jambo msikilizaji na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili mwenyeji wako wa kawaida ni mimi stehen mumbi nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania ya es salaam na leo naye afua suleiman maganga mwanamuziki wa muziki wa tarab amefanya kazi na east naafiamo na hiyo ni miongoni mwa bendi alizofanya nazo kazi karibu sana msikilizaji katika makala haya ya nyumba ya sanaa karibu sana afua katika makala snafueiamania malaasane sana, sana uumtangazaji tupe historia kwa ufupi uliingia vipi katika sanaa hii ya muziki wa taarab sanaa nilianza kwenye 22 2 nimeanzia egyptian musical club na ziko nyimbo zangu lizorikodi na ziko tbc zamani kulikuwa hakuna mitandao wala hakuna ni kusikiliza moja kwa moja tu kwenye redio na pia ukipeleka mashairi mashairi lazima yachambuliwe ndo urikodi lakini sasa hivi ndio tunaona mambo ya kisasa unakumbuka nyimbo zako za mwanzo nazikumbukakumbuka sana tena tupe radha kidogo moyo wangu unaufunga kwa kufulia thamani wanaosema na hawaelewi kwa nini mm -hmm. roho zao zina nyonga mimi kuwa na fulani ufunguo yangu kinga hamuupati asilani mm -hmm unaitwaje wimbo huu hii nyimbo inaitwa ufunguo auni nyimbo yangu iliokuwa imehiti sana wakati nikiwa nikiwaypalb inaitwa pendo linaua pendo linau e, ndo ilihiti sana unakumbuka pia naikumbuka kidogo hata beti moja hivi oh, oh, oh, linaua lasumbua lasumbua walimwengu walimwengu walimwengu wali. s mapenzi tu ya watu unajua wakati ule mitandao hakuna lakini ilikuwa ni redio isipokuwa tukienda kupiga harusi shoo zingine za kawaida lazima watu waiombe wa yo nyingi mwelekeo ulikuwa vipi mwaka 2 ni kawaida tu na kwenye shoo hizo kwenye mambo ya kukutana watu changamoto ni vitu vya kawaida lakini ni vya kuvipotezea basi baada ya bendi hiyo ulienda bendi gani baada ya bendi hiyo nilikuwa mamesh likuwa mlbmarab hiyo kwa miaka ile mtu sio sasa hivi arabuni anakwenda mtu yoyote anapotaka taimu yoyote miaka ile ukienda kufanya show arabuni sio mchezo na hizi bendi zilikuwa maskani yake ilikuwa wapi kariyacozoembi zote mbili zote mbili jijini dar essalam hali ilikuwa vipi kwa upande wa utunzi wa nyimbo nazikumbuka nyimbo lizotunga na bendi hii nyimbo nyingi mimi sijawahi kutunga nyimbo nyingi lilikuwa natungiwa na mareemu mume wangu kama hiyo pendo linauwa nanihii na huku mameshi alikuwa anatunga mwenyewe vile vile na hata huko faod iliyovuma utalijua jiji sikutunga mimi kuna mtunzi aliotunga anakatia sauti akanipa akanipakwei tutazungumzia kwenye bendi hiyo ambayo ilivuma sana miaka hiyo e, m, hii ni bendi ya pili ume, ume, umepita kuna bendi nyingine ulipita kabla ya kuingia safrica mo kulikuwa na bendi naitwa bembea lakini sikukaa sana nilikuwa kama nakwenda tu na naniinani basi unakumbuka ni miaka ipi kumbukumbu sina kweli. <laughs> wa ee, kwa kwelisaa yakina mchacho nimewahi wakati huo niko na mume wangu kwa hiyo unajua mwanamke ukuwa na mumeo kila kitu anakuambia mumeo ndo unafata sawa na kwa wakati ule muziki wa tarabu ulikuwaje wakati ule muziki wa tarab pia ulikuwa unapendwa lakini tofauti na sasahivi wasab- kwa sababu sasa hivi ni moden na moden ni kucheza mpaka jashu lina lakini wakati ule watu mtu akiona amependa mashairi anacheza tu kidogo anamaliza anaenda kutunza sio sasa hivi tofauti na wakati ule kama ndio kwanza unajiunga nasi yni makala a nyumba ya sanaa niko naye afua suleimani maganga mwimbaji wa muziki wa tarabu kutoka nchini tanzania kitu gani kilikuvutia kuingia kwenye muziki huu wa tarab na haikuwa muziki wa aina nyingine kama dansi rumba na kadhalika nafsi yangu tu mwenyewe nilipenda kwa kweli yeah. hebu tusimulie siku ya kwanza mpaka unaenda kwanza kuimba ilikuwaje siku ya kwanza mpaka unavutika na unaanza kuingia kwenye muziki huu siku ya kwanza wale waleypa tuliowachukua kwenye harusi ilikuwaya mtoto wa maremdadaangu walikuwa wanafanyiwa ona, shughuli pale ukaenda kuwachukua hapa hapatemeke sasa nlipoona kwa kweli nlivutiwa basi nikamwambia kiongozi pale pale kiongozi akanaambia njoo mama nikaenda namkumbuka jina namkumbuka marehemu bwana lakini ah, mwalimu mzinga basi nikaenda kule karya koo nkajiunga wiki ya kwanza nimekuta wenzangu bado wanasota pale wanafanya mazoezi lakini mi namshukuru mungu wiki yangu ya kwanza tu nimefanya mazoezi wiki yangu ya kwanza wiki ile ile inayofuatia siku na harusi na wiki ile ile harusi nimekuja nimetoka moja kwa moja na wenzangu nkawacha benchi pale <laughs> <laughs> ilikuwa ni, ni, ni raha mm. wenzaku walikupokeaje nashukuru walimpokea vizuri alafu wengi sana wametangulia mbele ya haki kwa kweli e, waliobakia ni wachache sana sanadaima tulikuwa naye pia marimbi, daima. ni asilia hii ukizungumzia sana asilia sababu hata hivi sasa hivi niko kwenye bendi nimeimba gusagusa asilia na sasa hivi niko na chuni asilia pia tutazungumzia huko hebu tuingie kwenye east mambo yalikuwaje ule mambo yalikuwa mazuri kwa sababu kule tuliajiriwa niliajiriwa nalipwa mshahara mwisho wa mwezi na posho unapata tofauti na kwingine ulijiunga mwaka gani na ilikwaji ah, hmm. atakumbukumbui <laughs> unaeza uka... niangalia ile albamu yangu ilivyotoka ndo labda naweza nkakumbuka unaweza ukakisia tu miaka ya tsn au ni miaka ya thea hiyo hiyo Mm-mm. miaka ya tsn manake takriban ile nyimbo ina miaka kama kumi na kitu sasa sikumbuki sasa nirudishe huku nyuma kwa kweli naomba mtadi sana <laughs> e, sawa ebu Mbuka tu utalijua jiji imetoka mwaka gani ndio mwaka huo ambao nimeingia nikapewa hyo nyimbo nkaemba Mi, miaka ya elfu mbili utalijuwa jiji mm-hmm. tupitishe katika nyimbo zulizovuma ukiwa na aafricao nyimbo ilizokuwa nimevuma nazo ya kwanza kabisa ni hiyo utalijua jiji ya pili kuna nyimbo inaitwa hamni wezi kuna nyimbo inaitwa ngoma iko huku utalijua jiji tuonjeshe kidogo utalijua jiji nampikia maandazi na chai ya tangawizi we mwenzangu o utalia mwezangu jiji utalijua mumeataka malezi sio mambo ya kihuni we mwenzangu o utalia mwezangu jiji utalijua Body nêm bọc nha bọc bọc nêm bọc nha bọc nha bọc nha bọc nha bọc hakokibo shoga na kutumia hata ukini lau wako nishamchugwa penzi ulimdhulumu visa ukamfanyia chachanduvitamta wanahukumpatia pezi ulimdhulumu we saw a woman coming tawazimu kashindwa kuvumilia kwangu wa kati ya timu tiba nikampatia kampa vitwadimu kwako haja jionea amri a kasalimu magoti kunipigia ikampa wako haja jionea amri akasalimu nipigia huku akijilahu kwakoka pote njia huku akijilahu kwakoka pote njia kao hicho utalijua jiji msikilizaji cha tarab ndio kinanipa fursa ya jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rf kiswahili nilikuwa naye afua suleiman maganga mwimbaji wa muziki wa tarab kutoka nchini tanzania nilitembelea nyumbani kwake hapa temeke jijini dar es salam na kuzungumza naye kuhusiana na tarab asilia ikumbuke kwamba ameanza sanaa hii mwaka98b miaka ya 990 miaka ya 2 mambo yalikuwaja yakiwa na bendi hii ya tarab etarab usiacha nami juma lijalo mimi ni stephen mumbi aksante na nikutakea wakati mujaau kwa ndugu na majirani akwenda yangu nidhamu ucheshi na tabasa kwanijali ya manani nyoka hutoka pangoni ucheshi na tabasa mukanijalia manamii imepewa lugha