ujambo msikilizaji na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini dar dares salam nchini tanzania jina langu ni stephen mumbi na hi leo tunaangazia sanaa ya muziki wa injili na tutakuwa naye kristina shusho tukidodosa dodosa na kudurufu taarifa kedekede zinazohusu muziki wa injili kutoka nchini tanzania na safari ya uimbaji wa nyimbo za injili nchini tanzania ina mashiko kiasi gani karibu sana msikilizaji npemacho ni one macho nipe macho ni one sawasawa sawa. saidiye macho ya ndani ni, ni one kamawuo na vyo wewe bana, ili amanje lakini wewe wa ona dani kwa nje mtu onekana mwima kumbe ndani ni hatari mwaka umena nataka nione ili nikae salama nipemachoni uuesunipemacho ni aslakini hey. na... <laughs> yeah. yeah. bado, bado sauti yako ingari ina nguvubado ina arinafahamu na, wewe ni mzaliwa wa kigomawewe ni mhamii manyema aekigoma kuna makabila maku mawili wahawamanyema lini ulianza ana ya a imbajiwa nyimbo zanmimi naaiule ni ambao nimezaliwa ni kwnye famila watu ambao wameokoanajua um, so, kna zilekwa mtoto naanza kupelekwa kanisani endaaa kumba kama mm kama mimi, mimi, mimi namanasush az mwaka eubiinane nakumbuka nanza kuingiamwaka ubiiaada nymbo o ubiliatania ao lakini namshukuru sana mungu kwa sababu wakati huo mmoja ulipata Ehe, niko dodoma simu na yani simu huo azikua oulubiinasita mimi huyu nakwambia nilitangaza chuo kizima unajua mwindi kanipigia nini Hivo. so namshukuru mungu haikuwa haikuwa kivile ambavyo ipo lakini kiukweli ilinitengenezea msingi mzuri at least najua kazi yangu ikiwa ya kwanza mwindi alikubali kuuza baada ya albamu albamu hiyo na pia hali ilikuwa ya pili ilikuwa ilikuwa hali tofauti sana sababu ilinivusha mipaka enyewe ilikuwa na nyimbo ngapi pia piailika na, na nyimbo nane pia wimbo gani ulikuwa unakita kita Uli sana ulikuwa unikumbuke ebu tupatekiogo <laughs> <laughs> unapoa zuru wengine na omba ukmbkm <laughs> <laughs> <Unikumbuke. laughs> <laughs> <Unikumbuke. laughs> Yeah. ulikufikisha wapi uwimbo mbali na haujawahi ku, kunizuia yaani huo bado unanipeleka bado naeleaulinipeleka na bado unanipeleka ulifika kenya bila shaka ndio nini kilikupeleka kenya kenya wewe una jina kubwa unafahamika sana kenya ha ya aunaaaaa yeah. so, ika ki, kidogo dhaifudhaifu lakini sasahivi ni askofu mkufu, mkubwa sana ya yeah, wakanisa mojawapo kubwa sana kenya na ana, ana nafasi mzuri na huwa tuna mpaka levu y yeah. sunashukuru namshukuru mungu hivyo ndivyo nilivyoanza kwenda kenya baada ya pale mengine yote ni hadithi <laughs> <laughs> mengi alitokea kul yeah, yeah. tutazungumza tuta kwa, kwa urefu unapoimba mm. muziki huu mpaka sasa ni miaka mingi unalenga nini unatazamaje sana hii ya muziki ndani yako um, sanaa ya muziki kwanza biblia nanaambia kipaji ni kitu cha thamani kwa kee aliye kila kinapogeuka kinamfanikisha sana ya muziki nilivyokuja kuiangalia nilichukulia kwa ujumla kwamba ni sehemu ya kipaji na ukitumia vizuri kwanza itakukitisha itakukitishanawakuu itakupa chakula inakuwa ni mlango wa vitu vingi vyawe kufanya kwao nilipokuja kugundua hivyo nikaheshimu sana hiyo kitu unaju ukishagundua mungu amekupa zawadi fulani unaiheshimu so niliheshimu nikahakikisha nitafute mbinu zote za kuhakisha tunailinda na iwe na thamani ongera sana wewe <laughs> yeah. ulianza sana hii ya yeah. uh, muziki wa injili mm. wakati ukiwa unafanya usafi kanisani yeah. na katika kazi yako ya usafishaji wa kanisa kafanikiwa mm. yeah. kujiunga na kwaya yeah. ndipo ukatumia kipaji chako cha kusifu nani alikushika mkono akuambia wewe mbali na kufanya usafi sasa wewe mm. unaweza pia ukawa mwimbaji kiukweli sikumbuki nani aliishika mkono lakini nadhani mungu aliona uaminifu e, ka nikiufanya kwasababu nilikua niule mtu ambaye na, sina shuuli nyingine katmamawanyumbani ata ilika asani nilika ndo kama hivo namana nchoka nakiona nachoeza kanisani niaa kna watu wanafanya wa kazi kaia mngu aliangalia auaa ana kwaau kama utakumbuka tanzania imekuwa na uimbaji wa kwaya sana na ilikuwa mwimbaji binafsi akisema simame kuimba hata wachungaji wa kwele, kabisa, huuni, wewe, hu. wa na... Kwa wakati huo nakumbuka alianza, alianza, alianza kuimba nyimbo zake kuzisikia nikaona bahati hatawachunajwak moi alianzakumozsi kaona enzanubaha bnmbae tukaski nawaka flora mbasha alafu wakati m nasimama kuimba yani namona upendo none nikasema nope. namii naweza kujaribu hicho In ndicho kilichonifanya kwa sababu tayari nilikuwa naimba kwenye kwaya na, lead, na nini. wakati mwingine nasikia nguvu ya mungu, nasikia, mungu nasikia, watu kiukweli kiichonifanya k nginenakutngianyibo zaoa unaoneje sanahii ya muziki wa injiri kwenye nchi hizi za afrika mashariki kwa sasahivi ina nguvu sana ni kitu cha thamani sana nna ni, ni, ni kitu kizuri na ambacho kimekuwa ni baraka kwa ajili ya kanisa lakini pia kwa ajili ya jumuia ya wanaafrika mashariki atlist kwa, se, kwa sehemu inatutambulisha pia sana ya muziki wa injiri msikilizaji kama ndio kwanza wajiunga nasi mm-hmm. haya ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka mm-hmm. hapa rfi kiswahili na niko mm-hmm. naye mwimbaji wa nyimbo za injili kristina shusho ametoa vibao kedekede kede <laughs> na vina sauti kubwa katika nchi hii za afrika mashariki na kati <laughs> kibao kama unikumbuke mm-hmm. nipe macho mm-hmm hizo hivyo vinatoa katika albamu kab, zake za mwanzo kabisa yeah. na bado tunaendelea kuzungumzia sana mm-hmm. hii wimbo wote karibu na wimbo wote ambao wewe unawiwa ku, kuimba wote tu okay. okay. nuru nuru eti nuru ya watu ukiingia kwangu minangaraa daniya hiyo nuru etikuna uzima ukiingie pangu nina uzima usowaki yesu aliye sura <laughs> unaoneje una, una yeah. muziki wa njiri unabadilisha maisha ya watu sana kwa kiasi ganisana kwa sehemu kubwa sana kwa sababu mahali ambapo mchungaji hawezi kufika anamhubiria mtu uimbaji unamfikia mtu wakati mwingine anaweza asio wa dini ya kikristu lakini akapatikana kwenye mazingira ya stress kitu pekee kinachoweza kumsaidia nikuskiza neno la nyimbo za dini nashangaa mtu amefunguka mimi nna mashabiki wengi nambao yani, siotu akoo na yeah. yani, za injili zanis nam sasa hivi kuna vijana ambao wanafanya sanahii ya muziki wenjiri, wa injili ambao wameshatoka bila shaka akizungumzia yeah. yeah. e, kama kina enjo benadi yeah. kuna gdlak gosbet na wengine yeah. wengi mm. e, unawambia nini hawa ni wadogo zangu na mara nyingi nimekuwa nikiongea nao na kwa sehemu akikupatia nafasi kwamba akusikilize kwa sababu wengine wa si wasikilizaji wazuri specialy kama akianza kupata jina kajulikana mwingine anaona inatosha lakini walmshaaukwashaaasababu sio uimbaji tu lakini ni kazi ya mungu una watu wengi ambao wako nyuma yako wanaotaka wapeleke mahali tuzungumzie kidogo uh, maisha yako nchini kenya <laughs> ilikuwaje <laughs> namshukuru sana mungu na huo anasema hivi waziwazi wazi kabisa kwa ajili ya nchi ya kenya nawashukuru sana kwa sababu um, walinipokea kama wakwao yaani wakanipa sapoti ile unajua unaeza ukaa unapewa sapoti mpaka unapata mshangao ko nawashukuru sana sana ni nchi ambayo najivunia namshukuru mungu kwa ajili ya kenya na huwa asiache kusema hivyo mungu huwa anampa mtu vitu pamoja na mali pamoja na majumba lakini mungu alinipa na nchi ya kenya so kwangu mimi naheshimu na hesabu ni baraka na ninawaheshimu sana lakini ninawapenda sana na ukiangalia katika kazi kazi zangu nyingi nimefanya kubwa pia waimbaji wa kenya kwa ile heshima tu ambayo nilipewa mimi ni mwepesi wa kurejesha shukra kuna kuna ulitoa kule kule sana mara nyingi, mara nyingi. na kila album, sasa hivi hivi utashangaa kazi ambazo nimezifanyia kenya Naza huku. kwa sababu pia wale wana, wana yao fulani hivi. kwenye lazima uwe tofauti naendaga natafuta basi nikirudi nanymboozt watoto watatu bila watatublashaka mm-hmm, unatamani wa mmoja wapo ama wote walithi kazi hii ya uimbaji wanaweza wawili wanaweza mmoja asea na ya mmojaanamaf lakini huyo mwenye maflati na wakiume mmoja wawili wa huyo mwenye ma uweziamini mungu ametoa kitu cha ajabu sana ndani yake haijatokea bado uko shule shule lakini hiyo mpigaji wao aapiga ngoma Ribaya, mno amejifunza wapi na kuona natamani wasome Mm-hmm. asante sana kristina mm-hmm. shusho kwa nasi katika makala haya nyumba ya sanaa unatuacha mm-hmm. ningependa kusikia kibao hiki cha mwisho tena nao na kabla hujatuacha tu, na kibao hiki sasa hivi mpaka sasa hivi una albamu ngapi nina albamu s kuna albamu mpya inakuja bila shaka karibu sasa utuache na kibao hiki tena nao bila shaka inatoka katika albamu hii mpya mm-hmm ambayo ni, ya sita hii hapana hii ni ni nyimbo tu niliona nifanye x na ni nyimbo ambayo iko kwenye albamu yangu ya kwanza teta tetanao so nimeutumia wimbo huo nimeubadilisha tu kwa sababu ile zamani za kale za elfu mbili na sita ni tofauti na zamani hizi zaman hizi za elfu mbili na kumi na Esa, yeah. e, mambo e balika, na na kasi, watu awakuzijua yes. wa sana hizo sasa nazirudisha sitaki kuzipoteza ni asset. Aya, <laughs> uishikengeo na kigao usimame unisaidie uutoe mkuki uwapinge wanaonifuatia uambie nafsi yangu mimi ni wokovu wako ebwana uete naupigane nao wanaopigana na wana nam ebona utete nao wanaoteta nami upigane nao wanaopigana nami wishikengeogakiga usimame unisaidie ngutoe mkuki uwapiki o wana nifuatia uambie nasi yago mimi niwokobu wako gutoe mkuki uwapigi katia kuambie nasiau imini okovu wako napatikana vipi uh, napatikana kwa namba ya simu ni alama kujumlisha pia kiswahili lakini ya alamakujumlisha wanaweza tandn ienda ni, kurasa zangu hizo acristishusho facebook cristina shusho nayoutbe piaakaunti yangu ni cristina shusho ilikuwa nimejaribu kwenda tit vikanilemea vikanishindaikamawapatikana pia hko asante karibu sana mara <laughs> nyingine wakati mwingine christina shushu Kene. imekuwa ni faraja kuwa nawe katika makala ya numasante sana kaka nashukuru ongera kazi nzuri <laughs> kutoka jijini dar daressalam jiji, jiji kuu la kibiashara nchini tanzania ndivyo na kunja jamvi la makala ya nyumba ya sanaa jina langu ni stehen mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine tikiangazia sanaa nyinginelofica <muchos> nmnyewe ĩla sababu womecibia sn