na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nikisikika kutoka jiji kura ra kibiashara nchini tanzania na dar es salaam jina langu ni stephen mumbi na hi leo katika makala haya tunaangazia sanaa ya muziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania ninaye ramadhani al idi e, kwa jina la kisania akifahamika kama ramso hai karibu sana msikilizaji sana, Ramso Hai, makala ya ya nyumba asntwanamwita chawote totwatanga kwababu amemwa dangote anapata tabu mzuri wa sula yake kamazari wa yuganda nanomana kidume mikau za karanga ale nitekweka ko ndeboi usiku ni lale hoi ukisimama unachutama usiku achnuzunushkinahitwaje kibao hiki hiyo nyimbo nitu nalewa kwanii nalewa nalewa, nalewa, nalewa, nalewa. Aa, nalewa? Aa, nalewa ina mazungumzo mengi au ina vitu vingi lakini nalewa nimezungumzia hasa zaidi ndani ya upendo wa mtu ambaye niponayo ndo mana nikaimba nalewa kao ni kama nimelewa katika mapenzi umezama y yeah, nimezama umetotamet <laughs> <Nimetota. laughs> ah, pata kibao hicho msikilizaji kabla tujaanza kuangazia safari yake ya kimuziki kimuzikiu kamwaa mchore dede, dede le e kiminukasio kipole e lavalava mbosotena atota na bingiriinii tuna bebea ceza makirikii kanyaganyana oa na biniiingii una bebea ceza makirikii kanyaganyana eh. biniri Sasa Mammonia, I have been soldoni. Bingiri, Bingiri, Bona to. Lalewa, Lalewa, ramsohai jina lilikuja vipi ramsohai maana wewe jina, jina lako harihsini ramadhan al idiramsohai ah, watu wengi kuwa wanapenda sana kunisalimia amssaik kwanini watu wananita rama hai knikaona ah, pale nibadilishe tu baadhi ya herufi nikawa nimeona nibadilishe niandike ramso hai hai ni salamu au hai ni ile ha ya juu lakini ramso hai imekuja kutokana na watu wa nanita, ram, hai nikaona ni jina ni ramso uliingia vipi ita habaish nwnaitahne mziki kiukweli nilikuwa napenda sana kuangalia watu ambao wanafanya huko hu sha nimesomea kigoma inaitwa burega ndo shule ya msingi mepiga pale lakini fom nilienda jihadi lakinimk shlekaca kasabauamnoa m kwao mpaka sasahivi naendelea kupigania mziki nikua, kibao gani cha mwanzo likitoa ulipokuja jijini dar es darehssalam uh, mwanzo kabisa vibao vilikuwa ni vingi lakini kibao cha kwanza kiukweli yaani ile lasmi naenda kurekodi nyumba ilikuwa inaitwa dhoruma lakini nilirekodi halafu ikawa imenipotea yani kuzungumzia kupotea ili pota kama nilikuwa sina ile kod enye lakini kichwani melody, idea, vyote lakini vilikueo akiipota bi oo otapatuliotezaa kwo niyakwanza ambayo naitwa wale, wale, wale, wale kondoka moyo unauma ulini hagora kwenda kwaona baba na mama miaka imepita imekuwani jumla aumabo mtani wamekudanganya huni yachemimii simiyaka ipatikani aujafika kwenu nyumbani wazazi wakw ana kulilia wemama mamama mama, mawe yondowilikuaidi yangu ya kwanza kabisa kurekodi ulipendwa wimbohuu iyo kama aida kwasababu mi naangalia sana jamii jamiinangkawaalnache nymbolakuparukkondoka mpaka sasa hivi hujajua yuko ja mpaka sa hivi sijajua yuko wapi y <laughs> baada ya kibao hicho kipi kilifuata kilichofuata ni nyimbo ambayo naitwa soremba <coughs> soremba pia nilifikiria kwamba nikimba soremba ni kitu ambacho kimeterekezwa lakini sasa yee yeah, amerudi yaani ni nyimbo ambayo nimeitunga kutokana ile na jiraumu hii ni soremba sasa labda amerudi ndo nikaona sa kirudi tu nitamjibu kwa kwa hiyo nyimbo ya yapili kwenetwa soremba na soremba inwene nilizungumzia soremba da soremba soremba da soremba soremba da soremba ulini hata kwa nini nilijuaga unanijariwe kumbeta peri weni mdanganivu wa mapensi nikajuaga unanichaliwe kumbe taperi weni mdanganivu wa mapensi kweni mnyamini mwanzo wa mapenzi anakuwa matamu mwisho wa mapenzi inakuwa ni hatari moyoniijiod Baby. Mama, you're gonna have sana <laughs> bado una kwa sababu alitoweka kule hajafika na una taarifa zake kungekuwa kuna simu pengine ungempigia ujue yuko wapi na sasa bado ni solemba pengine akarudi tusubiri tuone e, vipi tungo zako tuzungumzie sana yenyewe ya muziki unayohifanya una umejikita kwenye tungo za mapenzi Ah, mi nimejikita kwenye tumu za mapenzi so, kusema labda kuandika maisha au zaidi tofauti na na mapenzi Aa, nyimbo zipo nyingi ambazo zinahusu maisha mambo kumsatueni wanata sanamaen ao m mwenyewe niko indipu, kwenye swala la pia amekusumbua latapa ksbamesumbuakwaio nipo huu kwasababu naamini na ndo sehemu ya m na ndo sehemu ya pesa kwa sababu lewi, mtu kama unamwimbia maisha upo ni uongo kukuelewa lakini kama unaimba mapenzi mapenzi mtu ameenda anataka akisikia nyimbo fulani fulani ya ameteswa au anap, anapenda inakuwa kuna kitu ambacho anakipata tungo zangu za ma, mapenzi lengo kubwa ni kulenga ndani ya jamii na anarenga kwa sababu mapenzi ndio yapo katika soko la muziki wa kitanzania msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako hii ni rfi kiswahili na unategea sikio makala ya nyumba ya sanaa nikisikika vizuri kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania hapa ni ilala jijini es salaam mimi ni steven mumbi na tunazungumzia safari yake ya kimuziki ramshai kwa jina lake la kuzaliwa ni ramadhan al idi na ameambatana na msimamizi wa kazi zake ambaye anahakikisha sanaa hii anaifanya kwa utendeti anaitwa michael edgar mwasulama chief chiefmk nawe karibu sana katika makala ya nyumba sanaa asante ah, sana kipi kilikuvuta kusimamia kazi za ramsohai ni vitu vingi vinivuta kusimamia kazi zake lakini kikubwa zaidi napenda utunzi wake ye ni mtunzi mzuri napenda mashairi yake ni mtu ambaye akiwa anaandika una nyni hata kama umekaa karibu yake kuna kitu unakuwa unakisikia kwenye moyo wako unapata hisia hisia zinakuwa kali kwaiyo yani unashindwa kumpinga yani unajikuta wee mwenyewe tena unahisi yaani labda wewe ndio unaandika almashairi kwayo kikubwa ni napenda kwa sababu e ni mtunzi VPs yake ama mm, nyimbo zake zinatembea zinasogea pale unapo dhani panafaa tunamshukuru mungu zinafika kwa hatua fulani japo tunahitaji zisogee zaidi lakini tunashukuru kwa sababu zinafika zinaweza kusogea japo ni kwa utaratibu lakini unaamini zitafika mbali zaidi wanamwelewa e, watu wanamwelewa <laughs> watu wanamwelewa tena Eh, nirejie kwako ra, ramsohai vipi unaionaje sanaedio uh, nyumba ambazo zimefika ni kama nne hivi ndo zimefika kwenye jamii lakini hizo zingine bado hzijafika kwenye jamii vipi mapokeo zinapokelewaji uh, kama nyumba kwa ya kwanza inaitwa dhuruma ina kama inakimbilia k kwahiyo ni sehemu kubwa kwa sababu kwasababu ni watu wengi kwahiyo ni jambo la kumshukuru mungu lakini tunazidi kupigania limradi sasa tuonekane tujulikane kikubwa kinachoangaliwa hicho asisi tuonekaujkaubwaochangaiwa ch amshkurmgusanakwa hatua ambayo tukanayo na, na kuomba ukubwa ili ukbwalam wamfahamu kimataifa zaidi umeanza kuonja mafanikio ya sanaa ya muziki Aa, mafanikio ni madogo yapo lakini mafanikio hata kama lehii nafanya ni mafanikio sababu, mafanikio na mafanikio na watu pia ushauri kwasabau mafakiopakaulanawatu a ipi naziona ni ni jambo moja ambao nauaga na sana ila pesa inakuja baadaye zipi unaziona changamoto za kusimamia kazi ya msanii kama ramso changamoto ni nyingi kikubwa ambacho mi nakionaga ni kupelea upeleni ukishafanya kazi tayari labda msha rekodi ukiwa unataka ifike sasa kwenye jamii kwa kupitia hizi radio tv pale ndo kunakua kuna changamoto sana kwa sababu kazi nyingi ambazo kazi ni nzuri unaipeleka lakini mtu kuipokea bado anakuwa anakuzungusha ni watu wengi wanataka mpaka mtu awe na jina kubwa ndo ukipeleka kazi yake unakua unaikimbilia lakini kama ni msanii ambaye ni mchanga bado kuna, kuna ugumu sana yani mpaka yani sakunakua ya na mambo mengi ambayo yanakuvunja moyo yanakukatisha tamaa k ukiwa kama msimamizi kidogo inakuwa ni ngumu na usimamizi wetu si unakuwa ni shida kwa sababu inahitajika utumie pesa nyingi ili kazi iweze kufika afu ka mda uli unakuta kile kipato kinakuwa kinakuakikizi vile vitu kwaiyo hizo ndio changamoto ambazo tunakutana nazo kubwa vipi kwenda kurekodi studio mpaka ngoma inatoka hapo umezungumzia tayari imeshaiva ngoma inaenda sokoni ya, kwenye kurekodi tunamshukuru mungu kwa sababu tunawa watu au marafiki ambao pia wanamiliki hizo studio wengine wakubwa ni watu ambao tukitaka kufanya nao kazi tunakuwa tunafanya nao mawasiliano kwanza k kunakuwa kuna, kuna uwepesi kidogo wa wakwenda ku, kufanya kazi studio tofauti na kuipeleka kwenye rdi na TV. Chief e, msaada msaada msaada bado uko aina nyingi kuna msaada mawazo, msaada kipesa, msaada, yani wa mawazo tvssdkesdouuta san kwa sababu kundi letu bado tuko watu wachache naezaksema tuko watu wawili tu ko bado kuna vitu vingine tunashindwa kuvifanya kwaio tunaamini tunapopata nguvu nyingine na uwezo wa kuendelea kupanda ngazi na ngazi kwaio tukafika kwenye yale malengo ambayo tunahitaji kwaio tunahitaji ndio asanteni sana kwa kushiriki katika makala haya nyumba sana unapatikana vipi ramso hai ukiingia kwenye mtandao uweandika ramso hai hai ya hijh alafu pale kuna jina lingine naitwa moto ramso hai moto ukiandika hivyo kwenye mitandao ya kijamii unanipata na pia ukihitaji zaidi kunitafuta kwa kupitia labda namba ya simu simes nambari ya simu utaanza na alama ya kujumlisha mbili tano tano s72shis e pia uh, msimamizi wa kazi zake pia unaweza ukatafutwa kwa nambari ya simu alama ya kujumlisha mbili tano sita, tano ss unatuacha unatuacha vipi na kibao gani uacauachaabami nawaacha na kibao changu kipy ambao kina trend kinapigwa sana kwenye vyombo vya habari tanzania kwa hiyo nawaacha na kibao ambacho kinaitwa vibweka nimezungumzia uhalisia wa maisha hasa zaidi wakiwa wanaishi na wame wao a wame ambao hawawasamini mtu yuko ukobizi ana chati ana snapchat yuko kobizi na insta samtaim ani hata thamani ya upendo katika ndoa unakuwa aupo lakini lengo kubwa ni kuwarudisha watamue kwamba maisha ya nyumbani mke na mume inatakiwa kuheshimiana japo panakuwa pana mapungufu inaendaje silaumu nafsi yangu kwa mateso haya sierau moyo wangu kwa mateso sawa chakura nadharau mezani unanisukumia nikiuridza majumisahau kwa sauti unanipayukia weni funiwa mitandao snapchati mara ista mbele kila aya mapenzi yameniteka a viola vya ukayawa ni mfitini yanbuyanan unaynkikipigwa mm, simumu simu, simu. wemwepesi kupokea yoni, nani nani unajibu mjomba nje unakimbia sikipigwa simumu simu, simu. wemwepesi kupokea yoni, nani, nani. jibu mjomba nje unakimbiawaan alikulilika kuisha mwenendo unaokwenda ni kwangu pasuwakichwae vumirivu ni ufanya kwenda utabadirika wanakushika mazikio ndio na Simu, simu, simu. we mwepesi kupokea e, kiuliza oyoni nan unajibu mjomba nje unakimbia zikipigwa simusimusimu we mwepesi kupokea ikiuliza e, yoni nanani unajibu mjomba nje unakimbia vibwekiwkvibweka sikakimie asanteni asante sana kwa kushiriki nami katika makala haya nyumba ya sanaa asan asante sanamsikilizaji ndio anatua katika makala haya ya nyumba ya sanaa jina langu ni e mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine nilikuwa naye ramadhani ali idi ramsohai tukiangazia sanaa hii ya muziki kutoka nchini tanzania kira la heri kwa heri