jua haki zako na benson wakolimsikilizaji hujambo na karibu kwenye makala ya jua haki zako makala ambayo siku zote ukuelimisha kuhusu haki zako tena za kimsingi kwenye makala leo tunajadili hatua ya viongozi wa dini nchini kenya kulitaka bunge kuanza uchunguzi wa haraka kuhusiana na madai kwamba kuna njama ya makusudi ya kueneza sera za kueneza ushoga nchini kenya viongozi wa wadini wanadai kwamba ni mpango ambao tayari umepangwa na unalenga kutetea mashoga na watu wanaodai kutetea haki za mashoga hulukambayo kamwe haiendani kabisa na maadili ya jamii za kiafrika karibu kwenye makala leo jina langu ni benson wakoli utasikia kutoka kwa wadau mbalimbali ndani ya makala haya ya juuakizako <muchas> msimamu tofauti nchini kenya kuhusu mashoga unazidi kuibua nyufa miongoni mwa wakenya viongozi wa dini wa kikristo na wa kiislamu wakijitokeza kusema kuna tishio kwa katiba ya kenya kuhusiana na maadili dini na maisha ya kawaida kutokana na kwamba kuna shinikizo za kutetea haki za mashoga nchini kenya ni kutokana na hili ndipo viongozi wa dini wanalitaka bunge nchini kenya kubuni sheria kuwafungia nje mashoga licha ya shinikizo za kuwatambua ambazo zimekuwa zikiendeshwa na mataifa ya magharibi viongozao w wa dini wamejitokeza kuunga mkono mswada ambao upo kwenye bunge la kitaifa nchini kenya na ambao unalenga kuharamisha shughuli zote za kishoga nchini kenya pter kaluma ni mbunge wa homa mjini nchini kenya na mhasisi wa mswada huo ambao unalenga kuharamisha shughuli za kishoga nchini kenyamswada huu kwa kifupi utaeleza nani ni mwanamke nani ni mwanaume nii ni maana ya tendo la ndoa nini maana ya kuwa mwanamke au mwanaume ndipo uh, tusiwe na mkanganyiko wa two kutambua ni nani mwanamke hapa msikilizaji najiunga na, na profesa mohamed karama mtafiti kuhusiana na maslahi ya jamii msikilizaji nilianza kumuuliza profesa karama nini chanzo cha maswala haya ya ushoga nchini kenya yalipokuwa mambo haya yameanza mambo ya lbgtqi so tulijaribu kuangalia uh, hali hii iko vipi katika nchi yetu na tukaona kuwa kwanza katika utafiti tuliofanya tuliangalia masala ya vipi misimamo ya dini tukakuta dini ya kiislamu na dini ya kikristo dini zote zinapinga sana mambo haya wale ambao wanahusika katika mambo haya pia wanaathirika katika njia za kizazi na pia kiafya huwa wanadhurika pia kwa hivyo kutokana na utafiti huu tukaona pana umuhimu wa sisi kuweza kuwaelezea watu madhara ama athari japokuwa mambo haya yamesimama zaidi kwa upande wa haki za watu lakini hizi haki katika sheria za kidini tukaona Uh, zingine zinaenda kinyume na sheria ya dini ya yakikristo na ya kiislamu kwa hivyo ndio tukaweza kuandika kitabu ambacho tuliangalia historia ya mambo ya tabia hizi za ushoga na usagaji na mambo kama hayo kisha tukaweza kuangalia athari kiafya pia tukaangalia tabia za watu kama katika afrika inakubaliana na ada na desturi za watu uh, tukaona kuwa ni kitu kigeni lakini wale ambao wanayaleta mambo haya wanayaleta na nguvu sana ndio ona kuwa hii sasa natuletea ni shida ambayo itabidi tuelimishe watu kwa njia bora zaidi pengine tu kwa mtazamo wako unahisi umaskini kwa kiasi fulani umechangia uh, maswala haya ya mashoga kwa mataifa ya afrika pengine e, tumeona pia katika watu ambao wanafanya utafiti kuna watu ambao hawajahusika katika tabia hizi za ushoga lakini watu wengine wanalipwa wafanye ushoga Uh, ili waangaliwe watapata maradhi mda katika utafiti ambayo ni kinyume sana na zile haki za jamii kwa hivyo umaskini unachangia sana baadhi ya watu ambao hawana njia yingine isipokuwa kuingia katika uh, tabia kama hizi ambazo hazikuwaka zamani kwa hivyo tunayo nguvu ya kuweza kukabiliana nayo nafikiri tutaweza kuwashinda unahisi viongozi wa dini ambao wamekuwa hapa si mara nyingi tumeona wakiwa na nguvu namna mmoja wetu alidai kwamba miaka ya zamani viongozi wa dini walikuwa mstari wa mbele sana kukinga madhila ambayo yalikuwa kwa jamii lakini hili linakuja linapotea linakuja viongozi wa wanafanya kutosha kutukinga dhidi ya ya ushoga yasotunajua baadhi ya dini watu wa viongozi wa dini wameingiliwa kifedha pia wanasaidiwa na wale ambao wanachangia ama wanatilia uh, nguvu tabia hizi uh, lakini kiwango kikubwa cha viongozi wa dini uh, wako na msimamo wa kuwa wana majukumu kwa mungu kuhakikisha kuwa wanapinga tabia hizi na wanaelimisha watu Uh, tunatarajia kuwa tutaweza kubadilisha mipango hii katika siku zinazokuja jua haki zako na benson wakoli msimamo wa profesa karama unapigiwa msumari na stanley solomon karanja kutoka taasisi ya family mattas ambayo hutetea haki za familia ambaye anasema kinachoendelea kinatokana na wazazi kukosa sifa za maadili kwa jamii hapa barani afrika na katika afrika yetu kuna jambo ambalo tumegundua kwamba wazazi wengi hawana ufahamu wa maadili ambayo ni ya kijamii mambo ya kijamii na kwa hivyo wakati e, itikadi ambazo wasiambatani na, na maadili yetu zinapokuja wazazi wengi wanajikuta hawana msimamo kamili kwa hivyo wanaogopa kuinukia jambo hili kwa sababu hawana nguvu e, na uwezo e, kamili wa kujisatiti katika mambo ya kupigana na mambo ya ushoga lakini tunataka kuambia kwamba katika hesia za ka binadamu kila mwanadamu anaji, anajielewa kwamba yeye ni mwanaume ama eye ni mwanamke na hakuna mtu ambaye hana ndani yake hisia za kumwambia hili jambo ni nzuri ama hili jambo ni mbaya kwa hivyo tunataka tuna, tuna, tuna ku, ku, kuambia wazazi wa ni vizuri wahimiza watoto wao kama ni wazee waongeshe vijana waweze kujitambua na waweze kusimama kama wa vijana kama ni wamama waongelesha wasichana wao waweze kujitambua kama vijana na wajipende kwamba walizaliwa kuwa vijana ama kuwa wasichana kwa hivyo katika natural life yaani ile maisha ya kikawaida ni, ni, ni mwanaume na mwanamke hata katika wanyama hatujawahi wai waona wanyama wa kiume na wanyama wa kiume ama wanyama wakikewakipanda na wanyama wa kike kwa sababu ni wanyama wa kiume na wanyama wa kike wanapowaleta uzao kwa hivyo ili tuhifadhi uzao na jamii zetu ni lazima tutetee wanaume wetu na umama wetu na usichana wetu uh, lolote ambalo linetokana na, li, li na hisia za kiungu mungu mwenyewe ana nguvu kuliko fedha familia ni faktori ya mungu ni toryani uh, ni kiwanda ambacho mungu mwenyewe aaikianzisha alikia, alikia, ana uwezo na ana nguvu na msikilizaji nini msimamo wa mama barani afrika kuhusiana na maswalaya kishoga daktari carolin wangeshi ni kiongozi wa taasisi ya apostolic awakening network ambaye anashughulika zaidi na haki za mtoto wa kiume hakutakuwa na kizazi kipya ukiangalia kama 20 years to hataimepeana miaka mingi sana years years or 10 years. watu watakuwa sanawatutakuwawaa utaanza kusikia afrika utasikia kenya na htutakio tunataka tuzane kwa sababu mungu alisema ya kwamba tuzane na tujaze dunia mama ni kiungo muhimu sana kwa jamii wengi wamekuwa wakilaumu mtoto anapokuwa na malezi mabawa wanalaumu mama maswala haya unahisi mama amehusika kivi vyote vile ama amelegeza familia ndio maana tunashuhudia maswala kama ya ushoga kwa jamii kwa sasa kuwa kwa wingi mwanamke kama mama ndio kumekuwa na ulegevu kumekuwa kuaaeauaotowakati amezaliwa amama ada kwa toiakatumbo azaliwe, azaliwe anyonye afanyie hyo akonamama nonio wakati ambay mama anafaa kujua insi ya kulea huyo mtoto so, wa kiana ma nsakulatotoamana na nimambomagani namzungumzia hyomtototia omiaka lionao za wamama wafunzwe mambo ya family na jinsi ya kulea watoto kwa sababu ukiona hiyo ulegevu unapata labda mama ameenda kazini ameachia mtoto uauyeana girl. kazi ya mtoto yeeni endi aone tv ama ashughulike na kazi iliyomleta hapo unaona lakini hiyo ulezi ya mama kukaa na mtoto kumfunza kumwelekeza hiyo ni jambo ambayo tulimepatiwa na mungu na mama ni wakulea ni makampuni za madawa zina prmot kwa sababu sasa mwanaume anataka kuwa msichana atadungwa hizo mashindano apate hips ama afure huku nyuma unaona hiyo kushinda ukidungwa hizo mashindano the company ndio zinaongezeka na pesa kama sio kuzaana hatungekuwa hapa kwa hivyo mbona tuzuie wale wenyembao watazaliwa kesho hii ni kupinga uzazi wa kesho na msikilizaji kwa mtazamo wake bicaroline wangeshi ndipo nakamilisha makala leo ya jua haki zako hadi makala yajayo juma lijalo ndani ya idhaa hii ya arifa ya jina langu mimi ni benson wakoli kwa heri