jua haki zako na benson wakoli msikilizaji hujambwa na karibu kwenye makala ya jua haki zako makala ambayo siku zote huangazia haki zako tena za kimsingi kwenye makala ya leo basi tunajadili hatua ya serikali ya kenya kubomoa makazi ya raia wanaodaiwa kujenga nyumba zao kwenye ardhi ya serikali ardhi ambayo inamilikiwa na, na kampuni ya smiti ya east africa portland ement karibu kwenye makala ya leo jina langu mimi ni bwana benson wakoli msimulizi wa makala haya <tune> do sauti ya shughuli ya bomoabomoa katika ardhi inayomilikiwa na, na serikali ya kenya iliyoanza pindi baada ya mahakama kuagiza wahusika waliojenga nyumba zao kwenye ardhi hiyo kuondoka kwa misingi kuwa ardhi hiyo hawakuipata kwa njia sahihi na inamilikiwa na kampuni ya east africa portland yaa kutokana na hatua hiyo rais william ruto aliridhia uamuzi wa mahakama This hiki kituo hapa athriva tayari nimetoa maelekezo kwa usimamizi wa epz kwamba wote wanaokalia ardhi hii wakiwa na hati miliki ya mashamba hapa kwa miaka zaidi ya 1 2030 bila kuyatumia hati hizo zifutwe ili zitolewe kwa wale wanaotaka kuyatumia mashamba haya i am informed we have now been uh, cleared by the courts nimeambiwa mahakama imeturuhusu kuchukua hatua kwa mashamba yaliyo karibu na epz ambayo yanamilikiwa na kampuni ya simiti ya east africa portland maagizo yangu kwamba tutachukua karibu hekari 1 au 150 za shamba hizo na kuzifanya kuwa sehemu ya epz ili pawe na nafasi zaidi kwa kampuni zaidi kufungua shughuli zake nchini kenya waadhiriwa wabomowabomowaizi wanadai mashamba haya waliuziwa na kampuni ya aimi Malu kenya soieti na juhudi zao za kutaka maelezo kuhusu kinachoendelea hazijafua dafu waathiriwa pia wanasema hakuna hati miliki za mashamba walizopewa na kampuni hii ya aimi maalukenya soiti wakitumwwa na siasa eneo hilo kwa kushirikiana na aimi maalu kenya soiti kwa tapeli ilikuwayakutoa kitamu inasimikana ni zasamb lakini lakini politics ndani pale ile mashamba kama kuna mtu ameshika shamba shamba hapo hiyo ni yake. kwa hivyo kura vile mambo imeenda mrama asambuashsamb ya, watu waipa, the, wa chama awaipa watoke nje na ni wao wameanzisha wakaenda wakachukua supporters wakaingia east africa land waka grab, na wakauzia investors mara mingi tumeona mkuwa na mkutano hapo mkiwaambia mtawatetea watoki mlikuwa mnawatetea shamba ananin ameatiri zaidi ya familia nyingi zikikosa mahali pa kwenda baada ya ubomuzi huu simon kisoi mhudumu wa boda bodaboda pamoja na ai siombua wanasimulia jinsi n wameatirikaimeumika kwa sababu nikifikiria hiyo nyumba nilikuwa nimejenga kuuduianimejenga ndionimea kwasabu ndui ilikua nimejituma Ni, nioin tuk lakini hii niko hivi saa nimeacha hiv nakwambia hatuna mbele na nyuma u naona mwezi mahali huko hatuy tunaenda wapi tunapanga tu vitu uone vitu vikiwa vimepanga unajua ukipanga vitu yako naweza pigia mtu akutumia kitu kama mungu anajua tuni ubomozi nawendee licha ya ahadi ya serikali kwamba hakuna mkenya atakayebomolewa makazi yake bila maafikiano wakati upya serikali ikimtoza kila mkenya ushuru wa ujenzi wa nyumba za kisasa hiyo levi yambado ya yaui Uh, yeah, uh, wakati umeniangushia nyumba yangu nimespend nimespend nimeseie nimekopa kwa bank na bado nyumba yangu umeangusha tena naendelea kuchangia ule mradi kusema kweli ukweli uko wapi ubomozi msikilizaji haujabagua hata ya nyumba za ibada ikiwa ni pamoja na msikiti na kanisa zikiangushwa kwenye bomoabomoa hizi kanisa zimeangu, zimeangushwa chini mali penye mtu angekimbia na aweze kujiokolea eh, leo tunashindwa tutapeleka watu wapi tunashindwa watu ambao wengine hata nyumba zao zimeangushwa walikuwa wameenda kazi watakaporudi wataji, watajipanga namnagarigwetu hapa wengi wamechukua malon wengine wetu hapa wametumia pesa ya na kusema kweli ni uchungu sana sisi hakuna kitu tumekataa hata ikiwa shamba basi ni anani hata kama serikalibasi ikiamua shamba ni anan sisi tuko rdi kununua hiyo shamba sisi tuko redi kwa zile o ambazo tumekalia kuzinunua tena upya jua haki zako naali kila siku ya jumaatatu saa 2 na dakia46 asubuhi na juma saa 1 na dakika 46 asubuhi haki za watoto pia kupata elimu zimenyimwa eneo hili msikilizaji la mavuko kwani tingatinga zimeendesha ubomozi huu hazijasaza hata shule vitu ziko nje watoto wako nje tumekosa kwa kuenda sasa serikali hatusaidie juu hatuna nafasi ya kuenda saa hii tunaumea bure si so, hata penye naenda sijaliant u tzat d eambia tu watoto tu, tubebebebe tu, tu, vitu at tuokoe zile vitu vidogo walikuja hapa kwa sababu hakuwa na mahali kwengine hatukujua hii mambo inaweza kutupata hapa Tunashi, tumeshituka tumeshindwa ninii naendelea wikiangal unajuuliza kweli haya mambo yanaweza kufanyika kwa nchi ambayo kuna serikali shida watoto wako nyumbani wengine wamekuja wanarudi ia yeah, hatuna mahali ya kwenda hata watoto wakikuja tuko hapa tukiangalia pande ile tunaona tingatinga tunakuwa na wasiwasi wasi. so hatuelewi tuende wapi sisi tunangojea eronino hapa mkiangalia juu mawingu ndio hayasu juhudi za viongozi wa upinzani wakiongozwa na raila odinga kufika eneo la ubomozi ili kuzuia ubomozi huu ziligonga mwamba baada ya polisi kwa zuia odinga akikemea kila alikitaja kwa ukatili wa polisitumekuja hapa kama wanakenya mahakama ilitoa uamuzi siku ya ijumaa na siku hiyo ya ijumaa au watu tiyari walianza kufanya kupomoa manyumba hapo nani alijua ati uamuzi itakuwa na mnagani walikuwa wameshajua tayari uamuzi itatoka vile lilitoka yenyewe inaonyesha kwamba mahakama zetu imeshikwa teke lisema juzi hii kazi ya kupomoa mali ya watu si kazi ya askari kulinda kuna kazi ambayo inatakana askari wetu wafanye kpigana na al na kulinda wakenya wengine ambao wanavamiwa na uhalifu lakinisasa hawa askari wamekuja hapa kutetea uhalifu yale ambayo inafanyika hapa ni uhalifu ni unyama ni aibu katika taifa letu za kenya tuna laani vikali kama wanyazimio jua haki zako na benson wakoli shirika la kutetea haki za binadamu nchini kenya kenya human kenyahumanriht commission limefika mahakamani kuomba mahakama kuzuia ubomozi huo kuendelea mery kambo ni afisa mipango wa khcr be out in a that the ubomozi unafaa kuendeshwa right kwa njia inayoheshimu sheria right haki ya uhai haki ya kumiliki mali na usalama wa raia wanaoadhiriwa na ubomozi huo lazima pawe na heshma kwa haki za kimsingi wakati nguvu kupita kiasi inapotumiwa namwisho watu wanaoadhiriwa wanafaa kupewa nafasi wao wenyewe wenyewekuangusha majengo yao ili wawe na uwezo wa kuokoa mali yao na msikilizaji kwa nukta hiyo basi makala haya ya jua haki zako yanafika kikomo jina langu mimi ni benson wakoli msimulizi wa makala haya hadi makala yajayo ndani ya idhaa hii ya arefa ya kiswahili kwa heri