na kusalimu msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stephen mumbi na hi leo tunaangazia sanaa ya muziki na nitakuwa nao eskide end wakupeti bendi ni bendi ya muziki kutoka nchini tanzania takuwa tukizungumzia sanaa hii karibu msikilizaji izawabongo watajuwanawangombeapengine utuambie eskide na wakupeti bendi ni bendi ambayo inaundwa na wakina nani mm, uh, kwa jina naitwa mbwana lakini jina la usanii naitwa dbasi ganuni uh, ni bendi ambayo unaundwa na watanzania ambao pia ni vijana ni wenye vipaji ila tunapiga vyombo tofauti sana ya, na skid ni mwanamziki ambaye anafanya mzikiwa singeli aa, ni mziki ambao sasasua maarufu sana chiianzani laki aawai atengeneza t wa jii ya, ya kum wajiiya kufanya ngydogotawakii za wabongo watauawanopea siwezisema uongo kisata na mshobokeano amekunywa sana gongo daimondi na kuvuta mmea nkwenye mishe na michongodogo na sibundo heyaheya nkauza sanami kabla ajatoka daimondi nikikumbuka na choka daimondi kabla ajatoka nikikumbuka na choka wananijae zitiḍe mtoto wa maamashamte eupe salimie jini mkande tunawasha moto aina swaga swagaio na praza nanijua espidenani sikamba na mpumbaza walaimungu sia sumani aligombana na maza kwa vitabia fulani ya kwanza tuliandika kama utani ulisemomalimunaye muitadimkozi kweli mzigizali kauza mpaka suku ya ngozi daimdi siku iyo swala kaniamsha twene vikindu leo amemkata yule mganga kaganasibu ana mashabiki tele anangaakiwajikwaani nakumbuka enzi zile ajakugwaushusha mijumbani taiwa juzi nikusemaukweli masi alikuwa kama mbuzi aoki apigi mswagi kama makuzi eti rahisi wa wasafi mademu wabongo mvi anawapanda kama falasi mipango ya mungu leo hii kote anavuma getokuna kumbukumbu chupiake zotobuka nyuma itisiueupe um nimekubali kitwa cha kukwa kifumbu ikilemba ekide mtotoa mama shamte lin hasa ulianza sana hii bl ni kua saa ta na wimbo huu ndio uliokutoa yeah. umefanikiwa kiasi gani mpaka bilashakamefanikwa hivi nashukuru nimefanikiwa kiasi kikubwa vitu vingi sana mpaka sasa nimefanya kupitia mziki moa nmpiga hatua ndefu kama hivi skutegemea kama sikumoja ningepanda jukwa kubwa a za busara ila nimefika kule na nimeufikisha mziki wasingeli kule una nyimbo ngap mpaka sasa da, semenyimbo n azipungui kama mia hamsini esha rekodi zote, zote nimesha rekodi Aha. umefanikiwa kiasi gani sasa mpaka sasa hivi unaweza ukajivunia kwamba wewe ni mwanamuziki wa singeli na muziki wa singeli umefikisha mbali ya, yani kama hivyo na mazingira yangu mwenyewe labda niseme kama hivyo kiwanja nimeshaanza kujenga tayari baazi ya vitiga uchumi ambavyo vinanipa riski ndogondogo hivi kama hivi nashukuru nivyokutana ndugu zangu apa kama vijanawezangu konapa kama huminwnewajn km fni wakupeti bendi na wenyewe wana nyimbo ngapi mpaka sasa hivi na zimesha rekodiwa Uh, wakupet kwa hivi nafkiri bado tujaanza kuopo nyimbo kutokana hivi tuna mpasapot kama, uh, kama nyimbo za eskid kwa sababu tumefanya nyimbo za sidi kama nyimbo ishirini akinsa ananyimbo ningnajariuutengenea afanyi kufanyaanyaosa uaswaiiya kuweza namziki wa singeli kuwa na kama kwa akamawasau wengine hawaamini kama mzikiwasgeli utafanyiae ka kama tuhafanya sauti za busara tuafanya gosasatumekuja kwenye hiyo tunajaribu sasa kutambulisha wa singeli kwenye aisa l watu waoneah kabisa ya mzkufana mziki. mziki wa singeli ni mziki mpya tanzania na ndio muziki ambao wengi unajaribu kusema huenda ndio kawa muziki unaotambulisha taifa la tanzania kwamba ni muziki wa asili kulinganisha na bongo flavo mna mikakati gani sasa ya kuakikisha muziki huu unafika mbali zaidikam kwa baimba uganda kuna matamasha mengi maona burundi na mingine kao tunajaribu kutafuta package kubwa ya ya stage kubwa za, za afrika iliaku na kueza kutambulisha mziki hukoa tamasha oneajikita saufanya a matamasha kuliko h ambapo tayai mziki waingei tai watu wanajulituwanaocheaswimbo mwingine mbali na huu ukundumbagala kwa mzepampala ukijana buti unondoka na ndala majuguna nipigi yasili kwenu yaguyananiishi yasilikwenu inawezeka na kweli lobayani ugonjwa nikikumbuka ni mpanya fekonda yani kwa kweli kwikunikidonda wezuka fosimeri piterania kitonga kivuta taswila kuna aja ya ugomvi urama kabila fana nina daimondi na kicwa cha mwananguso kama chaino kimbelakui masha yanguni sawana kombolela akiliseko kupyumbe yonangezadukamaninangekwambukya morapange kua ika mkisulula mwishikuni kandiya ikiwanapula sabtaemnajipalia nanisemakila sa mtope wamwezeni sinala kutwa midomoni mwene atwezikuwa sawa mungudowanapanga siwe na lomba yakanyweleza sholomwamba anichupie siliwen zipi ni changamoto kwenye muziki hu wa singeli uh, changamoto zipo nyingi sana lakini kutokana na, na tayari jamii ishaanza kuelewa kwa sababu mwanzo alikuwa jua mziki wa kiuni unajua wakati mwingine kama changamoto moja tupata zanzibar unajua kila sehemu napoenda kunakuwa nabila ya desturi zake na unajua singeli na nini lkilamaatawaaatav madela kwa hiyo hiyo tumetua u uleta kwenye aina fulani vya ustaarabu na tamaduni zenye zilivyo kwa hiyo changamoto mt uh, ah, za kuambia banaa msanii wa singeli takatufanye nechangamoto pia nakaahis a ufanya kwa watu ambao maoauttaakuona ulifanyaje busala iakwambia mziki wa singeli mtu anajua kabisa hapa ah. Kuna, anajenga picha nyingine swlini amaiatnginekuelewaaacna chuaawasanii wenyewe wako tayari kufanya muziki huu kwa hadhi ya juumsanii mwingineshza kujulikana lakini lakinikimombesanoaakwendanakufundishwa lakini, nini ki ta mashati mengi na vitu vingi lakini akshnmanaweza kmaakt at kinainaweza kama vile atawezaje bwana kwa hiyo wengi wanatamani kufanya lakini hawajui ah, tunafanyeje hawajuiuafanyjuchangamoto kwahiyo kwa mnajaribu kuwaonyesha njia wafanye hiki na wafanye kile vipi serikali na wadau wengine wanashiriki vipi kwene kusaidiamziki hunafkiri kwa serikali bado kutokana unajua wa, watu wengi walikuwa kwenye mamlaka wao wanaangalia jamii mziki ganiwalipokeauapke yani, maana kama sigeinafkiri hawahitaji kuweza kushika sana kwasababu wanamziki wenyewe a jamiiesasa sisi wachache abcakwanzaaufanya wa kwa sisi wenyewe tuweze kujisaidia kabla ngiaa kutusaidia kwa hiyo maana tunajaribu kupushi hizi kutafuta kubwa makubwa kitu na na mtu akishaona anasema inawezekana kama yu, kama kwa jiri, wa mifano watu wengine zipi ni changamoto. Umefikia hii, kwenye hii ya muziki, wa niseme changamoto ziko nyingi kama alivyosema n a kwamba kama h serikali yenyewe mona na kiufupi ai kijmmtunsmzikfniwa mziki fani ambao labda elei kwamba unapofanyika kwenye sho kubwa au stji kubwa kwamba anajua aa apa bwana tukiwaita watu wa wasingeli itakuwa hivi watu wataleta chula watavua nguo na na nini na nini ni kitu ambacho kilikuwa kinachelesha mziki wa singeli kufuka pale tunapohitaji kitu kama ik niseme kichotokea kma hada niseme na mazingira a ya yangu wetu yani chatofau, wa na na unafikiria na wasanii wengine katika nchi za afrika mashariki kwenye muziki wako Ndondotu yangu kubwa kama za busara kule maona kuna watu ambao mi wengine ikusiwafahamu wametoka nchi tofauti yani wawkubwawasani wakubwa nchi tofauti waliifafwatuwawaowasan wengine wanaofanya mzikiuwa nachowashauri tu kwamba wakaze moyo wakaze buti na vilevile vile na wao wabadilike wasifanye mziki wa singeli kama mziki ule ambao unajulikana kwamba singeli iko hivi yaani wao wajitahidi kufanya kitu tofauti kama mimi na uongozi wangu tulivyoamua kufanyamneja meneja wambia vipi e, vijana unafanya muziki wa singeli ni rahisi kujkijanafanyamzikiwani rahisi na pia ni ngumu kwa sababu chochot kina chochote rahisi na ugumu wake cha kwanza ni kuelewana na kuwa na idea moja hicho ni kitu kikubwa kwa sababu changamoto watu wengi wakishangia kwenye a wanajua kabisa najulikana bila najua e, ifike watu pia mwana, kufanya mziki, kila kitu hivi kama inakuwa si mwingine yani. lazima egenezanfsemfaza ewekitu kamaico alafu pia Ah, lazima afate maelekezo ya, ya watu ambao tayari wanataka kumpeleka sehemu husika kwa sababu le unaezaafanafanyahoktuzfnho kufanya sgini mtuwakaza kufanya na wa singeli kufanya hivi, kufanya hivyo live band. vizuri hiyo ni, ni mtu kwanza kufanya yu, yu kwa otiyari, icon ya hiyo ya, ya kufanya kabisa kwamba sasa skid ni msani wakwanza tayari naaaana hiyo lon aka msani wakwanza kufanya singeli live. pia ni msanii wakwanza wasigeli kupanda tamasha kubwa sauizabusagini vitu vingine vyote vinakuja mnapatikana mna vipi mitndonikwa uh, sababu kamasahivi tukamas ana akanti yake na ndkaskid mweu bila kuacha nafasi pia na yeah, kitu kama hicho enye zipo music. Na <laughs> ah, ni natuachna kibao ganica mungu nimedata nasema ukweli wangu gigimani namtaka pelekekwa kakawasa findo ca malangubalava malomboso wawe mashemeji zake mpeleke kila chochombagala kwa mamashamte sizaniye utani katanilabda na imbaa nampenda gigimani ni midogolake simbaa zaidi yake yakunanamuwa za muda wote woteaniyo neuuma midogolake dangotesizani nataniya gikina kutakakweli natakauwe mtumba mimi niwe mume wako mpaka hati ya nyumba nimeandika jina lakou Gigi yani gigimanino maa fanani swina chawa ile singita dodoma anafanya na pagawa kwanza mtoto kanona kaumbika kisawasawa ngoma kamaana ngomantakulabila kuna na, na sula ya baba ake lakini shepumashawa mdodo wa mama shamti na nifanyana pagawa kwaza mambo yake mina yeye sawa-sawa mitungi muda hochesigala mbaka dawa salamu zangu mkimuwona popotesiku ya kifo changu minayo mbaasiko zakakawe mke wangu miminiwe mume wake na ndomana geto kwangu zimejawa pica zake sosikuwa nyatunyatu wakini pamowe wake bahili ya wasabunimewe kabita yak eena mgoja yeyetu ndomana hu wasifanyi mkaribuni oh, hey, oh, hey, oh, oh, hey, tena mara nyingine kuna lolote kuhusiana sana hiya muziki uh, shukran na sisi na fikiri tumekaribia na kuna mengi kwa sababu lio mara kwanza amekuja lakini tunaimani tutakuja sasa kabisa kabisa ili kuanza kwa, kuweka projekti wazi kabisa nini tunaanza nini tutafanya kwao napenda pia kusema asante sana kwa sapoti yenu pia nao tunategemea sana kuweza kuupeleka pia mziki huu mbali zaidi najuliza siku ya harusi jamani takuajenajuliza wan uliza siku ya harusi jamani akuaajuaaasumuakuau siku ya harusi jamani takuwaeajaaua I need a wambiekilovoto anausíca baba na wasanii wasingeni watwata kuja kuimba wedina kwambila kweni nindodogolake simbawatakuja watu wote wada mpaka mtwala talika watu wote nigasolo abdalaaaamsikilizaji wa rfi kiswahili nilikuwa nao eskide endi wakopeti bendi ni bendi ya muziki kutoka hapa nchini tanzania ikisapoti muziki wa eskide na wakifanya sanaa hii ya muziki wa singeli jina langu ni stephen mumbi na kualika juma lijaro katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa usiache kunitumia maoni yako katika ukurasa wangu wa facebook pamoja na instagram zifuate kurasa zangu andika sti vu mumbi wakati mwingine mara nyingine kwa heri