karibu msikilizaji katika makala ya wimbi la siasa na leo tunaangazia juhudi za kidiplomasia zinazofanyika katika kutafuta suluhu ya mapigano yanayoshuhudiwa huko mashariki ya dirc kati ya jeshi la taifa frdc na waasi wa m3 imesababisha mvutano wa kidiplomasia kati ya drc na rwanda kulizungumzia hili na kupata ukweli wa hali halisi ya mambo nimewaalika ndahiro ni mtaalamu wa siasa za rwanda lakini pia gersham kahebe yeye ni mchambuzi wa maswala ya kisiasa raia wa diarci anayeishi huko california marekani wote wakiwa kwenye laini ya simu karibuni sana san abazao habari zako mwenzangu lina ni salama kabisa nianze nawe tom dahiro unatathmini vipi jitihada hizi za kidiplomasia zinazoendelea kusaidia kupatikana amani ya mashariki mwa drc tutumaini kuwa zinaweza kuleta ma, ma, ma, matunda uh, lakini kwa, kwa upande mwingine kwa uzoefu tulio nao ambayo yamekuwa kitokea mm-hmm. uhakika hatuwezi ku, ku nao sahivi hapo hapo shikilia hapo hapo o, ndugu tomdahiro tle tuje kwako kahebe ukiwa huko marekani pengine unatathmini vipi jitihada m- ambazo sasa zinafanyika kusuluhisha mgogoro uliopo kati ya drc na rwanda faa kujiuliza mazungumuzo itafanyika kufuatana na nini kitu gani ambacho watazungumzia kusudi mzozo uliyoko katikati ya kongo rwanda, na rwanda vilevile na congo na na m Ventua, iweze kumalizika gershom lakini hata hivyo kulifanyika mazungumzo yaliyopita uh, kati ya waasi wa wawam23 na serikali ya kinshasa na hawa waasi hawa hawakushirikishwa eh, hii inaashiria nini hasa katika jitihada hizi waasi wa m3 walikuwa wamealikwa nairobi kama jisi vikundi vingine ambavyo vilikuwa vimealikwa kwa kuweza kuzungumuza juu ya kumaliza mapigano ambayo iko katika congo lakini imeonekana kwamba kwambam iliweza kufukuzwa wakati ambapo walikuwa wanazungumuza na ndiyo kundi ambalo linaonekana kwa sasa lina nguvu zaidi ya vikundi vingine sasa vita inaweza kuwa nguvu kuvimaliza uh, shikilia hapo hapo nije kwake tom ndahiro pale kigali msuluhishi wa mzozo huu kutoka nchi za jumuia ya afrika mashariki uhuru kenyata rais wa zamani wa kenya amewaambia raia wa drc kuungana uh, na kuyataka makundi ya waasi kuweka silaha chini akiongeza uh, kuwa watu wa nje wanaotaka mzozo huu uendelee hawana nia nzuri kama tunavyomsikiliza hapa langu ni moja peke yake uwe wewe ni kabila gani uwe wewe ni mrefu ni mfupi umetoka goma ama umetoka kinchasa ama umetoka wapi hii ni nchi yako na nataka niwaeleze ndugu na dada zetu wakongo ya kwamba wengine kutoka nje watatafuta njia ya kuwagawa lakini hawagawagawi nyinyi kwa sababu ya kuwapenda wanawagawa kwa sababu ya yale ambaye wenyewe wangependa kufaidika kwa taifa lenu ni jukumu la kila mkongo kujua ya kwamba usiangalie kabila ya mwenzako uangalie kwa makini uaminifu wa wako uzalendo wako kwa nchi yako na ujue ya kwamba mkitaka mema lazima muungane na mushirikiane na mufanye kazi pamoja bunduki na risasi italeta tu madhara haiwezi waletee maendeleo haiwezi iwaletee utajiri utajiri wenu utanyanyaswa na wengine ndahiro kauli hii ya rais uh, uh, wa zamani wa kenya inamaanisha nini yake ni kwamba wakongo wanabidi waangalie masilahi ya nchi yao na si siwasiwatu wanaoangalia karibumbia msiangalie urefu na ufupi lakini bahati mbaya na bahati mbaya sana watu wanaoleta hizo tofauti za urefu ufupi pua ndefu pua fupi mzalendo halisi na mzalendo wasio halisi zinaletwa wana wana na wanasiasa na wanawahamasisha wananchi kitaka amani katika mazungumzo ni lazima we kitu ki na kitunacho kiachia ili upate kingine na uwepo na nia ya kisiasa au tashi wa kisiasa wanasiasa wanawachanga wananchi wao na badala ya kuangalia matatizo yaliyopo wanatafuta mtu wa kumsikizia baadala ya kumwangalia mtu sema tatizo ni rwanda kwa upande mmoja unaonyesha kama mtu anataka amani wakati huo wanachochea vita Gershom kahebe matarajio yako ni yapi kuhusu mazungumzo mapya ambayo yanapangwa kufanyika jijini nairobi novemba 2 ni yani wiki ijayo ugonjwa wa kongo kwa sasa ni hii vita ambayo inaendelea katika ka, est ya congo mazungumzo yanafanyika yanafanyika kusudi iweze kutunza ugonjwa gani inaonekana imehakikisha kwamba wanapigania haki za watusi ambao ni wakongomani wananyanywasa kongo nakamam imesema hii sababu ndiyo maana umesikia rahis wa zamani wa kenya amezungumzia hili jambo ni kwa kuwa amepataabari kwamba hiyo ni mmoja wa sababu ya vita ambavyo vinaelekea huko tom dairo matarajio yako ni yapi kuhusu mazungumzo haya ya wiki ijayo jijini nairobi kama kutokuwepo na utashi wa kisiasa kwa kuzungumzia ukweli amani inaweza kupatikana kama kuto na kiswahili wanasema mchezo wa danadana danadana ya kisiasa huwa inaponza watu na wengi wanaoumia ni watu wa chini kama ile mithari ya kisinaosema kuwa tembo wawili wapiganapo ziumiazo ni nyika shurti swala la kongo kwanza liangaliwa kama swara la kongo na la kuangalia sikuwa matatizo ya kongo yanatoka nje congo itasaidiwa na itapiganiwa na watu wa nje congo siyo nchi isipokuwa ni ambayo makundi ya kisiasa ma, makundi ya, ya, ya, ya, ya maharamia na majasusi yatakuja yaingie ya kwenye, kwenye nchi hiyo yaofanya ya na uwanja wa mapigano na, na, na, na majeshi ya serikali matarajio yangu ni kwamba ku, kuwepo na kuzungumza ukweli na kupeana ukweli kusipokuepo na kupeana ukweli na kuambia wanasiasa wasio wachochezi wa chuki matarajio yangu hayatakuwa mazuri sana wimbi la siasa kila jumatano saa 2 na, na dakika 46 asubuhi na marudio ni ijumaa saa 12 na dakika 2 jioni na kumalizia kwa sekunde chache tu kahebe Uh, pengine nini ujumbe wako kwa hawa ambao watakuja kushiriki mazungumzo jijini nairobi kwa kifupi tu ninakubaliana na ndugu ambaye amesema kwamba mzozo wa kongo hautamalizwa na watu wa nje au taifa nje mzozo wa kongo utamalizwa na wakongomani wenyewe nana kewe ndahiro Ala. ujumbe wako kwa hawa ambao watashiriki mazungumzo kwa kifupi tu ujumbe wangu kwa kwanaoshiriki mazungumzo amani ya kongo ni muhimu kwa wakongomani na, wa, na kwa majirani zake na asante sana tom tomdahiro na vilevile vile nikushukuru Uh, gersham kahebe nikumbushe kuwa uwe ni mchambuzi na mtaalamu wa maswala ya kisiasa huko drc umekuwa ukizungumza nasi moja kwa moja kutoka california marekani nam msikilizaji muda umeturuhusu kuwa na haya katika wimbi la siasa hivi leo naitwa ruben lukumbuka asante sana na kwa herini