hujambo na karibu leo kwenye makala ya wimbi la siasa upo nami carol ore imesalia siku chache kuelekea uchaguzi mkuu nchini kenya na tunaendelea kukuarifu kinachoendelea kipindi hiki joto la kisiasa linapoendelea kupanda wageni wetu ni ababu na mwamba kutoka muungano wa kenya kwanza unaomuunga mkono mgombea urais william ruto na btri elachi kutoka muungano wa mgombea mwingine raila odinga kutoka muungano wa azimio la umoja tumezungumza tu nao katikamgi tofauti wakielezea sera za miungano yao kuelekea uchaguzi mkuu unaweza kumshawishi raia wa kenya kwamba kiongozi wenu ama mgombea wenu raila odinga anatosha kuwa kiongozi ambaye anatarajiwa kuongoza taifa la kenya ama rais wa tano wa kenya ha, asante sana kwangu mimi kwanza niseme btai nimekuwa kwa serikali kuanzia 21 hadi elfu mbili ishirini mbili nilipojitoa ndio niende katika siasa na niseme unapoangalia jinsi serikali yetu ya jubilii imekuwa kwa kweli kuna mengi yale yaamefanywa mazuri lakini kuna mengi pia unaangalia na unaona imeweka kenya katika mahali unapoona kuna shida nyingi shida na pia ule uhasama kwamba wananchi wanashindwa ah, tuko wapi tuko vipi tuko na vigogo wetu wawili wamekuwa na vuguvugu hadi unakuta wananchi wenyewe wamejikuta wame ndani ya kitu hawaelewi kwa hivyo kwangu mimi sababu gani nitasimama na mwheshimua uh, raila molo odinga baba the Fifth, ni kwamba yeye twamwangalia kwa hivi sasa wakiwa na mathakarua twamwangalia ni baba tunataka kenya kwanza itulie maana mahali tuko tuko mbio sana na inaweza leta tumbo joto na kuna zile sera amekuwa akiongelea a, aanguke akiamuka anaanza ni kwa nini ababu namwamba unaamini kwamba william ruto ametosha kuwa kiongozi anayekuja kuongoza taifa la kenya kiongozi yeyote vile yule lazima awe na mpango mpango bora kwa taifa ambalo anatarajia ama anapania kuongoza na kati ya wagombezi wote ambao wanawania wadhifa wa rais mwaka huu ni william ruto amepeana mpango tosha mpango ulio na malengo uh, ya kubadilisha taifa hili hasa malengo ya kupambana na shida kuu ambayo inakumba taifa hili hivi sasa ambayo ni shida ya uchumi kenya imo kwenye shida kubwa kiuchumi gharama ya maisha imepanda kupindukia gharama ya vitu vya kawaida vyakule vya kawaida kama vile unga mafuta ya kupika gharama ya usafiri kwa sababu ya gharama ya mafuta ya usafiri mambo haya yote yanahitaji suluhu kabambe suluhu tosha na unapotizama mipango ya wagombezi wote wa urais ni william ruto peke yake yuko na mpango tosha wa kuweza kutatua matatizo haya ya taifa hili namwakenya wanauliza kama kenya kwanza muna jipya gani <laughs> kuna mapya mengi si jipya tu kuna mapya mengi jipya la kwanza ni kwamba uh, pindi tu tunapochukua hatamu za uongozi tuko na mpango tuko na azma tuko na sera ya kuanza kupunguza gharama ya maisha mara moja na tutafanya hivyo kwanza na kupunguza ushuru shida moja kubwa ambayo imepeleka gharama ya maisha kwenda juu sana ni ushuru wa juu kupindukia tunataka kupunguza ushuru kwa vyakula vya kawaida tunataka kuwekeza katika kilimo kwa sababu kilimo ingawa ndio uti wa mgongo wa, wa uchumi wa taifa hili kimesahaulika na tungependa kuanza kuwekeza pakubwa katika, katika kilimo kwa mfano swala kama mbolea tuke na mpango tosha wa kupambana na hili suala la ufisadi tunataka kuondoa siasa katika, katika mapambano ama katika vita na ufisadi hapo mbeleni tumeona kiongozi raila odinga akiwa akisemekana yeye ni kiongozi wa mwosho mmoja ya kwamba ukienda kuonana na raila odinga ukisalimiana na yeye kama e ulikuwa mfisadi basi unakuwa mweupe kama pamba tunataka kuondoa ushenzi kama huo kwa sababu ili tupambane na ufisadi vilivyo lazima tuyape mamlaka tosha kwa vile vitengo ambavyo katiba imeviweka kupambana na ufisadi tuondoe siasa kwenye ufisadi tuondoe watu binafsi kwenye ufisadi tupambane na ufisadi kwa misingi ya kikatiba na kwa misingi ya vile vitengo vimeundwa kwa sababu hiyo ya kupambana na naam namri i tumezoea kwamba wanasiasa wakati wa uchaguzi wanatoa ahadi ambazo mara nyingi huwa hazitimizwi sijui siasa za a, azimio ziko tofauti kivipi na wenzenu tofauti sana kwa sababu ukiangalia kama ni baba raila umola odinga na matha karua ni watu walikuwa kwa serikali ya kibaki yale walielezea wakenya walitimiza sisi wani jubilii na ndio wengine wameenda sasa wakajisema waka waanze chama waje lakini wko ni serikali tu ni ile ile moja jubilii haija jina tu ndio tumebadilisha lakini wale wale walifanya kazi katika jubilii wale walifanya wale vitu vingi vikaanguka ni wale wale tu wanaanza kusema ala sisi twarudi na tunasema tutafanya wamesahau sisi tulikuwa tunasema tunatenga na hatufanyi baba baba hatengi baba haya hivi hivi hivi na hivi na hivi. mwenyewe ukimwangalia msimamo wake na amesema amesema sisi ni wachapa Uh, wapo wengi wanaohuji kwamba manifesto yenu ni nzuri kushinda namna mwananchi um, anaweza kuamini ni vipi mmejipanga kuhakikisha wananchi kwamba si maneno tu unajua matarajio ya wakenya yamesushwa sana kwa hii miaka mitano iliyopita baada ya handisheki mweshimia uhuru kenyata na mweshimua rail odinga wameshikana na wakashukisha matarajio ya wakenya sana wakenya wamekosa imani ndio sababu wanapoona mpango kabambe hmm. kama mpango wa kenya kwanza wako na tashishi lakini mi naambia wakenya mpango huu ni mpango halisi ni mpango ambao utatekelezwa ni mpango ambao utabadili hali ya maisha ya wakenya wote kwa jumla si maneno matupu kama yale ya, ya, ya raila odinga na, na, na, na, na azimio munatoa muda gani ili wakenya waweze kuona mabadiliko ambao munaaidi tumeweka twa ya muda kwenye mpango huu ambao tunaita the plan yani mpango kwa kenya tumeeleza kwa mfano swala hili la kupunguza gharama ya maisha tutalishugulikia katika muda wa siku mmoj za kwanza pindi tu tunapochukua hatamu za uongozi uongoziabi ilachi ni bayana kenya ipo kwenye kipindi kigumu cha uchumi na pia kuna mikopo na kuna mambo mengi mtaweza kutimiza kivipi ahadi ambazo mmetoa kwa mpiga kura hakuna serikali inaweza chaguliwa bila kusema wanaenda kufanya nini ni matumaini ndio lakini matumaini hayo ni lazima yatimizwe la muhimu sasa ni kwamba yale baba amesema kuna yale anaweza timiza na siku mia moja kuna yale anafaa tuambie kuna yale sasa long na ya muhimu kabisa tunajua kwamba uchumi ni mbaya tunajua kwamba tunataka kuona mkopo kulipwa pesa zikilipwa wajua kama hatungekuwa na hii ufisadi mkubwa tuko nayo leo hii hakuna mtu angekuwa anauliza swali tumalizia na hili bwana babu kwamba uchaguzi wa agosti ni mashindano mtakubali matokeo ikiwa matokeo atasema mumeshindwa kihalali tuko na imani kuu ya kwamba mweshimiwa william ruto atachaguliwa kama rais wa tano wa taifa hili tunaamini ya kwamba tunawashinda washindani wetu kwa kila kitu tutakubali matokeo hayo kwa sababu tunaimani sisi ni washindi sijui wanaazimia mumejiandaa je kuhusiana na uchaguzi wa agosti matokeo yanaweza kutokea vyovyote vile je mtakuwa tayari kupokea matokeo haya ikiwa pengine yatakuwa kinyume na matarajio yenu wajua kwa hivi sasa si wakati kama ule watu walikuwa na uhasama mwingi nafikiri baba amepiga hii kitu mpaka imekuwa ni process. part of his process. kwa hivyo ya ni sisi tuombe wa kenya wajitokeze nam msikilizaji muda umeturuhusu kuwa na haya kwa leo kwenye makala ya wimbi la siasa kuhusu joto la kisiasa nchini kenya mimi ni carol corer kwa heri