jua haki zako na benson wakolimsikilizaji hujamba na karibu kwenye makala leo ya jua haki zako siku zote makala hayo hkuelimisha kuhusu haki zako tena za kimsingi kwenye makala ya leo msikilizaji shaba yetu inalenga nchini kenya ambapo mjadala mkali unazidi kuhusu kiwango cha pesa ambacho serikali imewapa wasanii baada ya kukusanya pesa hizo kwa niaba yao kutokana na kazi yao kwa kipindi cha mwaka mmoja uliyopita hapa tunajadili haki ya msanii kupata malipo yake baada ya yawewo msikilizaji kufurahia kazi yake kwa kuisikiza au kuitazama kwenye mitandao na televisheni jina langu ni bwana benson wakoli karibu utasikia kutoka kwa wadau mbalimbali kusiana na mada hii leo <Gelessly> shindikizo za kumtaka mkrugenzi mtendaji wa shirika la haki miliki ya mziki yani mcsk nchini kenya bwana ezekiel mtua kujiuzulu zinazidi kutokana na kile wasanii wanadai amekuwa akiwanyanyasa hasa kuhusiana na pesa zilizotolewa na ambazo zilikusanywa kwa niaba ya wasanii na mcsk kisha baadaye mcsk ikawatoa kwa wasanii lakini wasanii wanasema pesa zao ziliporwa wakimtaka zeiel mtua na bodi nzima ya mcsk kujiuzulu hawa hapa baadhi ya wasanii ambao wanadai sharti mtua ajiuzulu rafton msanii wa nyimbo za injili nchini in kenya anaongoza baadhi ya wasanii wasanii wasani wamedhulumiwa kwa muda mrefu tuko hapa kusema tunataka accountability na pia kumwambia mtu yoyote kiongozi yule wa wasiemo yoyote haiwezi kawa wakati unafyonza pesa za wasanii bila kuulizwa wewe unahudumia raia lakini ikifika wakati wa kujibu maswali unasema wewe ni privtentit wapelekwa kotini mara hiyo hiyo na warudishe pesa yote mpaka ya wale watu walikufa tunataka kuambia zekiel mutua bila kumuongopa. we we coming coming for you. We are coming for you you ezekiel omuta kwa sababu uliingia mcsk ukakuta mcsk iko mzuri ukakuta mwenzako ambaye ni nima kazi yenu ni kupate tuliwauliza pesa za embes ziko wapi hatu kukaakaa mkatuandikia mbarua za kutotoa kwa chama licha ya mcsk kutoa kitita kikubwa cha pesa kuwapa wasanii baadhi ya wasanii wanadai kwamba walipokea dola 13 pekee kutoka kwa serikali kutokana na kazi yao chini ya kipindi cha mwaka moja uliopita mimi nilipata elbili na nikasikia hata wasani wengine ao akina samido sauti sol wote wote wote siroa gp waliripwa 2000 tulipouliza ikasemekana hiyo ni madereva wa magari ya usafiri nchini kenya yi yani matatu wao wanaunga mkono wasanii kupewa haki yao ya malipo mazuri kutokana kwamba, na kwamba wamekuwa wakinyanyaswa na wakilipishwa kila wakati wanapopatikana wakicheza miziki ya wasanii ndani ya magari yaobaadhi ya wasanii wanadai wameamua kujiondoa kwenye chama hicho cha kudhibiti umiliki wa nyimbo za kutokana na unyanyasaji mkubwa ambapo wanadai mk nchini kenya imekuwa ikipora pesa zaonaia maarufu nchini kenya kama nonini anaeleza sababu zake za kujiondoa ndani ya eh, serikali yamdeaa anaongea nal iittuawaowt wlwhiwl nguezi chama zisikuu tatu kuna chama tatu kuna MCSK kuna Presk na Camp tunafusiwa kama wasanii ku belong kwa hizo chama ndugu zetu hapa Tanzania kuna chama kama hizo lakini eh, anaitwaje mwanaefe mbunge kwa lingi ya bunge wakageuza hiyo sheria ikakuwa eh, private entities wanaweza ingia wasaidie kukusanya pesa wasanii azkenya venye iko hatuwezi pata mtu mwingine atusaidie ni hao watatu kama hao watatu wanaleta shida tukwa tunaomba tu serikali ifungue Kenya Copyright Board pako na mtu mwingine anaweza kuja alete competition afanye service delivery jua haki zako na benson wakolimakala hewani msikilizaji ni jua haki zako tunajadili haki ya wasanii nchini kenya bodi ya haki miliki nchini kenya yani kekubo imesema tayari imeanzisha uchunguzi kuhusiana na malalamishi ambayo yameibuliwa na baadhi ya wasanii nchini kenya na kukubaliana na baadhi ya tetesi kwamba pesa za wasanii nchini kenya zimekuwa zikiporwa joshua kutuni ni mwenyekiti wa kikubwo nchini kenya kwa vitabu vyetu inaonyesha kwamba ilikusanya milioni 165 lakini kwa urasibu tuliopata kutoka kwao walitangaza kwamba walipata milioni 110 kwa uchunguzi wetu tunaweza kutipitisha kwamba mcsk mkurugenzi mkuu na board members wanatakikana wajibu madai ya kupotea kwa pesa milioni 54 ya wasanii pesa hizi zilikwenda wapi kwa mfano kama ruben game niseme tu w alipewa 122 angepata 735 wa mwisho tile brown alipewa 120 badala ya 720 tunataka kuuliza pesa ya wasanii ilikwenda wapi msikilizaji ni kutokana na mzozo huu kati ya wasanii na shirika la haki miliki ndipo mapendekezo kadhaa yametolewa na bodi ya haki miliki ya wasanii nchini kenya yani kikubwa inayopendekeza pesa za wasanii kukusanywa kupitia mtandawazi wa serikali wa ecitizen joshua kutuni anaeleza ni kwa nini wachunguzwe pia jinsi walivyo mishahara mkurugenzi mkuu wa mcsk ampata mshahara ya milioni mo na l4 kwa mwezi kwa mwaka mzima iwapata milioni 15 na wasanii unawapatia milioni saba vilevile tunataka tume ya ufisadi pia ichunguze mbona walienda kutumia zaidi ya milioni nne kufanya mkutano ya kupea wasanii milioni saba hizi vyama vitatu vimekuwa gharama kwa wasanii kwa sababu ni pesa ya wasanii ndio wanajilipa mishahara na malimpikizi yao kwa hivyo tunataka kutangaza tumeanza utaratibu ya kuweza kuhama kutoka kwa vyama vitatu ya kusimamia ukusanyaji wa pesa ya wasanii tutengeneze chama kimoja ambacho kitasimamiwa serikali itakuweko ndani wasanii watakuweko ndani na washikaji dau wote watashirikiana kusimamia pesa zao kulingana pia na taarifa ya rais na makataa tuliyopewa ya mwisho wa desemba ya kusema kwamba lazima tuamie mtandawazi wa ecitizen katika ukusanyaji wa ushuru wa serikali na pesa zote bodi imeelekeza mkurugenzi wetu na mamaneja wakekobo waanze mipango na mikakati ya kuamia ukusanyaji na ulipaji wa pesa kupitia huo mtandao wa ecitizen hata hivyo mapendekezo hayo ya kikubo yanapingwa vikali na mcsk chini ya daktari ezekiel mtua anayeshinikizwa kujiuzula anayesema pesa za wasanii si mali ya serikali bali ya wasanii binafsi binafsikali inasema kutakuwa na e citizen eh, system ya kuokota eh, pesa ya wanamuziki it will not work. ni kama ile mahindi iko kwa shamba yako ukitaka upatie ng'ombe unapeana ukitaka muunde chama ya wakulima muuze hakuna serikali muziki ni mali ya msanii ni kama she, maindi ili iko kwa shamba yangu ni kama ngombe nikitaka nauza vile nataka so if you don't want like wale wanaongea kama kinanonini waliandika wakatoka na tukawaruhusu wakaenda watu wache mwanamuziki awezi kwa kila matatu kujiokotea awezienda kwa kila clb awezienda kwa kila media house. Hawa ni 16,000. kwa sasa wasanii nakekubwa nchini kenya wanafanya kazi kwa pamoja ili kubuni sheria ya kubuni shirika binafsi litakalowasaidia wasanii kukusanya pesa mbali na pesa zinazosanywa na mcsk kwa niaba yao kuna mswada mpya ambayo umeelekea bungeni kubadilisha uh, sheria za sekta kuna sheria itakayokwenda bungeni na tunataka kusema itapigwa msasa na washikaji dau wote sisi hatuwezi kata kauli kama keka, kama kekobo ama wizara aiwezi kata kauli lazima isungumziwe na mwishowe tuweze kuangalia ni nini tutafanya ili ndoto ya wasanii itimie tunakuomba kama wasanii wakati kekobo inaleta hiyo kitu inaita kwamen na tunaomba pia prient tusaidie w kinachoendelea kwa sasa ni mashauriano kuona namna gani wasanii watanufaika kutokana na kazi zao za ubunifu nchini kenya na konikutoa msikilizaji makala haya jua ya jua haki zako yanafika kikomo kwa leo jina langu ni benson wakoli ambapo tumeangazia tu kwa kina haki ya msanii kupata malipo kutokana na kazi ambayo ni jashu lake jina langu ni benson wakoli hadi makala yajayo ndani ya idaa ya arifai kiswahili kwa heri