msikilizaji kumekuwa na hisia mseto kwenye eneo la ukanda wa nchi za maziwa makuu baada ya mwishoni mwa juma alilopita wakuu wa nchi kutoka jumuiya ya sadak waliokutana mjini lwanda nchini angola kushindwa kutoa tarehe kamili ya vikosi vyake kupelekwa mashariki mwa drc aidha viongozi wa sadak walikubaliana kumpa muda zaidi rais wa angola joao lorenzo kuendelea na juhudi za upatanishi kati ya nchi ya drc na rwanda leo hii katika makala wimbi la siasa tunaangazia hili swala na kutudadavulia mengi kuhusiana na mgogoro huu kati ya rwanda na drc naungana na wageni wangu haji kaburu akiwa nchini tanzania na vilevile tunaungana vile naye gershomkahebe kwa njia ya simu mimi ni george ajoi nianze nawe haji kaburu kwanza unazungumziaje mkutano huu na umefanyika kukiwa na mapigano makali kati ya wazalendo wanaounga mkono serikali ya drc nini kauli yako kuhusiana na hili sadek walikuwa wapeleke vikosi kule kama walivyoweza ulwapeleka kwenye nchi ya msumbiji lakini pia bado kuna mambo mengi ya kidiplomasia yanatakiwa yamaliziwe kabla vikosi hivyo havijaenda na kuwepo kujulikane kabisa kwa dhamira ya vikundi vyote katika kumaliza vita hivi lakini kama hakutakuwa na dhamira basi hii itakuwa ni kama mchezo mwingine tu unaoendelea kufanywa katika wa, wa drc naam bwana kahebe ni sana na swali langu kwako la kwanza ni kwamba hivi karibuni rais wa angola ambaye ni mpatanishi mkuu kati ya rwanda na drc alisema kwamba ni vigumu kwa kazi aliyopewa unadhani ni kwa nini ni vigumu kupata suluhu ya matatizo mashariki mwa r uh, tatizo kubwa ni kwamba ila nchi kwanza lazima iweze kutetea usalama wake alafu wakati government inatia macho kwa gment zingine waja wamsaidie hapo kwanza ni tatizo ndio kwenye chanjo ya shida ipo na kama vile unajua ripoti nyingi za united nations na wengine wanasema kwamba rwanda ndiyo inaweza kuwasaidia wale waasi ambao wako wanapiganisha gment ya congo E, nije kwako bwana kaburu kikosi cha sadak kinatarajiwa kuasili mashariki mwa drc baada ya mataifa matatu yaani afrika kusini malawi na vilevile tanzania kuonyesha utayari wa kutuma wanajeshi wao labda kwa mtazamo wako ipo aja ya kuongeza vikosi vya d katika mzozo huu kwa kweli e, kuongezeka kueze, kwa vikosi vya katika mzozo kutokana na kushindwa kwa vikosi vingine vyote kutoka un kutokauns sijui vikosi gani vya east afria kushindwa kwa hiyo kumepatikana sababu ya kutaka kutafuta kikosi kingine kenya walijitoa e, kuna wakati fulani sisi katika nchi hizi za afrika za maziwa makuu serikali ya tanzania ilipeleka kosi vyake kule, kule kule kule congo kwenda kusaidia rwanda na kweli vilioweza kuwafurusha furumisha wale waasi wa wam3 mpaka ndani ya nchi ambazo walikuwa wanapata misaada lakini labda turudi nyuma kidogo unajua kizungumzwa hivi naweza ikaonekana ni jambo jepesi sana lakini nani asiyejua kwamba rwanda inaisaidia nani asiyejua kwamba uganda inasaidia lakini hivi unadhani kweli na nchi hizi ambazo zinakwenda kuwasaidia kongo wakikusanya pamoja zote, kwa nguvu zote wanaweza kushindwa tawale haiwezekani lakini bhnd uganda na rwanda kuna mataifa makubwa ambayo ndio anachochea ziko kampuni zingineo zinapeleka silaha kule tumeona hivyo kule msumbiji wakati wale waasi wanagombana na serikali kule katika belgado ilibidi serikali itafute nguvu kutoka rwanda kutoka tanzania kutoka bswana kutoka wapi kwenda kuwapiga wale waasi waasi waasi lakini walikuwa wanapewa kutoka wapi waasi, kama waasi. Silaha zito kama zile wa wapi kama kama silaha zile hiyo ni jambo la kujiuliza pia lakini sasa kwenda moja kwa moja kwenye tatizo tunapita huko tutafute tutafute huku ati unapitahu tuftumoaojnaatpaatlautoaanai unakuja kwa ndege zinakuja kwa meli mombasa na bwana kahebe unadhani vikosi vya sadak vitakuja na mbinu gani mpya ili viaminiwe na raia ambao wameonekana kukatishwa tamaa na utendakazi wa vikosi vya Mimi tangu hapo mbeleni nimeweza kusema hata kwenye hii redio ilikuwa ni rf swahili nimesema kwamba wakati wenye vikundi vya ac vimeingia kwenye congo nikawaambia watu wasitarajie matukio yoyote hakuna kitu tu kitabadilika sababu zile nchi haziwezi kuja ndani ya congo waje wapambane na rwanda ya uganda waaskari wao wafe kiolela kwa sababu ya kongo watapigana sababu ya kongo kwa nini watapata nini waaskari wao wakuu kwa nini kamat ingaliweza kuwa inahitaji kumaliza vita ingaliweza kutekeleza shida ya malalamiko ya jeshi yaani jeshi ya kongo peke yake ndiyo inaweza kuleta usalama katika nchi ya congo lazima askari ya congo ilipwe vizuri inaipewe viombo vya kazi viombo vya vita vya kisasa Wakifa, wakipewa hivyo wanaweza kutia usalama katika nchi lakini kusema kutegemea sade wala ingine o mbalimbali hiyo yote watakuja tu nao kisha miezi fulani watakuwa kama wale wengine ambao leo wako wanashutumiwa sababu walipofika watu wote walifikiria kwamba wao wanakuja kubaliza vita lakini haiwezi kuwezekana bwana kaburu anapokuja rais wa ngola katika mazingira kama haya atakuwa na kazi ya aina gani atakuwa na majukumu ya aina gani ili kuleta pande zote mbili pamoja atakuwa na kazi ngumu sana Facts zipo mashirika chunga mz amefanya wa research wamegundua nini kiini chake lakini nani katika hao waliokuwa ni players katika hiyo katika huo mzozo rwanda uganda na na congo nani katika hao ambao wanachochea kao hata kama anakuja anakuja kwenye hali za kidiplomasia zamo sijui ku, kuona tunatafuta diplomasia kutafuta yes. lakini mi sioni chochote angola ilikuwa ni nchi inashambuliwa sana na unita wakiwa na sapoti ya marekani marekanimarekani alaondoa sapoti yake savimbi alikufa kule kulenam bwana kahebe serikali ya kinshasa ambayo imesema kikosi cha jumuia ya afrika mashariki akijafanya vya kutosha kumaliza makundi ya waasi wam3 imekuwa ikishinikiza ujio wa kikosi cha sadak kuelekea kumalizika kwa muda wa kikosi cha ec mwezi desemba labda nini kauli yako kuhusiana na mapendekezo haya ya drc wao wanatia tumaini kwa ac kusema itamaliza mzozo wa congo ku mwanzo wamefanya i-wamefanya eh, mazungumzo mengi mengi na wakasaini vikatasi vingi lakini hapo mwisho wa waaambia lazima mzungumzi na waasi ambao wanawapiganisha rwanda na uganda hawapendi kuachilia kabla bwana chisekedi hajaweza kurudia kwa ile mapatano ambayo ameweza kufanya hata rais wa angola amemwambia bwana chisekedi zungumza na mwenzako zungumza na mwenzako zungumza na, na na wa m wam lakini sasa bwana chisekedi naye anaogopa kuzungumza sababu unajua zaidi sana hii wakati wa malection anapenda waonyeshe raia kwamba yeye ni mkali sana na wakati napenda kuonyisha kama hiyo ni mkali sana ndiyo hapo vita vinaendelea na mapambano na mazungumzo inakuwa hata kidiplomasia inakuwa vigumu kwa kumalizia bwana kaburu katika mkutano wa dharura ambao ulifanyika wiki iliyopita kulikuwa ni vigumu sana kukubaliana kuhusu kutuma kwa wanajeshi wa sadak mashariki mwa drc mbona kulikuwa na ugumu katika eh, kuamua hatua kama hiyo Eh, kulikuwa kuna ugumu kwa sababu vikosi vilivotanguliwa vote havikweza kufanya kazi vizuri ya kuleta amani sasa mnapeleka hawa wengine wa nini kuna kitu gani ambacho hawa watakwenda kufanya kila ambacho hakijafanywa pale ni kuambie mfano wakati wa jeshi wa tanzania walikeakurushaal akuvusha wali kabisa mpaka tension katika nchi nchi mbili hizi tanzania na na rwanda kulikuwa na tension kubwa kwa sababu wale walimenaji kufanya kitu ambacho hivyomnusokule sijui miaka ishirini sijui ishirini wameshindwa kulifanya kwa miaka ishirini wale wakaenda kuifanya kwa mara moja tu kwa kwamo uwezo wa watu kwamba viliko vikosi vinaweza ukenda kufanya kazi ile kwa uwezo mkubwa sana na kumaliza ule mgogoro lakini who is behind it ndio kitu ambacho kinacoleta matatizo vinginevyo wangekuwa wameshaondoka siku nyingi kahebe tukimalizia labda kauli yako ya mwisho katika swala hili ambalo linaendelea kati ya rwanda na drc mashariki mwa congo ninaomba uh, lazima suluhishe patikane sababu watu wanateseka sana kwa sababu ya mapambano haya ambayo yamekuwepo hapa sasa inazungumza na wewe yaani goma hakuna umeme umeme umekatwa na kuna kambi za wakimbizi ambao wako wengi kila mtu ambaye anaweza kusaidia kusudi amani patikane katika kongo lazima afanye kile awezacho ni washukuru sana haji kaburu ukiwa umeongegona nasi kupitia njia ya simu ukiwa tanzania na vile vile kershom kahebe ukiwa marekani ambao umefanikisha mazungumzo haya kupitia njia ya simu aan nam msikilizaji tunafikia mwisho wa makala wimbi la siasa wiki hii kutoka kwangu george ajoi kwaheri na shukran kwa kusikiza