jua haki zako na benson wakolinam msikilizaji hujambo na karibu kwenye makala ya leo ya jua haki zako makala ambayo siku zote kuelimisha kuhusu haki zako tena za kimsingi kwenye makala leo msikilizaji nimebahatika kukutana na bwana yusuf raya wa moroko ambaye amekuwa akitembelea mataifa ya afrika kwa kuendesha baisikeli karibu kwenye makala leo jina langu mimi ni bwana benson wakoli kwa kwanza pengine bwana yusuf na inautuambie nini hasa kinakuchochea wewe kuamua kuanza kuzuru mataifa ya afrika kwa kuendesha baisikeli jina langu ni yusuf nimetoka kule nchini moroko uh, uh, mimi ni mtengenezaji wa filamu na, na mwendesha baiskeli na tangu mwaka 218 niliamua kuanza kuzuru bara afrika so na nikaanza kuendesha baiskeli toka kwetu kule morocco hadi kule misri Go to own, to your, unajua watu wengi barani afrika wanapopata pesa uh, wanataka kwenda kule barani ulaya ili kuzuru Africa, na kujua zaidi lakini mimi nitaka tu kuzuru to kwetu bara arikanilianzia so moroko nikajua nchi yetu kwanza country, baada ya hapo nikaamua pia nijue this, this, uh, to, kujionea, to bara letu lote la afrika ni zuru sana kuzuru afrikanataka kujionea kinachoendelea bara ya afrika kwa macho yangu nataka mac yangutakuonaa acho yangusitaki tu kusikia kwa vyombo vya habari you na mahali pengine so lakini taka mwenyewe ni zuru ili niona afrika na nijue nini kio afrika na nikuwe na picha nzuriyaafrika vutia hapa afrika kinyume na dhana ambayo imekuepo kwa muda mrefu kwamba afrika ni bara lenye matatizo Lot of, watu wengi wanafikiri kwamba kuna usalama afrika lakini afrikani uh, kuna uh, usalama wafrika ni watu wazuri wandnilikuwa nafuraha kuona vitu vingi barani afrika my, my afrika walinisaidia nikiwa kwenye safari yangu watu walishangaa sana kuona kwamba nimetoka kwetu moroko hadi kwenye nchi yao wa kutumiabaisl linisaidia mali pa kuishi wengine wakanisaidia jinsi ya kutengeneza baiseli yangu ilipokuwa mepatwa matatizo ilikuwa vizuri sana like na watu walikuwa na, shanga, were, na walikuwa na shangaa na walikuwa nafurahia kitu ambacho nakifanya kwangu ilikuwa, this ilikuwa vizuri sana na nilijisi vizuri kabisa kwa sababu watu walifurahia uh, kile ambacho likuwa nakifanya na, kifanya, na pamoja na kuendeleza ndoto yangu sikuwa najua kichochote kuhusu afrika lakini kwa sasa ni afrika nimejua tamaduni za afrika chakula kwa hivyo nikiona tu picha kwa sasa najua kwamba hii ni kabila ipi nikiona pia filamu anajua kwamba hii natoka wapi hata kwa sababu nikiangalia tu majumba nikijua sauti anavyozungumuza nitajua huyu ametoka wapi hapa barani afrika nji gani hujafika wakati ukiendesha baisikeli na kwa nini na pengine umejifunza nini kutokana na hilo kwa sababu ukitaka you know, kwenda kwangu kwa liassnt <laughs> <laughs> baada ya moroko nilienda magharibi mwa afrika nikaangalia uh, mambo kule afrika nikaruka selareu like na algeria baada ya nigeria, nigeria so walikataa I mean visa yangu uh, central, like, uh, nikaenda kule gabon congo na congo brai kule kinshasa na angola Africa, namibia afrika Africa kusini kusinina sehemu zingine za afrika zilikuwa zilikuwauzuri kama Komanda, kenya tanzania tanzaniarwanda nimekua ethopia nimekua somalinimekuabunimetaka kuendautoka topinda sudan sudan lakini kwa sababu ya ta Are, uh, afrika huwa tujifunzi kutoka kwa mambo yetu ya kitambo like, tuna vita inafaa tujifunze utoka kwa vita hivi visa, so, uh, misri pia walikataa visa yangu ndio sababu nimekuja I kenya zimbabue iliiacha camern equatorial ya guini liberia alafu baadaye nitaenda kwetu kule moroko ba moroko imejitenga na mataifa ya afrika raia wa mataifa mengine pengine hukupokea kwa njia gani hasa kutokana na dana hii uh, like you know. uh, kwangu spendi neno mzungu, mzungu, mzungu unapotembea tu like it, barabarani autuanasema mzungu Because, uh, hatujui bara letu uh, like kwa sababu kule afrika kaskazini watu in we, ni kama wazungu lakini kwetu moroko tunamkaribisha kila mtu so kwetu sisi hatuna haya mambo ya kubagua Morocco, mule moroko unaezapata uh, raia wa senegali coast, watu Sierra toka codivoir sera leon naona kwamba moroko tuna uwezo wa kuheshimu nchi zengine na kuheshimu watu wa afrika afrikakwetu moroko hautasoma swala la kibaguzi kwa African. watu wengine wa afrika nakutana na watu wengi sana katika ziara yangu uh, ananiambia mtu like, Morocco, kwamba nilienda moroko nikahisi kwamba moroko ilikuwa vizuri the watu wengi wameniambia hivyo And what I like na kili ndicho ninakipendakwa sababu moroko kuna makabila mengi sana one, one, one na bendera tu moja ambayo tunaheshimu ni moroko jua haki zako na benson wakoli rwanda malawi pamoja na kenya zimetangaza kuondoa viza kwa baadhi ya raia wa mataifa ya afrika hili unalizungumziaje na litafanya kazi yako pengine kuwa nyepesi kwa, nye kwa kuendesha baisikeli kwa kuzuru mataifa zaidi ya afrika ambayo hujazuru uh, like like, uh, uh, kwangu napenda niliposikia that it's, it's kuwa like, swala like, la rwanda uh, To hatua ya kwanza to be kwa pamoja kama afrika ni kuheshimu bara letu hiyi ni muhimu sana na also, tunataka pia raia waheshimu swala hili nchi inapopatia viza ya bure lazima unapoingia kule uheshimu sheria za kule ukiwa, to stay, like or ukiwa or ni mtalii uishi kama mtalii like napenda hili suala kwamba nanatumia kwamba nchi zote wana. za afrika litaweza kuiga kutoka kwa swala hili wapo walio na nia ya kutaka kutalia afrika je unawashauri nini wanastahili kufahamu kabla ya kuanza safari ya kutalia afrika inapokutana na watu wen watu wengi hapa afrika anaendesha like baiskeli like lakini aendesha kwa sababu ya kujifurahisha like, uh, lakini mimi natumia baiskeli kuenda sehemu moja hadi nyingine na mimi, mimi baiseli imenifunza mambo mengi sana na kama siendi na baiskeli mimi wanakatu kwa nyumba yangu kila siku hii baiskeli yangu inanipatia nguvu mpya maana najua kwamba napoendesha baisikeli yangu itanisaidia kujua mambo mapya nitajua tamaduni mpya nitajua pia nitajua mambo mengi nitajua vile watu wanazungumza baisikeli ndio chombo ambacho nakiangazia kama cha urahisi sana kusafiri nakutana na watu wengi anaea kwamba uko na pesa mingi mimi nikotuna baiskeli yangunaangazia tu ndoto yangu uh, najua kwamba watu wengi pesa lakini watafenya with, uh, hivi like wanaposafiri wanasafiri uh, na watu ambao wanawaelekeza to, to wanatoka hotel, kutoka eneo moja uwanja mmoja wa ndege hadi kwenda kwenye chumba cha kulala He will not know the of the, na kwa hivyo hata jua tamaduni za nchilakini unapotembea na baiskeli unakutana na watu wengi ambao wanakusaidia kujua mambo mengi kuhusu nchi yao nambwana yusuf ni kushukuru sana kwa muda wako na kutembelea afisi zetu za rfi kiswahili na msikilizaji kwa nukutahiu makala haya ya jua haki zako yanafika kikomo ambapo nimekuwa na muda mzuri tu na bwana yusuf raia wa moroko ambaye amekuwa akitalia afrika kwa kuendesha baisikeli kutoka kule nchini moroko nam kwa nukuta hiu basi nafika kikomo jina langu mimi ni bwana benson wakoli hadi makala mengine ya juua haki zako kwa heri