mskilizaji hujambo na karibu kwenye makala ya wimbi la siasa jumahili na wada wako ni mimi benson wakoli tunajadili nini juma tunajadili hatua ya mataifa yanij na burkinafaso kutangaza kujiondoa katika muungano wa ecoas baada ya kuwekewa vikwazo tutajadili nini maana ya mataifa hayo kujiondoa katika muungano huo na nini maana ya miungano hii kama vile eas hata pamoja na igad pamoja na jumuia ya afrika mashariki kutusaidia kuchanganua hili nitakuwa naye d bran wanyama mwahadhiri wa chuo kikuu cha kibabi kilichoko bungoma nchini kenya pamoja na mali ali ambaye yuko kule paris ufaransa ili kufafanua hili kwa kina karibu katika makala haya nikianza nawe d uh, bran wanyama sijui kwanza unazungumziaje kujiondoa kwa muungano wa Ekoas, kwa mataifa ya nijei mali na burkina faso ni tishio kwa muungano mzima kwa sababu kati ya nia au maono ya Ekoas. ni kuunganisha mataifa magharibu ma afrika yaweze kufanya biashara kwa pamoja usafiri huweze kuwa E, bila wasiwasi yoyote barabara ziwepo watu wasafiri bila visa au bila vikwazo vyovyote kwa jumla ni kwamba e, ni shirika ambalo linastahili kuweza kuungwa mkono kwa sababu e, nia yake ni kujaribu kuboresha usalama katika maeneo hayo naam bwana mali ali kujiondokwa ni je mali na burkina faso ndani ya coas kutakuwa na athari yoyote kwa mataifa haya ama kwa muungano wacasa ikizingatiwa kwamba c imekuwepo kwa zaidi ya miaka hamsini sasa chanzo kabisa cha kuundwa mashirika haya au shirikisho hizi ni katika falsafa nzima ya kufikia umoja wa afrika ili afrika nzima iwe kitu kimoja isiwi na mipaka kwa sababu tunahisi au tunakubali kwamba mipaka ilitugawa afrika na ikatuekea matatizo kujitoa ndani ya kwa mali ni na burkina faso kwa kweli ni ni uamuzi ambao unaweza nkasema ni wa siasa za muda ambazo zinatawaliwa na hasira chuki ambayo tayari imekuisha onekana ndani ya wanachama wa ekwasi. lakini uamuzi ulivyochukuliwa kwa nguvu na waharaka mno e, kwa kweli inaonekana kama kuna chuki kati ya hizi nchi tatu zilijondoa na wengine wanachama wa hasa ukizingatia mapinduzi yaliyotokea yaliyojenga undugu ndani ya nchi hizi ambao haukuwepo na kujenga chuki dhidi ya wanachama wengine wa ambao tayari wamechukua hatua za kuwekea vikwazo na kuwabei na wale na kuwaambie lazima wafupishe muda wa mpina madaraka ya iwawekudsaranikireja kwako wanyama lichaya kuondoka kwa mataifa haya hatujaona miungano hii imekuwa ikisaidia sana mataifa wanachama si tu yake imekuwa na matatizo ya mapinduzi huko ukirejea hapa pembe ya afrika miungano miungano kama Egard, tam, uh, kama imeshindwa kutatua hata ya wanachama vile sudan nini umuhimu wa hii kama kmavileanii umuhimuwa hata um, Uh, sadik nini faida ya miungano hii dr bran wanyama ina faida nyingi sana kwa sababu huonekana kwamba mataifa manne matano yaja pamoja na kuondoa vizuizi ili kwa mfano biashara vinavyofanyika kati ya mataifa yale kwamba ushuru fulani ustozwe ni njia moja ya kujenga udugu na kurahisisha utendaji kazi na hata biashara au kusafiri katika kanda hii kwa mfano watalii wanapokuja e, katika taifa moja la badala ya kupata visa ya kila nchi e, basi mtalii anaweza kutumia visa moja na katika pia hali ya kuegeza mali ni inakuwa kwamba e, ni yani, yale matakwa ambayo yameweka aea yanakuwa juu zaidi ya yale matako ambayo yanawekwa na taifa binafsi uona bana unahitaji visa moja tu bana kwenda ufransa kwenda ujerumani kwenda netherlands kwenda uingereza visa ni moja lakini hapa afrika afrika kusini visa kenya wahitaji visa rwanda wahitaji visa waona sasa alimali swali ambalo wengi wanajiuliza ni kwamba mataifa haya ndiyo yanaongozwa na viongozi wa kijeshi gini pia inaongozwa na kiongozi wa kijeshi wamekuwa wakionyesha ushirikiano waina fulani lakini gini katika kujiondoa hatujaona ikitajwa unahisi ni kwa nini gini kweli inaongozwa na kijeshi lakini ushirikiano wa karibu sana unakuwa mno kwenye nzi nchi tatu ambazo zimejitoa na nadhani hizi zimewekiwa shinikizo sana na baada ya mapinduzi imeweza kuchukua hizi nchi tatu kama nchi zinazoonyesha mfano mbaya na kuwekea vikwazo tawala zao nadhani hii uamuzi wa kuchukua eh, kujitoa pia ni kama jibu ambalo au ishara kuonesha kwamba sisi tumekasirika guine ukitizama ni tofauti na hizi nchi tatu zingine ambazo zimeathiriwa sana na maamuzi ya zaidi ya u lakini hii italeta hatari baadaye lakini bado bahati ipo pia ya mazungumzo na kuweza kutizama nini la lakini inaweza ikachochea pia mapinduzi ndani ya hizo nchi tena tatu kubadili tena serikali kwa sababu serikali hizi hazitakiwi na zinatia uoga kwa sababu zinaweza zikashawishi pia nchi zingine zikawa zimeingia ndani ya mapinduzi na eneo zima likawa bran wanyama nikirejea kwako baada ya kujiondoa mwenyekiti wa wambay ni taifa la nigeria amesema huu ni usaliti mkubwa kwa raia wa mataifa husika mali ni jinabonafaso nafasi ya mazungumuzo pengine ipo na unafikiriainaweza legeza misimamo yake dhidi ya mataifa haya ili kuendelea kuwa na muungano udhabiti wa ekowas. kwa jumla ni kwamba nafikiri kwamba licha ya kwamba kwambakidogo ina changamoto lakini na, kuna nafasi ya mazungumzo kuondea mataifa kwa jumla ya kumi na tano nahasa matatu yakiwa yamepatia na notisi yamesalia ya mataifa kumi na mbili bado ni mataifa mengi kabisa na yanaweza kuwa na ushawishi na kama viledukiaka ametaja ni kwamba ushawishi huyu wa unaweza kujidihirisha kwa njia mbalimbali mbali. kwa hivyo kuna hii hali ambapo hali ya yakutoaminiana na hali ya kutoaminiana hii inapokuwepo basi hali ya usalama pia inaendelea kuwatt na hali hiyi si nzuri sana kwa kundi kwa hivyo nafasi ya mazungumzo ipo na ni vizuri kwamba kila kila upande mataifa le matatu ya bukinafaso mainie yaweze kutumia nafasi hii kuunanika na makundi makundiw kushiriki mazungumzo iliuuwee kupatkana wakitumia barabara ya mazungumzo uu itapatikana kwa wepesi kuliko kutumia uh, kama hapana sisi tuko ndani ya muungano ambapo wenzetu ni wanafiki nini kinastahili kufanyika ili kila mwanachama ajihisi kwamba ana nafasi sawa ili kusitokee na mambo kama haya hapa katika katika na pia kule tunashuhudia katika bukinafaso ni j na mali kwa kweli jumuia hizi bwana zinavunja moyo sana kwa sababu matumaini yalikuwa makubwa wakati zimeundwa e, umetaja EGAD, pia kuna jumuia hii ya moja wa afrika tayari unaona kama nchi wanachama e, leo wanaingia katika kushutumiana kuharibu usalama wa nchi nyingine na nini kwa hiyo kiasi kwamba nchi zenyewe ambazo viongozi wanasimamia ndani ya jumuiya wanakuwa hawaonyeshi kama ule umoja wa jumuia unafaida katika nchi moja moja kwa hiyo ni swala ambalo linatakiwa kwa kweli lirudi li upya lisomewe upya kwa sababu kwanza ni jumuiya masikini kwa hiyo malengo mengi ambayo yako kwenye makaratasi wana shindwa kuyafikia kwa sababu e, ya umaskini na kwa sababu ya matatizo ya siasa za ndani za, za, za, za kila nchi moja moja ndani ya jumuiya hiyo nchi ambazo ziko na utawala bora ndiyo jumuia zitakuwa na nguvu lakini nchi zetu zikiwa hazina utawala bora ni vigumu jumuia kuwa na utawala bora kwa hiyo madhara ni hayo hayonamd ban ni nikupe tu nafasi ya mwisho pia ukamilishe ni swali hili kweli ama ni vipi kweli tutaweza kuafikia miungano dhabiti ambayo haina matatizo mengi tumeona wenzetu wa ulaya ndio wana matatizo lakini wamejizatiti sana kufanikisha yale ambayo yaliwaleta pamoja vipi afrika inawezekana haiwezekani itawezekana lakini ni baada ya muda mrefu kwa sababu lazima tuweze kubadili fikra zetu tuwe na fikra bunifu e, tuweze kutekeleza majukumu yetu tuwe na, na, na hali ya kuaminiana tuweze kuboresha siasa zetu tue na ndio maana tuwe na fikra ambazo ni panuzi yaani tuweze kupanua fikra zetu ili tunapotufikiria tufikirie tu kijiji chetu au taifa langu nchi yangu hiyo kwamba tunafikiria sisi ni wanaafrika mashariki tuko chini ya Igan sisi ni wana-echos. na uzalendo ule unapokosa basi ndi unasababisha hali hii ya kutenganatengana na ugomvi ambao hauna maanaabwaa dbr wanyama na mali ali ukiwa paleais ukiwabungoma ba ni washukuru sana kwa kutenga muda wenu na kusema nam asibu hiia mskilizaji kwa nukta hiyo makala haya ya la siasa nafika kikomo hadi makala jina langu ni benson wakoli kwaheri