jambo msikilizaji wa rfi kiswahili karibu katika makala ya wimbi la siasa upo namiarol korir bado tunaangazia uchaguzi drc uchaguzi ambao ulifanyika wiki iliyopita jumatano na hadi sasa matokeo bado yanasubiriwa tume ya uchaguzi nchini drc seni ina hadi tarehe 3himj kutangaza matokeo haya kumekuwa na maswala chungu nzima kuhusu utendakazi wa senii uchaguzi huo na kuna maswali pia ambayo yametolewa na umrengo wa upinzani kuhusu uchaguzi huo kutusaidia kuchambua zaidi kuhusu uchaguzi huo wa drc kwa njia ya simu ni naye pasta joseph bahati ambayo ni mchambuzi wa maswala ya siasa kuhusu drc na yuko hapa nairobi joseph bahati hujambo eh, si jambo ijambo dadangu moja kwa moja sijui hadi sasa ni nini ambacho unaweza kusema kuhusu uchaguzi wa drc tangu siku ya kupiga kura mpaka leo bado tunasubiri matokeo leo jumatano kuna maandamano ambayo imeandaliwa na opposition eh, opposition wameandaa maandamano kubwa sana nchi nzima ambao ni kosa kubwa sana ambayo wamefanya na serikali ya kongo imekataa kwamba hiyo maandamano haitafanyika mi najiuliza kwa nini watu wanaandamana na kwanza kura hazijaisha lakini wanaandamana so kwa hiyo hiyo ni kosa kubwa opposition inafanya us kama ni kuandamana watu wana haki ya kuandamana lakini sio kwa masakamaizi ama sio kwa hali kama hii eh, ambao bado kura zimahesabiwa wangasubiri kura zimalize kuhesabiwa baadaye mshindi atangazwe mshindi akishatangazwa ndio wanaandamana ama wanafata njia zile ambazo zimeandikwa kwa kikatiba ambao ikiwa haufurahia na matokeo unaenda kukursi prem, ili angalau malalamishi yako iende uyaoneshe huku mahali inapaswa ku, joseph bahati tangu juzi serikali ilikuwa imeongeza usalama katika maeneo ama ngome za mrengo upinzani, wa upinzani wakihofia kuhusu maandamano haya tayari serikali imesisitiza kwamba haitaruhusu maandamano hayo nitakwambia ukweli na tusubiri tuone wakongomani sizani kama watatokelezea kwa wengi sana kwenda kwenye e, barabara kufanya maandamano sizani sababu wakongomani pia sio wajinga wakongomani ipbau sio wapumbafu hawa jamaa dada, dadangu karo hawa jamaa walishindwa kuungana na kutafuta mgombeaji mmoja kabla uchaguzi walishindwa kukubaliana wawe na mgombeani mmoja so bwana katumbi alienda kivyake bwana fayulu alienda kivyake ndugu yetu mkwege nay akaenda kivya kila mtu alienda kivyake wakashindwa kuwa na mgombeaji mmoja lakini wakati wa kuleta vurugu kwenye nchi wakati wa kupinga matokeo ma- ma- kwanza haija, matokeo haijatokelezea haija ndio wanaungana sasa eti wanakua kitu kimoja kwa nini hawakuwa kitu kimoja kabla kabla ya, ya, ya uchaguzi ni haki pia ya serikali ni kazi ya serikali kuchunga ku raia kutokana na maandamano kama hiyo ndio kwa maana serikali imeweka imeweka usalama mkubwa sana kwenye ngome ya ya, ya upinzani unadhani kwamba maandamano haya yataweza kutia doa katika matokeo ambayo yatakuja kutangazwa hivi karibuni na seni unajua kwa nini wanaandamana wanaandamana kabla, kabla hawajatangaza hawaja mshindi kwa sababu wanataka maandamano hii isababishe seni itupilie mbali iyo uchaguzi ama uchaguzi kuwe ama kuesukumwawakti e, uchaguzi usukumwa wakati mwingine ambao haitawezekana hii maandamano haitakuwa na yoyote ka, katika uchaguzi huu ambao unaendelea katika kusabi wa kwakura ambao kunaendelea wameogopa wakifanya maandamano baadaye nsababu eh, elfu mbili na kumi na moja walifanya maandamano baada ya uchaguzi na haikuwasaidia ndio wanatumia hii sratej mpya ya kwamba wafanye maandamano kabla, eh, mgomna, kabla mshindi haja hajatangazwa lakini ninaona hii maandamano haitakuwa na yoyote na mwisho ya siku itakuwa i like, wamefanya kazi bure baada ya matukio haya yote malalamishi ambayo yamekuwa yakitolewa na raia na wapinzani pia unadhani seni inahitajika kufanya nini sasa ili kuweka imani kwamba siku ile watatangaza matokeo bado kutakuwa na imani kwamba uchaguzi huo hauna doa unajua seni kwanza imepigwa jeki na, na, na, na umoja wa mataifa ya, ya ulaya seni imepigwa je na na, na sade seni imepigwa je na na africa union moja wa mataifa ya afrika ya kwamba uchaguzi ni, ni salama kwa hiyo hiyo kwanza ni nguvu ya seni. kwa hiyo chochote seni itaongea raiyatu itakubali ita, ita wale ambao wataleta kelele wataleta kelele siku moja siku mbili siku ya tatu watachoka na nchi inaendelea <laughs> ndio shida hiyo kanisa katoliki pia imekuwa ikifuatilia kwa karibu sana utendakazi wa sini na uchaguzi sijui unasemaje kuhusu kanisa na jukumu lake katika uh, siasa na kura hizi ambazo zimepita kwa sababu juzi pia walilalama kwamba wanatashwi na utendakazi wa wasen na ECC na SS, uh, ndio ni, ni, ni kiungo muhimu sana katika mambo ya uchaguzi kufuatilia ni kiungo muhimu sana ambacho kina heshima, kina heshima zake lakini ni kama simba ambayo haina meno chochote watasema wakiwa kinyume ya matokeo ya uchaguzi impact, katiba haijawapea haki fulani ya, ya kusema katika, katika masuala ya uchaguzi katiba haijawapea haki kwa hiyo wanaweza ongea chochote wataongea lakini mwisho ya siku ni seni njo ina nguvu seni njo ina neno ya mwisho <mucho> a ubashiri wako unaona kwamba upinzani umefanya vyema katika uchaguzi huo tukiangazia vyeo uh, vyote vya ubunge mpaka urais e, kusema ukweli e, upinzani ulijikosea hapo hawali kwa presidential kwanza walishindwa kuwa na mgombeaji mmoja mimi kwa akili yangu na kwa kuchanua kwangu upinzani kama bwana chisekedi atapata kura nyingi sana ni upinzani nje umempatia hizo kura kwa sababu hawa jamaa wa wangelikuwa na sauti moja wawe na mgombea mmoja wangemtoa wangemtimua bwana chisekedi lakini wao kwenda kila mtu kukuwa separate kila mtu imemfanya chisekedi na anakuwa na kura nyingi sana kwa sababu ukweli ni kwamba katumbi alikuwa ppla lakini hakuna yule ambaye angeliriski kumpigia katumbi kura kwa sababu ya hiyo doa hiyo shida ya, ya mke wake kwamba mke wake hakuna, uh, ni, ni kabila la watu ambao inchi so alikuwa na nahiyo na, watu wanamfuata wengi sana lakini kumpigia kura ilikuwa shida ndio kwa maana wakongomani wakasema afadhali shetani tunayemjua kuliko malaika tusiyemjua huyu ndugu hajafanya kazi lolote lakini sababu sababu ni yetu hiyo so, ambao eh, walifanya hao, Sasa tukienda huku chini kwa kama hii nguvu kila mtu fanya kai lolte intumagueau i dguyetuo mbo waifanyaamatkienda ini sa tunayoongeasmndamaotkaangulatu mashinani kila mtu saizi, la mtu anajigombania kwa kwa, inamaanisha kwamba hawa vigogo wako kivyao sahizi hawana watu wao hawana maaskari wao sahizi kwa grund ya kwamba watu wao ambao watawasaidia kubli watu wakuje waende watembee kwa hiyo tukisema ukweli psiion ilijiharibia hapo juu walishindwa kuwa na kandideti moja sa, hapa chini sasa kila mtu anajipigania kila mtu anajigombania hatujajua kutaendaje nama ni kushukuru sana joseph bahati kwa uchambuzi wako asubuhi ya leo na ndivyo tunatamatisha makala wimbi la siasa mimi ni carol ore hadi wakati mwingine kwaheri heri asante karo