usalimu msikilizaji kutoka jijini dar es daressalam jiji kuu la kibiashara nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi tunaendelea sehemu ya pili nikiwa naye afua suleiman maganga mwanamuziki wa muziki wa taarabu kutoka nchini tanzania alitamba na bendi ya east african melod na vibao kedekede kede. karibu sana msikilizaji zaji kuanza sehemu hii ya pili tunaanza na kibao hiki utalijua jiji ni kibao maarufu na kimevuma sana nchini tanzania ndiyo kibao chake pendwa una ngoja njiani madhilakunifanyia usitake ushindani unishindi na kuambia ngoja njin malakunifanyi sai naltewandai wewe watanga na njia magome ni buguruni ndara za kukaiainaltewandani wewe watanga na nia magomeni buguruni ndara za kukatikia wasela waviji wee nafuu wajipatia uroda kwa foleni kwako wajipendelea wasela waviji wee nafuu wajipatia bona kama mbe wenyewe ulikuwa ukimtupia vijembe mke mwenzio apaa hapana <laughs> sina mke mwenzangu na nyimbo hizi za, za tarabu wengi wanaona ni kama vile ni, ni, ni, ni mipasho kujibizana na kadhalika wakati wenu ule mambo yalikuwaje ni hivyo hivyo hivyo hivyo kama ilivyokuwa sasa hivi kwenye bongo fv huyu anaimba hiviu anakwambia nsi vitu gani huyu ndo hivo baada ya wimbo huo kuna wimbo mwingine ambao na wenyewe ulivuma tuonjeshe na wenyewe kidogo mumesema ya kusema bado nini sasa hamulali mwani andama bado nini sasa bado nawati homa mambo bado bado nawati ya presha mambo bado vitina zenu hacheni hazifai kilzaji na kugongea kibao hiki hamni wezina mpinga mweza kwa alichonipatunza sana na bendi hii ya safricaml na ndio ilipelekea ukavuma zaidi nini siri ustamilivu unajua kwenye kazi lazima kuwo na changamoto mekaa sana na hata hivi sasa hivi sina yale makosa kusema labda skungine naalikwa na nakwenda kama kawaida na tunapafumu kama kawaida changamoto gani ulikuwa unaziona kwa wakati ule kwenye kazi hii ya sanaa ya muziki wa tarabu kazi ya sanaa bwana inataka moyo sana kazi ya sanaa inakuchukiana bila sababu mtu hujamtukana huja hujafanya nini lakini ghafula anakuchukia tu bila sababu au ghafla anaweza kakutungia neno lolote tu la kukwambia kwahiyo hiyo inataka ukabiliane mwenyewe na hasa ukikuona unafanya kazi yako vizuri kwa weledi ni kosa kubwa sana baada ya bendi hii sasa unafanya nini sasa hivi huwa nakwenda siku mojamoja nakwenda gusagusa siku nne nakwenda kwa chuni umetulia hapo hapopenyewe unavibao motomoto moto, sasa hivi ah, ah, kule gusagusa gusa litunga nilipewa nyimbo alitunga fon chupa eh, ina, inaitwa unajidodo linakuchukucha unakwendaje unazungumzia nini wimbo huu kumbe ulikuwa unajidodo shoga lina kuchukucha una roho ya kwa nini upendini patemini wangu hupatikitu msikilizaji ni kibao una jidodo limekuganda afua suleimani maganga ndiyo bendi mpya akifanya nayo kazi na, na hiki ni miongoni mwa vibao vilivyoipuliwa hivi karibuni anasema anakuja na video yake asante msikilizaji kama ndiyo kwanza wjiunga nasi ni makala nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili jina langu ni stehen mumbi na bado niko naye afua suleimani maganga mwanamuziki wa muziki wa taarab kutoka nchini tanzania onukuookouwe safi kabisa pengine mnafikiria kuja sasa na album nafikiri bado lakini mapema sana kuzungumza <laughs> mapema sana kuzungumzia mm-hmm. e, unafananisha vipi sasa muziki huu ambao wewe ulibobea wa, wa tarabu, tarabu asilia na tarabu ya, ya kisasa hii modern a mfanano haupishani hau sana lakini asilia ni nyimbo ambazo za kukaa ukatulia sheiri limeolipenda unaenda unatunza Is lazima ucheze pale umalize kama ndo unamrusha mtu roho unafanya nini tofauti na asilia hata hizo asilia kuna zingine zinachezeka pia mm. unaonaje mwenendo wa muziki wa tara tanzania unakenda vizuri tu bila matatizo kuna vijana ambao anaana maspon unajua tofauti ya wenzetu bongo flevo anakuwa na mameneja e, anakutengeneza vizuri ana yaniunakua lakini sasa tarabu hakuna toka miaka na miaka hakuna kusema labda huyu meneja wangu atatafuta nyimbo uliokuwa kali atakutengeneza atamaliza atafanya nini tofauti sasa tarabu sasa hivi si tuliokuwa tuna majina yetu toka zamani tumebaki na majina kwahiyo watoto wa sasahivi kuwatengeneza mpaka wakapata jina kama tulivyokuwa si pana kazi kubwa sana changamoto hiyo kubw utulivu hakuna utulivu upo utulivu upo kama kawaida ukimwona mtu anakwenda hukuanaimba nacha ana nwenda huku, anaacha naimba naachaumasla haun lakini kama ingkuaoko kama, kama vile z- zamani sisi unatengenezwa unapromotiwa wala kungekuwa hakuna matatizo lakini tatizo ndio hilo sababu mtu anaweka kikundi chake mwenyewe kwa maslahi yake akipata nt bsi nmkua ndo mradi wake nakwenda pale ndo hivo ukimbaukipata elako yakula unaondoka hamna lakini tarabu mna wa mtu akafungua kikundi akaweka kaweka... kwa nini bwana sisi, tum, sisi tumetembea tumekwenda huko wenye mijia wenzetu tumeona kwenaoo huko abauknda ufaransa d utakuta tarabu za waomoro tunaziangalia kwenye d kwenye hizi chungu mzima kama wangekuwa hawapati maslai wangefanya hivo kweli sisi tatizomapromota ma hakuna mambo gani unajivunia kwamba eh muziki huu wa tarabu katika miaka yangu hii toka mwaka themanina mbili nimevuna <laughs> swali gumu sana namshukuru mungu namshukuru mungu sana kiasi nilichopata nimepata na kiasi namshukuru mungu leo hii nikidondoka hapo umaarufu biafua yule kadondoka namshukuru mungu kwa kweli lakini yani mi niko pale pale kwenye mamenejia kama mtu anaweka satarabu akimaliza akatafuta watu akamaliza akaweka watoto akawanyanyua vizuri akawapa majina mbona inakwenda tu kwenda vizuri wanamuziki gani wanakonga moyo wako hivi sasa ukisikiliza jimbo zao vijana hawo wanaochivukia unaweza ukasema wapo tu kwa watoto Aa, wapo wengi tu watoto wanajitahidi kwa kweli wawili watatu kwa kuwatajanaisha mashauzi hao knavuvuzela wanajitahidi kwa kweli tena wanajitahidi sana au ndio wakichwani mwangu kidogo wapo karibu wapo wengi wanaojitahidi watoto kuna wavulana wengine wapo wanajitahidi kwa kweli lakini sasa ndo hiyo nasema ma hawana wimbo wao mmoja wapo hawa vijana hachana na nyimbo zako mm. zapa atakuapagumu sana <laughs> sikujitayarishaipenda <laughs> ah, yes, <laughs> zote tunazipenda lakini mboso uwananiuanambogani <laughs> <laughs> kama umeniroga mganga wako fundi mama ameniweza oh, oh, oh, oh. <laughs> msikilizaji kibao hiki kinaitwa alele mboso kutoka nchini tanzania mu, mwanamuziki wa kizazi kipya shuvi kwa kikobwa walimaini ndizi nyama umenilegeza ukinigusa tu nateteshukakifua ni bebe naomba nipate supuu ya nyama laimi kama mapui yale yagizani bbe aya kwenda kazi ni jogingi kijasho kitoke ukisinachokapiga fimbiu oh, ikamat kama nayumbashikanni wachefukwe a maembe mabichi wapebi utamu wangu mii wa ujua wewe penzi tugaenai iwe zili yetu wenyewe uindi wa kusini mwenye mapenzi tele akuna madini tukawindetetele ishuka kifwa ni beive 走。 mwisho kabisa unawambia nini wapenzi wamuziki huu watarabu wapenzwamzik waabu waendelee jaman kutua waendle kuwaot ja ssno twend sauo koizuiat anma mpaka miaka i sauti bado iijamani wawasaidia watoto wanyanyuke na wapate majina vilevile vile, kama tulivokua sisi Aya, asante sana nafurahi kuzungumza nayo katika makala haya ya nyumba ya sanaa watu wanaweza wakataka kualika kukuita ukaimba ume umeimba uharabuni huko umeimba mombasa umeimba komoro wanataka wakuita wanakufikiaje wanakupataje kwa nambari ya simu alama ya kujumlisha mbili tano tano8 9 asante sana afua suleiman maganga kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa shukran sana msikilizaji ndiyo na kunja jamvi la makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rafi kiswahili nilikuwa naye afua suleimani maganga mwanamuziki wa muziki wa tarabu akisheheneza muziki uliotomalaki mwambao wa nchi za afrika mashariki jijini dar es salaam ni muziki uliovuma sana miaka maka mwanzoni miaka ya 920 na hata hivi sasa bado unapendwa mimi ni stehen mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa na uwe na wakati mwema