jua haki zako na benson wakolimsikilizaji hujambo na karibu katika makala ya juma ya jua haki zako makala ambayo siku zote kuelimisha kuhusu haki zako tena za kimsingi katika makala aleo msikilizaji tunaangazia haki za wanawake ambapo kwa kiasi kidogo tutajikita katika haki za wanawake kutumia mitandao ya kijamii na baadaye kuangazia kiujumla haki za wanawake katika masala mbalimbali kutusaidia kuangazia haki za wanawake katika matumizi ya mitandao ni wakili elizabeth jab kutoka nchini kenya ambaye amekuwa mstari wa mbele kupigania haki za wanawake katika mtandao pia nitasema naye patrisia nashrdan nema mwenyekiti wa kutetea haki za wabinadamu nchini siara leon <muchilio> karibu katika makala haya ilivyoada jina langu ni bwana benson wakoli mtayarishi na msimulizi wa makala haya kwa kwanza msikilizaji namuuliza wakili elizabeth jambi kutoka nchini kenya ni shida gani hasa zinazowakabili wanawake wanapotumia mitandao ya kijamii yakijamishida uh, tunazopitia kijami. example tukiongea um, kuhusu um, ri zetu kama wanawake tukiongea kuhusu rights za watoto na vikundi vinginevyo so tukiongea kuhusu kuhusuninini nasababisha wanawake wadhulumiwe um, online tuanzie na na disinformation kama mwanamke nikuja niseme story yangu ambayo ni ukweli ambayo ni fact. lakini mtu mwingine hataki kujua kama ni story yangu ama si ukweli atakuja otunazitaee yani mwenyewe amejiamulia stor yangu si ya ukweli na ataamua kusema mambo ngine yasio na mtu mwingine ambaye atasomamesema ataenda namni nakitu kingine taongelleam andia chochote ambacho naandika kwa hii platform kuna mtu ambaye anafaa kuwa kiangalia ni nini ambacho tunasema but hizo platform nazo saa zingine zinatumika kunyanyasa wale ambao wanate, watetezi haki wasiendeleze conversations ambazo tunazokuwa tunafaa kuwa tukikuwa nazo so for instance, tukiongelelea um, haki za wanawake unapata haifikii hai watu wengi ama the audience is not as much nutajuuliza kwa nini mbona haionyeshwi mbona haifikii different eh, users kwa mtandao mbona haifikii nayo tunaita ensosi so alot of that is ongoing and even as a hizi platfom zikifanya moderation lazima ikuwe balance isikuwe sasa content moderation inatumika kukua ensoship beause hiyo haisaidii mtu watetezi lazima waweze kuongea lazima wa warich watu na lazima watu nao waweze kupeana stori zao na waweze kutetea haki zao kwenye mtandao nam pamekuwa na tetezi kwamba adui wa mwanamke ni mwanamke maana wanawake wengi ambao wanapigania haki za binadam kwa mtandao hata wanaume wawarushie maneno lakini wanawake wenzao ndio wanawarushia maneno hili huo unalizungumziaji kwa mtazamo wako siwezi taka kuzungz, kuzungumzia hiyo sana kitu nitauliza ni saa zingine katika mtandao mtu yeyote anaweza jipa jina na jipe e, j, jinsia katika mtandao ama saa zingine akose kusema si sindio wanawake wanabishana kitunawezasema ni kama wanawake tukuje pamoja tusaidiane kwa sababu masuala ambayo na shida ambazo tunapitia ni sisi wote tunazielewa ni sisi ndio tunaelewa so tusibishane tusi tusaidiane tuinuane kwa mtazamo wako kama wakili unahisi mitandao ya kijamii imetumika vizuri uh, kupigania haki za wanawake ama bado kuna lile ambalo linahitajika kufanyika ili kuhakisha kwamba mitandao inatumika vizuri kusaidia kupigania haki hasa haki za wanawake wenazaanza na kusema kwamba kuna mazuri ambayo yametendeka the fact that tuko na hizi platforms na tunazitumia tunaweza sema mawazo yetu katika mtandao lakini lazima kuwe na sheria ambazo zinaangalia cyber bullying, lakini vile ambavyo content moderation inafanywa isiwe hati sasa imekuwa ni Uh, censorship so kukuwe na modalities across all the different platforms vile ambavyo inafanywa iwe na usawa kwa wote kusiwe na ambaye anasai, anakuwa cyber na at the same time cyber ahestm isitumike kunyamazisha watetezi wa haki kukwenda mbele unahisi wanawake wanafanya vya kutosha uh, ili kupigania haki zao maana kwa kiasi kikubwa tumekuwa tunaona kwamba mikutano mingi ukienda kuhudhuria unapata wanaume ndio wengi wanawake mbona unahisi wameachwa nyuma kwa kiasi kikubwa weu mtazamo wako ni upi Aa, natumai tumeona vile ambavyo wanawake wamejitokeza na wanawake wanafanya hii kazi so wanawake wako na wanafanya hii kazi kile ambacho kiko ni walio na nguvu waliona nguvu ya kufungua milango unajua tukiongea kuhusu uh, sehemu ambazo nguvu iko lazima kuwe na mtu analeta ana mtu mwingine anawaingiza so kama eh, nguvu imebaki kushikwa na wanaume hata wanawake wafanye kazi na milango ibaki ikifungwa then hatutaendeleza hatuta so yes wanawake wako na wanafanya kazi na lazima pia wapewe nafasi kuingia katika the corridors of power lakini ndio wanawake wako na wanafanya kazi nahisi kazinahisi umeaiisikiau mjadala kwamba wanawake wanaoteuliwa kwa kufika katika bunge wengi wanatumika visivyo kabla ya kuteuliwa unahisi kimtazamo wako kama wakili katika nafasi hii wanawake wanastahili sasa kuendelea kuteuliwa ama wajitokeze kupambana ili wachaguliwe waende bungeni hey katika kila kitu kwa sheria tunasemanga kuna sababu ya sheria sheriasheria inateuliwa nio kuna sababu ya sheria kutungwa so kuna sababu kwa nini kuna si hiondio kile ambacho tunafaa kurudi ni kazi yao ni kazi gani na inaendelezwa vipi kwenye ground so siwezi sema itolewe ndio msimama wakili jambi kutoka nchini kenya kuhusiana na maswala haya ya matumizi ya mitandao ya kijamii kwa wanawake msikilizaji nam tupate mapumziko mafupi kabla kuna edeleana makala haya ya jua haki zako hii ni idha ya kiswahili ya difaai jua haki zako na besn wakoli nam sasa msikilizaji ni semenayatria sudan nema mwenyekiti wa kutetea haki za binadamu kutoka nchinisealon hapa namuuliza ni vipi hali ya usawa wa kijinsia inaweza afikiwa katika bara letu la afrika kubadilisha kwa usawa wa kijinsia ndicho kitu cha ujumla kwa mambo yanayowakabili wanawake kitu cha msingi ni kwamba serikali zetu zinahitaji utashi wa kisiasa kufanikisha ajenda za wanawake hiki ni kitu cha maana nitumie nafasi hii kupongeza serikali ya rwanda kwa kubuni nafasi kwa wanawake hasa kisiasa na nafasi zote ambazo wanawake wanaziongoza nchini humo nipongeze pia serikali ya siera lon kwa kubuni nafasi za wanawake kisiasa and also at other strategic levels nilipenda kufahamu pia kuhusu haki za wanawake katika taifa la ser leon iwapo hali ni tofauti na hali huku kwetu katika mataifa ya afrika mashariki kwanza kwa right mwanamke kunufaika na haki example, sharti tuliangazie kubuni mfumo wa haki wa wanawake mfano katika ngazi ya kimataifa ambapo mwanachama watahitajika kumaliza dhulma dhidi ya wanawake na hili hapa pia tuaza sheria ya tatu ya usawa wa kijinsia ambazo zinaangazia huluma za kijinsia ikiwa moja ni kusajiliwa kwa kiasili, na pia, sisi, pia ni wanachama wa azimio la maputo ambalo ni azimio linaloangazia inaloangaziaafrika kuheshimu haki za binadamu na haki za wanaume wa kiasi kikubwa wakiafrika nkiwktkazihi karibi kuhusu sala a unnyasaw ngoo jinsia kuna sheria ambayo imekuwa ikitumika tangu mwaka212 japo ilikuwa na vipinge tata mwaka 219 tuliangazia upya na kuipa nguvu zaidi na taasisi nyinginezo zimebuniwa kuipa nguvu sheria hiyo kama camishona nimekuwa katika magereza yote nchini serra leon na nimeona sheria hii inafanya kazi natoa hongera kwa serikali kwa kutekeleza sheria seme shukran kwa wutu ambao wamefanikisha makala leo wakili elizabeth jambii kutoka nchini kenya ambaye ameangazia kwa kina dhulma wanazopitia wanawake wakati wanapotumia mitandao ya kijamii bila kumsahau bpatricha na sudan nema ambaye ni mwenyekiti wa kutetea haki za binadamu kutoka nchini sierra leon jina langu mimi ni bwana benson wakoli hadi makala yajayo juma lijalo ndani ya hidhaa hii ya kiswahili kwa heri