bila shaka ubwheri wa afya na hujambo msikilizaji wa rfi kiswahili kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi na haya ni makala ya nyumba ya sanaa hii leo tunaye ambwene obadia mwasongwe mwimbaji wa nyimbo za injiri kutoka nchini tanzania tutazungumzia safari hii ya muziki huu wa injiri na mapokeo yake karibu sana msikilizaji karibu kribusana ambwene mwasongwe katika makala ya nyumba ya sana asante sana nashukuru kwa kunikaribisha lini hasa ulianza uimbaji wa nyimbo za injini nilianza muda kidogo lakini kwa kumbukumbu kumbu au ial kabisa nilianza mwaka elfu bilna mbili, mbili ambapo ndio nifanikiwa kuachia abamu yangu ya kwanza ya majaribu nimitaji, sana, ni mtaji ambayo nafikiri wengi sana anaifahamu dunianitopita wenyeji wetu mbinguni safari yetu iepambamooaliyelanzisha e ivo tunasematakumimia apokuna vikwazo majaruamaeu shetani anatutegakwa hiyo hiyo ndio ilikuwa albamu yangu ya kwanza na hapo ndipo nipoanzia lakini baadaye zikaja nyingine 29 ambayo ah, inaitwa mzee wa siku ah, a baadae ikaja misuri ya imani ambayo kuna wimbo wa upendo wetu daima upendo una sura mbili japo wengi wanai jua moja wakati wara faraja na nyimbo na zawadi kedekede wanaridhika na upendo huo ila upendo una kipimo chake wakati wa shida maraha na wakati wa magonjwa wakati ambapo waona tabia kasoro na mapungufu hapo ndipo upendo upimwa yule anayeweza kusimama na nawe wakati wengine zaekukufichia wakati wengine aki kawaida kutangaza yule ambaye apendi kuona unaharibikiwa hata sana apendi kuona unateseka uyo ndiye mwenye upendo wa kweli uyondiye mwenye hiyo ndio safari yangu na hizo ni albamu zangu na sasa inajiandaa nafikiri na mwaka huu kabla ujaisha nitaachia tena albamu nyingine ya nne wakati unaanza kuimba msukumo ulikuwa ni upi Aa, msukumo ulikuwa ni kumtumikia mungu na ambao mpaka leo haujabadilika ni kumtumikia mungu lakini kuwatia moyo watu wa mungu pia ambao wanakata tamaa ya maisha na wanapokutana na changamoto nyingi wanaona kama wamefika mwisho lakini nyimbo hizi zinaenda kuwainua na kuwaona bado wana nguvu bado wana mungu bado wanaweza kuendelea na bado wanaweza wakashinda changamoto zinazowakabili nyimbo zako zimesheheni matukio na hadithi ndani yake kipi kilikusukuma kutumia mtindo huu wakati mwingine mifano inampa mtu kuelewa zaidi kwa sababu uh, watu wamesikiliza sana ya wezekanamasikio yakawa yamezoelea neno la mungu mpaka wanaliona kawaida lakini unapohusisha neno la mungu na matukio au maisha yao ya kawaida ya maisha ya kila siku wanaelewa zaidi unapoimba kuhusu upendo ukatoa mfano wa mtu ambaye aliamua kudumu kwenye, kwenye uchumba mpaka ndoa na binti au mwenzake ambaye ameugua kuwa kichaa unapolilt na maneno ya upendo mtu anaelewa zaidi kwamba kumbe inawezekana kwa hiyo Ma, nilitumia mifano njia ile ile aliyotumia yesu kuhubiri kwa mifano kufikisha ujumbe ili watu illiotumiuele wa tuzungumzie nyimbo zako sasa tukianza na huu upendo wa kweli ni kisa cha kweli hiki upendo wakweli ni kia chakweli mwaka elfumbili kminamoja niliitwa ambapo nilipofika pale nikakuta kijana wa kiume ambaye anamshukuru mungu pamoja na mchumba wake ha, kwa sababu wakiwa kwenye uchumba gafla yule binti aliugua aliogua kabisa lakini wakaendelea kupendana wakaendelea kushikilia msimamo wa kwamba huyu kijana angeendelea kuoa lakini mungu akaingilia kati kabla awajaoana yule binti akawa amepona kwa hiyo mwezi wa wanne wakawa wanamshukuru mungu rasmi kwa tukio la kupona kwa hiyo walienda mwezi wa tisa wakaja wakafanya sndof pia walinialika nikaimba na wakawana mwezi huo wa tisa na mpaka leo wanaendelea na huyu bwana ameshakuwa mchungaji na maisha yanaendelea na wamekuwa ushuhuda na wameubiri kwa namna isiyokuwa ya kawaida kwamba kumbe kuna upendo wa kweli bado albamu yako ya kwa kwanza imefanikiwa kiasi gani kugusa maisha ya watu albamu ah, kwanza iligusa watu mamilioni ya watu kwa sababu sio tu ndani tanzania nch inibaadae hawazfaham ana mlmjaamawa igusa linua mani za kama moto, majaribu watu tia moyo aaaauaajarbuachomaa nanitesa lakini wanapokuja kutiwa moyo kwamba majaribu ni mtaji wa kuongeza imani yako kweli wengi walipata kutiwa moyo na kusonga mbelepitishe kidogo mm. kadiri tujaribiwavyo tunakuwa kiroho majaribu ni mtaji wa kuongeza imani usinungunike ujaribiwapo jua imani yako iko kwenye kipimo achatuteseke ulimwengu tutese watu watusimange watunene mabaya hatutautupa ujasili wetu tutaendelea kumfuata yesu ndivl e, nyimbo hizi zinainua zina ari na zinaleta faraja kwa wengi kuna visa vya kweli ambavyo vinaambatana na nyimbo hizi uh, visa vyote nilivyoviimba ni visa vya kweli kabisa kuwa kitu cha kujifunza kwa mfano kisa cha mama aliyofiwa watoto saba siku moja watoto wa kiume walikuwa wameenda kumtembelea kipindi cha krismas kijijini walikuwa wanaishi maeneo utofaut, tofauti tofauti alafu unafahamu miji yetu ilivyo unatoka nyumbani mnaenda gulio sehemu nyingine waka wamepanda kost ikapata ajari kauo watoto wa familia moja na walikaa siti moja wale watano walikaa siti ile ya nyuma walika lanyuma kas nawengn a na, uh, baada ya kuona huyu mama amesimama bado anaendelea kumtumaini mungu na kumtegemea mungu Uh, kidogo ilinigusa kwa sababu siku ya kwanza nilianza kusimuliwa na mchungaji ambaye alikuwa ananiambia namna wimbo amejaribu ni mtaji huo ambao nimetoka kuimba ulivyomsaidia huyu um, mama kusimama na kuona kumbe lile pia ni jaribu ambalo anaweza akalishinda na baadae niivyokuja kumwona na kuona namna alivyosimama ukweli ili ni gusa binafsi kwa sababu wakati ninaenda nilitegemea na, uh, na, na, naenda kumtia moyo lakini nikajikuta mimi ndio natiwa moyo kwa ushuhuda wake kwahiyo nilitamani hiki kitu watu wote wakijue na waweze kusimama kwa kwasaauwezekana mwingine amefiwa namme amefiwa na mke au mtoto mmoja akaonae anaaribwa kuliko watuwote duniani od umpenda m achakweia kingine cha eh, nguu eh, ya msamaha nikisa mbacho kilimkutaaooauma a mahusiano ya kimapenzi na mkewake aliokuakugundua akaamua kujiua na akachukua hela zake na, na, na mali zake chache lizokua nazo akataka kusafiri kwenda ambako akijiua baba yake na mke wake wasija wakaona hata maiti yake akaangukia kwenye mkoa ambao mimi nilikuwa natokea na akiwa amelala asubuhi eh, kwa sababu alikuwa amechoka kwa hiyo ule muda wa ku kwenye eh, oi aliyokuwa amefikia ulikuwa umepita na sisi kule tuka tunaendelea na kongamano muubili akawa na ubili somo linaitwa nguvu ya msamaha na moja ya maneno akawa naongea ni kwamba usisubiri unapokosewa uombwe msamaha unaweza wewe ukarudi ukaenda kuomba msamaha japo umekosewa msamahaekosawumekosewa ili uitafute amani kwa kuwa msamaha una nguvu utamfanya aliyekosea aone kwamba amekukosea na mtaya maliza kwa hiyo yeye yale maneno akiwa amelala alikuwa anayasikia anayaota kama mekuja, yale ile sauti na fula, ile sauti bado inaendelea mahali fulani amekaa vizuri akaomba kurudi nyumbani kwao akaenda kamaoomka kna mbaka baba yake na mke wake wakasameana na akawa sababu ya familia nzima kumjua mungu na nilivyokuja kukutana naye akaniomba kwamba ikiwezekana ebu tunga wimbo kuhusu kisa changu ndio maana tunaweka visa lakini hatuweki majina na wanakotokea kwa ya kuficha ile eh, ile ile nafikiri privacy yao lakini ni wimbo ambao um, unadhihirisha namna gani msamaha ulivyo na nguvu na unavyofanya kazi kwa hiyo pia ni kisa chakweli Wakati gani unatunga wimbo sasa kuhusianana visa hivi Uh, visa hivi a nyimbo napotunga mara nyingi huwa natunga ni siku moja kwasababu mara nyingi mungu amenipa hiyo neema siwezi kusubiria wimbo kesho pkua ya wimbo naweza muda nawzakawanayo mda amo fulani I wish, ningeweza kuimbana nikipata msji inayofanana na hicho kisa basi wanavyambatanisha uh, kwa pamoja lakini ikitokea basi nakuwa ni sikumoja skilizaji kama ndio kwanza unajiunga nasi ni yani makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar es salam jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni stehen mumbi niko na ambwene obadia mwasongwe tukizungumzia safari yake ya uimbaji wa nyimbo e za injili kuna wakati unakaa mwenyewe pembeni unasikiliza nyimbo zako zinakufariji ama zina e, kutia simanzi huwa inatokea na huwa napenda kusema waimbaji sisi kama nyuki tunatengeneza asari lakini kuna wakati hata wakishindwa wa kuitumia tunakula wenyewe <laughs> kwa hiyo kitu chochote kabla akija wakitamu kwa mtu mwingine lazima mpishi niwe nimekionja hiyo chochote kinachomfariji mwingine maana ake kilianza kunifariji mimi kinachomponya mwingine kilianza kuniponya mimi ndio maana tunasistiza sana ukishakuwa mtumishi wa mungu lazima sosi yako ambayo wewe ndio sosi moyo wako ambako ndiko natoka chemichemi chemi ya kila unachokifanya kiwe chanzo kiwe safi kisiwe na sumu ili kikienda kikibariki watu basi kiwe kimeanza kukubariki wewe. gani ukikaa mwenyewe pembeni kuisikia unaona unanfarijnanipa nguvu ya kusonga mbele zaidi Aa, nyimbo zote zinanifariji kwa sababu zimepitia kwangu lakini kuna ambazo zinanikumbusha baadhi ya matukio huwa napenda kusema wimbo wa waombilangu ambao Uh, niliwachia nilikuwa nimeanzisha biashara alafu uh, marafiki na watu ambao niliwaweka kuisimamia nikiwa masomoni kidogo walifanya vibaya hawakumnaj vizuri kwa hiyo nikawa nimepata hasara kubwa kidogo na sio tu kubwa ikawa imedamage baadhi pia ya ile reputation yangu uh, ya, ya kibiashara ile kwa hiyo ni kitu kilinikwaza nikafunga ile biashara kwa muda kuweka ya vitu kamdaambie moyo mnakuapia moyo ntakulinda sababu najua ndani yako ndiko zinakotoka chemichemi sikutaka moyo kwa sababu na na mahusiano yangu watu tu ya biashara mungu chememss pana kwaio chamsingi nilinde moyo nitulie moyo uwa naposikia uwimbo ni wimbo wa maombi unakwendaje na pia moyo nitakulinda maana na jua kwako kuna chemi chemi takujengea boma salama adui ya kija asiku weze usirusu maneno yakuvuruge usirusu asira ikae kwako kwa namuweka mlizi awe ngome yako hakupiganie wana naomba utetena wale wanaotetana naombaupiganena sangu wote mimi sitari kuvishamana sitaki kupambana kupambanana mesijeneka kose wakanila umgu maana wamesharuta lukenye wako kwenye mangojeo yao wamenuna wamekunja sura wanasira nami inashowafanya wasimizuri kwama wajapata sababu wanahesabu watu wa zangu nikosee kwaninase isiache nguu sogezwe ninase achengu, kwenye mitego yao neka mgoje zikinywa ni mwangu aniwinde nisiropoke na maneno mengine mazuri ni wimbo wa maombi ambao kila nikiuimba au nikiusikia unaniponya na naamini unaponya na watu huo unakufariji una kufariji unaokuhuzunisha wakati mwingine ukisikiliza hivi machozi yanakotoka unasema mungu bado yupo na mungu ni mkuu nyimbo zipo nyingi lakini wimbo unaonikumbusha nilikotoka nilipo na ninakoenda ndio unaoni uh, asimanzi wakati mwingine kwa sababu hua nikikumbuka maisha ya kipindi una suruari moja una shati mojaakiatukmcankauakkua auaakuojia a o katika kila albamu yangu wezikakusa wimbo unaoitwa kwa jina la tulikotoka ni ule wimbo unasema tulikotoka ni mbali kidogo tulikotoka ni mbali tukitazama nyuma asingekuwa bwana tusingefika hapa yale tuliyoyapitia haya kutuacha tulivyo haikuwa rahisi ni mkono wa bwana engine likua kama mema misho ukawa mbaya mengine yalikuja kama mabaya kumbe yana lakini katika yote hayo tulikuona bwana ukitetea maisha yetu dhidi ya hatari mbaya tulikutana na hatari mbaya tukajua ni mwisho tulikutana na majanga mengi tukajua hakutakucha lakini katika yote hayo wewe ulisimama kutetea maisha yetu yasidhurumiwe unaweza kaona bamu mbili hizo zina tulikotoka tulikotoka unapatikana vipi Uh, kwa ambaye anataka kufuatilia nyimbo zangu na b ambaenda kwa jina la ambwene bitauta uh, wa kwa ambwene mwasonge ds ai api yangu pia naenda kwa ambwene mwasongeot oata kwenye p ote atahizo nampata mbwe na mungu atakubarikisana kwa nambari si ya simu alama ya kujumlisha mbli tatan 767 61 9931 au ni767619 alipowakumbuka ndugu zakekasw akasema maneno haya jamani karibu ni nyumbani apandipo kwetu kwanzia huku handi kule hizi ni nyumba zetu na kama mnavyoona asante sana na kila laheri katika safari yako ya uimbaji wa nyimbo za injini asante mungu akubariki sana na munu bariki waslzaiwot <laughs> asante sana msikilizaji ndio natuananga katika makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka haparf kiswahili nilikuwa nikisikika kutoka jiji kura la kibiashara nchini tanzania dares salam mimi ni steven mumbi kila heri na ni wakati mwema