Jua Haki Zako na Benson Wakoli. Msikilizaji, hujambo na karibu kwenye makala ya Jua Haki Zako, makala ambayo siku zote kuelimisha kuhusu haki zako, tena za kimsingi. Hivi msikilizaji, unakumbuka kiongozi wa dini Paul Makenzi nchini Kenya anayetuhumiwa kwa kushawishi waumini wake kususia chakula au kufunga hadi kufa? Nam, baada ya takriban mwaka mmoja na mwezi mmoja, serikali ya Kenya imekuwa ikifukua mili ya waumini wa Makenzi wa waliofariki na kuzikwa katika msitu wa Shakahola na kuzifanyia ukaguzi mili hiyo kwa kutumia vinasaba ya DNA, serikali sasa imeanza kutoa mili hiyo kwa familia na jamaa za waliofariki. Serikali ya Kenya pia kupitia kwa mwanapatholojia wake mkuu Daktari Johanson Oduor imesema ilichukua muda mrefu kutoa mili hiyo kwa familia zilizoathirika, kutokana na kuharibika kwa mili kupita kiasi, hasa ikizingatiwa kwamba baadhi ilikuwa imeharibiwa kwa kuzikwa kwa muda mrefu au kushambuliwa karibu kwenye makala ya leo. Jina langu mimi ni Bwana Benson Wakoli, nashirikiana mwenzangu Diana Wanyonyi kutoka pwani ya Kenya, na alihudhuria mazishi ya baadhi ya waathiriwa ambao walipata mafunzo ya itikadi kali ya haki ya mchungaji Paul Makenzi, na ataeleza kilichofanyika katika mazishi hayo. Karibu, mimi ni Bwana Benson Wakoli. <todiculio> Kwa sasa msikilizaji, na mwachia usukani bidhaa na Wanyonyi asimulie yale yaliyotokea kule pwani ya Kenya wakati wa mazishi ya kwazika watu walioathirika na mafunzo ya itikadi kali ya mchungaji Paul Mackenzie. Mamia ya waombolezaji walikusanyika katika makazi ya Titus Ngonyo ambaye alipoteza watu wanne kwa kifo jamaa, ambao walikuwa wafuasi wa mhubiri mwenye utata Paul Makenzi wa kanisa la Good News International Ministries, ambaye aliwaambia wafuasi wake wasusie kula ili wamwone Yesu Kristo. Waliozikwa leo ni pamoja na Hari Ngonyo aliyekuwa na umri wa miaka 29, mkewe marehemu Emili Wanje aliyekuwa na umri wa miaka 35, mtoto wao wa umri wa miaka mitano na mama wa miaka 51, Esta Masha wote walizikwa kwa kaburi moja iliyokuwa imegawanywa. Amina Mnyanzi ni mbunge wa Malindi aliyehudhuria mazishi hayo. Ninapoangalia yule mtoto aliyelala pale, malaika ya Mungu mwenye ambaye hana makosa na mtu mtoto ambaye hajui dhambi, mtoto ambaye alikuwa hajajua dunia ni nini, naye pia amekwenda mbele za haki. Makezi kuyafanya tayari, mambo ameshayafanya. Tusikubali kudanganywa na kuhadaiwa na watu wenye ambao wanatutumia kwa malengo yao yenye ambao hayatatusaidia. Mimi sina vita na mapasta, lakini kuna wale ambao wametupotosha. Mwenyezi Mungu atawajalia wao na familia zao waone moto hapa duniani mpaka kesho wahera wakipokelewa na Mwenyezi Mungu wauone ule ule moto wenye ambao wameweza kupatia masikitiko, walaaniwa masilaniwe, walaaniwa mawasilaniwe. Wiki iliyopita familia za waathiriwa wa maafa ya Shakahola walifika katika makafani ya Malindi tayari kupokea miili ya wapendwa wao. Silvano Pondi aliyepoteza ndugu yake Rafael Temba amesema walisafiri kutoka kaunti ya Vihiga baada ya kupigiwa simu na kuarifiwa kuwa mwili wa nduguye umetambulika. alipotelea huku, niliambiwa ako huku, nimekuja mara nyingi nikimtafuta sikufanikiwa. So nilipata simu nikaambiwa DNA yangu imemachi na mwili wake mmoja. So ndio nimekuja, tukaambiwa tungoje mwili. Tumeonyeshwa, lakini tumeambiwa tuweze onyeshwa picha yake siyo ndo wasiwasi tuko nayo hatujui kama mwili ni wetu ama tunabeba mwili ya mtu mwingine, juu DNA ni mingi zilifanywa. Kuna vyenye tutapewa mwili tuambiwe mwili ni yetu, na hakuna ile dokumenti yote inasema ndo huyu na imetoka hii na result ndo hivi. Daniel Murathi pia ameupata mwili wa jamaa yake. Tuliposikia habari on Tuesday ya kwamba DNA ambaye tuliyefanya mahali hapa imepatikana ya kwamba yeye ni kati ya wale ambaye walishaaga, so tukaambiwa sikukaa ya leo aweze kukuja mahali hapa tukachukua hizo mili. So tulianza safari on sante ya asubuhi, tukafika hapa jana. So asubuhi tumeamkia mahali hapa kuja tujue huo mwili kama ni wetu, na kufikia saa hizi tumeonyeshwa tu kwa picha jinsi vile walivyomfukunya na jinsi vile alivyo na DNA yake imeshikamana na ki DNA ambaye kijana yake alifanya So wakati tumekuja, tunaulizwa mmekuja na gari, na tukawaya kwamba hatukukuja na any means ya kuweza kumchukua huyo ndugu kama ni wetu, na hiyo ndio changamoto ambayo niko nazo. Iwapo tutapewa huo mwili, vile tutausafirisha mpaka Western, itakuwa ni vigumu kidogo. Naambia serikali ya kwamba huo mwili waweze kutusaidia vile tunaweza kusafirisha hadi nyumbani, manake kwa itikadi na desturi de zetu za Waluya. E, mwili wetu wa Waluya wana, wa unazikwa mifupa, hata kama ni mifupa inazikwa kwao nyumbani. Jua haki zako na Benson Wakoli Iwapo ndipo unafungulia ya redio yako, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Redio France International. Makala hewani ni Jua Haki Zako, na tunajadili haki za raia wa Kenya ambao walipoteza upendo wao kwa kuhudhuria mazishi ya mhubiri tata Paul Makenzi, ambaye aliwashawishi waumini wake kufunga hadi kufa ili wamwone Yesu ama wakutane na Yesu mtoto wa Mungu. Mwenzangu Dawana Wanyonyi anazidi kusimulia yale yaliyojiri kule pwani ya Kenya. Mathias Shipeta ni mwanaharakati kutoka shirika la Haki Afrika. Naam, kama watetezi wa haki za kibinadamu kulikuwa tuna maswali ya kuhusiana na gharama ya, ya mazishi na tumeona ya kwamba mili imeanza kupeanwa kwa familia. Jana kulipewa miili minne kwa familia moja, na leo prosesi hii itaendelea, lakini kulikuwa na lalama sana haswa, familia ambazo zilikuwa zimepoteza watu wao wengi walikuwa hawawezi kulipia zile gharama za hospitali, na wengi pia walikuwa wana shida ya kuweza kusafirisha mili. Kuhakikisha ya kwamba familia zote zitaweza kupewa uh, ufadhili ili waweze kuwapatia uh, wapendwa wao heshima za mwisho. La pili pia tumefurahi ya kwamba wale wote ambao walihusika katika mauaji whether by action or inaction state or non state actors wote pia watachukuliwa hatua, kwa sababu tulikuwa hatujaona officers wa polisi wakiwa wamepelekwa kotini, na tunajua wengine by action or inaction walikuwa wamehusika katika uh, tragedy hii ya Shakahola. Kuna a mixture of reaction kwamba familia nyingi zimefurahi kupata watu wao, na pia wengine wamepatwa na huzuni kwa sababu ni huzuni na furaha kupata mtu wako, kwamba inaleta closure, kwamba umeweza kujua mtu wako alikufa kwa sababu ya jambo gani, lakini pia ni huzuni ya kwamba mtu wako pia alikufa katika sehemu hii. So we we are are still uh, sympathizing with with the families and we are praying with them. Na sisi kama mashirika ya kutetea haki za kibinadamu tutatoa pia uh, support yetu asawa, katika masuala ya psychosocial support, kwa sababu ni wakati mgumu, unapata mwili Mwili uko katika hali mbaya, kwa hivyo baada ya mazishi pia watahitaji support ya kuweza ku deal na maswala ya mental issues. Kwa hivyo hayo ni machache, lakini uh, tumefurahi kwa sasa uh, na zile juhudi ambayo serikali inafanya ili kuhakikisha ya kwamba wapendwa wetu wale ambao walipoteza maisha yao Shakaola wanaweza kupata haki. Irungu Houghton, mkurugenzi mkuu wa Amnesty International, amepongeza serikali kuu kwa kugharamikia malipo ya miili 429 katika makafani. Makenzi na washtakiwa wenzake 95 wanazuiliwa katika gereza mbalimbali hapa pwani huku wakikabiliwa na mashtaka mbalimbali. Deana Wanyonyi, Mombasa, RFI Kiswahili. Tangu kukamatwa kwake Paul Makenzi mwaka uliopita hajaachiliwa na serikali, waziri wa mambo ya ndani nchini Kenya Kithuri Kindiki akiapa kwamba kiongozi huyu mwenye utata hataondoka jela kipindi chake cha maisha yaliyosalia. Kithuri Kindiki: na ule Makenzi ule hatoki jela tena, ule hatoki jela, atazeekea pale jela, na tunaomba Mungu amweke miaka mingi ndio aone Kenya ambayo itakuwa Kenya salama, ambaye itakuwa na hii maneno yake ya upumbavu Sijui kama tunaelewana, lakini jela hatoki, hata ona mwangaza wa hii dunia tena. Atakaa pale njera mpaka azekee hapo, alafu apotee, aende kwa shetani yake. kama atatubu, hiyo ni mambo ya Mungu. na msikilizaji, kwa nukta hiyo, makala haya ya jua kizako yanafika kikomo. Jina langu mimi ni Bwana Benson Wakoli, kwa heri. <muchos>