mskilizaji hu jambo na karibu katika makala ya wimbi la siasa darubini yetu leo msikilizaji na lenga taifa la kenya ambapo joto la kisiasa kwa mara nyingine tena limeanza kupanda karibu jina langu ni benson wakoli tunaye mchambuzi wa siasa za kenya bwana bran mtie ambaye atatueleza kwa kina maana ya kuanza tena kupanda kwa joto la kisiasa nchini kenya miezi tano baada ya uchaguzi mkuu nchini humo kiongozi wa upinzani nchini kenya raila odinga ametangaza kwamba hatatambua serikali ya william ruto kwa misingi kuwa ndiye aliyehibuka mshindi kwenye uchaguzi uliopita hebu tusikize kauli ya odinga kabla ujibu bwanamtieia so tunawataka watu wetu kusema hapana kwa serikali ya uda utawala huu wa bahati mbaya na sera zake zisizo na osawa lazima ukataliwe na ukataliwe kuanzia leo je bwana mtie hatua ya odinga kukataa kutambua rais william ruto kama rais kuna maana gani kwa siasa za kenya ukiangalia vizuri ama ukifuatilia vizuri utapata kwamba kulikuwa na ile do, dosi ambayo iliweza kufichuliwa juzijuzi ya kwamba matokeo ya urais ambayo ni ya mwaka uliopita hayakuwa ya haki na ikaonyesha kwamba bwana raila alikuwa ame, amezoa ushindi na hapo basi ndio cheche zimeanza na masuala ya majibizano hapa na pale kwamba hawatambui serikali aliyekwa mamlakani bwana ruto kwa hivyo changu ni kusema kwamba ndio mbeleni kulikuwa kidogo kumetulia baada ya mahakama kuu kushikilia ama kushikilia uchaguzi ama ushindi wa bwana ruto lakini kwa uh, siku zilizopita baada ya hiyo dosi ya kutolewa sasa ndo tumeona tumbo Uh, joto ya kisiasa likiweze kupaa hapa nchini na tunakusudia kuona malumbano na makimbizano bado yakiendelea hapa nchini ikiwa wao wawili ama wale vigogo wawili yule kinara wa upinzani na yule mwenye mamlaka hizi kama hawataketi chini na waweze kutatua ama kuzungumza basi tunaona majimbizano na malumbano ya kisiasa yakiendelea na kutanda hapa nchini bwana bran nchinibwabaaumeguzia swala la kwamba kama hawataketi chini na wazungumuze wote wawili hmm. upande wa upinzani umesema hautaki ile ambayo inafahamika kama hk ama salamu za amani na upande pia wa upinzani umesisitiza kwamba hawataki hili litatupeleka hadi wapi lakini kabla ujibu tusikie kauli za viongozi wote wawili hawa watu hakuna kitu wanataka hii ni watu wanapanga tu mambo ya nusu mkate sijui wanatafuta mimi nataka niwaambie mapema mchana my friends sahau mambo ya yak na musituambia ya kwamba hati amutake situnawajua hii ukora yenu ya kila siku tunajua hatimupate chochote kutoka kwangu you are tumsikie pia bwana odinga kuhusianana swala hili wameitisha mimi ati yo jamaa ni watu ambaye wanapenda mambo ya kupanya maandamano ati wanataka sk sijui nini nasema hapa leo sitaki mambo ya mtie ah, hiyo ndiyo kauli ya yes, yes, ah. siasa mara ya kwanza lazima ah, kila upande uweze kukaza kamba na uweze kujionyesha kwamba hawana nia ya kuwa na ma, ma, ma, mazungumzo ya faraga ama mazungumzo ambayo akaweza kuleta amani nchini Kwan, sababu ni mwanzo mwanzo itabidi tuwaweze kuwasikiza hawa wawili waweze kuzungumza waweze kujibizana waweze kulumbana hadi pale itakapofika wakati ule ya kwamba utaona wamefika katika ile hali ya kwamba hawawezi kuendelea na majibizano ama malumbano ama yale maandamano sababu itakuwa imeathiri uchumi wa nchi pakubwa sana kwa hivyo itafika wakati wataweza kusema sasa ni wakati wa kuongia wasipofika katika hicho kilele cha malumbano ama majibizano ama maswala ya utata ya kisiasa basi hatuwezi kuona hawa wawili wakiwezi kuketi chini na kuweza kuzungumzia maswala yao historia ya bwana odinga bwana bwanabryan ukitazama mara nyingi imekuwa hmm. historia ya kuzungumza na wananchi uh, kuwapa motisha kushiriki maandamano <coughs> uh, wakati huu pia ameanza japo serikali nayo inasimama kidete kwamba haitaruhusu maandamano unadhani kwamba odinga atafika mahali ya shinikiza ya wafuasi wake washiriki maandamano uh, mimi sitashangaa kumwona akiwashinikiza waweze kutekelezea kwenye barabara kwenye miji na kuweza kushiriki kwenye masuala ya maandamano nasema hivyo kwa sababu miaka tano iliyopita lipokuwa kwenye kitanda kimoja cha kisiasa na yule aliyekuwa amekalia yale mamlaka ya uongozi bwana huru kenyatta tuliona kidogo aliweza kufifia na kaweza kushauri kuwashauri wafuasi wake waweze kutulia katika hali ya kisiasa na hapo tukaona kwamba hinci ilikuwa kidogo imeona hali ya uvumili, uh, utulivu wa kisiasa bwana kisiasab suala lingine ambalo linajitokeza na ambalo sasa ni gumzo upande wa rais william wllim sema kwamba uh, mikutano hii ya kisiasa ambayo imeanza kufanyika kwamba inafadhiliwa na watu fulani watu ambao hmm. wanaogopa kulipa ushuru wengi wanahusisha kauli hii na familia ya rais mstaafu uh, bwana uhuru kenyatta na pia familia ya rais hayati moi kuna ukweli wowote kuhusiana na kauli hizi kutoka kwa viongozi wa upande wa serikali mwanza tusikie kauli ya viongozi hao wakiongozwa na rais ruto kila mmoja wetu lazima alipe ushuru kila mtu lazima alipe ushuru si sindio kila mtu alipe tai tumekubaliana mambo ya kulipa ushuru is not negotiable hatuwezi kuwa na mjadala ya kulipa ushuru na kila mtu tukianza na sisi ambao ni watu wakubwa lazima tulipe ushuru kama mama mboga anangangana mpaka analipa shilingi hamsini kwa kanjoo mbona sisi wengine tusilipe ushuru ya kenyaemani sisi wote mutani kubali, mutani, mutakubali tulipe ushuru kila mtu jameni eh? tusikie pia kauli ya Kaulia odinga atakuambia waze kutoa jini ya uhuru kila siku sikuuhuru ametoka ame, ame kwa serikali alivachia serikali garaa maisha ilikwbinawezekana bei imepanda baada ya huru kutoka lakini huru kinyatta alisimama imara na sisi watu yake walipiga sisi kura iliibiwa wow. bwana mtie Aya, kuna ukweli maanake ukiangalia a, kuna zile stakabadhi zilizoweza kuweza kuenea ama kutembea kwenye mitandao ya kijamii hapo jana ikiashiria kwamba rais aliyekuwa mamlakani eh, hapo awali kwamba alikuwa kidogo amekuwa kwa kimombo exempted kulipa fulani ama uh, ushuru fulani na pamoja na yule aliyekuwa kwenye mamlaka bwana moi pia alikuwa pia kidogo amewekewa katika ile hali ya kutolipa ushuru masuala kama haya ni masuala ambayo kidogo yanaashiria kwamba wale vigogo ambao walikuwa kwenye uongozi wa wapo hawali katika taifa la kenya ni kwamba hawakuwa wanashughulika ama wana wanawajibika katika swala nzima la kutoa ushuru na hili ni jambo ambalo kidogo limeweza kuwakasirisha kuwa wale ambao eh, kidogo wanakusudiwa kwamba asiwa mlengo wa serikali iliyoko wakiongozwa na bwana uhuru kenyatta ambao kidogo hapo walionekana uh, kuwa alienda kitanda kimoja cha kisiasa na yule mpiz, yule mkuu wa upinzani hapa nchini bwana raila dinga kwa hivyo ikiwa wawili hao wamewekwa kwenye kikapu kimoja cha kwamba ni wakwepa ushuru basi inaonekana kwamba bwana ruto ambaye msimamo wake mkali katika suala nzima la uto, utoaji wa kodi na kulipa ni kwamba wawili hao lazima wawajibike na ni vizuri waweze kuonyesh vile wameweza kushughulikia swala nzima la kutoa ushuru unahisi suala hili litaweza tena kuinua muhemko wa kisiasa manake tangu waondoke madarakani rais huru kenyatta hatujamwona akijihusisha na maswala ya siasa waisi wakati huu pengine atakerwa pengine ajitokeze na kujibu upande wa serikali kusema ukweli e, rais mstaafu bwana huru e, kenyatta kwa upande wake yeye si mkali wa siasa si mkali wa malumbano ya kisiasa na sitashangaa kuona yeye mwenyewe amejiweka pembeni katika masuala yote ya malumbano ya kisiasa nayoendelea sitashangaa kumwona amenyamaza na bwanabat tunapomalizia tu mazungumzo haya hali hii yote inamwacha wapi mwananchi wa kawaida mwananchi wa kawaida wa kenya kidogo kumbuka kwa sasa tunavyozungumza anazo changamoto ambazo kidogo zinamkumba kwa mfano utapata kwamba hali ya maisha imekuwa ngumu sana ikiwa itakuwa ni masuala ya malumbano utapata kwamba uh, wale wanaitwa wawekezaji wa nchi za kimataifa wataanza kukwepa nchi yetu mwananchi wa kawaida hapa mwishowe ndi ataweza kuwa anaumia manake fahari wawili wanapopigana basi nyasi huumia bwana bran mtie ni kushukuru sana kwa kutenga muda na kuzungumza nasi katika makala haya ya wimbi la siasa nikushukuru sana nashukuru sana asante sana namsikilizaji kwa kauli hiyo makala haya ya wimbi la siasa yanafika kikomo jina langu ni benson wa koli kwa heri