na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa rafi kiswahili jina langu ni stehen mumbi nikisikika kutoka jiji kuu la kibiashara nchini tanzania la dar es salaam na kuletea makala ya nyumba ya sanaa nikiwa naye bikengu aganze mwanafunzi wa mwaka wa watatu akichukua shahada ya sanaa katika sanaa na ubunifu akichora kwa kutumia penseli na wakati mwingine akitumia rangi karibu sana msikilizaji mm. karibu sana bikengu aganze katika makala haya nyumba ya sanaa asante sana ndugu mtangazaji ni lini hasa ulianza sana hii ya uchoraji sanaa ya uchoraji ni sanaa niliyoianzia hapa hapa chuo kikuu cha daresslam baada ya kuona kama nina ashn ya kuchora kwa zamani kidogo nilikuwa nachora kwa hiyo niliamua nije kuifanya hii sanaa kama taaluma kuja kujifunza kwa hiyo kipofeshn nimeanza kujifunza hapa nilipokuja chuo kikuu cha dar es esslam lakini ulikuwa ukichora kawaida tu kama m- mchoraji wa ridhaa ndio nilikuwa na chora kawaida picha zisizokuwa na na thimu muhimu lakini nilipoamua sasa kujikita kama mtaalamu wa sanaa iknibidi nije niichore ili iwe taaluma yangu rasmi ni wapi hasa we umekulia na kipi kilikuvuta kujifunza sana hii a, mimi ni mwenyeji wa sumbawanga nimekulia na kuzaliwa sumbawanga na nilipokuwa shule ya msingi nilikuwa ni mchoraji mzuri wa michoro ya darasani M, a, maumbo ya wanyama mimea a, wadudu na mifumo ya mili ya binadamu lakini baada ya hapo sikuchora tena kwa muda mrefu kidogo mpaka pale nilipokuja kupata Uh, kwamba sanaa inaweza ikafanyika km auibaada a umaiza elmya seondari yausom suleya seondaiumbwanbyan seondaiyau someahmambnmua a kuchuua taaluma ya uchoraji kama taaluma rasmi msikilizaji ukizungumzia sumbawanga ametaja mbozi sumbawanga ni mkwani rukwa mbozi ni mkoa mpya wa songwe ni nyanda za juu kusini mwa tanzania unaelekea karibu na drc kipakana na zambia kwa upande mwingine kitu gani kilikuvuta zaidi mpaka wengine kidato cha cha mwinginen ca ndio lakini elimu yake ya juu huchagua kusoma masomo mengine hmm. A, kitu kikubwa kilichonivuta ni katika kutunza sanaa za jadi za kiafrika Uh, ni katika nktiknilijaribu kuona kwamba jamii nyingi za kiafrika zimekuwa zikifanya hizi sanaa za uchongaji haswa na za kuchora katika kuta kama mapambo kwa muda mrefu sana lakini ulimwengu bado haujawa ukiwafahamu kwa mfano jamii nyingi za kifipa zimekuwa uh, wakitengeneza sanaa za vyungu na mitungi pia wakichonga vitu kama vile miiko ikiwa imepambwa ime kwa pateni fulani za eidha maua au pateni za kijiometriki lakini hazif, hazitambuliki kama ni sanaa kwa hiyo baada ya kugundua kwamba duniani kwingine duniani kote wanazichukulia hizo kama sanaa rasmi na taaluma basi na mimi nikaona ni vyema nikaenda kujifunza ili baadaye nikaja nikafanyia kama ni utafiti kuhusu sanaa zetu za jadi ambazo bado ulimwengu haijazifahamu kwa hiyo est yangu kubwa ilikuwa ni katika sanaa za kiafrika na hivi m, hivi sasa najifunza uelezeaji na uchambuzi wa sanaa za kiafrika kwa afrika kwa ujumla msikilizaji tujiwekee sawa na kibao hiki nandi kutoka nchini tanzania anakuambia wasikudanganye wasikwambie kwamba mimi hati sina lolote laba wakuambia sina ujanja juu ya wasikudanganye watakupa utaka chochochote wataitoa wapi furaha mana wabaya hawatoki mbali tirani yako wendo wanapenda usile hawatokuba kipindi ambacho mawazo usile mbali mm-hmm. gari na nime na nimekubali tutapata ni itakuwa g kibao kinaitwa wasikudanganye cha kwake nandi kutoka nchini tanzania oh my oh, oh my oh. bado niko naye bikengu aganze mwanafunzi wa mwaka wa tatu shahada ya sanaa katika sanaa na ubunifu tunaangazia sanaa hii tujikite sasa katika ufundi wenyewe wewe umechagua kuchora picha za namna gani mimi nimechagua kuchora picha za penseli na rangi na sasa hivi nimekuja na identity mpya ya uchoraji ya kuchanganya picha uh, za penseli na rangi katika uh, composition moja kwamba nitachora kwa penseli katika midia tofauti uh, halafu kisha nitachora kwa rangi katika mdia tofauti then nitaziunganisha pamoja kuleta sanaa moja kwa sasa nina, ninafanya maonyesho ya sanaa zangu kadhaa uh, ambazo zinahusiana zimelenga zime sana katika jamii za kiafrika na kitamaduni kuna p moja inayohusiana na hali hiya sasa ya mavuno tutaangazia kwa kina tujikite katika ufundi wenye vifaa gani vinatumika kwenye kuchora picha za namna hiyo kwenye katika kuchora picha za rangi tunatumia rangi aina mbili kuu tunatumia rangi za mafuta au tunazita tube oil colors lakini pia tunatumia acrylic, uh, acrylic ambazo hizi ni rangi ni rangi nzito na inakauka mapema ukilinganisha na zile rangi za mafuta mimi kwa sasa nimebobea sana katika kuchorea a kwa sababu inaleta matokeo ya haraka inakauka mapema zaidi na pia kwa kuwa unaichora kwa kurudiarudia kwa hiyo inaleta matokeo yanayo yaliyo ya bora zaidi kwa mng'ao na kwa kuwa ni rangi mpya na bado iko kwenye utafiti wa maboresho basi tunajaribu kuitumia mara kwa mara ili kuwa wabobevu zaidi katika mabadiliko yake inatumika vipi hii ni miongoni mwa rangi zinazotumika zinazotumia maji kama kichanganyio cha hizi rangi tofauti na rangi nyingine ambazo zinatumia mafuta kuchanganyia kuifanya iwe laini na kadhalika hii inatumia maji lakini unatia maji kidogo sana ili kuifanya ile rangi kuwa kidogo laini na isilete changamoto ya kuganda katika brashi kwa hiyo cha muhimu ni kununua zile rangi tano ambazo ni rangi kuu kwa kuzitaja kwa kuzitaja ni rangi ya bluu rangi ya njano rangi nyekundu alafu tuna hizi rangi za kutengenezea vivuli na mwanga ambazo ni nyeusi na nyeupe kwa hiyo tukishapata rangi hizo tano tunaweza tukatengeneza maelfu ya rangi kupitia rangi hizo chache ndiyo haya tuangazie picha ambazo umezichora tuanze tu, na hii ambayo umezungumza kwamba umekuja na utambulisho mpya wa kuchora picha ambazo unachora kwa penseli na pia hapo hapo unachora eh, kwa, kwa, kwa rangi kukuwa kuna mwonekano tofauti tuitazame hii moja ambayo tunaiona hebu isimulie msikilizaji apate picha ni picha ambayo inaonekana vipi katika hii picha imeenda kwa title daughters of kwatia au kwa kiswahili watoto wa wakulima Uh, ni, ku, ni katika kujaribu kuonyesha ni gani matumaini mapya sasa yamezaliwa katika mioyo ya watoto wa wakulima kupitia kipindi kile kigumu cha nyuma kilichokuwa kinasubiri kina msimu huu wa mavuno kama tunavyojua katika kipindi cha uzalishaji hali huwa zinakuwa ngumu sana katika jamii nyingi za wakulima kwa hiyo ikifika kipindi cha mavuno au msimuu wa mavuno watoto wa wakulima wanakuwa na matumaini kwamba hali itakwenda kubadilika mtoto atakwenda kupata kiatu kipya cha shule mtoto atapata sare mpya atakula chakula kizuri alichokitamani kwa muda mrefu alikikosa ni kutokana tu na kwamba kipindi cha mavuno ni kipindi cha matumaini mapya hivyo tu, nimejaribu kuonyesha kwa kutumia mchoro Ninamnagea ni namna gani jamii nyingi za kiafrika kwa sasahivi nyuso zao zizakuwa na furaha kulingana na msimu huu mpya wa mavuno ulioanza mwezi juni na kuendelea kwa kuitazama msikilizaji ni mabinti wawili mtu na dada yake wamekumbatiana hivi katikati na wanafuraha wanafurahia wanachekelea bila shaka baada ya kushiba msikilizaji na pembeni ya hii picha kuna maua mbalimbali kuna ni nini hii ni, ni kwa pembeni yao sasa sasahiyo ya, ni, ni mchoro sasa wa rangi ambao unatengeneza kama bacun ya nyuma nimetumia rangi ambazo zina mng'ao sana na rangi ambazo zinawiana zina na mazingira ili na, zina, zina, zina, zina furaha ukiangalia nimetumia njano nyekundu kijani na nyeupe ni rangi ambazo kwenye mazingira yetu yapo na ni rangi zinazoonyesha mwangaza kwa hiyo sehemu yenye mwangaza huwa kuna furaha sehemu yenye mwangaza kuna matumaini sehemu yenye mwangaza ni ishara ya ushindi mwambie msikilizaji vifaa gani vimetumika katika uchoraji wa picha hiyo A, tukianza na kwenye sanaa ya penseli vifaa vilivyotumika ni karatasi ngumu ya kuchorea penseli na nm kwa ajili ya kuifanya penseli kushikana vizuri na karatasi lakini baada ya hapo nimetumia knife au kisu maalum kwa ajili ya kuchorea ili kutengeneza maua hayo pembeni ya picha ni vifaa ambavyo ni, ni, ni kipya na watu wengi sasa wameanza kuvitumia katika kuchora inatengeneza fet nzuri na Texture, au tunavyosemate tunazungumzia mguso halisi katika painting hiyo ndio vifaa ambavyo vimetumika hapo imetundikwa ime, ime juu hii ninini, ni ni ni nini hiyo chini ni canvas, ni nva nianvas na baada ya, baada ya kuchora kwa karatasi ka, ile karatasi kwa kutumia gundi ambayo ni rangi ya mafuta ni gundi nzuri kati ya karatasi na, na canvas nikachukua rangi ya mafuta nikaiapli chini ya ile karatasi vizuri then nikaiambatanisha juu ya canvas ili kuleta durability au kudumu zaidi kwa hii kazi alafu baada ya hapo kwa yote kwa pamoja sasa anva pamoja na karatasi vikaja vikatengenezewa paten nyingine nje ya maua kwa kutumia rangi kwa hiyo ni muunganiko fulani mzuri sana kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako msikilizaji ni makala ya nyumba ya sanaa nikisikika kutoka jijini dar s salam nchini tanzania na nazungumza na bikengu aganze mwanafunzi wa mwaka wa watatu akichukua shahada ya kwanza ya sanaa katika sanaa na ubunifu msikilizaji sote ni ndugu tuvute pumzi na kibao hicho cha kwake iocent galinoma i sote ni ndugu kibao cha kwake icent galinoma msanii wa rege kutoka nchini tanzania hivi sasa akiishi huko ughaibuni bado niko naye bikengwa ganze mwanafunzi wa mwaka wa watatu akichukua shahada ya sanaa katika sanaa na ubunifu katika chuo kikuu cha dares salam ni mchoraji wa rangi na penseli mwelekezaji na mchambuzi wa yale yanayohusu sanaa bado tunaangazia sanaa hii tutazame picha ya mwisho ambayo umeichora tutazame picha ya ni ipi ambayo umeichora ume tuizungumzie kabla ya kukunja jamvi la makala ya nyumba ya sana picha hii ni ya aina gani uh, hii picha ni abstract painting na inakwenda kwa jina la masai kwamba furaha ya kweli ni masai uh, picha hii imedia iliyotumia ni cnva naniicnva imechorwa kwa kutumia cha maalum kwa ya kuchorea katika picha hii kunaonyesha kuna mtiririko wa maisha ya kila siku ya masai na inajaribu tu kuzikumbusha jamii za kiafrika kwamba bado kuna furaha katika kuishi kwenye utamaduni amkangai katika picha hii kuna wamasa wakiwa wana, wanafanya shughuli zao za kila siku za kichungaji kama unavyojua jamii za ni za kifugaji na wachungaji kwa hiyo kuna sehemu ambayo inaonyesha jamii hii zikiwa porini zinachunga sehemu nyingine inaonyesha jamii hizi wakiwa wanafanya sherehe zao za ngoma za kuruka na sehemu nyingine ikionyesha makazi kwamba jamii hizi za kimaasai mbali na mwingiliano huu wa uh, uh, tamaduni nyingine za, za kizungu bado imekuwa zikiishi katika tamaduni zake zile zile kwa furaha wakila chakula chao cha kiasili wakivaa kiasili wakiishi kiasili bado wanachunga na wanafurahia kuishi katika hali hiyo ya kiutamaduni hata leo mbali na kwamba watu wengi sana tumeathirika na tamaduni za kigeni lakini wao wamejitaidi sana katika kushikilia tamaduni zao kwa hiyo furaha ya kweli iko katika kuuishi utamaduni tutamatishe unajiona wapi miaka michache ijayo katika sanaa hii a, mimi katika miaka mitano ijayo kama mungu akitubariki najiona katika ndastr ya sanaa za hasa za uchoraji wenzetu huko nje wame, wamefanikiwa sana katika kuiendeleza hizi sanaa za uchoraji na ndoto zangu ni kama zimeanza kutimia kwa kuwa a, katika sanaa blasti nimeibuka kidedea kutoa tuzo ya mchoraji bora wa mwaka sanablast uh, sana hii ni nint maalum ambayo ime, imeanzishwa na chuo kikuu cha dar essalam na hu, idara ya, ya sanaa bunifu na hii ina, ina ni, ni kama ya kuwapa wasanii uwanja uh, wa kuonyesha nini wanakifanya na pia kutoa tuzo kwa wanafunzi bora waliofanya vizuri zaidi darasani kwa kipindi chote cha miaka mitatu ambayo amekuwa hapa chuo nikushukuru sana kwa kuzungumza nasi katika makala nyumba ya sanaa unafikiwa vipi mimi katika mitandao ya kijamii napatikana kwa jina bikengu atbikengu ndesoe ab bikengu ndscoe ab na facebook napatikana kama aganze bikengu kwa nambari ya simu alama ya kujumlisha 578672942 alama, alama ya kujumlisha 25767294 na kushukuru sana bikengu aganze kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba ya asante sana na karibu tena ni bikengwa ganzi mwanafunzi wa mwaka wa watatu akichukua shahada ya sanaa katika sanaa na ubunifu katika chuo kikuu cha dares salam jina langu ni stehen mumbi na kualika juma lijalo katika makala nyingine kina laheri na uwe na wakati mujarabu