karibu katika wimbi la siasa msikilizaji leo na kupeleka hadi jijini nairobi nchini kenya ambako unafanyika mkutano wa kimataifa wa wadau kuhusu mabadiliko ya tabia nchi wajumbe kutoka katika mataifa mbalimbali duniani wakilenga kuweka msimamo mmoja kabla ya mikutano ijayo ya kimataifa na kujadili jinsi ya kufadhili vipaumbele vya mazingira katika bara hilo rais wa kenya william ruto wakati akizindua mkutano huo amesema mataifa afrika ya afrika yanapaswa kupata fedha za kutosha ili kushiriki ipasavyo kwenye harakati za kupambana na mabadiliko ya tabia nchi mengi yanahitajika kufanyika kabla ya afrika kufikia uwezo wake kamili wa kutoa usuluisho kwa masuala ya hali ya hewa kwa raia wake na ulimwengu mzimak atika no siku chache zijazo here, sinashaka kwamba viongozi wa afrika waliopo hapa na marafiki zetu kutoka mahali pengine open. watakuwa wazi na waaminifu kuhusu kile tunachoweza kufanya na kuleta kwenye jedwali hili na aina ya ushirikiano tunaohitaji kutoka kwa washirika wetu wa kimataifa wito wangu kwa kila mtu aliyepo katika mkutano huu wa kihistoria ni sisi kufanya kazi pamoja na kuunganisha juhudi zetu katika vipaumbele vya kiafrika naye mjumbe wa hali ya hewa wa marekani john kery amesema wanaunga mkono wa shikadau wa afrika katika kupata suluhu za kiafrika kwa changamoto zilizopo afrika inaweza kunufaika tu iwapo itakuwa na soko kubwa na soko hilo linapaswa kuwa katika hali nzuri ya mazingira ili kufikia mabilioni kwa hivyo tunapaswa kulinda mazingira vizuri kwa sababu ni muhimu sana kwa wale watakaokuja kwa kuwa watazingatia iwapo kuna misingi na utaratibu unaoeleweka na, na sasa naungana na mwenzangu milet ijai ambaye anahudhuria mkutano huo na amezungumza na baraka machumu kama alivyoanza kwa kujitambulisha kujitambulishaanaitwa baraka machumu anatokea e iko tanzania ambayo inajishuulisha na ni taasisi ya vijana ambayo inajishughulisha na kampeni ya kkuhakikisha kwamba tunaenda kwenye nishati safi ambayo uh, ni nishati ambayo itasaidia maisha ya watu lakini pia tunatengeneza bidhaa mbalimbali ambazo zinatokana na taka mfano tunatengeneza mkaa ambao unatokana na taka za mashambani uh, vifuu vya nazi na michikichi ambayo inasaidia moja kwa moja watu wasikate miti nmtuzungumzie tu mkutano huu wa mazingira wa afrika ambao unafanyika kwa mara ya kwanza katika bara hili la afrika pengine malengo ya mkutano huu unayazungumziaje naam huu ni mkutano wa mabadiliko ya tabia nchi afrika ni mkutano muhimu sana kwa sababu tunayo mikutano ya kidunia sasa huu mkutano ni unafanyika kwa afrika manaake inaonyesha i kwa gani afrika tunaenda mbali tulifanya mwaka jana na mwaka huu pia tuko ambapo tume, watu wengi wamekuja hapa wakiwepo nchi za kiafrika lakini zikiwepo nchi zingine za, za ma, mabara mengine La hii mba, a hii inaonyesha kwamba mabadiliko ya tabia nchi ni ya muhimu sana na malengo ambayo tume, a, tunayo kama afrika ni namna gani tunaweza kuhama kutoka kwenye uharibifu mkubwa wa ambao unasababishwa na mabadiliko ya tabia nchi ambayo kwa namna moja ama nyingine nchi zimetusababishia sisi kwa hiyo maana yake tunatakiwa tukubaliane kama waafrika kwamba tunakuja kwa pamoja kuhakikisha kwamba tuna hama kwenda kwenye mlengo ambao ni chanya watu wa wataasisi ni kwamba afrika afrikajamii zetu zimepigwa sana na ahari za mabadiliko ya tabia nchi hadi wengine wamepoteza maisha hali wengine hali zao sio nzuri za kiuchumi a, chakula ni changamoto a, a, lakini pia upatikanaji wa maji uh, bado kuna umaskini wa nishati kwa hiyo maana yake u mkutano una malengo ya kuhakikisha kwamba tanzania tunajenga au ustahimilifu katika kukabiliana na athari za mabadiliko ya tabia y nchi katika mkutano huu tunashuhudia viongozi mbalimbali mbali wa afrika wanaohudhuria uh, kikao uh, hiki hapa jijini nairobi pengine kama mwanamazingira unazungumziaje utashi wa kisiasa baina ya viongozi wetu hapa barani afrika Uh, nam uh, kitu ambacho nachoweza kusema kwamba kwa miaka kwa kwanzia mwaka jana na mwaka huu uh, viongozi uh, kwa namna moja wamekuwa tayari kuja kwenye meza kwa ajili ya kuongea lakini ambacho ninachotakiwa kukisema tu kwamba utayari wao wa kuongea na uh, kuongea kisiasa uh, hautoshi wanatakiwa waruhusu sasa uh, mikutano kama hii kuonyesha watu wa chini jinsi walivyowasirika na namna gani wanakuja na na masuluhisho ambayo kwa namna moja yanagusa chini kwa sababu kitu ambacho tunachokiongelea mabadiliko ya tabia nchi yamekuja baada ya mapinduzi ya viwanda a, kwenye nchi zilizoendelea na sisi ni afrika ni karibia nchi zote hatujaendelea kwa hiyo sasa utayari wetu kama a, Uh, uh, utayari wa viongozi wetu wa, wa kisiasa kwenye upande wa haya mabadiliko na wao kuweza kutengeneza sela utavutia watu wengi na wawekezaji wengi kuhakikisha kwamba tunapambana kwa pamoja lakini wakati huo tukionyesha kwamba zile pesa ambazo zinapatikana zinaenda hadi kule kwenye matawi uh, kwenye mashina huko kule chini kwa wananchi wale wa hali ya chini kabisa na makala haya unaendelea kusikiliza ni wimbi la siasa msikilizaji na ambapo mwenzangu mizle tijai bado yuko na mgeni baraka machumu kuzungumzia harakati hizi za kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi nam tumeshuhudia hapo jana baadhi ya mashirika ya kiandamana yakisema kwamba yametengwa katika mkutano huu na kwamba kuna swala la ajenda za nchi za magharibi kusukumwa katika mkutano huu pengine ni ajenda zipi ambazo kama wanaharakati mnahisi zinasukumwa na mataifa ya magharibi katika mkutano huu ambao unatakiwa kupea kipaumbele maswala ya afrika nam uh, unaweza ukaona tu uh, hata leo uh, kwenye kuingia watu kwenye um, mikutano kuna watu wana kuna be, beji ambazoni yani vitambulisho ambavyo wengine wanakataliwa kuingia kwenye mkutano na ambao wanakataliwa wengi ni wale ni watu wa chini kabisa ambao wao wamewaakilisha sauti za watu wengi kwa sababu unakuta ni watu ambao labda ni wachungaji unakuta ni watu ambao ni vijana ambao kwa namna moja aa, ni kundi ambalo ni kubwa ambalo linahitaji kusikilizwa kwa namna moja ama nyingine sasa kwa, nikija kwenye swali lako ambalo umeniambia kuhusu ajenda zipi za magaribi zinazosukumwa kwenye huu mkutano unaweza watu ambao waahuu ni mkutano wa waafrika lakini unaweza ukaangalia watu wa magaribi ndio wako wengi hapa lazima kama wanaharakati tunaanza kuwa na wasiwasi kwamba kuna ajenda nyuma, nyuma ambayo inasukuma ambayo sisi hatuijui lakini kitu kingine ni kwamba kama afrika tunahitaji tujenge ustamilifu uh, wetu wenyewe tunahitaji tujenge uh, kutokea chini kwenda juu kuhakikisha kwa kwamba ni, ni kwa namna gani watu wetu wameasirika jinsi walivyoahirika ndo tunaleta juu sasa mashirika mengi makubwa ambayo wao ni wachafuzi wa, wa mazingira na pia ni wasababishi wa mabadiliko ya tabia nchi wa waki wakitia waki, waki pesa nyingi katika mikutano kama hii kuhakikisha kwamba ajenda zao zinakuwa zinasukumwa na tukiongelea hapa tunaongelea hawa watu ni wanatoka katika nchi za magharibi nitatolea mfano a, kama mwaka mwakajana kwenyeop 27 ule mkutano ulichukuliwa na watu wa, wa, wa, wa coca cola walikuwa wamezamini ule mkutano sasa maana yake kokakola ndo wazalishaji wakubwa wa takataka za plasti duniani sasa kama hawa watu wana uwezo wa kuchukua ule mkutano na kuzamini maanayake hatuwezi kuwawajibisha lakini pia nitatolea mfano kuna makampuni kama yale ya nishati uh, nishati sikukuu tunaongelea ma, mafuta gafi kwa mfano ttali sheli wao ni wazalishaji wakubwa wa, wa, wa, wa mafuta gafi lakini utakuta kwenye mikutano kama hii wao wanakuwa vipaumbele wanapewa nafasi kubwa za wao kuingia katika mikutano hii sasa moja kwa moja kama hawa kipaumbele wao kuwaskza kuliko kuwasikiliza wale watu wa chini ambao walioasiika moja kwa moainaonyesha kamba kuna ajenda zinaendelea ambazo uh, wananchi vjana uh, mashirika hayaelewi kwao ni vyema vyemaaa uh, kuwa, na maandamano ya jana ilikuwa ni kuonyesha tu umoja kwamba watu wa chini wako pamoja utaona kwamba yale maandamano yalikuwa yameleta kila makundi wakulima walikwepo pale watu wa asili pale wafugaji watu wa kutoka kila upande walikuwepo pale watu kutoka kila nchi ya africa walikuwepo pale kuonyesha kwamba ah, kuna sauti kubwa kutoka kwa wananchi kuna sauti kubwa kwa watu nam ni kushukuru sana mislet ijai kwa kufanikisha makala haya shuga na dhati kwako pia msikilizaji uliokuwa nasi nam ni kutakia usikifu uliotukuka wa vipindi vyetu vinavyoendelea mimi naitwa ali bilali