na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nikisikika kutoka jiji kura ra kibiashara nchini tanzania dar es salaam jina langu ni stephen mumbi na hi leo katika makala haya tunaangazia sanaa ya muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania ninaye ramadhani al idi eh, kwa jina la kisani akifahamika kama ramso hai karibu sana msikilizaji karibu sana ramso hai katika makala ya nyumba ya sanaa asante wanamwita chawote totwatanga kwababu amemwa chadangote anapata tabu uzuri wa sula yake kama kamazari wa yuganda nanomana kidume mikau za karanga ale nitekweka kondeboi usiku ni lale hoi ukisimama unachutama llachnuzungushakinahitwaje kibao hiki hiyo nyimbo nitu nalewa kwa nii nalewa nalewa ina mazungumzo mengi au ina vitu vingi lakini nalewa nimezungumzia hasa zaidi ndani ya upendo wa mtu ambaye nipo naye ndomana nikaimba nalewa ko ni kama nimelewa katika mapenzi umezama y nimezama umetotamett <laughs> <Nimetota. laughs> pata kibao hicho msikilizaji kabla tujaanza kuangazia safari yake ya kimuziki kimuzikiuku kamwaa mchore de-de, de-de amdalutimwiteshilolee kiminukasiyokipole e, e. lavalava mbosotenaaoa na tunabembea inuabeaza makirkayanayaa a inii uabea cheza makirikkyana Sasa boy, I am in it. Tell me about that, so done. I am in it. Tell me done. In nalewa in nalewa, nalewa, nalewa that, nalewa. Nalewa, nalewa, done. Lele, nalewa. E, ramsohai jina lilikuja vipi ramso hai maana wewe jina, jina lako harihsini ramadhan al idiramsohai ah, watu wengi wkuwa wanapenda sana kunisalimia amssanik ah, kwanini watu wananiita rama ha knikaona pale nibadilishe tu baadhi ya herufi nikawa nimeona nibadilishe niandike ramso haiha ni salamu au hai ni ile ya juu lakini ramso hai imekuja kutokana na watu wa nanita, ram, hai Nduma, nikaona nye, badishe, jina ramso uliingia ta habaish nwnaitwa enye mziki kikweli toka niko nilikuwa napenda sana kuangalia watu ambao wanafanya enza hu nice shia ni shule nimesomea kigoma inaitwa burega ndo shure ya msingi imepiga pale lakini fom nilienda jihadi lakini a kasabaumnaa m kwao mpaka sasaivi naendelea kupigania mziki nikua, kibao gani cha mwanzo likitoa ulipokuja jijini dar es darehssalam uh, mwanzo kabisa vibao vilikuwa ni vingi lakini kibao cha kwanza kiukweli yaani ile lasmi naenda kurekodi nyumba ilikuwa inaitwa dhuruma lakini nili rekodi halafu ikawa imenipotea yani kuzungumzia kupotea kupoteaili iinpota kwamba nilikuwa sina hata ile kod yenyewe lakini kichwani meoi ida vyote vilikuepo lakini potea biti voo ipotapia tulipotezanana kwayo ni idea ya kwanza ambayo tukumbushe kidogo wale, wale, wale, wale kigoma kondoka moyo unauma ulini hagora kwenda kwaona baba na mama miaka mepita imekuwani jumla aumabomtani wamekudangania huni yachemimii simiyakwaipatikani aujafika kwenu nyumbani wazazi wako ana kulilia wemama mamama mama, mawe yondoili kuaidi yangu kwanza kwa kabisa kwa kurekodi ulipendwa wimbohuu iyo kama ida kwasababu mi naangalia sana jamii jamiiangaawalnache nymboalakupa ukakondoka mpaka sasai ujjuap mpaka hivi sijajua yuko wapi y baada ya kibao hicho kipi kilifuata uh, kilichofuata ni nyimbo ambayo naitwa soremba <coughs> soremba pia nilifikiria kwamba nikimba soremba ni kitu ambacho kimeterekezwa lakini sasa yee yeah, amerudi yaani ni nyimbo ambayo nimeitunga kutokana ile na jiraum hii ni soremba sasa labda amerudi ndo nikaona sa kirudi tu nitamjibu kwa kwa hiyo nyimbo ya yapili kwenetwa soremba na soremba inywe nilizungumzia soremba da soremba soremba da soremba soremba da soremba ulini hata kwa nini nilijuaga unanijariwe kumbeta peri weni mdanganifu wa mapensi nikajuaga unanichaliwe kumbe taperi weni mdanganifu wa mapensi kweni mnyamini mwanzo wa mapenzi anakuwa matamu mwisho wa mapenzi inakuwa ni hatari moyoni nilijitolea pendo rangu kukuva wewe na nikakwambia kilindepetuuili ikaua i we, a man. i we ikaam enda zasemekuwa para minowa kupendawaikundaikaama kendavanene atali sana bado na kwa sababu alitoweka kule hajafika na una taarifa zake kungekuwa kuna simu pengine ungempigia ujue yuko wapi na sasa bado ni solemba pengine akarudi tusubiri tuone e, vipi tungo zako tuzungumzie sana yenyewe ya muziki za una umejikita kwenye tungo za mapenzi ah, mii nimejikita kwenye tungo za mapenzi s so, kusema labda kuandika maisha au kuhelimisha zaidi tofauti na mapenzi amna Uh, nyimbo zipo nyingi ambazo zinahusu maisha na mambo mengineo lakini sasahivi au tunaangalia kalina sasahivi watu wengi wanatoa sana mapenzi kwa sababu mapenzi yanakuwa yanawatesa watu yanawaumiza na ndo sehemu ku. kuu hiyo mii mwenyewe nnimekuwa niko kwenye swala la sala lamesumbua kwaiyo nipohuu kwa sababu naamini ndo sehemu ya gam na ndo sehemu ya pesa kwa sababu kwasababu lei mtu kama nawimbia maisha alafuoongoaweiueeaaiatunzanuza mapeni za ma, lengo kubwa ni kulenga danyajam n enga ap ndoaokatika soola mziki kitanzania msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako hii ni rfi kiswahili na unategea sikio makala ya nyumba ya sanaa nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania hapa ni ilala jijini dares salaam mimi ni stehen mumbi na tunazungumzia safari yake ya kimuziki ramsohai kwa jina lake la kuzaliwa ni ramadhan al idi na ameambatana na msimamizi wa kazi zake ambaye anahakikisha sana hii anaifanya kwa utendeti anaitwa mic edgar mwasulama chief chi nawe karibu sana katika makala ya nyumba sanaa asante sana kipi kilikuvuta kusimamia kazi za ramsohai ni vitu vingi hvinivuta kusimamia kazi zake lakini kikubwa zaidi napenda utunzi wake ye ni mtunzi mzuri napenda mashairi yake ni mtu ambaye akiwa anaandika yni hata kama umekaa karibu yake kuna kitu nakua unakisikia kwenye moyo wako unapata hisia yeah, hisia zinakuwa kali kwao yani unashindwa kumpinga yani unajikuta wee mwenyewe tena unahisi yani labda wewe ndio unaandika almashahiri kwayo kikubwa ni napenda usabuheni mtunzi vipi z- sana yake ama e, nyimbo zake zinatembea zinasogea pale unapo dhani panafaa ya, tunamshukuru mungu zinafika kwa hatua fulani japo tunahitaji zisogee zaidi lakini tunashukuru kwa sababu zinafika zinaweza kusogea japo ni kwa utaratibu lakini tunaamini zitafika mbali zaidi wanamwelewa e, watu wanamwelewa <laughs> watu wanamwelewa sana e, nirejee kwako Ra, ramsoha vipi unaionaje sana A, radio sanay ambazo zimefika ni kama nne hivi ndo zimefika kwenye jamii lakini hizo zingine bado zijafika kwenye jamii p mpok eewakuwa kwasababu ni watu wengi kwahiyo ni jambo la kumshukuru mungu lakini sasa na lmradss tuonekane tujulikane kwa sababu kikubwa ndo kinachoangaliwa hicho kwahiyo namshukuru mungu sana kwa hatua ambayo tuliokuwa nayo lakini bado tunaendelea kupambana na kuomba taget na kuomba ukubwa ili lamsi wamfahamu kimataifa zaidi umeanza kuonja mafanikio ya sanaa ya muziki mafanikio ni madogo yapo lakini mafanikio hata kama lehii nafanya ni mafanikio sababu kwasababu mafanikioso mpaka tu nahela mafankitana na watu pia ushauri, ya, pia ushauri mtu na mtu friend, Ilo na ni mafanikio jambo moja sana ila pesa inakuja baadaye zipi unaziona ni changamoto za kusimamia kazi ya msanii kama ramso changamoto ni nyingi kikubwa ambacho mi nakionaga ni kupeleka yani ukishafanya kazi tayari labda msha ukiwa unataka ifike sasa kwenye jamii kwa kupitia hizi radio tv pale ndo kunakua kuna changamoto sana kwa sababu kazi nyingi ambazo kazi ni nzuri unaipeleka lakini mtu kuipokea bado anakuwa anakuzungusha i watu wengi wanataka mpaka mtu awe na jina kubwa ndo ukipeleka kazi yake nakua naikimbilia lakini kama ni msanii ambaye ni mchanga bado kuna, kuna ugumu sana ani, mpaka, yani mpaka na mambo mengi ambayo yanakuvunja moyo yanakukatisha tamaa k ukiwa kama msimamizi kidogo inakuwa ni ngumu na usimamizi wetu si nakua ni shida kwa sababu inahitajika utumie pesa nyingi ili kazi iweze kufika afu kua mda unakuta kile kipato kinakuwa kikizi vile vitu kwayo hizo ndio changamoto ambazo tunakutana nazo kubwa vipi kwenda kurekodi studio mpaka ngoma inatoka hapo umezungumzia tayari imeshaiva ngoma inaenda sokoni ya, kwenye kurekodi tunamshukuru mungu kwa sababu tuna watu au marafiki ambao pia wanamiriki hizo studio wengine wakubwa ni watu ambao tukitaka kufanya nao kazi tunakuwa tunafanya nao mawasiliano kwanza ko kunakuwa kuna, kuna uwepesi kidogo wa kwenda ku, kufanya kazi studio tofauti na kuipeleka kwenye radio na tv unataka kusaidiwa miki chif e, msaada tunauhitaji bado msaada ni uko aina nyingi kuna msaada wa mawazo msaada wa kipesa msaada yni wan... disaini nyingi koo msaada bado tunauhitaji sana kwa sababu kundi letu bado tuko watu wachache naweza ksema tuko watu wawili tu kao bado kuna vitu vingine tunashindwa kuvifanya kwao tunaamini tunapopata nguvu nyingine na uwezo wa kuendelea kupanda angazi, ngazi le, na ngazi kao tukafika kwenye yale malengo ambayo tunahitaji kwao tunahitaji ndio asanteni uh, sana kwa kushiriki katika makala haya nyumbasana unapatikana vipi ramsoha uh, ukiingia kwenye mtandao uwandika ramso hai hai ya high alafu pale kuna jina lingine inaitwa moto ramso hai moto ukiandika hivyo kwenye mitandao ya kijamii unanipata na pia ukihitaji zaidi kunitafuta kwa kupitia labda namba ya simu yes nambari ya simu utaanza na alama ya kujumlisha bltanotano ssasab ishirasi themanatau hamsnanne pia uh, msimamizi wa kazi zake pia unaweza ukatafutwa kwa nambari ya simu alama ya kujumlisha b61 unatuacha vipi unatuacha na kibao gani mi nawaacha na kibao changu kipy ambao kina trend kinapigwa sana kwenye vyombo vya habari tanzania kwa hiyo nawaacha na, na kibao ambacho kinaitwa vibweka nimezungumzia uhalisia wa maisha hasa zaidi wakinamama wakiwa wanaishi na wame wao au wame ambao hawawasamini mtu ukobizi ana chati ana snapchat ahat kobihnans samim hata thamani ya upendo katika ndoa unakuwa aupo lakini lengo kubwa ni kuwarudisha watambue kwamba maisha ya nyumbani mke na mume inatakiwa kuheshimiana japo panakuwa pana mapungufu inaendaje nafsi yangu kwa mateso haya sierau moyo wangu kwa mateso sawa chakura nadharau mezani unanisukumia nikiuridza majumisa hau kwa sauti unanipayukia weni funiwa mitandao snapuchati mara ista mbeledzawatunitenyang'au aya mapenzi yameniteka mm. Mm. weni bingwa wa shuhuri na vijola vya kuko ayawa ni mfitsini kyamguyanani unayanika unayani. tikibigwa mm. simu, simu, simu. Mm. wemwepesi kupokea We onajibu mjomba nje unakimbia zikipigwa simusimuimu wemwepesi kupokea ikulizoyoni nani, nani. unajibu mjomba nje unakimbia yangu, yangu, yangu. duwalo alikulilika kuishae mwenendo unaokwenda ni kwangu pasuwakishwae vumirivu ni ufanya kwenda utabadirika wanakushika mazingio ndio watakuangusha navumiria nam Simu, simu, simu. we mwepesi kupokeikulizo yes. yoni naan unajibu mjomba nje unakimbia zikipigwa simu we mwepesi kupokea nani nani unajibu mjomba nje unakimbia asanteni sana kwa kushiriki nami katika, yeah. hey. katika makala haya nyumba ya sanaaaan a msikilizaji ndio anatua katika makala haya ya nyumba ya sanaa jina langu ni steven mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine nilikuwa naye ramadhani aliidi idi ramsohai tukiangazia sanaa hii ya muziki kutoka nchini tanzania kila la heri