skilizaji uambo na karibu katika makala ya jumahili ya wimbi la siasa ambapo shabaha yetu jmahili tunaielekeza kule nchini baada ya kufanyika kwa mapinduzi katika taifa hilo wakati huo muungano wa wa wa kutuma wanajeshi wake kurejesha utawala kiraia nchini humo katika laini asimu, taifa, ya simu wachambuzi siasa kimataifa bwana mohamed akiwa nchini tanzania pamoja na mali ali akiwa katika vya mayote. wote watakuwa visio kuangazia asauanzi kule nchini nci kwa kwanza basi bwana jawad mohamed kwa nini mapinduzi ya nijei yameonekana kwa tofauti na hali ilivyoshuhudiwa katika taifa la mali bukina faso pamoja na gini hii ni sababu ya kiwakati kwamba mapinduzi ya nije yametokea wakati ambapo liko vuguvugu vugu kubwa la mabadiliko ya siasa ya dunia lakini vuguvugu vugu kubwa ambalo limechangiwa pengine kwa sehemu fulani na vita inayoendelea kati ya urusi na ukraini e, lakini ni mapinduzi ambayo yanaolekaa tofauti kwa sababu ya hali iliyomo ndani ya nchi zenyewe kwamba kumekuwepo na vuguvugu la muda mrefu tangu yametokea mapinduzi ya mali tangu yalipotokea mapinduzi ya bukinafaso ni kama upepo ule ulikuwa haujasimama wananchi na baadhi a wanajeshi ndani ya taifa la najaa na, na, na, na, wamekuwa nao kama wanatamani kile ambacho kilitokea kwa majirani zao pengine nikija kwako kwa bwana mali ali muungano wa eka unatishia kwamba huenda ukatumia nguvu za kijeshi kumrejesha madarakani bwana muhamed bazum kwa nini nguvu kama hizi tu kuziona zikielekezwa kwa mataifa ya burkina faso mali na pamoja na guini ni kama hayo mwenzango amezungumza sababu ni ni nyingi lakini mshtuko kwa nini naia iwezi kuleta mshtuko na kiasi kwamba isababishe hata ikuwasikuweza kuthubutu au kufikiria kutumia nguvu kwa kweli nawaza nafikiria ilikuwa ni, ni tegemeo la mwisho la kidemokrasia katika eneo lile la sahel eh, ukizingatia kwamba nchi ambayo ilikuwa imetulia kiasi fulani kidemokrasia eh, lakini pia eh, sababu kubwa ni, ni, ni kuonyesha kwamba pia haiko huru maamuzi ukiyatizama ni maamuzi shinikizi ambayo imeshinikizwa na mataifa makubwa ufaransa na umarekani ambayo ndiyo yamepoteza zaidi sana kwenye mapinduzi haya ya kijeshi na shinikizo hilo ni kwa sababu tu ufaransa haiwezi yenyewe kuingilia kijeshi kati itaonekana vibaya na italeta madhara makubwa kwa sababu chuki dhidi ya ufaransa katika koloni zake za zamani zile imekuwa kubwa mno kwa sababu ya umasikini na na, na, na, na, na mipango isiyoleta maendeleo yoyote nikirejia kwako bwana jawadu unahisi kwamba tishio hili la ecoas kuatuma wanajeshi nchini linaweza tekelezwa na litakuwa na madara gani ni vigumu sana e kutekeleza hili ambalo imekuwa ikilipanga kwanza kwa sababu ya nguvu zake haijawa na historia ya mafanikio makubwa kwenye harakati zake za kijeshi lakini jingine ni sababu ya aina ya nchi zenyewe ukianzia nigeria inakabiliwa na mgogoro mkubwa ndani ya nchi boko haramu wanasumbua kwa hiyo mataifa ha- ya kwa, kwa nafasi yake pia yale yanayounga mkono e, sera za kijeshi dhidi ya naia kwanza yenyewe yana matatizo hayana uwezo wa namsuri na pumzi ya kupigana vita ya, ule, ya, ku, ya, ya kuondosha lile jeshi lakini jingine ni hatari inayoweza kutokana na mashambulizi kiwa watayachukua tumeona naija ikijipanga bukinafaso kwa upande mmoja mali nimeisikia jine kwa wakati fulani lakini imemsikia hata algeria akisema atakuwa upande wa nai ikiwaa itavamiwa lakini kwa, kwa mbali naliona kundi la lawgna likitokea mali na baadhi ya ndege zineonekana za kijeshi za urusi zikiingiza vifaa kwenye mji mkuu wa naija sasa haya yote yanatuma kitisho cha hali ya juu kwa ekwasi, lakini kwa washirika wake kwamba hii huenda isiwe vita ya kawaida inaweza kulitumbukiza eh, ukanda mzima kwenye umwagikaji mkubwa wa damu lakini inaweza kawa na matokeo ambayo situ yanaweza yakapelekea hata mataifa mengine kama nigeria na ghana ambako tunaona vuguvugu yakakabiliwa na mizozo ya kisiasa hata mapinduzi mengine nikirejea kwako kwa bwana mali ali bila shaka jawadi wameguzia kundi la mamluka urusi wagna na wengi wamekuwa wakihusisha pengine urusi ilikuwa na mkono katika mapinduzi haya ni je hatuwezi kukaa na moja kwa moja kwa sababu ukitizama hata wa a wananchi wa nchi hizo wanaoshangilia kufurahishwa wana, na mapinduzi wanapepea wanapepeza bendera za urusi na wanaihrisha wazi kwamba mapenzi yao yako kwenye urusi na hili sidhani kama ni mapenzi kwa faida ya urusi ambayo tayari wameshaipata au wameshaiona lakini kwa sababu tu ya chuki ambayo tayari imeshajijenga kutoka kwenye wakoloni kwa sababu nchi zetu zilikuwa huru lakini kutizama koloni nyingi za ufaransa ufaransa haikuweza kuziacha zile nchi huru ziweze kujiendesha kwa hiyo ni nchi inazinyonya na kuzikandamiza kwa hiyo chuki ilikuwa muda mrefu e, hata kabla ya mapinduzi haya lakini raia tayari walikuwa wameshaanza kulalamika kuwepo kwa vikosi vya ufaransa vikosi vya kizungu ndani ya ardhi zao ulikuwa suala hili la pesa ya moja ya sefa kwa hiyo ni mazingira ambayo jumla ambayo ukiatizama yanaleta chuki dhidi ya wale wakoloni wa zamani na kuleta matumaini labda tukiwa na mrusi ambaye tayari yeye hakubaliani na hawa maadui zetu wazungu wa kimagharibi basi mrusi ata, ata, atakuwa ni mtu mwema kwetu lakini haijaamanisha kama kumpenda mrusi eh, itakuwa kwa kweli ni njia mojawapo ya ufumbuzi wa matatizo ya, ya afrika kabla niondoke kwako kwa kwa, bwana mali ali bila shaka kuna vikosi vya kigeni ambavyo viko pale nchini ni je kama vile vya marekani hatima ya vikosi kama hivi ni ipi hatima yake ni kuondoka licha ya kuwa vizingishio ni kupambana na vikundi vya ugaidi vya islamu sasakali lakini zaidi ya miaka mingapi vikosi vile vimo ndani ya hizile na vikundi vile bado vipo na havijamalizika na hili ndilo tatizo ambalo tayari lina wananchi wa nchi hizo ambao kuona kwamba licha ya kuwepo kwa vikosi hivi ambavyo tunavitumainia kama ni vikosi vya nchi kubwa na vina uwezo lakini kwa nini bado sisi tunakufa kwa nini vikosi hivi bado vipo bwana jawadu unanipata na kupata vizurini kuulize tu iwapo kweli ea itafanikiwa kutuma vikosi vyake kule nchini ni jei mataifa kama mali na burkinafaso yametangaza kwamba yatasaidia Uh, utawala wa kijeshi wa sasa kule nije mataifa ya as na burkina faso yana uwezo wa kiwango hicho kusaidia taifa jirani iwapo uvamizi utatokea uwezo wanao na kwa sababu nchi kama burkina faso zimeonekana kwa wakati fulani kabla ya ta fulani kuanza marekani aliwekeza sana burkina faso wanajeshi wengi wamepata mafunzo ya kimarekani lakini taifa ambalo pia lina historia ya migogoro kwa hiyo ni kama wapiganaji wake wamekomaa sana katika eneo la migogoro lakini lina ufanisi fulani lakini kinachotisha ni iaji mkono wa mataifa kama algeria kuna nafasi kubwa sana ikiwa itavamia algeria inaweza ikapigana upande wa naija lakini zaidi ni hawa wapiganaji wa wagna ambao kwa kweli kwa miaka a hivi karibuni wameonekana wana ufanisi mkubwa sana katika kushinda migogoro mikubwa hasa katika hata katika madola ambayo kwa kweli yamefika mbali katika sayansi ya kijeshi lakini mbona bado kuna wimbi la mapinduzi katika bara la afrika na hasa katika afrika i- ya magharibi kwa kweli sura ya ya afrika lakini na dunia kwa ujumla inaonyesha kwamba hali ya watu kuturidhika na viongozi wanaowaongoza inazidi ku, kuimarika sana na hisia za watu kuhisi kwamba matatizo yanayowakuta hayatokani na uzembe wao hayatokani na kutofanya kazi kwao kwa bidii ile yanatokana na wale waliowaamini kutowaelekeza vizuri au kutowajibika vizuri yanazidi pia u-kuongezeka ku, ku, bwana mali ali kauli yako ya mwisho kuhusiana na, na suala hili la wimbi la mapinduzi kula afrika magharibi bado yataendelea kwa muda wote ule ambao viongozi wa kiraia wataonekana bado wanafanya udalali wa kisiasa kwenye viti vyao kwa sababu wanapoaminiwa na wananchi moja kwa moja wao wanaofanya kazi ya udalali wa nchi hizo kitu ambacho bado afrika haijafikika ni kukamilisha uhuru walioupata na kitu ambacho kitakamilisha uhuru wao ni mapinduzi lazima wafanye revolution kama hizi wanazozifanya majeshi ili raia waelewe kwa nini hawa wanafanya mapinduzi nam bwana mali ali kutoka visiwa vya mayote pamoja na wanajawadi muhamed ukiwao pale nchini tanzania niwashukuru sana kwa kushiriki wimbi la siasa katika r kiswahili juma hili na niwashukuru sana kwa muda wenu kwa kutenga kwa sababu ya arifa kiswahili kwana kutia msikilizaji makala haya ya, ya wimbi la siasa yanafika kikomo jina langu mimi ni benson wakoli kwa heri