kuusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania dar es salaam jina langu ni steven mumbi na hii leo katika makala haya tunaangazia sanaa ya muziki na itakuwa naye nguza viking karibu sana mskilizaji karibu sana viking katika makala ya nyumba ya sanaa moyoni mwangu nimeya pokeya kwaro moja uko apa moyoni mwangu onzi wangu macho ya wengi lakini niwewepeke naye kupenda karibu sana katika makala ya nyumba ya sana asante sana ni, ni lini ulianza sana hii ya uh, muziki kwa ujumla mimi nimeanza sanai muda mrefu nikiwa shuleni kwa sababu nakumbuka ni kwenye stini um, sti na sita saba kama sikosee kwa sababu nikwa na nikuwa kamfom t kwasabu hii sanaa yenyewe ni ya nyumbani ni ndani ya nyumbani kwa sababu babangu na mamaangu wote ni magitarist <laughs> <laughs> kwa hiyo ulijikuta unadumbukia kwenye sana hii automatkaleal exactly, nimekuta tu mle kwa sababu nikuwa namona baba anacheza na, na mama anacheza uh, sasa wakiondoka waki wale mi nachukua gitaa ule na, naona sanafanye ve mwisho nikaweza kujuajua kidogo aafu kulikuwa na neighbors wale kama brothers wakuwa najuajua kidogo nkezak minaweza sasa kwa sababu ikuwa bado mdogo wakanifokea wakanipiga wanumizikininin a then oikawa njia hiyoyotu ukiwa r bila shaka exac rc tuka kwasabu babangu aiaaalikuwa kwa na, na mfanyakazi wa uh, shirika la reli eh, sasa waritutoa lubumbashi watupereka sehe moja naetkamina eh, ambayo njio nikutana na makwizi wale eh, kanga na maizi wal lakinimbondio ah, bendi yako kwa awanzano no, no, no. bendi yangu eh, mi imesomea pale sasa baada ya babakutuma ta palekwasau nikua bado mdogo nikanzia kwa, shule nikanzia pale yeah kanzia yeah, shule pale mpaka fika fom t pale conikanza harakati ya mambo ya mmuic z lakini bendi yango kwanza ilikuwa ni eh, mario a mario a kimasikosee kwasababu eh, ilikuwa na kina chimanga sosa wale eh, njo warikuwani ii pomoi ya, ya, ya juu sisi tukawa tuka chini kidogoa alipiga yeah, exactly. yeah, akondoka sisi njo tukaja kinasosa unakumbuka nyimbo za mwanzo wakati huo ambayo iko kichwani kwa wakati huohapana mm, <laughs> ni siku nyingis yeah, ni sitini na nane hyo kama sikuse eh, sitini na nane baada ya hapo baada a hapo walemarioa walikuwa nakwenda sasa kama kama tutaita nini kama vijijiad ijija sasa mzee akupenda kwa sabbu nikuwa uneag kidogo asema awezi kutoka hapa chini ya nani ya umri akanizuia sasa bahati nzuri njowaa maquiz wakaja sio mauiz nsach ni mai enfance ondi mai mai wakaja sasa kulikuwa na kaka zangu pale n akaja kumwomba mzee kakangu maremchinyama ule no alimchukua naykakubali kwasababu ilikuwa kama vile ye no ananywekea hamania msha maa kdat chaaau no bado anaendelea sasa pobado naendeleaachukua paeaza chezacheza naoa sikumbuk ta bado ni miaka ya sitini hiyo na... e, ni sitini na nane mwisho oa kofom e, sitini na nane mwisho Nini kilifuata baada hapo hukumawizwalipomchuku mm. e. umaarufu wako wewe ni kupiga gitaa na wakati huo pia ulikuwa ukipiga gitaa pamoja na kumba tunafanya makfaa lakini miichukua kama mpiga mpigabei pale kina kina lakini m- na Aha. Nyezi, Una, unaweza kwa sababu wote kutakia kikottunaweza kuwakumbuka radio france international mashariki mwa na nac nasikika e, pengine ndugu jama na wanaweza kuwa nasikiliza wakajua kwamba nguain ni miongoni mwa watu waliofanya hii e, maeneo yale tulikuwa na maremu chinyama chiaza ambae ni léon eh, chibango katayi ambaeni paol paul ilunga marcell amba ni bisos ilunga lubaba ambai ni sylvain eh, mwema mujanga ambae ni gilbert eh, mtombodax amba ni etienne mm, mm, ani mareemu ingine eh, ni, ni kibao gani ungependa kisikike cha maquiz duzail ambacho eh, kisindikize salamu kwa hawa hawafa nakinga fea nakolinga feza, feza mtotoa lubumbashiio asante ah, sana baada ya hapo bendi gani tena lijunga nayo no misi kujungana makii tumatoga tumekuja maki. maki. hey, tumekuja hapa tanzania uh, ikuwa ni mwaka sabini na mbili tukwenda bukavu bukavu tukaja tanzania tuzungumzie sasa huko tanzania na hapo ndio tunajikita zaidi kwa sababu umekuwa na jina kubwa na umefanya muziki huu kwa muda mrefu na kingi kia nakuzungumza wewe ni miongoni mwa watu mliompokea na kumkaribisha kwenye bendi yako mambo yalikuwaje tanzania uh, sasa yamefanya kinyume unajua mimi wakati na natoka shule imemkuta yeye eh, yando kanifundisha nyimbo nyingi kwenye ku mkiwalitanulkuanandio anasema baada ya wewe kuja huku e... yee akitoka drcwe ulimpokea mambo e... yalikwaji sasa mmeingia tanzania tusimulie hali ilivyokuwa ulikuwa na bendi u- anamuzikuliwapata vipi nosi tulikuwa na group moja eh? eh, kwa moja tulikuwa eh, eh, eh, eh, na grup moja kwamoja kama ivi iktajamrem wot tulika watu kumi nambiliuakumi na mbiitukaakue eh, eh, uh, eh, mikumitaslnze khkuteikwa mm. eh. eh, ni ubnghi uia umsha itgeeais tuk wenye wenenymbo nyngi snymo nyngi iy wakati tapiga nyimbo anikwa kuziorodhesha baadhi yake alafu atupigia wimbo mmoja e, nyimbo nyingi mno mno siu yamaki e, ni... tupitishe mmoja wapo ambao naokumbuka ambao po karibu naweza ukapigasasakumbuka ka sau mii e, bm yangu moja maiwawewe ungepena anini kulindananya bwanae ambayo nikarubandika uh, mimi ndio nifanye ni hilo albamu hiyo uliwaza ni nini wimbo kalbandika kwanza ni wimbo so, marufu sanakarubandika si ompoihn yangu ni marehemu twi wale eh, eh, alifanya hii kwa sababu mimi nikuwa natengeneza albamu wakati ule ye analeta ile wimbo sasa kwakuwa minka arenja fanfanya aement yote nini Eh. kabidi uipe albamu yako wimbo huo wimbohuonnai eh, mmoja wapo ilikuwa ni, ni zembwela albamu kwa naitwa zembwela <laughs> kwa hiyo eh, karubandika mlikwa niwee peke mlikuwa ufitina mlikuwa mm, mm, penzi lutanasikitika sherie eh ilikw albamu nyimbo nyingi ambayo ili iifanye vizurikatikaii lakini penda kama unaweza kupiga lelezi ni sumu ya mapenzinimi kupendwa na yeye ninyi mwakerwa na nini kumependana wenyewe bila nini sasa mwajua mwanza kuleta matatizo nimi kupendwa na yeye nyinyi mwakerwa na nini yeye, yeye kanipenda nami namupenda inimwakera nann Nini mke wana nini? ye Yeka ni penza, nami na mupenda. Nini mke wana nini? Nini mke wana nini? azidi kuimarisha mapenzi yetu dunia tumekuja wawili wawili kusaijiana ndiyo raha ya dunia nyinyi mwakerwa na ninireee miekan iaaaekanieda namina mupendai aaanini mwakewana nini, nini, mwakewa na nini. E, ye ye msikilizaji kama ndiyo kwanza wajiunga nasi aani makala ya nyumba ya sanaa kutoka huku e, kunduchi jijini dar es salam nimekuja kumtembelea mzee nguza viking tukizungumzia sana hii ya muziki hasa muziki wa zamani na akitupitisha katika safari yake ya kimuziki na namna alivyoutendea muziki huu kwa muda huo mrefu tokea miaka hiyo ya s msikilizaji usiende mbali bado tuko nawe miaka ili kwenda na ikayoyoma ni wakati gani uliona sana hii ya muziki iko juu na nyinyi mko juu ni wakati gani wa kamanyola waka miaka ikwa ni sabsabbsabjia na eh. nguza Viking lilikuja vipi na jina lako la kuzaliwa ni lipi jina lang wakuzaliwa ni nguza mbangu he laki eh, kabla ya kuja huku naitwa nguza mbangu jina i jiaan mbele ilikuja vipi ni, unajua nikuwab <laughs> <laughs> uh, uh, ndionikab sasa uh, walemawa uh, sasa namna uh, ka nacheakama walwapnakaa moja kwa mojakamayoa e, ilikuja vipi umaarufu ulikuja vii wakati huokamayola i kikia likuja na, na, na mtindo huo eh, wakati anakuja ala, kutoka congo mambo yalienda vipi miaka ya mbaadai kiki alitoka alikwenda arikwenda masantula alikwenda oss e si tukabakia tukabakia ndio tukafanya hizo nyimbo viongo <coughs> <coughs> mamajo nitulizeho nirizike kiongo nakwitaji mama bona unajimikae kiongo karibu mama wangu wa maisha e ilaba inapata uko mwanza mama mamae nasengiomotabolingo kake obetingalimbisa mama izimboganihu iyo kiongo ikwa n- n- n- n- ni it iti mbaya sana iyokwaiyo <laughs> kwahio kwa maiga maiga mwanamke mapenzi yangu meharibu maiga nifanye nini mie masikini maiga o jaribu kujirekebisha hizo zikuwa hic sana sana sana hizo baada ya miaka hiyo nini kilifuata sasa e, baada kupata tuseme matatizo kaka zangu akanza kufariki wale e, ndugu zangu walimitenga walinitenga eh, bendikanyelemea tuseme eh, kwasabu sikuwa na po eh, mtu alikuwa na pot alikuwa amefariki ame sasa eh, likuwa na uie sikuwana onamana sikuwa na, na, na o iko napana kwasabu nmimiijoi eh, bada ya muda miaka sita wao kukaa mini nikawa kama mgeni eh. eh, kna Eh, yani yeah, ni vizuri mimi kua eh, kujitenga ku, ku, ku, yeah, ku, ku naoiwachie nao, mimiup il nikweli niacha nikenda kutegeneza niipitia kidogo ss kwa sabu ya sikuwanakupatanikenda kidogokakkanpa wal nao oh, so, wakona ule mzee kaetea wana tea oh, a nguza anakua tulauiakwaamk wakutaae nt wakna kufanya mkotengoma ambayo nimagereakakimbia na mkotengoma wot mkabakia pekean kena wanamziki wenginekatoa ambia kule wakaja ano kidogo akiuendea a kaanza yangu mwenye ambayo lika naitwa baokueeaile ambayoikuwa na makwiz naaruia nyimbo nyingines bao mbo E, lakini ss mpaka ni, ni tweet tena e, ndio uta, utafute tafute hii bendi yako mpya ambao umeianzisha pia ambao umechukua wanamuziki kutoka sehemu mbalimbali ikiwa ni pamoja na zambia wal wazambia wale wa iechukua ni kkukava nani wale ss nichukua kule kss e, lakini wengine tena walirudia wengine lake wakafariki hapa mimi ndio kisa kuenza tena grup yangu mwenyewe tuzungumzie sasa hii grupu yako mwenyewe bendi yako mwenyewe maendeleo yake yalikuwaje hiyi grup oo ikaa nayo mpaka matatizo kaa kunikuta hiyo ikuwa gup yangu mwenyeweambaoulikua unarejea una nyimbo za zamani bila shakaikua e, e, arej kwa sababu utuzisi wangu tu nikuaarujia ze nyimbo makwize na izi ambani pika maeseskule ninim nilikua nikisikika kutoka jijini dare ssalam nchini tanzania na haya alikuwa ni makala ya nyumba ya sanaa nilikuwa naye nguza viking mwanamuziki mwenye asili ya kongo ambaye amefanya sana hii ya muziki kwa muda mrefu nchini e tanzania juma lijalo ni makala nyingine jina langu ni stehen mumbi na nikutakia wakati mwema