na kusalimu msikilizaji na kualika katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salaam hii ni rfi kiswahili jina langu ni stephen mumbi na hii leo tutaangazia muziki na nitakuwa naye hawa said mayoka maarufu hawa nitarejea karibu sana msikilizaji karibu sana hawa nitarejea katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana tuanzie hapa tayari vgmeshewekaay ijecelewa kaachwa nauu wimbo wa hawa nitarejea wewe ulimshirikisha diamon ama alikushirikisha wewe wimbo uh, ni o alimshirikisha m unakumbuka mambo gani mashairi yakija ya kichwani mwako ha, kwa kipindi kile wakati naimba nilikuwa najisikia vizuri sana nilikuwa najisikia vizuri kwa sababu pia alichokopoa na kiimba kwa sababu mimi mi, mi, zamani nilikuwa na mahusiano naye konikponaona raka mapenzi anabembelezanan ya kwamba yale anatokea nyimbo kwa mtu ambaye anaondoka lakini ikaja kufikia sehemu ambayo mimi hyo nyimbo nikaanza kuichukia sana kutokana na, na mitafaruku ya mapenzi kuchukia sa taaksindkabisa hivi naichukulia kawaida tu mtu anaweza t a tu naeza kandok na k alikwenda hakurejea kibao chenyewe msikilizaji ni hiki I so, wanna see, let's see. n azosafari yako ya muziki ndio ilichipukia pale bila shakapaepae kipi kilikuvuta kuingia kwenye sanahii ya muziki um, mziki nimeanza kupenda muda mrefu Toka niko tuka, tuka niko mdogo niko mdogo na nilikuwa nikijaribu pia pia hata wadogo zangu wamejiingiza katika mziki te, wa, wadogo, wa kiume. lakini kipindi ambacho kwa tokd mbcho ni mdada, ndo watoto mii nimdada nyudua familia zetu za kiswahili zakiswahili pale nakula sehem moja tukishamaliza pale tunacheza siku moja na baba achukua sinia anapiga kama dufu vile tunatengeneza tunaimba tunaimba kupenda mpaka wamekuja kuwa wanaimba unanivutia tu ni kitu ambacho unafanya unakipenda yeah, yeah. kabla ya kuzungumzia nyimbo zako nilikuwa nikitazamatazama wimbo kucheka bila shaka ni matokeo ya yale ulioyapitia yeah tukumbushe mambo yalikuwaje uliingia vipi pale ulidumbukia vipi Uh, kucheka hatua za mapenzi zikiwa zinafikia mwisho kila mtu kila mtu mtu mtu ana mapokeo yake yake ambayo ambayo anapokea au matukio ndio mapenzi kumbe yule hajalilia kwa sababu na na na ule maana haiwezi unajua kwamba imekuja kutokea baada ya jamaa mwishokilamtu anamapokeo ake myoanaokeaaukkaaoaa kanmaa kaaatamani kucheka lakini tabasammi kwangu yaani limeenda mbali kabisa kwa sababu nilikuwa nayachukia mapenzi na sikuita yaani sijui nisemaje mapenzi yanaumiza sana kwa hiyo baada ya vile kwamba kwa, kuna kipindi nikawa nimeshakubali na matokeo nikasema kwamba hapa sawa kwamba mimi huyu tena basi baada ya kuingia katika ulevi wa kupindukia nilikuwa na kupindukia kwa sababu ya nahisi napunguza na, na, na mawazo yangu kwa kile kitu ambacho kimetokea kwa sababu alinibadilisha dini kanieo asijadumu naye kaondoka kati mimi umri wangu ulikua naruhusu kwamba mwanamke ambaye anatamani kuolewa alafu pia kaja kuniacha wakati mimi nahitaji kile kitu kama kaniongopea kwao alinimezesha imani nyingine ambayo yeye, na yamini, Somba, Kamba, Atuto, maisha, hey, e anaiamini kwamba biblia alishaanza kunifundisha takuaabbimii ilisomsa kfshasshtwatns ulipotea wakati fulani mara baada ya kutoa kibao hiki ulichoshirikishwa na hawa nitarejea ulipotea muda mrefu mm. kipi kilitokea sikupata nafasi nzuri ya, ku, ya, ku, ya kutoka n yani kutoka au kutoa nyimbo ni kweli nilikuwa na watu ambao nikoako wamenizunguka lakini hawakuwa na hawakuwa na hamasa ya kunipeleka mimi kufikn yani kufikia katika kufanya kazi sana wengi walikuwa wananitumia kwa maslahi yao mtu anaeza kakwambiasaa mtufniju kwenye bendi lakini hakushawishi weo kwamba M na fanya naichi na mimi nitaenda kwenye bendi kuimba kwa sababu natafuta natafuta pesa ya kula lakini sioni njia nyingine yakupitia man jibindamukus nikaanza kukata tamaa pia nikasema ja nifanye vitu vingine hivyo nikaenda kuingia kwenye ndoa nayo ikanivuruga ulivorudi ndo ukaja na kibao hiki kucheka hiyo wakati niko kabla sijaenda naumwa yangu mimi kuchekaeki wkat na kweli nikasaidiwa nikarudi nikaitoa le nyimbo basi hapo ndo imani yangu imezidi zaidi kwa sababu naamini kwamba mungu kila kitu ambacho kinasemeka kwa sababu mimi amenitokea na nimeyaona kwahiyo niko sawa ni, ni ulikwendaobu kwa sababu ya urahibu wa pombe na dawa za kulevya dawa za kulevya tukizungumzia pombe pia na dawa za kulevakinidawa zakulevya s lazima mtu kutumia madawa ajidunda yani m skuwaikutumia madawasakutumiaa msikilizaji kibao hiki kucheka mimi napenda kinavyoanza kwani kinarejesha matumaini na furaha kwa wale ambao wanajaribu kukata tamaa tumbo inajaa tumbo miguu inajaa mwana kuapate msaada atibiwe apone no, no, no, no. nina vingi vya kusema wajue ukweli kusumimi umati kwa umati wajue kusumimi yalo nikuta wajue rojowasia mini zaidi waniulize mimi wajue na eh. rediumbao kwa mtaa zinatangaza habari kwa mtandao zinatapaka hawa nimedoro nimepoteza nimekuwateja hali yangu iliumiza ndugu na jamaa man en kawa sina koko ko araban e modo abari cono nombe amema zako nimekuwa nikipekuapekua kuna kibao hiki tumezungumzia kucheka kuna kibao kingine moyo moyo moyo moyo tenzi zako zimejikita katika maudhui ambayo yanagusa hisia kwani ulichagua aina hii yaani mambo mengi sana ambayo mimi nayaimba katika mziki wangu ndio ambayo natokea au mingine nayaona namonea mtu huruma na kile kwa uma naaribuifanyak kasasaa nifanye nipoze mawazo yangu ambayo nina nyimbo nyingi sana lakini yanu mbyo konanymo a ukifika nyumbani hata kwenye, kwenye nini kwenye misiba mpelekee yaani kuni misibaamba mpeekeutatuakun tatumakakodishenwanakodishap masinia siju kitugani kituganiakaiawajomba za okulwanaongea pale na jombako s naongea wanaongea enye kikao hautoitwakuna vitu ambavyo haviko saak kwa nikaa najikita sehemu nyingine ambayo naweza nikapata kipato hata kidogo kwa sababu mimi na mtoto na mi mwenyewe pia niweze kujikim niwezekuwa vizuri nikaa naamini ama io siku nami na ntatoa kama wakati wangu bado nitatoa labda ujafika ntatoasichojuaasalgundks chaau ibada dua labda tarudi kuaka zamani oh, oh, oh, oh. mache engamika kusubiri kwa sababu yakukesha na nikikesha kuna mawili ujausiji kabisa moyo ni naona dalili endonalijikecha tamwimike upashubiri kanza mikuisha kabisa hey. kama ndio kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nikisikika kutoka jijini dar es salam nchini tanzania jina langu ni stehen mumbi na niko na hawa said mayoka maarufu hawa ni tarjea na ndiyo e, jina linalokwenda katika vibao vyake vyote ukisema hivyo e, anaeleweka vizuri tuzungumzie sanaa yenyewe kwa ujumla ni rahisi kiasi gani kuwa msanii wa kike nchini tanzania kuwa msanii ni rahisi lakini sasa katika njia zake mpaka watu awajekukujua ni njia njia ngumu sana ano mnaeza kasmaatawenyee kasunaishi mpaksaunytaishk nafanyamuataula tuwe zwsaawekua pale pale pia kitu kingine na hata matokeo ambayo mimi ananitokea ananikuta pia watu wanajua kama yani, yani, kama yanaongezea ya kitu kila mtu ana njia zake katika utokaji wake Mesi, yu, mungu kanipangia kitu gani hata taopata matatizo watu pia wameshangaa kwamba ni yule aliyefanya vile tayari mtu mwingine akiulia tena akielekezwa kumbe ndio yule akielekeza ndolndo ufamu wa watu, watu ambao wanafamu yani haviji tu ni haviji kama mtu anapanga kwamba mimi niwe flani mimi ndo ah, mimi ntatingisha kama studinaninane kila mtu ana njia zake mwingine anaweza kaimba leo tu na ikawa hivyo mwingine anaweza kuna wengine hivi mpaka bumbi katika miguu anangaika kwenda studi nakia ituna ana miaka kibao na achi lakini ajui ilini atatoka kayo ni imani na kila kitu basi ila sisi watutu akike mara nyingi sana tunakoga, tunakata tamaa mapema mambo gani muhimu yakaangaziwa ili kufanya muziki kwa wanawake iwe ni sehemu ya kujivunia na ni sehemu ya maisha mi naona ni sapoti tu ni sapoti kwa watu na atakama watu wa kwa sababu kuna vitu ambavyo vimeingiliana hivi hata kama mwanamke sio sa mwanamke wala mwanamume kuna kitu kimoja kimetokea huku ambacho lakini ata je kuna kuna vitu ambavyo vinatuumiza sana sisi wasanii na tunashindwa tukae gani haya mambo ya timu timu flani na timu timu timu lanianlani mashabiki wamegawanyika asa kama mtu napenda mziki aa napenda ziwwatuwot kokfanyakuna ugumu zaidi umeingilia pakati pia wanake wasapotiwe sababu mwanamke tamaa ngoma ngoma ngoma ikatoa kali kaacha labda hajasaidiwa katika kutoa kwake kwa, kwa sababu akili na kwa na atunge akishanza niwarahisi kukatatamaa aksatngoma akazaaika yosikumbili skutatu as amnaolewa saeangu ya apa as <laughs> Ngomo, hey. safari inaishia hapo hey. tuzungumzie kibao chako kipya eh, naelewa tupe kwanza akapela alafu tuzungumzie ya mashairi yaliyomo na nini kinakuja hapo kajatele moyoni ananiparaha magoli yote nyavuni mm, amenifunga kifungoni siwezi kutoka kwake hoitabani wenipevoti vyote maliza kwako nimefika nimetulia tena baba chunga sijeniliza haya nga kifungoni kiwezi kutoka kwakehoitabangi hii nazungumzia nini ngoma hii nazungumzia mapenzi ambayo mapenzi watu ameshibana najaribu kumwambia mpenzi wake kwamba awe makini asiwe kwamba asiekwamba namuongopeanamshukuru na, mungu kwamba naweza nikaimba kitu cha furaha sijai kuimba furaha katika maisha yangu naimbaga yanu nyimbo za watu wengin lakini mwenyee kaisa kasema yanu naanakabisakwanza kwa sababu nishakubaliana na matokeo mara yakwanza niksiamini kwa kwamba kinachotokea kinaweza kikaishakikapita kwamba akiwezikuna yani kitu mbcho kinazkany mwezi mmojamoja knyo kule mtawaburudisha wote pole kwa mapito yote na furahia maisha asante sana na mungu anijali anibariki na wewe pia asante kwa sapoti yako yeah. unawambia nini sasa wasanii wanamuziki wa changa wanaokusikiliza hivi sasa kupitia makala haya wasanii oh, wachanga mi naambia wasikate tamaa na kila mmoja ana njia zake asione kwamba mafanikio ya mtu flani kwamba huyu alianza akatoa hivi akafanya hivi akafanya hivi pia hawakupata kiurahisi kwao ho anapopata ugumu asiwe anasema kwamba ah mimi yani so, kwa nini hivi hivi nahivi nahivi ahiiipon jitihada ndo mtu well, jamani ah, sawa <laughs> haya asante sana wanakufikia vipi mitandaoni mita uh, mi mitandaoni wananifikia kwa instagram natumia hawantarejea youtube pia hawa ntarejea lakini kwa sababu nimeingia katika mziki rasmi platform zote karibuni karibu ntakuepa katika zote lakini ntatumia jina hiyoiyo hawantarejea nambariya semu pengine alama kujumlisha btata uh, s uh, tano, tano alafu ni sb mota 9nakushukuru sana kwa kuwa nasi katika makala haya ya nyumba makalahayanyuaa asante sana. ni hawa saidi mayoka maarufu hawa nitarejea na nimezungumza naye katika makala haya ya nyumba ya sana kutoka jiji kula la kibiashara nchini tanzania la dare ssalam jina langu ni steven mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine usiache eh, kufuatilia makala haya asante na uwe na wakati mwema