na kualika msikilizaji katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa idara ya sanaa chuo kikuu cha dar es salam mimi ni stephen mumbi na hi leo tunaangazia sanaa ya ubunifu wa michoro inayotumika katika vitambaa vya viwandani yani, textile yanii na kuangazia sanaa hii ni takuwa naye warda alhadhiri abubakari mwanafunzi wa mwaka wa tatu chuo kikuu cha dares salaam akichukua sanaa ya ubunifu wa michoro inayotumika katika vitambaa vya viwandani yani textile yanie karibu sana msikilizaji karibu sana walda katika makala haya nyumba ya sanaa asante kipi kilikuvuta kuingia kwenye sanaa ya namna hii nilikuwa napenda sana mambo ya uchoraji nikiwa tangia mdogo nilikuwa napenda sana kupaka rangi kutengeneza katuni zile kuchorachola maua kuchora nini nikasema sasa wakati na, na tafuta chuo nikaona kitu kama hichi meandikwa mambo hayaaya mboo mambo ya disaini naia kozi naitwa dsi nivonaa mambo kasema huku naweza kaa mambo kama ya yapo kasema ngoja nichukue baada ya kuchukua na mambo mengi zaidi ambayo pia pia ni niliyapenda ukiachana hata nawaelezea na hapa yako mambo mengi sana kama painting ile, kuchola, ile unapaka rangi tunasoma animation kutengeneza zadi amyo an som pautengenezakatuu hebu tujiweke sawa msikilizaji kibao gani tujiweke sawa nacho ningependa nachopna p oa ieuy ni tingemoka na suti ama kijinzi cha tunibana mm. ewou yeah, well so ni kiminaji karuchi no mara ya kwanza tunaonana manatizo mm. napicha ulivyoageinai we'll jakisonihata oh sijutiko kufolo nakna like, kama kolo mwezakounanichanganyana hey, usijaniweka kiporo yani ukanijanganya hey, I'm waiting for you baby baby love me forever let's fly away together Or do not move the I the i i watch a baby tell me you coming soon my that i for honeymoon not i been around the world i will give anything just to be with you yeah you my everything you my baby girl you my heart you do know that I'm for you msikilizaji ni harmonize mwanamuziki wa kizazi kipya kutoka nchini tanzania na kibao hicho gamechik bado niko naye walda alhadhiri abubakari mwanafunzi wa mwaka wa tatu chuo kikuu cha dar es salam akichukua sanaa ya ubunifu wa michoro inayotumika katika vitambaa vya viwandani yani kwa kimombo tuzungumzie sasa sanaa yenyewe hapa naona kuna namna tofauti tofauti tukianza na hii ni nini na inabuniwa namna gani tukiongela wa michoro ya ambayo tunatumia katika vitambaa Tuna, sana sana tumebeisana kuna kanga na kuna vitenge na hisi wote mnaelewa kwamba kanga ikoje na kitenge kikoje hii unaoona hapa ni kanga utofauti ni upi kuna ambao hawaelewi wako kule kisangani lubumbashi na wengine mbali huko swden holanzi na kwingineko wanatusikiliza hivi sasa utofauti kati ya kanga na kitenge ni kwamba kanga ina umbo la ndani na umbo la nji ambapo kwa lugha ya kisomi zaidi tunaita kanga ina b na ina boda nadhani wote mnajua kanga ilivyo kwamba kuna ile sehemu ya ndani ile ambao katikati mara nyingi maranyingiwanapenda kuweka kama wala, ile kama somi, na ile umbo la nje kanga borda, Lakini, tofauti kati ya kanga na kitenge iduaaadajkamaibolanhkemezaana tofautikatikanga nakenge doamaktenge kaaakenge kama kilivyo kama umetengeneza ale maua ni yapo koti haya tofauti yaani kwamba katikati kuna boda au boda alafu pia tofauti kati akanga na kitenge ni katika upangaji tunaita motif motifu ambayo ndio tunatumia kutengeneza- kutengeneza maua katika kitenge ambayo hiyo motifu inakuwa ni moja lakini kwa jinsi unavyoipanga ndio inatengeneza kitu kinaitwa amba hzo unazipanga kwenye kanga mpaka inatokea vile mnavyoona kanga ilivyo mnaona maua yamepangwapangwa ze ni e ambazo zimetokana na motifu koo katika kanga zinakuwa zinapangwa kitofauti ko mara nyingi kwenye kanga zakwenye bo zinatofautina naza kwenye boda na zinapangwa kitofauti ii kutofautisha kuonyesha kwamba hii ni bo na hii ni boda aba sehemu ya nje na sehemu ya ndani na sehemu ya katikati a sabu kama hapa nikiona mfano naona kuna, kuna sehemu nyingi kuna sehemu ya nje kuna sehemu ya unapoelekea katikati kuna sehemu ya katikati kabisa hii sehemu ya katikati kabisa hii yaduara ambao nasema ndo imebebwa na bod ambao sisi tunaita ni entnest na han naeleweka kwamba n ambo mama wingi akivanda anapenda kuiweka pale katikati ionekane wambanyumanaikwa mm-hmm. nyuma ni nyuma ya kitenge lakini inakwepo katikati ya kanga kabisa palekwa Al- maana ya kwamba kivaa itaonekana katikati nyuma sindivyoio e, ioio alafu pia katika tofauti kati ya kanga nakitenge ni kwamba kanga ina maandishi ina ujumbe kitenge hakina ujumbe ingawa designers wameendelea wanaweka ujumbe mpaka kwenye vitenge lakini kikawaida kikawaida katika, kika katika utaalamu wa utengenezaji wa hivi vitu kitenge huwa mara nyingi akina maandishi kwahio kanga mara nyingi zinakoka na ujumbe na ujumbe unategemea unaweza ukaendana na mauo uliotengeneza kwenye kanga au unaweza pia usiendane inategemea msanii anachofikiria katika pale anapotengena ataka kufikisha ujumbe gani kjamii zamani mara nyingi kanga walikuwa wanafikisha ujumbe wakuu kwa mfano wakuu toa taarifa kwamba niache mmewanguny nisamee mumewangukanga maaniniaaalaini siku hizi watu wamendelea sanaanga zataangazaa kanga za, za kampeni hzi zakisiasa kanga zipo za kila kitu zanini vyama vyetu vya sisiemu vyanini yaniniyanini haya tuingie kwenye ufundi wenyewe hatua gani muhimu mnafuata katika ubunifu tuanze na kanga kwanza kanga ina sheria sio kwamba sheria ina vipimo vyake maalum tunatumia kanga ni sentimita mia kwa mia hamsini ambapo upana ni mia hamsini na urefu ni Ala, kanga, lazima iwe na board, na miamojanama na waapakana lazimaiwe aaadish aa cuo chetu tuatumiaaita adobe sat katika design zetu mbalimbali mbali. ambapo ukishafungua designs kuna tools maalumu ambazo zinakuwezesha kutengeneza maua kutengeneza nini kila kitu ila kutokana na uhaba wa vifaa na mashine hatujafanikiwa kui kanga itoke kama kanga itoeama anaiivyo mfano wa kanga katika karatasi za manila zile ngumu kuonyesha kwamba tumefanya kazi lakini kanga mara nyingi huwa wana kanga wanapeleka kiwandani ndo kiwandani wanafanya hiyo kazi ujumbe ambao unaandikwa katika kanga mfano kama hii ya mfano tunaiona hapa karibu kujionea milima na ndege pia kuna uhusiano gani kati ya ujumbe na maua yanayoonekana kwenye kanga kwa mfano kanga unaoiona hapa inaonyesha kabisa picha ya ndege kwa hiyo kanga ina madhumuni ya kuonyesha utalii wa nchi yetu kwamba nchini kwetu ndege, ndege lakini haijatosha tu kuonyesha kwa picha kwamba kuna ndege na maneno kwamba kujionea milima na ndege pia kwamba nchini kwetu tuna hivivituna milima na ndege ngaa milima ajaionyesha lakini ndege hawa wametosha uonyesha kwamba kaiu ujionee ndege pia wapo na milima pen aya tuangalie nyingine nyota yangu inang'ara hata ukinipaka tope ujumbe huu unaenda sambamba na maua gani na rangi gani jumbe kama huu ujumbe ukutengeneza ujumbe sio kwamba sio lazima uende sambamba na rangi ila unaweza pia u- mara nyingi unaweza ukaenda sambamba na maua au vitu ulivyotumia kutengeneza kanga ila sio lazima uendane na rangi kwa mfano hapa asima nyota yangu inang'ara hata ukinipaka tope alafu kati kwenye hii kanga tunamwona tausi tausi siku zote anaonekana kama ndege mzuri mwenye mvuto sana kwaio ujumbe wa huyu mtu aliotengeeza ikanga anamaanisha kwamba nyota yake nang'ala muda wote yaani ukiangana na tausi kwamba muda wote ni mnyama mzuri anavutia na huu ujumbe pia amemaanisha vimeendanaendana hivi navyoonyesha msikilizaji kibao hiki kinaitwa infidele cha kwake alikiba kitusogeze katika makala haya ya nyumba ya sanaa ama tukate fundo la majiili bidi tu nijiongeze niliisha pia bora nijipongeze naona yamekwisha akini uliniweza maskini uliniweza mie ukanijua nilipungua sana bona minatupu nanicheka ukatawala moyo kachuakuwa vilahibu ukanitesa kumbenilaya unezedachang miniuliwe na, na maborasako wewe kubenilaya unawezadachang na miniuliwe namaborasako oh oranikwacho wewene naminiyene esishikizembe nacemawenge orawen na raminiye esisikizmbe nacemawenge J'ai finement repris mes esprits Parce que je t'ai perdu Parce que je t'ai perdu J'ai dû me féliciter pour réussir Tu me connaissais si bien tant Tu m'avais dans l'air de d'Elma Dans l'air la d'Elma Je t'ai mal point alors j'ai maigri msikilizaji kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rfi kiswahili nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania na dar es salaam nahii leo nimetembelea idara ya sanaa ya chuo kikuu cha dare s salam nazungumza na walda al hadhiri abubakari mwanafunzi wa mwaka wa watatu akichukua shahada ya kwanza ya sanaa ya ubunifu wa michoro inayotumika katika vitambaa vya viwandani yani textile y karibu sana msikilizaji na tunaangazia ubunifu wenyewe wa michoro inayotumika katika E vitambaa vile vinavyozalishwa e viwandani hebu tuangazie sasa tumeangazia msikilizaji umesikiliza kwa kina kuhusiana na namna kanga inavyosanifiwa e mpaka mchoro ule unatimia na kupelekwa kiwandani kwa ajili ya machapisho na sasa tugeukie e, kitenge kitenge nacho kinakuwaje e, kwanza kitenge ni nini kitenge ni aina ya kitambaa ambacho kinatumika katika husitili nii mara nyingi nchini kwetu wanatumiga sana vitenge kushona nguo ingaapia vitenge tunatumia kuvaa katika maeneo mbalimbali nyumbani nakuta mama amefunga kitenge au au mtu ila sana sana wa mama watu aavtengeaaaaso tukizungumzia sasa usanifu wake ukoje usanifu wa michoro inayotumika katika kitenge tenge chenyew io tofauti na anga anza tofauti kubwakaien kitenge ikwamba kitengemaranyingi inakua kizito t na kanga afu kitengi chenye akina bodi wala boda chenye kina maua tu mwanzmisho anz mishomaua afu kitenge maranyingi akitaki kupoa kama kangakama unaona kanga na maua machache lakini kitengeknatakiwa mda wote kiwe b nkiwe yani na mambo mengi mn haya maua yanayotumika ni namna gani ukilinganisha na kanga maua natumika katika tenge ni maua yoyote tenge ni vile vile step zake vile vile unaanza kutengeneza unazipanga sema zinatakiwa iziwe nyingi na kitenge mlaute kinatakiwa kiwe bize yaani kionekane kina maua mengi kiwe background ambayo ina mambo mengi ii kitokee kama kitenge inakuchukua mda gani kubuni maua yanayotumika katika kitenge au kusanifu uonekano wa kitenge inachukua lisalimoja tu kusanifu kusanifuua tena sio kama so isanikama ususatu nakaa uksh na kompyuta u linakuja tu kuta buni ua unaanza kulipanga haya tuangalie utofauti kuna hii ambayo naona kama ni maua kuna hii naona ina vyumbavyumba ambapo katikati kuna maua, maua yaaina gani naona kama ni maua ya alizeti ali hii unaona hapa ni mfano wa shuka ukiachana na kanga na vitenge pia tunahusika na hii ni shuka sasa shuka au mapazia au makapeti ila hii unaona hapa ni shuka shuka mara nyingi sio shuka linaweza likawa jeupe tu unaweza naza shuka jeupe tu ashuka pia inaweza naeza likawa lna mauamaua o naonaashuka shuka, shuka alina mambo mengi shuka ukishaahata ukiweka ua moja katikati taishatoka shuka yani halina sheria yoyote msikilizaji yote haya anafanyika kwenye kompyuta mara baada ya hapo ndio inapelekwa kiwandani kwa ajili ya kuchapishwa katika vitambaa ambavyo ni maalum kwa ajili ya uzalishaji wa kanga ama kitenge ama shuka ukiachana na ubunifu wa kanga vitenge na mashuka pia tunafanya ubunifu wa shuka za kimasai t najua shuka za kimasai jinsi zilivyo na soko hapa nchini kwetu so amasai tu peke wanavaa shuka za kimasai saii so, watu wote wanavaa wanavashbisa hata wafipa kule sumba wange wanavaa e, wote kabisa wanavaa shukaasamasai nao halina kazi sana katika n yake kwasababu shuka ya kimasai ahusishi maua zinahusisha kama viboksiboksi mara nyingi utatumia ambao vibosibosi unavilemba na mistari mistari tayari limetokea shukamasai e, kwa ujumla sanaa hii unaizungumzia vipi ya, vip ya ubonifu wewe kama mwanafunzi ni sanaa nzuri lakini haijapewa kimbaumbele hapa tanzania kwa mfano mimi pa nasoma hi saaa na, lakini hata nkimaliza apa siju naenda kuwa ai kiwandani kule wanachofanya ni ku mashine na wanapokea kazi za wateja lakini sijajua kwamba naenda kuwa nani ningependa kutoa pendekezo kwamba serikali ingefungua hata viwanda vingekuwa watu kama sisi. Mara nyingi viwanda vilivyopo afs ni vya watu binafsi. tena sio ni watu wanche, utakuta wa kwa fano, kile wa wa wane takutwaafnann atafute mtaji afanye nini k zingefungua sehemu tukafanya tunaezatukafanya kazi tukazalisha kanga na vitenge vinawa sanaanda saamoanaavengehiambo a kiasiiasii kiwatengamuks mamoakasisii anandaam anaopenda vikoi au o ningependa serikali ionehichi kitu itoe kipaumbele kwa ubunifu wa hili jambo unapatikana vipi warda mtandaoni mtandaoni instgam natumia warda ande i nscwm na kwa nambari ya simu alama ya kujumlisha 2 5574809057 ni kushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala haya ya nyumba ya sanaa warda asante sana nashukuru msikilizaji ni warda alhadhiri abubakari mwanafunzi wa mwaka wa tatu chuu kikuu cha dar es salam akichukua shahada yake ya kwanza ya sanaa ya usanifu wa michoro inayotumika katika vitambaa vya viwandani yani textile y eh, ndiyo anakunja jamvi la makala haya ya nyumba ya sanaa kutoka jiji kula la kibiashara nchini tanzania la dar es daressalam mimi ni stehen mumbi na kualika jumalijalo katika makala nyingine ya nyumba ya sanaa uwe na wakati mwema na endelea kufurahia muda wako