jua haki zako na benson wakolihujamba msikilizaji na karibu kwenye makala ya jua haki zako juma hili siku zote makala haya hukuelimisha kuhusu haki zako Cheneza kimsingi katika makala yaleo msikilizaji tunajikita kujadili namna gani mazingira yamechangia kukosekana kwa haki za kimsingi za mtoto tukirejelea zaidi ripoti ya shirika la kimataifa la kutetea haki za watoto uncf pamoja na mkutano uliofanyika nchini kenya kuhusu mazingira karibu jina langu mimi ni bwana benson wakoli andamana nami hadi tamati ya makala haya ripoti ya shirika la umoja mataifa inayoshughulikia inayoshughulikiwa totnsaf imesema watoto wakiafrika wameathirika zaidi kutokana na mabadiliko ya tabia nchi na kwa kiasi kikubwa hili imesaukaa n amzwatotoi taa weaia zaidi utoa badiliko a tabia ncaihugiaedn kipotea watoto wakike nao wakilazimika kuingia katika ndoa za mapema hili likiongeza kuto kuwepo kwa usawa wa kijinsia katika jamii kitika goyulo ni mkuu wa unef kanda ya afrika mashariki na kusini Physically, children are less able to withstand the impact or the kimwili watoto hawana uwezo wa kustahimili hathari za mabadiliko ya tabia nchi miongoni mwa hathari hizi ni to pamoja to na mafuriko body, na ukame tunaoshuhudia katika jamii yetu hii leo kiakili watoto wapo katika hatari zaidi inayotokana na, in na in sumu ambayo tumekuwa tukishuhudia hivi karibuni katika hewa mchanga na maji Disease like malaria, like dengue, watoto viva, wapo katika athari zaidi ya kufariki kutokana na magonjwa kama vile maralia na virusi vya ndege mateso haya wa ambayo watoto hupitia kwenye maisha yao ya mapema husalia katika maisha yao na hili wafanya kuwa watu dhaifu kwa jamii na licha ya kwamba bara la afrika lichangii kwa kiasi kikubwa uchafuzi wa mazingira haki za bara hili zimekiukwa kutokana na kwamba ndilo limehathirika zaidi kutokana na uchafuzi wa mazingira watoto wanaotoka kwa jamii maskini wametajwa kuwa ndio wanaoathirika hata zaidi na mabadiliko ya tabia nji kwa mujibu wa shirika la lae hapa bwana goyulo anatoa ufafanuzi The watoto able, kutoka jamii maskini ndio wanaobeba mzigo mkubwa maana hawana uwezo wa kukabili adhari inayotokana na, na mabadiliko ya tabia nchi kutokana na kukosa maji safi kukosa huduma za matibabu Africa. na maswala kama hayo kihistoria bara la afrika linafahamika kuwa mwenyeji wa jamii nyingi leo bara hili ni moja ya bara ambalo alichangii pakubwa kwa uharibifu wa mazingira America. ambayo tunashuhudia hila ni kinaya kwamba ndilo linaloathirika zaidi By the of jua haki zako na benson wakoli na msikilizaji baada ya kupata ufafanuziuo kutoka kwa bwana goilo kutoka shirika la unicef sasa naungana kwa njia ya simu na bwana ibrahim alubala afisa wa maswala ya uongozi katika shirika la kimataifa la kutetea haki za watoto la las children nchini kenya nam bwana ibrahim kongamano lilofanyika nchini kenya la mazingira limegusia athari zinazomfikia mtoto moja kwa moja kutokana na uchafuzi wa mazingira kwa mtazamo wako ama kwa kauli yako hili uwa unalizungumziaji mabadiliko ya hali ya hewa Uh, yameathiri sana uh, haki za watoto uh, kwanza kabisa kuna lile suala la afya utapata kwamba um, mabadiliko ya hali ya hewa yamechangia pakubwa kuwepo kwa mkurupuko wa maradhi ambao mara nyingi watoto ndio wa, wanaathirika wana pakubwa vitu kama floods. Uh, mvua ikinyesha nyingi utapata kwamba kuna utapata mag- kuna maradhi fulani ambayo yanaweza tokana na na, na, na ile Mal- maradhi mengi tu kwa mfano eh, bilhazi ama kichocho maradhi kama uh, malaria na wakati hiki kinafanyika E, jinsi lilivyosema watoto ndio wanaathirika pakubwa sijui unahisi kwamba serikali zetu hapa afrika hapa nchini kenya uganda tanzania zinafanya vya kutosha kuwakinga watoto kutokana na yale maswala ambayo yanatokana na mabadiliko ya tabia y nchi mafuriko ukami kwa mtazamo wako inawezasema kwamba serikali zimejaribu e, jinsi zinaweza kuhakikisha kwamba e, madhara ambayo yanatokana na mabadiliko ya hali ya hewa na mchango wao kwa kwa, kwa masuala ya haki za watoto uh, serikali zimejaribu kwa mfano nikizungumzia kenya kwa mfano e, utapata kwamba kuna zile miswada ama zile sheria ambazo e, zimetengenezwa maarufu climate change acts ambazo zina zinazungumzia masuala ya ya mabadiliko ya hali ya hewa e, na hizi sheria ukiziangazia kwa undani utapata kwamba zinajaribu kutenga fedha um, climate change fund ambayo um, kwa kawaida tumesema tumesemae ya mgao ama ya, ya county inafaa izingatie masuala ya mabadiliko ya hali ya hewa kitu ambacho pia kimeendelea kujitokeza ni kuna mbinu yoyote ambayo mataifa yetu yanaweza fanya ili kuhakikisha kwamba yanamkinga moja, kwa moja mtoto asieathirika na mabadiliko ya tabia nchi tumeona baadhi yu amekosa kufika shuleninamumeeleza kutokana na, na ukamebadla uh, wanatafuta chakula kuna mbinu ambayo inawezatumika kuuuia uh, mtoto kuhathirika moja kwa moja na mabadilikob sisi kama mashirika ya kijamii kwanza acha nianze na mashirika ya kijamii tumeweza kuja na zile tunaita contingency ama e, mipangilio ambayo inafaa e, ihakikisha kwamba e, tunachangia tuna pia kuhakikisha kwamba tunapambana na haya majanga ambayo yanatokana na mabadiliko ya hali ya hewa na serikali pia zinafaa zije na e, mipangilio kabambe kama hiyo kuhakikisha kwamba e, haya masuala yana yanazingatiwa tumeona nimezungumzia juu ya sheria ambazo e, zimetengenezwa e, ka, e, na serikali ya kitaifa na pia serikali ya kaunti na jambo la muhimu ni kuhakikisha kwamba hizi sheria ambazo zinatengenezwa lazima zitekelezwe kwa sababu ni jambo moja kutengeneza sheria kwa mfano zile climate change acts ambazo nimezungumzia zimetengenezwa na kila kaunti lakini e, jambo ambalo ni la muhimu si kutengeneza sheria tu lakini ni kuhakikisha kwamba ile sheria ambayo imetengenezwa inatekelezwa vipasavyo hivyo hivyo pia na ile sheria ya kitaifa E, uki, ukiangalia kwa mfano e, hapa afrika mashariki pia masuala ya e, climate change yanaangaziwa pakubwa na tuna mikataba ambayo tunatengeneza katika afrika na katika afrika mashariki lakini jambo la msingi ni kuakikisha kwamba hizo sheria ama mikataba ambayo e, tunakubaliana ama tunatengeneza lazima tuitekeleze ukihusisha wananchi pia watoto wahusishwa kwa sababu huwa tunasema kwamba watoto ndio ambao wanapata hathari e, kubwa sana ya haya majanga na pia hao you are gonna watapoteza pakubwa iwapo tutakuwa na majanga kama haya kwa hivyo e, ba, mbali na kuhakikisha kwamba tunatengeneza tuna hizo contingency plans lazima pia tuhusishe watoto na tuhusishe wananchi kwa ujumla na umma kwa ujumla kuzitengeneza nyimbo nyingi sana zimeimbwa kuhusiana na wakati umewadia mabadiliko kufanyika na kutekeleza sheria hii unadhani mkutano huu wa nairobi na maazimio yaliyotolewa yatakuwa na hatua zozote zitakazochukuliwa kinyume mikutano ambayo imefanyika pale mbeleni uh, tunaelekea hata mkutano mwingine wa cop 2h8 unadhani mkutano huu wa afrika ukiwa wa kwanza utakuwa na mchango wowote kuhakikisha kwamba mabadiliko ya tabia inchi ambayo yamechangia kwa athiri haki za mtoto yanatekelezwa tuna matumaini ya kwamba haya yatatekelezwa Uh, kwa sababu tumeona uh, ile tunaita political will uh, ni kubwa sana uliona uh, viongozi wengi wa mataifa ya ykutoka kwa bara la afrika walihudhuria na pia wakatoa hotuba zao na wakatoa mchango wao wakisema kwamba uh, hili ni jambo ambalo wanataka kutilia mkazo kwa hivyo uh, mara nyingi mambo mengi huwa hayatekelezwi kwa sababu hamna ule uh, ile tunaita kwa kimombo political will ama uh, uh, ule msisimuko wa kisiasa ambao unaweza changia kuhakikisha kwamba haya masala Tekelezo. kumbuka wanasiasa wana, wana, wana mchango mkubwa sana wa kuhakisha kwamba haya mambo yanatekelezwa kwa hivyo kama watakuwa e, wanaatilia mkazo basi itafanyika jambo la piliambalo ni, e, ni la muhimu ni kwamba bara la afrika kwa mara ya kwanza limekuja pamoja na kuwa na sauti moja e, bad, n, n, kupitia kwa hiyo tunaita nairobi declaration haya maazimio ambayo tumeweka kwenye huo mkataba yatatekelezwa wa kaulio msikilizaji ya bwana ibrahim alubala kutoka shirika la sft children nchini kenya ndipo nahitimisha makala leo ya jua haki zako hadi jumalijalo ndani ya makala haya ya jua haki zako jina langu mimi ni bwana benson wakuli kwa heri