karibu msikilizaji katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar daressalam nchini tanzania mimi ni stephen mumbi na hi leo ninao mahona oldi scu cru vijana wanaofanya sanaa ya uimbaji kupitia ucheshi karibu sana msikilizaji karibuni sana katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana uh, uh, tunafurahi sana kupata nafasi ya kuweza kuwepo hapa siku ya leo Uh, nafasi ya kipekee sana na tunahithamini sana kwa hiyo asanteni sana kwa nafasi hii nzuri eseidu oh, na kwambiabb ishih mungwalionasi vemani wepeke agu kanipaweweeeyama y i uh-uh. wewe, uh-uh. wewe ni supu yangubebi uh-uh. yangu. <laughs> ni nyama yangunkibao uh-uh. yangu. hey, hey. yeah. hiki kinaitwaje kibao hiki kinaitwa pendo na tulikitengeeza mahususi zaidi kwa ajili ya uh, kipindi kile cha uh, mapendo kwa, sunajua, kuna wanandoa kuna watu ambao wana mahusiano ambao yako tukaona sisi vibaya kama tunza tukafanya jambo kwa yao. wawe kwaajiliyao waakitu ambacho aaeakskza ymbanwo sawa tuanze kwa utambulisho kwa msikilizaji ambaye ndiyo kwanza anafungulia redio yako anaona kwa eh. uh, majina naitwa jioni gabi iko crew kama mwimbaji na, na imba sauti zote yeah. mi naitwa mahona charles na ni faunda wa hili grupu la mahona old school crew ni mwimbaji na imba sauti zote pia na ni mwandishi pia wa nyimbo naitwa isaac, isaac charles na nmpi gitaa kama hapo na ninaimba pia sauti zote maona wewe ndiye mbeba mbebamao wa kundi hili mlikutana vipi uh, kwanza kabisa kitu cha kufurahisha ni kwamba hii maona maonaold school ni kuu ambayo imeanzishwa katika familia ina maana namba kubwa ya maona maonaold school ni watu wa familia moja tukiongelea baba mmoja mama mmoja Ah, anaanza <laughs> um, isaac yule anapgagitnaftatanahohuyo anapiga gitaa gitaa kama watu wanaangalia kwenye social huko watu, e, um, katika familia watoto watano kuna dadaytu naita mr ambae ni wakwanza isaac cha ambae ni wapili alafu nafatia mmaona cha ambae ni watatu kuna mdogo wangu mwingine ambaye ajaweza kufika, ku, kufika leo kutokana na sabau mbazo ikonja uwezowetuntafna yani mdogo wetu mwingine huyu ndo amekuwa nje kidogo lakini hamwa amkua kdogo lakini namba kubwa ya, ya imetoka katika familia wazo lilipata wapi la kuanzisha kundi ambalo litafanya mambo yale litafanyaandio mamboyala <laughs> no, no unajua um, maonaodskul ilianza kama, kama utani kwasababu twa tuna tabiakufanya nymbo ndani au sotunakumbuka nyimbo za zamani kskawalmuwakwayatu tunaona naoba nymboza zamaniuikmbkameiskia vizuri mtela ah, ina, maokeo mazuri na kmekua ni burudani fulani iva tofauti sana ambayo kwa kiasi kikubwa tunamshurusmyakurasasis unafanya muziki tunafanya sanaa muziki lakini tume, tume, tumeweka na komedi ndani yake a, mziki tumeamua kufanya kama old school kama, kama mziki ya, ya wazee wetu wa zamani lakini tukiwa ttuna ladha za kisasa pia ndani yake a, lakini wa lengo ni kuelimisha kufurahisha pia ndomaana kunakua kuna, kuna md ndani yake tupate kibao kingine ajumb wajumb vicha vyenu mnizani mtajenga kwa ujumbe wenu ilivyokula kwangu imekula na kwenu wajumbe vichwa vyenu wajumbe mmeuwa na mungu wajumbe wajumbe vichwa vyenu mlizani mtajenga kwa ujumbe wenu yokula kwangu imekula na kwenu wajumbe vichwa vyenu wajumbe mmeumbwa mjumbe unakunywa naye kasupu ikifika mchana mnakula ugali ikifika jioni anakuomba via lakini mdawakula anakupaka moja huyo mjumbe wa wajumbe, wajumbe vichwa vyenu mlizani mtajenga kwa ujumbe wenu ilivyokula kwangu imekula na kwenu wajumbe vichwa vyenu wajumbe neumb enyi wajumbe wajumbe, wajumbe vichwa vyenu mlinani mtajenga kwa mjumbe wenu ilivyokola kwangu imekula na kwenu wajumbe vichwa vyenu wajumbe mmeumbwa ume vanya nimea cha kikubwa changuukikubwa ja ni nyinyi umeni vyelemba wajumbe wajumbe mna peli wapi wajumbe mibichwa yenu wajumbe mmeumbwa ena mungu wajumbmkewangu waniele witenaada za watoto wangu mmegonga suukluenyi ajumb wajumblujumbe mmeiatajena kwa ujumbe w ilivyokula kwangu imekula na kwenu wajumbe vichwa vyenu wajumbe mmeumbwa <laughs> nini kuja na kibao hiki wajumbe unajua kipindi kile cha, cha uchaguzi hapa nchini kwetu kidogo uh, kulikuwa akuna hii changamoto ya watu kuwaamini wajumbe wao kuna watu ambao walijitoa hata kwa fedha wakiamini kwamba wataweza kupata uongozi lakini mwisho wa siku wajumbe wakawasaliti wakawaterekeza kwa hiyo uh, wanasiasa wengi walikuwa na maumivu kwa kweli kwa sababu walikuwa wanaimani kwamba uh, hii tm lazima watoboe lazima wapate kitu lakini ikatokea hivyo kwa hiyo tulifanya hichi kibao uh, alengo pia la kuwafariji bwana ndugu zetu ambao walitangaza wali nia na baadaye wakaterekezwa <laughs> na kiukweli imekuwa ni sehemu ya faraja kwao sababu tuliona wanasiasa wengi sana waliposti ya wajumbe na imekuwa nafasi nzuri pia ktuuweza kusogea zaidi na watu wengi kutufahamu yes. unajisikiaje kufanya kazi na kaka zako tukumbushe jina lako nafurahi sana kufanya kazi nakaaaoums aafaufana kaz sababu wananilea wananifundisha wananielekeza wananielekezaf wananipenda pia koo. nasikia raha sana usifanye kitu sioni kama kuna sababu ya mimi kuacha kufanya kwa sababu faraja kubwa na upendo kutoka kwao mimi najiona najisikia mkubwanapatani mgeukia anaepiga chombo anapiga gitaa <laughs> ni gitaa la garaton msikilizaji kama unalisikia hapo ni gitaa la garaton anapiga na wengine wakiimba naye pia anaimba e, kianza kutukumbusha kwanza jina lako na ulijifunza vipi kupiga gitaa naitwa aitwa gitaa imeanza kujifunza baba anapiga gitaa alianza kunifundisha na pia kufuatilia kwenye mitandaookujifunza yeah, ni rahisi mfano nataka nijifunze kupiga gitaa natakiwa kufata hatua zipi kujifunza ni rahisi sana na ukiwa na nia ya kitu kukijua inakuwa rahisi zaidi unaweza kukielewakukijua ikuchukua mda ganikufahamu <laughs> <laughs> uh, nimeanza kujifunza siku nyingi kidogo uh, kwa sababu ni kwenye familia ulijikuta tunajua kwa sababu ni vitu ambavyo vipo unaishi navyo yeah, kamba na, unapiga unashika hapa Kuj, kujua kabisa kwamba lasmi nime, nime, nimejua sikumbuki ni lini hasa kwambahapando nimejua sasa yani nimejikuta ndo kumbe sasa hivi watu wakianza kuelewa kusema unapiga vizuri kumbe nimeanza kupiga vizuri vizuli ksawa msikilizaji kama ndio kwanza wa jiunga nasiani makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili tukisikika kutoka jijini dar es salam nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi niko nao mahona old sco cru E, vijana wanaofanya sanaa ya uimbaji kupitia ucheshi ukisikiliza vibao vyao e, kama wajumbe ni kibao ambacho kinapendwa sana nchini tanzania wakati wa uchaguzi msikilizaji utafahamu kwamba kupitia hivi vyama e, kunakuwa kuna wale wafuasi wa vyama hivi wanakutana pamoja kumpendekeza mgombea anaweza wakatokea wagombea watatu wanne na wakiomba ridhaa ya wanachama kuwachagua kupitia kura katika uchaguzi huo mjumbe mmoja mwenye kura nyingi ndio hupewa ridhaa basi kuna zile kampen wajumbe hupewa hiki na kile ili kumpigia chepuo mgombea mmoja e, lakini kumpigia chepuo mgombea mmoja basi wajumbe wanaweza wakafumbata kila unachowapa lakini kwenye debe la kupigia kura wakampa mwingine De huu ujumbe wa wajumbe unapoibuka tuendelee tukisonga mbele na makala haya mahona una, unaoneje mwelekeo wa sanaa hii mnayoifanya ni sanaa mpya ni tofauti nam um, ni sanaa mpya ni sanaa mpya katika masikio ya watu na uh, kitu kizuri ambacho kinatutia moyo hata sisi ni kwamba tuna nafasi kubwa na nzuri ya kufanya vizuri zaidi kwenye, kwenye soko la muziki nchini tanzania afrika hata duniani pia kwa sababu mungu akikujalia kuletea kitu kipya inamana una nafasi nyingine ya pekee yako unajua kuna maona wengine watazaliwa uh, watakuja lakini kwa sasa ni kitu kikubwa ni sapoti tu kutoka kwa mashabiki zetu mbali na vibao hivi vya ucheshi mmefikiria kuja na kibao yes, um, tunafanya mziki mzuri mziki mzuri kwa mfano ukisikia hiyo nyimbo ambayo tumeanza kuimba mwanzoni ya pendo pendo ni nyimbo ambayo ina, ina, ina, ina ndani yake tumeemba vitu ambavyo viko very serious lakini pia na ucheshi umechanganywa tu kwa mbali kidogo lakini lengo ilikuwa ni kufanya mziki mzuri lakini hatuwezi tu kufanya alafu tukatoka kwenye originality ya maona jiait yamaonaos kwao lazima tunakuwa tunachombeza kwa hiyo watu tu watarajia mziki mzuri mziki mzuri hicho ndio chinachowaidi watu ni mziki mzuri tupate kibao kingine na tukirejea tuzungumzie mnaiona wapi safari yenu kuelekea katika nchi za afrika mashariki kenya uganda rwanda burundi drc na kwingineko duniani yeah. okay, uh, tutaimba nyumbo moja ambayo uh, inasema ina, ina, ina hayawi hayawi hii tulifanya kipindi kile cha korona cha, cha ya msimu wa kwanza kabisa ya, na pale mweshimiwa rais alivyosema shule zifunguliwe ba kaoetuwengi tulikuwa tuna kesikesi majumbani kwetu wanafunzi wamefunga shule hapo nyumbani usumbufu mwingi wa hapa na pale kwa tumefanya kibao tutaimba ufupi sasa walisema shule hapanaa sasa zafunguliwa Walisema, ayawi, ayawi, sasa yamekua walisema shule hazifunguliwi sasazafunguliwatumetoshwa na tabia zenu za kugombania mikate nyumbani kia mkasi kutikitupumba vu rudini shule walisema walisema, yawi, yawi. Sasa walisema shule ai wanafunzi mengine mmenenepeana tu eh? mezi za shule mlikuwa mnafanya mazoezi asubuhi mnafanya mchaka, mchaka lakini nyumbani mmebweteka mnakula tu mnatuchanganya mraribu hesabu zetu hebu rudini shule huko tumesha wachoka sisiamashule a zifuguliw zimefunguliwaa jawamisi wa warimu wenuwalisema oh, no, no, no, no, no. shule yazifunguliia mna mpango gani kulifikia soko la afrika mashariki sasa nam um, tumejaribu kusogea zaidi kwenye mitandao ya kijamii kwa sababu unajua siku hizi ulimwengu wetu umekuwa ni wa sayansi na teknolojia mitandao ya kijamii imeshika kasi kwa kwa namna ya hatari ya, ya sana <laughs> hata ufahamikaji wetu umetokea hukoo kwenye mitandao ya kijamii mnapatikana vipi faboka na youtube pengine nam uh, facebook kuna peji yetu ambayo inaitwa mahona oldsl cr au unaweza uka lik pei ya mahona tzd au mahochad tz, na pia instagram mahona inagram mahonaoldsc mahona nssc unaweza ukatufolo pale lakini pia tupo youtube Uh, kuna video vidoclip nyingi sana ambazo ukiziangalia naju utaburudika na zaidi gani unataka tufanye tufanye hakuna una mawazo genu, nasi kazi kuno zadimafanya kast kc tukielekea ukingoni wa makala haya ya nyumba ya sena mnatuacha na kibao gani aadeaso alimpenda mwanamke jina lake deila Mpenda, jina lake oh, kaka samu wakujuwawekuwadelila alipanga kumuangamisakakasamu wa kustuka hata kido kuwa kadelila Panda come to to kakasamukalala na lasita kamka yupu na kiduku jamani we kadelila kakaona kamalizia kampiga pala kabisa nguvu zikaisha deiana sasa kuna tudelila kwa niaba ya wanaume wote mimi naombapo wa wa squeezy, pochi. jamani msikilizaji ndio anatuananga katika makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili mimi ni mwenyeji wako wa kawaida stehen mumbi kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salam juma lijalo ni makala nyingine uskila laheri na uwe na wakati mwema