jua haki zako na benson wakoli msikilizaji hujambo na karibu kwenye makala ya ju zako makala ambayo bila shaka suku zote kufahamisha kuhusu haki zako tena za kimsingi katika makala yaleo msikilizaji shaba yetu inalenga jamhuri ya kidemokrasia y congo ambapo shirika la madaktari wasiokuwa na mipaka yamisefu na wanawake wanaoishi kwenye kambi baada ya kukimbia makwao kutokana na ukosefu wa usalama katika vijiji vya mkoa wa kvu kaskazini mashariki mwa jamhuri hiyo ya kidemokrasia y kongo wamedhibitisha ongezeko la visa vya ubakaji wanawake kambini wilaani nyiragongo ambapo wamesema tangu julai hadi sasa zaidi ya wanawake wapatao e1 wamenyanyaswa kingono wilayani nyiragongo mkoani kivu kaskazini karibu katika makala leo jina langu mimi ni bwana benson wakuli ambapo nashirikiana na mwenzangu bwana chube ngorumbi kufanikisha makala haya <mimu> na msikilizaji basi moja kwa moja ni mwachie usukani bwana chube ngorombi atupe taswira kamili ya hali ilivyo katika kambi ya nyiragongo kule jamhuri ya kidemokrasia y congo ni katika kambi moja ya eloimu kantoni mwa muji wa goma makumi ya wanawake na wasichana niliyozungumza nao walithibitisha kukabiliana na unyenyesaji wa kijinsia ambao walisitizia kwamba unakuwa mgumu na ukali zaidi wakati huu wanapoingia porini kutafuta kuni ama za kupikia au kuuza tena kwa sababu upatikanaji wa chakula hautoshi na pia kwa sababu hakuna ulinzi katika kambi mama shantale bigrimana mwathiriwa wa unyanyasaji huo amesema nazhitosha kadogo tunaenda mpori miye kwanza haiko nahaikota mbali kuvitia mbali hapa juzi nilienda ko kutana na vabandia vaine valinibanaka vawuli wakanikamata mshingo vengine wakanikamata wakanifunga mumacho vawili valinikamataka kukinguvu aimazakamata kinguvu nawengineatauakinguvuwakanpigapiga hta ilikuwaje kwa mama huyu baada ya kuondoka porini ambapo aliathiriwa na unyenyasaji huu wa kijinsia ntoka kule nikapata mtu alinishauriaka nikakamata nikapata mtaliishauriaka kta kahpital kaata tulikuwa tuliatushaca hapa wanangu upande wa madaktari wasiokuwa na mipaka wa msf wanaowashughulikia wanawake walionyanyaswa kijinsia wametangaza pia kuwa wanawasiwasi dhidi ya kuongezeka kwa idadi ya visa vya unyanyasaji wa kijinsia katika maeneo ya watu waliokimbia makadhi yao nyeragongo na magharibi mwa muji wa goma katika mkoa wa kivu kaskazini na huko wameutoa wito kwa kila mtu kuhamasishwa dhidi ya janga hili kama anavyoeleza hapa mkuu wa ujumbe wa madaktari wasiokuwa na mipaka wa msf jijini goma rasman kabore unyanyasaji wa kijinsia unakuwa mgumu na ukali zaidi na tunapo akina mama wanapelekwa njee ya kambi wanapoingia polini kutafuta kuni ama za kupikia au kuuza tena kwa sababu upatikanaji wa chakula au toshi na pia kwa sababu hakuna ulinzi katika kambi hizif imeongeza kuwa kila siku angalau wanawake sabi waahiriwa na unyinyasa saji wa kijinsia wanaojitokeza katika mifumo ya simu iliyoanzishwa na msf katika maeneo ya lushagala bulengo eloim shabintu rusayo na kanyaruchinya mkuu wa ujumbe wa msf huko goma rasman kabore amethibitisha hayo hayomashirika mengine ya kibinadamu pamoja na serikali inapaswa kuongeza juhudi zao maradufu kuboresha hali ya watu hawa wanaoishi katika mazingira yasiyokubalika jua haki zaku na benson wakoli hiwapo ndipo nafungulia ya redio yako msikilizaji ayani makala y jua akizako ambapo tunaangazia ongezeko la ubakaji katika kambi ya ragongo katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mwenzangu chube ngorombi anazidi kutusimulia hali ilivyo katika kambi hiyo ya wanawake waliokimbia makwao tafuta usalama katika kambio nayo serikali ya kongo imezungumziaje hali hii ngaruye muhozi mbunge mchaguliwa wa mkoa wa kivu kaskazini amejulisha pia sikitiko lake na kile kinachoendelea upande wa serikali dhidi ya manyanyaso hayo ya kijinsia mkwani kivu kaskazini mashariki mwa kongo mama wakimbizi wanabakwa wanabakwa wakinatafuta kuni au chakula kando kando hasa ndani ya eneo ambazo zinadhibitiwa na adui m akisapotiwa na jeshi la rwanda na hasa wale ambao wanaishi ndani ya eneo zinazohibitiwa na hao wahuni wanawake wengi wanabakwa tunapata ripoti siku kwa siku na hii inaendelea kutuhuzunikisha sana kwa sababu wamoja wanawapatia magonjwa wengine wanawtia muhali ambayo sio nzuri na hii inatuhuzunikisha sana kwa sababu hii inatumikishiwa sawa silaha ya vita kabisa lakini hata hivyo nini waathiriwa hao wa ubakaji kampini wanahitaji zaidi kutoka kwa wenye moyo mwema ulimwenguni tunaomba pia umoja wa mataifa ambayo inatia nguvu fasi zingine hiweze pia kujua kama damu ya waukranien ni sawa damu ya wakongomani na wakongomani wameksh kufahamiwa siku nyingi kuanzia kwa lrd dp m3 ya kwanza na nam ya pili lakini hatuone umoja wa mataifa kutia nguvu ili waweze kupatia malipizi wale ambao wanabaka wanawake na kuua watu na kufanya maafa mengi unaomba waweze kusimama wajikosowe waonyeshe kama damu ya wakongomani wanawake wakongomani wanapashwa nao kupata usalama kutokea kwao lakini pia kwa miezi kadhaa watu waliokimbia makadhi yao karibu na mji wa goma wamepokea usaidizi mudogo kuhusu chakula na bidhaa zisizochakula matokeo yake wanalazimika kutafuta njia ya kuishi katika hali hatari sana matokeo ya hali hii ni kuzidishwa kwa mazingira magumu yao bintu binti wa mama aashanta bigriana ameshuhudia pia kunyanyaswa ya kijinsia akiwa kampini pamoja na mama mzazi wake bigirimana shantal abushaba wadatubaka hatuzhwe na menyawa unafika unafikamutu wakutana na wamama amani mugonja tunakutana hana anata kitu cha kupiga sie tunaleta chakupiga naweza mauhetunalta shatbaatonawea takutembea hapa tunasema tuna, atatwambia tunalala chini mvura nyesha tunasimama tunavea vitu mkichwa wamama wanaiuliza semtutafaa anasema watoto wetu watakula eh. tunapenda a tunaendamdusaidisaidi na chakula mtusaidie na nyumba tu, Mina, za kuishi ndani njo tuwezetuishite omwenam nakwetu e nafasi waweze tusaidia tuko na bakiwa tuache kushtuko kule mmasha maisha tu kule napata napata niko nitauta tukul mnaatv mnaweatai wananisaidia sadancaul sadauis sadanapasamba kwa serikali watusaidie wapiganishe iishe msikilizaji vyanzo vya misaada ya kibinademu katika eneo la kanyaruchinya vinaonyesha kuwa maandalizi ya usambazaji wa tani za chakula na bizaa zisizo chakula ambayo tayari yamesafirishwa hadi goma kama sehemu ya safari ya pili ya ndege ya umma ya ulaya bado yaendelea katika ripoti yake iliyotangazwa kwa umma mwishoni mwa juma lililopita shirika lisilo la kiserikali la kimataifa la madaktari wasiokuwa na mipaka msf lilizungumzia anga la uwana wake 15 waliobakwa katika mwezi wa julai uliopita pekee katika maeneo sita ambapo timu zake zinafanya kazi shirika hili la kibinadamu limesema kwamba lina wasiwasi kwa kuongezeka kwa idadi ya visa vya unyenyasaji wa kijinsia katika maeneo ya watu waliokimbia makadhi yao wilayani nyeragongo na magharibi mwa muji wa goma msf imetoa wito kwa kila mtu kuhamasishwa dhidi ya janga hili ambalo siku moja anga wanawake sabin ni waathiriwa wa unyenyesaji kampeni wilayani nyeragongo basi msikilizaji kwa nukta hiyo makala haya yanafika kikomo jina langu mimi ni bwana benson wakoli nimeshirikiana kwa karibu na mwenzangu kutoka kule jamhuri kide ya kidemokrasia ya congo bwana chu bengorombi kufanikisha makala haya makala mengine yajua haki zako ndani ya idhaa hii ya rfi kiswahili bila shaka ni jumalijalo hadi jumalijalo kwa heri