potepale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili jina langu ni stephen mumbi na hi leo nakuletea makala haya tukimulika sanaa ya muziki hasa huu arege muziki wa ukombozi kutoka mashariki mwa drc jamhuri ya, ya kidemokrasia ya kongo nitakuwa naye kasereka mayan blak saja tukizungumzia sanaa hii ya muziki karibu sana msikilizaji karibu sana kasireka Mayan Black Saja katika makala nyumba sana. ni lini hasa ulianza sana hii ya muziki hasa huu wa rege ndipo tusema tunapiga huu mziki wa aina rege sababu gesi ninavyokuambia unajua katika drc kuna mambo mengi ambayo wanasumbua ya hukodrc huko vita sijui eh, mauwaji huko mambo mengi ambayo wanasumbua talau sisi ambao tunapiga muziki wa rege tulipenda kuuharifu watu wote wa afrika ya kwamba eh, tuko ya ukoloni sababu mwafrika kama ajua yakama iko ndani ya ukoloni itakuwa vigumu sana kuzitosha ndani ya ukoloni kabisa ndio kwamba tunasema tunapiga huyo mziko wa aina rege iko na message ambayo inasaidia eh, waafrika wote kujua yakama wako ndani ya utumwa na inaomba wanakazana sana ili watoke ndani ya huyo utumwa ambao walitutia ndani yake tuzungumzie kibao chako cha kwanza hiki kinaitwa kinahitwa tuapate kwanza kionjo cha kibao hiki justice alafu tutazungumzia yale nayo na ndani ya kibao hiki hebu tupe kionjo kidogo hiyo justice iko mmzikainae ambao tunaimba ndani maneno ambo sema walituemboze mambo mengi ndani ya afrika yani sisi tuko afrika inabidi tujitegemee sisi wenyewe kwa yote lakini wale ambao walitutia ndani ya ukoloni walituletea hiyo wanaita masiraha walituletea mabomu walituletea sijui vitu ambao vinaharibu sasa afya zetu naharibu sijui mazingira vinaharibu vitu vingi ndani na justice, tunasema, eh, yetu kama ni, ya frika Uh, wimbo wenyewe unaimbwa una vipi hebu tuimbie kidogo kionjo kabla tujasikia kibao chenyewe kwa ujumla wake hey, girl, hey, Ils croient au maniement d'armes pour apporter la paix au monde. Pourtant, ils sont en train de favoriser la violence sur cette planète wow, wow, wow. Wow, wow, wow, wow. Ils ont imposé des guerres et des avortements non foulis la pornographie, la pédophilie, les épidémies, la division du peuple africain Et des guerres, tribales. tout ça au nom de l'évolution A fait notre culture et tradition Il a ndio tunaemba na kundi nzima hapo butemo kwani eh, kwa sasa unanipigia simu na niko kwenye sherehe kubwa kwani tunamkumbuka huyo eh, sema neno ya hasta, au na, letter, the letter, the letter, na tunakuwa hapo kwa kusherekea hiyo eh, miaka makumi mnane na moja kabla ya huyo yahuyo kufariki dunia hii alikuwa na mchango gani katika sana hii ya muziki wa rege huyo marehemu huyo marehemu ni yeye alituonyesha huyo njia ya kufatilia kusudi tuweze ku uh, au kutafuta haki yetu sababu haki yetu inanyima sana na wale wa koloni. na yeye ndi alikuaaana sababu kabla ya hiyo uh, tunaita ni yee alikua wakwanza ku, ku, ku, kusimama na kusema a ta haki yatuau liua imenyimwa uko ambao walibebwa hiyo uh, kwaio mwaka uh, mia moya makumi ine a namoja na, na hapo ndipo a alizaliwa kwa ndipo alisema turudi kwenye afrika kwenye udongo ya ya mababu zetu yani, ni ye, alitupatia hiyo fursa ya kuwa tunaweza sema ndani ya muziki wa kusudi tuweze kujii, kujitetea kama sababu sababu alisema iko sheria sisi kujitafutia hiyo eh, hiyo haki haki yetu wao wow, ukoloni hata kidogo kuna kibao kingine kinaitwa independence yani, kwa kiswahili tunasema uhuru Uh, tuambie kibao hiki na chenyewe kinazungumzia nini hiyo kibao kinazungumzia uhuru wetu tuko ndani ya ukoloni mpaka leo sababu leo tunait tuko ndani wanaita ya ni uh, ya mpya wanaotui on le, kwa leo tuko na ukoloni uh, wa mpya sasa donk, ni kusema hiyo wetu ya nasi, nataka kuonesha kama mababu zetu wao walijitekemea wenyewe kwa yote sababu kama ni chungu walitumia yao yao kama kama ni nguo ilikuwa chunuwalitumia y a i uo kaee nikusema wao sana ni kusema wao walikuwa pena lakini sisi le kitwangalia sana tunakuwaeawa E, wakati nafika ya basi kuwatumikia wale watu ndio uizikwa peae nakema al atu mbana ndugu zetu ambao wanaedelea kusaidia au kuwafasilit waleabasisababu tunaua sas ini wanatu oo mbaz walitultea msikilizaji kibao hicho cha independence kinakwenda namna hii Cross the moon Cross the they will be Trust are following the passion that forget that they are falling By education our stronghold culture African culture What's the mom? He's no smoking ganja He's no word in God's He's not to be a- it all He's not to be it a- msikilizaji kama ndiyo kwanza mnafungulia redio yako ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapaarafai kiswahili jina langu ni stehen mumbi na anazungumza na kasereka mayani brasia akiwa moja kwa moja kutoka huko butembo mashariki mwa drc tukizungumzia sana hii ya muziki wa rege na mchango wake katika maisha ya kila siku kule mashariki mwa drc kasereka kuna kibao kingine hiki kinaitwa kongo ya sikia kwa nini kongo ya sikia kaiko kongo ya sababu ukiona vizuri wao wanaitwa wanabii zetu wa afrika walisema kama itakuwa siku hata kama tuko ifi ndani ya ukoloni itakuwa siku watoto wataamka na watanja sasa maneno mapya maneno ambayo itaweza kuamsha tena dhamiri za mtu mweusi ili apate kujijua kuiua e mwenyeekusema hivi ndivyo ndivo wanokusema hiyo kongoya, sika, kutembo, kongoya sika. Nikusema, hiyo maneno walisema eh, na ukiangalia vizuri huku kulianguka nyota fulani Ilikuwa, ilikuwa alama fulani ilikuwa inaonyesha kama wakati hapo wapa, ambapo itaonekana ndipo kutatokea maneno ambayo yataruhusu mtu mweusi apate ku kujipatia uhuru sababu uhuru iko kitu ambayo inakuwa ndani ya makichwa zetu au kama walituweka ndani ya u ya ukoloni koloni ko ndani ya makichwa zetu sisi wa sasa tu, tu, tu, tu kusha, sisi sisi inabidi sasa wenyewe wenyewe tupate kusema ah, wenyewe. Na mbinu ambazo tutatumia ili tuweze kujitegemea sasn kibao hiki kongo ya, ya sikia kinakwenda na mna gani mashairi yake Il avait dit dans la réalisation qui aurait des petits-fils qui reprendront et valoriseront les outils traditionnels du peuple Bantou. na liter... kihuu wa rege huko drc unakubalika kwa kiasi gani nadhani inakubalika sana sababu inaimbwa wakati ambao kuna misukosuko mibaya katika drc na wakati tunaimba mambo kama hayo vijana mababa, mababa zetu mama zetu wanafurahi sana ka wanaona sasa sma waafuahi aauasimam natunatolea kusma utm ao yo t km watakua a anaaa kuttauu wauaie akini sisi tunasimama wtas wananchi huko disi, nchini disi ama wapenzi wa muziki vipi wana upokeaji muziki huu wanaufurahia sana kabisa sababu ni maneno ambayo inawasaidia sana wanaona hatukuwa na mtu ambaye anaweza kuimba maneno kama hayo ndiyo maana ndugu zetu wanafurahia hizo nyimbo sababu zinawasaidia zina na kuwafungua eh, kuwa sasa eh, mioyo zao kusudi wazielewe vizuri mpaka sasa kasereka una nyimbo ngapi za muziki huu warege hivi sasa tumefanya nyimbo saba vio tunakuwa nazo kwa sasa na tuko tuna hiyo wanaita filmaji kusudi uh, tuweze kuitia kwenye marshe na tunafurahi sana kwa uh, wakongomani wote na waafrika wote ambao iko natupigia pia wanasema tunatumia muziki kwa sababu tumekusha kutuma mziki fulani fulani kwenye uh, mtandao na sana, na na wamefurahi sana kusema, kabisa, sana huko huko kusema kusema wengine wanatusaidia tuendelee kabisa tuko wamefura sano aandikssa undleks naona nyimbo zenu umeamua kutumia lugha ya kifaransa pekee kuna kiswahili na kiingereza kiswahili kinafika mbali zaidi vipi mmefikiria na kuja na nyimbo za kiswahili pengine siku zijazo utakua na nyimbo za kiswahili sababu sababu zinakuja lakini tulitumia sana lugha ya kifaransa na kiingereza eh, hapa kiso zinakua ai ultumi an ran naesaulio sana hiyo luga sana sana ambayo ilitutumatutumie hyo luga tuiikii san wadgu etu waaka aia wasikieuga a kisali e wagu etu ambao walibewa pia Uh, huko kwenye kaptivit kusudi wapate kusikia wasema ah, ndugu zetu wameanja kujitetea sasa huko kwa afrika o wao wataelewa sababu hapo ambapo tuko awa ambao tunao hapa wanasikia jisi tuko tunawasasibilizia Ce-am ja necumprit? la ja am necumprit? să mă dir tu se Le vrai intérêt du peuple, c'est défendre sa culture et sa tradition. Leurs têtes sont tournées vers l'Occident. Ils sont là que pour défendre l'intérêt de l'Occident. Croyant qu'ils sont en train de défendre. asante sana kasereka mayani black saja kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanau e kwa nambari ya simu unapatikana vipi watu wanaweza kufikia vipi kasereka mayani black sasf eh, kenda 447862 asante sana nakushukuru kwa kuzungumza nasi moja kwa moja kutoka hapo butembo mashariki mwa drc mii ndionawasukurukswaaasukuru sanakabis aksante msikilizaji kutoka huko mashariki mwa drc nilikuwa nazungumza naye kasereka mayani black saja mimi ni stehen mumbi na haya alikuwa ni makala ya nyumba ya sanaa juma lijalo ni makala nyingine nikushukuru na nikutakie wakati mwema