jua haki zako na benson wakoli jambo na karibu msikilizaji katika makala ya juya haki zako makala ambayo ukuelimisha kuhusu haki zako tena za kimsingi kwenye makala leo tunaangazia siku yaupenda nao utasikia, na ya na utasikia kutoka kwa mwenzangu paul nzioki akieleza kuhusiana na mtazamo wake siku hii ya yaupendanao na pia utasikia kutoka kwa caroln fatima ambaye ni mtaalamu wa masulaya ya jamii karibu kwenye makala leo jina langu mimi ni benson wakoli Wana, ponzioki, kwa siku ya wapendanao wapenda ni siku ambayo ifai kuepo kwa sababu unajiuliza maswali mengi ni kwanini siku ile ipo kila siku tunafaa kupendana kama ipo sababu ya kupendana kupendanaatufai kukaa chini kamadni na kutenga siku nzimaiw i siku ya kupendana wanz ni siku ambayo inafika trehe knna inakua ni siku ya, ya kufana kaids hicho uh, ni kitu ambacho akifai kwa hivyo kwasiamini katika siku ya mapenzi bwana nbani ni, mojawapo tu ya tasubi ambazo zimekuwepo kwamba ni siku ya watu yani ambao wana uhusiano wa kimapenzi lakini wengi wanasema kwamba siku hii pia unaweza eneza mapenzi zaidi n kuonyesha upendo kwa jamii kwa mfano uannulie watoto wamitani, amu, tembele, wa mitaani chakula ama utembelee vituo vya watoto yatima sijuu so, mtazamo wako kuhusiana na hili ni lipi inastahili ii siku ipanuliwe ili ionyeshe upendo kwa jamii ama isalie tu pale pale kwa watu wenye uhusiano wa kimapenzi siku yenyewe imetengenezwa kwa sababu ya watu wenye mahusiano ya kimapenzi haijatengenezwa kwa sababu ya jamii kwa hivyo kama tunaweza tukaitengeneza tena ikawa ni siku ya jamii hata kama ni upo kazini naye o wako anakuonyesha kama mfanyikazi hata mimi nakuadmmini. Akuanza kwenye neno nakupenda siamini. Kwa hivyo inafaa kuwa ni siku ya kukudhaminiana, siku ya kudhamini mtu ambaye anafanya kitu katika maisha yako. Hata kama ni mtu anakusaidia ama umeamua, au watoto nataka kuwa kuadhamini na kuonyesha kwamba hata nyinyi mnaishi uh, katika dunia ambayo tunaishi na ni maisha ambayo tunaishi kama unazungumzia kwenda kuapa zawadi watoto ambao wanaishi mitaani. Paul nzio kuna matarajio mengi sana kutoka kwa kina dada na pia kwa mtoto wa kiume. Na ni siku p- pia ina mashaka yake wa ya wako unahisi lingestahili kufanyika ili jamii, kwa kwa kijana hatumiki hatu hatu okay? namna mfano hai niliwahi kuashawaingestai mpenzi kwa sababu sijamposti siku kama hii tarehe kumi na nne imefika usiku hajaona picha yake katika mitandao na maswali yakaanzia ya pale na uhusiano wangu wakatihua ukasambaratika kisa na maana siku ya kwanza ile siku mtu mmoja mwisho wa siku ndiye anaumia peke yake ambaye anakuwa ni mwanaume amegaramika muda wake na hela zake rasilimali hizo mwanamke anakaa na kusubiri hivyo Uh, sitaki kusema kwamba tuigeuze tuigeuzeti kwamba sasa kila mmoja apangie yule mwingine kwa sababu nishakwambia haina maana kwa sababu wanawake tumewatengeneza kwenye jamii wao wanafaa kupewa tu kwa hivyo watakuwa wanasubiri zawadi kutoka kwa wanaume nao wanaume wakati mwingine kama hawajatoa zawadi wataanza kujihisi kama sio wanaume kamili naam nikushukuru sana kwa mtazamo wako bwana poziuki okay? asante sana bwana wakoli jua haki zako na benson wakoli msikilizaji baada ya kupata kauli hiyo ya bwana nzioki kupitia laini ya simu naungana naye mtaalamu wa masali y a kijamii bcaroline fatuma ili atujuze zaidi kuhusiana na siku hii ya wapenda nao mimi suala lan nitasema hivi swala lant ni suala muhimu sana katika jamii ni jambo ambalo tume, tumezaliwa tukapata kama aliko pale lakini kwa mtazamo wangu ni kwamba watu wamelichukulia swala kuwa swala la wapenda nao pekea wapenzi kwa mtazamo wangu mi ntasema kwamba hili swala ni la kila mmoja wetu ni siku ya wapenda nao sio lazima awe mpenzi wako awe mume wako awe mchumba wako ili swala ni kwamba inaweza kuwa yule mtu ambaye unampenda ndi yule mtu hiyo uta, uta, yu siku utaweza kumshirikisha na mambo yako mabe utamwonyesha vile unavyompenda kwa kiwango kiasi gani awe ni mzazi wako utamnunulia zawadi pale umwambie ah, mama ni siku ya valentine siku ya wapenda nao nakupatia hii zawadi lakini wengine wetu ama hate niseme wengi wetu tunamtazamo tuna kwamba valentine ni siku ya wale wapenzi mume na ama mtu wa kike na mtu wa kiume na tumeona kwamba ni lazima kama ni siku ya valentine mimi zawadi yangu ikiwa ni maua chokleti pale kinywaji pale kama niile ikaletewe lakini hilo swala ilo suala tumenichukulia kwamba inafika wakati usipo usipotritiwa ama usipopelekwa out inakuwa ni jambo ambalo linaleta mvurugano katika jamii ama katika katika nyumba ama katika wale wachumba wawili ili suala tunafaa tuelewe kwamba sio lazima kama wee ni mchumba wangu kifukie usiku sio lazima ukanipe maua sio lazima ukanilete ile chokoleti sio lazima ukanipeleke out ama nikamtumie zawadi ambayo ni maua ama nikanunue kama hata ni kiatu ki, ki nikamtumie ama kama ni ile wach nikamtumie pamekuwa na mjadala sana hasa kwenye mtandao wa kijamii wa twitter wanaume yes. wanalia sana nasema kina dada wanachuku, wanachukua hii siku kwa nyanyasa yaani wanawekea um, mahitaji ambayo uh, kidogo wanahisi si sawa kwa mtazamo wako ili hu unaweza lizungumziaji mimi sema hivi uh, kwa upande wangu Okay, sisi wanawake tunafurahia vitu vizuri nukiwa na ule mchumba ambaye anakujaliutamweleza kwamba hii ningependa unifanyi hiv lakini kusema ukweli yenyewe sisi akina dada tumechukulia hili swala kuwa swala lingine tofauti sana na maana ya siku ya Valentine. tunataka tuonyeshe kwamba tumependwa zaidi unajua tangu mitandao ikuje kila mtu anajaribu kufanya njia moja aonekane kwamba yeye ako sawa kushinda mwingine sasa nitalazimisha mme wangu ama mchumba wangu ni ie nataka kitu fulani maanake mwenzangu amefanyiwa hivi lakini si jambo nzuri kabisa na hili swala linavaa kwali swala la hiari ukiwa mpenzi wangu kama unataka kunizawadi kunipeleka out ndo hivyo basi lakini tusije tukalazimisha kwamba ni lazima siku ya valentine mi mume wangu akanunulia rinda mpya akaniletee chokleti akaniletee kinywaji tusilazimishe wanawake pia tunafaa tujali ha wanaume manake wanakabisa wana struggle, wana struggle kutafuta vitu hiv vituinakuaje mbona kina dada hawaonekana kwamba pia ile linaweza kuwa jukumu lao wafunguke mioyo siku hii yawapenda nao wamtuze mu wa wan- nayempenda tuseme kama ni wachumba bibi amtuze mume ama kama um, ni watu wenye weykwenye ndoa dada ajitolea amtuze mume mbona limeachiwa wanaume tu vile jambo limeachiwa wanaume manake tulitafusiri valentine vibaya na wanaume pia walionyesha kwamba wanafaa watupende kwa kutupatia zawadi sasa unajua ni kana kwamba tukwa na mchumba wako ukishamzoesha kwamba kila muezi, mwisho wa mwezi lazima apate kitu fulani yule dada utakapomwoa ile itakuwa ni mtindo lakini kuna wale wachache mi nawapongeza unajua za nipende ni, ni, ni kupendwa lakini najua sisi wanadada tunachukula tu, ikifika hii siku tunafaa tupendwe sasa tunafaatupendweas akini kueleza da, ama madada wenzangu ni kwamba wakati wakatiu tungebadilisha wacha watu kwenye mitandao wakuone kwamba bia eh, bi amemzawadi mme wake siku ya yan amemnunulia kitu fulani tumpate kama ni bifatuma pale amefanya vilevna ita, tageuza msimamo wa Yes, mimi zawadiwa kama mwanaume itaweza kubadili uh, maadili yetu kama sisi wanawake kufikiria kwamba ni si tunafaa tuzawadiwe kabisa maanake li jambo limekuwepo nam bikaro mwisho kabisa kwa kifupi pengine ni kuulize tu unahisi pengine kuna haja ya kuhamasisha wote wanaume na wakina dada umuhimu wa kwamba tu si maswala ya mapenzi tu bali kueneza upendo miongoni mwa jamii kabisa mimi inasema ni kwamba hilo ni suala ambalo kama jamii tunafaa tuhamasishe dada zetu ndugu zetu tuwaeleze kwamba valentine sio ni wale wanapendana peke yao wacha tuka tuka, tukajitolee tuka, tuka, tuka, tuka tukajitolee tukawasaidia ama tukawape tuka zawadi wale wasiojiweza ata isiwe zawadi peke yake unapata katika mikoa mingi kuna wale wanafunzi waja, wajaweza kwenda shule kwa sababu ya ukosefu wa karo siku ya ukitoa tuseme hiyo el, elfu kumi uenda kunulia zawadi kisha ukamlipia mtoto shule utakuwa umesaidia jamii kwa kiwango kikubwa sana ikiwa kama tuweza tembelea familia siku yajinsi val- t- waislamu wanapofanya siku ya sherehe zao wanajitolewa wanasaidia jamii hata pia sioche tukafanya hiint baadala ya kusema ni wapenda nao tupende kila mmoja wetu katika jamii tuwasaidie katika jamii ile kidogo tuko nayo ikawe ni siku ya kushea sasa nam um, kufikia hapo makala haya y juu haki zako inafika kikomo ambapo umepata tu ufahamu zaidi kuhusiana na siku ya upendenao ambao huadimishwa kila siku ya februari 14 kila mwaka jina langu ni benson wakoli mtayarishi na msimulizi wa makala haya y juu ya hakizako hadi juma lijalo ndani ya idhaia arifai kiswahili kwa heri