jambo na karibu katika makala ya wimbi la siasa msikilizaji leo hii darubini yetu ikipiga kambi kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hasa kuhusiana na kauli ya katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres kudai kwamba wanajeshi wa umoja wa mataifa kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wanapata ugumu kukabiliana na waasi wahemu23 kwani waasi hao wana silaha nzito zaidi kuwashinda wanajeshi hawa umoja wa mataifa katika makala haya nitazungumuza naye bwana umar kavota ambaye anaongoza mashirika ya kiraia kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na pia nitazungumuza naye bwana tute richard mchambuzi wa maswala ya usalama akiwa nchini kenya kupata kauli yake kuhusiana na kauli hii na ina maana gani kuhusiana na usalama kule mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia kongo basi moja kwa moja kwa njia e, ya simu naungana naye bwana homar kavota akiwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo karibu sana bwana homar kavota na pengine tu kwa kuanza bwana kavota kwa mtazamo wako kwanza unaichukuliaje kauli hiyo ya katibu mkuu kusema kwamba waasi wehemu ishiri na tatu itakuwa vigumu sana wanajeshi wa monusko kuashinda kutokana na kwamba wanasilaha nzito sana kushinda wale wa monusko niseme kwanza kama kauli hii imefika wakati mbaya na kauli yenyewe ni kama inaweza kuchochea hasira miongoni mwa wakongomani walio wengi sababu utakumbuka ya kuwa hapo awali ni msemaji wa umoja wa mataifa hu mwnchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo wakati aliposema kauli kama hiyo karibu wakongomani wote walishikwa na hasira na kuona ya kuwa uh, umoja wa mataifa hauafalii chochote ilifi, ilifi, ilifi, ilifikiriwa kama ni, ilikuwa ni kauli yake binafsi lakini kumbuka ilikuwa ni kauli ya, ya umoja wa mataifa kwa ujumla kupitia katibu wake ambaye amedhihirisha hayo masemi na ambayo kwa kweli hailete tena tumaini kwa tume hili la umoja wa mataifa ambayo linapatikana huku ingawa walio wengi walifikiria kuwa uh, antonio guteres angaliweza kukosoa hayo matamshi ya aliyekuwa msemaji wa umoja wa mataifa katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hakika kauli yenyewe ina leta uh, inachochea tena uh, hisia mbovu dhidi ya umoja wa mataifa nam bwanakavota sasa kauli kama hizi zinapotolewa wakati huu ambapo raia pale nchini wamekuwa wakishinikiza kuondoka kwa wanajeshi wa monusko unahisi pengine tena tunaweza anza kushuhudia maandamano ya kushinikiza kuondolewa kwa wanajeshi hawa kwa sababu inazingatiwa kwamba sasa ni kama wameshindwa kupambana na kilichowaleta pale drc ndio ni kauli ambayo inaweza kupelekea uchochezi na ambayo inaweza kupelekea wale ambao walikuwa wameanza kutulia sasa tena kuamka kuweza kufikiria kuwa hakuna cha kungojewa na umoja wa mataifa na mimi sijui <laughs> nini antonio guteres amevizia uh, kwa kuleta kauli kama hii na wakati kama huu sababu yeye mwenyewe ingawa anasema anaamini ya kuwa uh, m ishirini na tatu ina silaha nzito zinazozidi za umoja wa mataifa hawezi kusema wazi bayana wapi m ishirini na tatu imetoa hizo silaha na hiyo inaacha watu wafikiria kuwa uh, umoja wa mataifa ambao anasimamia kama katibu mkuu una upande upandekavota uhalisia wa mambo ni upi hapo drc ni ukweli kwamba waasi wa hao wa ishirii natatu ni ukweli wana silaha nzito kushinda hawa umoja wa mataifa ukweli ni kwamba m ishirini na tatu wa na wapiganaji ambao wanatoka katika nji jirani wana silaha ambazo kwa kweli ni za kisasa ambazo kwa kweli ni nzito lakini inaposemeka ya kuwa silaha hizo ni nzito na ni kubwa kuliko za umoja wa mataifa hapo ndipo inashindwa kueleweka sababu umoja wa mataifa ni umoja wa njhi zote za ulimwengu sasa iwapo muungano wa mataifa za ulimwengu zinaweza kusema ya kuwa kundi la waasi ama kundi la kigaidi lina uwezo kulizidi kuzidi hiyo hi eh, hi jeshi ya ya, ya, ya muungano wa mataifa yote hapo ndipo hakuna kinachoeleweka ameweza kukata kabisa tumaini ya wakongomani na nafikiri ya kuwa uh, amechagua muda mbaya kabisa bwanaavota sasa kauli kama hizi zinapotolewa serikali ya drc inastahili kufanya nini ikizingatiwa kwamba bado watu wanauaa kule mashariki mwa drc serikali ya drc sharti ijipange sawasawa ifahamu ya kuwa ina vita ambavyo si vyepesi ina vita ambavyo inapaswa kushinda iwapo itakuwa itakua pamu- moja na jeshi yake ambayo inapewa vifaa vinavyostahili na wakati inakuwa na raia ambao wanaiunga mkuu sababu kutegemea uh, mataifa ya nje imeonyesha kuwa hakuna kitu cha kutumainika kikubwa lakini hapa ni muda wa kuweza kujenga urafiki na mataifa ya kanda la kanda hili la afrika mashariki na ya katisade na pengine eh, muungano wa bara la afrika sababu umoja wa mataifa imeonekana tena sio tu muungano wa nji za dunia imekuwa tu kama ayo madola uh, makuu ambayo ni ya ni ya mashariki na magharibi hapo iwapo viongozi wa kongo watafahamu hili kwa haraka na kuweza kuomba uh, wananchi wote wasimame kidete ili kukomboa taifa yao ambayo iko katika hatari inaweza kupelekea uh, kujenga taifa ambayo inasimama na ambayo itasimama mbele ya uwasi wowote hata ikiwa unasaidiwa na mataifa jirani fulani fulani hata ikiwa unasaidiwa na jumuia ya kimataifa kupitia umoja wa mataifa bwana omar kavota nikushukuru sana kwa kushiriki makala haya ya wimbi la siasa asante sana na kila laheri baada ya kusikia kutoka kwa omar kavota msikilizaji tupate kauli ya wachambuzi wa masala ya usalama na sasa naungana naye bwana richard tuta kupitia kwa njia ya simu nam bwana tuta hapo unanipata vizuri vizuri katibu mkuu wa umoja wa mataifa katika maujiiano yake na runinga ya france fran amekiri kwamba nitakuwa vigumu sana kuwashinda waasi wa hemu shiri na tatu kutokana na kwamba wanaasilaha nzito kushinda hata wanajeshi wa monusco kule nchini jamhuri ya kidemokrasia kongo sijui kauli hii kwa kwako eye kama mchambuzi wa masla ya usalama ina maana gani ganiamba kwa, kwa, kwa, kwa sababu yake kusema kwamba wanasilaha Uh, kushinda wanajeshi kule itakua kwamba wata, wataibuka kuwa washinde hiyo inaashiria kwamba sasa kinachohitajika kwa hivi sasa ni kwamba kosi cha umoja wa, wa, wa mataifa kilichokule kwamba kikaimarishwa zaidi iganii kwamba kama uh, m3 kwamba iko na nguvu ya kuweza kushinda makali ya wanajeshi waliopo kwa hivi sasa katika nchi ya dr bwana bwanatuta kundi hili la m ishii t limeonekana kuwa na nguvu sana sahili linadhibiti muji wa bunagana pale drc nguvu hizi ni kweli tunaweza amini kwamba wanapata ufadhili kutoka kwa baadhi ya mataifa sio kwamba hawapati ufadhili kutoka katika uh, mataifa mengine moja kwa moja bali wanapata ufadhili kupitia mataifa mengine kwa sababu utakuta kwamba Aa, iki kikundi licha ya kwamba aa, linapambana na, na wanajeshi wa umoja mataifa lakini linapata uunguaji mkono kutoka katika nchi fulani ambazo zi, zi, zinampaka na nchi ya kongo linapata msaada wa, wa, wa, wa silaha na pia msaada wa kijasusi na hata pia msaada wa mafunzo uvita hivi dhidi ya waasi pale drc nini kinastahili kufanyika we kama mchambuzi wa usalama kuhakisha kwamba vinafaulu vinafauluna uh, na, kwa hivi sasa kilichoko kwa hivisasa ni kwamba uh, ni kubatilishwa katika mbinu inayotumika kwa hivisasa umeguzia swala hilo la mbinu bwana tuta na mojawapo ni kwamba wanajeshi wa umoja wa mataifa drc kuwalinda raia pengine unahisi muda umefika yes. wanajeshi hawa sasa waanze kupokonya silaha raia sasa una, sasa hapo ndio tatizo lilopo hivi sasa kwa sababu sasa wanajeshi wa umoja wa mataifa walioko kule kongo kwa hivi sasa e, e, ni kama goliaza ambayo amefungwa na minyororo kwa hawezi uh, wakaweza kutekeleza ma, ma, ma, majukumu yao vilivyo kwa sababu walipelekwa pale sio kwamba kuweza kukabiliana na waasi bali wako pale kuweza kulinda raia na nafikiria kwa hivi sasa inastahili kugeuzwa kwamba wakapewa pia nguvu ya kuweza kukabiliana vilivyo na, na, na hivi vikundi ukumbuke kwamba kwa hivi sasa sasar ina vikundi takriban mia moja waasi takriban nafikiria kwamba uh, cha umuhimu kwa hivi sasa ni kuweza kubadilisha objective ya kikosi cha umoja wa mataifa kilicho kilicho bwana uh, kilichokundebwaatric ni kushukuru sana kwa kuongea na idhaa kiswahili ya iswahii nam msikilizaji kufikia hapo makala haya ya wimbi la siasa yanafika kikomo jina langu ni benson wakoli kwa heri