niliimba mimi na tid Uh, nyimbo nyingi tu kwa hiyo pale pale wakati ananiona pale um, akaamua kuniita mzungucha kwaio nikawa na, namwambia usinite acha hizo lafu baada ya miaka minane hivi tisa hivi wakati niliamua kufanya ku, mziki solo kama msanii wa, yani wa kujisimamia mwenyewe uh, maana nilikuwa kwenye baadhi ya bendi london pia kuna wakongo ukwa hiyo na... safari yako rasmi ya kimuziki ilianza lini A, nilianza e, baada ya ku, kuacha kutambaa na kuanza kutembea <laughs> ukiwa mtoto e, mdog mdogo kabisa naanza kushikashika vyombo kuimba na, na ulikuwa wapi kwa sababu najua wewe e, ni, ni mzaliwa ukaribuni e, wanilizaliwa denmak nilikulia mashambani huko denmark mpaka nilifika miaka sita e, alafu nikaja afrika kwa mara ya kwanza nikaja zambia pia nayo ilikuwa kijijini zambia kulemene an eh, souhe province panaitwa mapanza, mapanza. ndo kule unakuta chifu ana, ana wake sabi <laughs> yani, eh, na tano vituugari kwa kwenda mbele ungowangano <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> hamna sukari hamna soda hata moja hamna nchi nzima E, miaka ya themanini hiyo nilikulia maisha ya kiafrika kwahiyo popote pale wakati Daslam, Nilo, nilifika niifika salaam nikiwa na miaka kumi na tano ndo sema nilipita pia nikiwa na miaka sita nilifika harusha nitembeatembea wazazi wangu walinipeleka sehemu mbalimbali lakini kuja kukaa aslam ilikuwa tisiina e, tano kwahiyo kile pia nilianzisha bendi nilijiita e, tulikuwa tuli, nili, trio mpiga duae na mimi kama mpiga gita na mwimbaji watatu. E, watatu na bendi ilikuwa naitwa zegeatukutoana Zege. e, oh. yani. Zege. M- eh, eh, na pia baadaye wakati namaliza form, form four, nafanya fomu omom eh, mkoani kilimanjaro nikaanzisha bendi nyingine s theass na pale tulitoa albm kwenye a lirekodi pale saut ya njili pale moshi ndio kwa hiyo tukachapisha kanda mia tano na shule ina watoto jumla ina watoto mia tatu na msini. na zote zikauzwa ndani ya siku mbili kwaiyo wengine wamenua mbilimbilizi enye maahan ad nonono no. mm. mbali sana na dini na tulikuwa tunaimba tuna, tuna, tuna maisha ya, ya kipindi kile jinsi ilivyokuwa shule tumefungiwa kifungiwa kidogo ilikuwa tuna, tuna kaa boarding school sl kwahiyo kuna masharti nanini, Tumzima, Tumzima ndio, na nini kwa hiyo mtu mzima hata mambo ya pombe kisheria narehusiwa lakini kishule ilikuwa sirehusiwi hmm m oh, no, no, no. yani, acha, acha huzuni twende nanii tukapata burudani flanikwao <laughs> no, rasmi kutoka chanzo cha mzungu kcha tumetumia miaka kuminailkuwa rahis kiasigani kutoa kibao hiki cha kwanza tolee na kukubalika Tio kutokana na safari yako yakoilikuwa e, unajua ukiwa kijana kila kitu ni rahisi kwahiyo uh, tulifanya kwa upendo na, na, na profesa j alifanya kwa upendo tukamwalika pia mwasiti uwakati e, e, ana, e, anatoka kabisa kwa hiyo tuseme nayo ilikuwa kama alikuwa lia kile tulimtambua kipaji chake na ofcours uh, wimbo mkubwa hadi leo kwahiyo toka kipindikile bado natafuta sasa ku, kulifunika jitolee yani kwahiyo nyimbo zote sijui <laughs> ngapi zipo hewani sahivihelahin labda lakini albam zipo kama nne hivi tano kulifunika mm. kibao kingine e, kidogo kabla idogo kuzungumzia kwa kina hizi knabhzia e, zimekuwa na kiasi gani yeah. Explore City to city You know we could tour Let's fly cause you know we could soar What we have is magic Not to take this chance would be tragic if you Walked away from this moment I would panic Cause when you find true love Girl you gotta grab it Me You got me at a low baby You got me Please come set me free You got me you got me at a low, baby. You got me. It's just you and me. You got me at a low. You got me at a low. Ooh. You got me at a low. You got me at a low, baby, low, baby, low, baby, low, baby, low, baby. Low, baby. Low, baby. hiki inaitwa na sababu ya kuto kupiga wimbo moja kwa moja ya kiswahili eh. kwa sababu ni, ni wimbo wa kwanza kwenye albam ambayo inaitwa huyu nani na nyimbo kumi na moja na tulivyokuwa tunaenda kwenye mdia mbalimbali hapa tanzania kati ya nyimbo zote ambayo za mchanganyiko kuna zingine kiingereza kiswahili tupu lakini hii hapa wengine wanaisikia wana kama vile ni kiswahili so uh, wimbo nimetunga mimi ambayo nina asili wa tanzania sana sana nimeishi tanzania akaja pia ni, akaweka mkono pia pifak majani kwenye ngoma kwa hiyo imekuja kibongo fleva lakini kwenye kwenye, kwenye uh, sam ujio mpya mpya ujio mpyajiompyanio maanake na radha ya kisasa zaidi ndioio mziki wako wewe unautambulisha ni wa aina gani Aa, ni bongo flavo kwa sababu nilianza na bongo lavo nil, na nilikuwa mchango nilichangia pia ku, kuunda bongo kwa sababu nilichangia kwenye ngoma nyingi ngoma kama mambo ya pwani ambayo ilikuwa kubwa sana elfu mbili na mbili siuelfu mbilinatatu niliimba nili uh, na nilicheza magita yote na ilitunga nilitunga ya, ya o kwa hiyo n nimechangia nime, nime hata ya mangwea marehemu kwenye shigatagwan nilipiga magitaa kwa, ni kwa kifupi ukoaji kwa... wa muziki wa kizazi kipya nchini tanzania wewe una mchango mkubwaashkna mchango kiasi siwezi kusema mkubwa lakini na mchango kwao mwisho wa siku eh, mimi na, nimetoka kwenye bongo flava kwaiyo lazima eh, m, nikiendelea na mziki lazima utakwepo kwenye mziki wangu pamoja na kuwa najaribu kuvuka mipaka kimziki eh, kiutamaduni eh, kuleta mahadhi tofauti tofauti lakini bado msingi utakuwa ni wabongov msikilizaji kama ndio kwanza unajiunga nasi haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rf kiswahili jina langu ni stehen mumbi na niko naye mzungu kichaa msanii wa muziki anaotambulisha kama muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania albamu hizi tatu zimekuwa na mafanikio kiasi gani kabla ya hii albamu ya nne of course ya kwanza kubwa, ilikuwa ina, ina ni, ni na mafanikio makubwa maana ilikuwa inaniitambulisha na hisi pia il, kitu ambayo ilichangia ni kwamba sikuimba neno hata moja ya kiingereza kwa hiyo <laughs> watu waliona huyu ah, kweli ni mbishihuyu e, hata kule ulaya wakasema nani huyu jamaa hey. anajiamini unaona so ilipokelewa vizuri sana Eh, iliyofuatia o kuna, kuna baadhi ya nyimbo ambayo zilifanya vizuri kwa mfano tuende kazi ni wimbo ambayo ni ya kiswahili pia lakini ikawa kiswahilipa aini uh, ikapigwa mara nyingi sana redioni kwa hiyo ni kitu sanain um, african itu nilimshirikisha mwimbaji dela kutoka kenya nayo imefanya vizuri kwa hiyo kote kote kuna mafanikio um, ila naamini kwenye utoaeaayo hii ambayo nimetoa hivi naamini kwamba nimefikia sehemu pazuri kwenye, kwenye utunzi kwenye utayarishaji eh, kibao kingine kabla htujaja kuzungumzia mwisho kabisa wapi unaelekea eh, kuna kuna video mbili nishatoa eh, ila kuna inayofuatia ndo hii inaitwa b Your body, put your body on me, your body on me, body on me, put your body on me, put your body on me, your body on me, body on me, put your body on me. Who you we ain't scared no we ain't scared when we get old we'll still be strong cause this is our time yo forever we got us all that long when we were young with an open heart. Had a lot of fun we're feeling free. We became all got a brand new start. I will never die when your body's on me, so put your body on me, your body on me. Body on me, put your body on me, put your body on me, your body on me, body army, put your body on me, put your body on me, your body on me. army, body army, put your body on me, put your body on me, <spilled sins handedimately> your body army. asante sana mzungukicha jina lako m-m. ni nani mimi nina majina tofauti uh, zambia walikuwa nanita esipenimasaini <laughs> wakati naishi ngorongoro walikuwa naniita esubeni ambayo ni jina la kimasai kabisa ni yule ambayo ame, amekupa mbuzi mdogo wa, wa, wa jike mm. anakuwa zaidi ya, ya, ya olgere auzio mm. lakini hapa pwani asumani <laughs> He, majina tofauti <tufot>, <laughs> tofauti nani nairobi juzi nimebatizwa pia na jina lingine wananiita mzungumwitu nani, nimejaribu kuelewa li li tokea, e. kwa kwasababu ndomaana hata hiyo jina ya mzungukicha lilitokea naona kwamba huyu hayuko kawaida ni yani hayuko kama mzungu mwingine kwahiyo tumeshindwa kuuamwita mzukihojaojaoooo mama angu alifanya kazi na danida ambayo lipo chini ya serikali ya denmark kwa hiyo alipata ali, ali kazi kule kuinua uchumi wa wamasai wa, wa kwa hiyo waliishi wazazi wangu waliishi kule miaka mitano kwao wakati nasoma kilimanjaro nilikuwa narudi ngorongoro kule mapolini huko e, tukielekea ukingoni sasa una iona vipi sana hii ya muziki hasa katika nchi za afrika mashariki inakuwa imekuwa sana na, na ofous ni, ni vigumu ku kubaki kwenye gamu kwa muda mrefu kama kama mimi hapa miaka mingapi wamekuwa wabunge ausio wakinaj sugu naei na wengine weng, wengi wengi wanafanya biashara zingine e, na ofours ni, ni game taf kama jumanichi alivyoimba hata zamani ni game taf sana e, ila imekuwa na, na bado naamini kwamba itaendelea kukua na kutakuwa na fursa mbalimbali Uh, tena east africa wakijitahidi pia serikali wakichangia uh, kwenye masuala ya mirabaha uh, kusimamia kazi za wasanii uh, naamini na kwamba siku moja uh, siku za mbele zi, mazingira ya, ya sana ita, ita, itaboreshwa sana uh, kingine ocous ni digital platforms uh, namna ya kusikiliza mziki maana baada ya tape cd ilishindwa kuan ku u na kuleta mapato kimapato kimapaton yani kuleta mapato kwa mwanamziki kwa hiyo mwana um, sasa hivi kuna digital platforms za, ku, za kusikiliza mziki una s mziki uh, na hiyo sasa ndo bado tuko nyuma kidogo east africa lakini mtandao ukikaa vizuri baadaye na watu wakizoea ku, ku kunani kusikiliza mziki kupitia hizi app, kama naamini kwamba wasanii pia watapata eh, mazuri zaidi kwenye, kwenye upande wa kimapato na kwa upande wangu kama mzungukcha kwa, kwa washabiki zangu nawaambieni tu kwamba namimi msinisawa wingieni tu yube mkamsachi nini maana kuna video mpya zimedondoka pale wakiandika tu wa eh, nani huyu ambayo ni, nataka niwaachie hiyo tukimaliza niwapigie hapa wapigieunajuakaribu karibu, wagongee hiyo ka sababu hapa watu wengine labda hawajajui kwamba hapa kuna gitaa kweli ni vizuri tukawaambia kwamba hapa mzungu kichaa yeah. amekuja na gitaa na ndio anapiga unamsikia anaimba o ni gitaa gani umaiona inaita dogo sanagitaa huyu ukulelennyznh niyeyekweli nani uyu uyu nani wala siyamini nani uyu uyu nani niyeye kweli nani uyu uyu nani wala siamini wananita begbos kani yambukiza lwekros wana nita ni begbos sila sipendikwa bitos wana nita ni begbos watu kila ninapopita wananitambuamwendo wakisea mwendo wakishua hata wana idia wote wanajua nipowala sijazingua nagagumigwa nyegenasumbua chini ya juha harakati na pasua iga kaskas jua kalidomana watu wote wana nani wananikublnani huyu? huyuhuyu nani nani huyu no. sana kwa kuzungumza kuzungumzanasi tika makala sana. ya nyumba ya sanaa imekuwa ni faraje iliyoje kuzungumzia sanaa hii ya muziki na kwa urefu namna ulivyozungukazunguka na kufanya albamu hizi nne sasa hivi msikilizaji amekuja na albamu mpya umesema inaitwa huyu nani huyu nani ni albamu yenye nyimbo 1n1j jina langu ni Steven mumbi haya alikuwa ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa hapaf kiswahili ahe