naitwa nchini kenya tangu rais william ruto alipoingia madarakani mwezi septemba mwaka uliopita uh, tumeshuhudia kufutwa kwa kesi za ufisadi na jinai ambazo zilikuwa zinawahusisha watu waliokaribu karibu naye mfano wa kwanza ni kwamba novemba mwaka uliopita mahakama ya nairobi iliweza kukubali ombi la ofisi ya kiongozi wa mashtaka kufuta kesi ya madai ya ufisadi ambayo ilikuwa inamhusisha naibu wake rigadhika shagwa kwa kile ambacho kilionekana kuwa ni ukosefu wa ushahidi na hiyo si kesi ya pekee kuna kesi ambayo ilikuwa inauzisha pia ambaye ni waziri sasa wa Uh, maswala ya utumishi wa umma na jinsia y aisha juma wandani haa waruto wamekuwa wakisema kwamba walifunguliwa kesi hizo kwa sababu za kisiasa wakati wa serikali iliyopita ninapenda kufahamu mtazamo wenu kuhusu hiki ambacho kimekuwa kikishuhudia uh, katika nchi ya kenya nianze na eric theuri ambao ni rais wa chama cha mawakili nchini kenya sijui hili limekaje kwako ni kitu ambacho kilitupatia uh, hofu uh, kuwa pengine uamuzi wa kutolewa kwa hiyo-kwa hizo kesi ulikuwa na misingi ya kisiasa kulikuwa kunaonekana kuna kesi zingine ambapo hakukuwa uh, na ushahidi Uh, wa kutosha na hata wale ambao walikuwa wanachunguza hizo kesi uh, kuandika fidhaa kusema kuwa walikuwa wameshurutishwa na wakubwa wao ili kuweza uh, kuleta hizo kesi kwa upande wao walikuwa hawajamaliza kufanya naam daktari brn wanyama ukiwa kule bungoma sijui nini mtazamo wako kuhusu hiki ambacho kimekuwa kikishuhudiwa kuongezea tu uh, kwa ile jambo ambalo wakili amechangia ni kwamba kesi hizi kwa kweli mwanzo kabisa tukiziangalia tuliona kwamba pengine ule msemo wakimoa anasema freedom is coming, yani freedom has come, uhuru umeingia yani sasa tulidhani kwamba kesi hizi zinaondolea tukiholela holela kwa sababu ya mtu kuwa karibu na um, rais wa kenya lakini vile inavyojitokeza ni kwamba kesi yoyote kuweza kuendelea hutegemea uzito wa ushahidi na ikiwa uzito wa ushahidi wa kesi dhidi yake kashagw kwa mfano makam wa rais kashaga ulikuwa na hafifu basi inampa nafasi nzuri sana ya kuweza pia kupata huwendi narudi na kwako wakili theuri sababu kua ambayo mahakama imekuwa ikitoa maa ofisi ya kiongozi wa mashtaka ni kuto kuwepo na ushahidi wa kutosha sijui hali hii inamaanisha nini kwa vyombo vya haki na vyombo vya kisheria kuna wakati mwingine unawezaona kweli kuna ushahidi lakini ushahidi unatakiwa kuwa ule ambao usipojibiwa unaweza kumfunga mtu but kitu ambacho kinaonyesha ni kuwa uh, uh, mahakama ya, ya uh, wachunguzi yani, uh, cid uh, na polisi na kwa kwa kwa kwa, kwa kiwango fulani pia uh, ofisi ya dpp haikuweza ah, kutimiza kazi yao kulingana na uh, mbujib, uh, yani ile nguvu ama uwezo ambao amepewa katiba hivyo ni kwa kusema kuwa bado uh, siasa uh, ina mwelekeo mkubwa kwa, kwa, kwa vile ambavyo uh, institutions zile ambazo zimetengenezwa na, na katiba zinafanya kazi tunatakiwa sasa tusonge kwa kwa, kwa, kwa, kwa kupata mahali ambapo intttion ambazo zimetengezwa na sheria zinafanya kazi kulingana na mjibu wa sheria na si kulingana na siasa ambazo zinaendelea kwa kukatika, katika katika msimo wowote Uh, kwa kifupi daktari brian wanyama hatua hii inamaanisha nini kwa mfano taasisi kama ofisi ya uh, kuchunguza visa vya jinai na pia ofisi ya kiongozi wa mashtaka nafikiri kwamba tunaposema kwa kimombo wa ni kumaanisha kwamba ni afisi huru kwamba siwezi kupewa nafasi siweze kupewa teknolojia ujuzi na tuseme kwamba iweze kupewa nafasi nzuri sana ya hela ili iweze kufanya kazi bila mwingiliano au kuingiliwa na wanasiasa kwamba ofisi huru tumehuru kama huru kama dci uweze kufanya kazi bila kuegemea upande wote au bila kupendelea mwanasiasa yeyote au bila kupendelea yeyote kwa ji kwa misingi ya dini au misingi ya utajiri au jamba kama hilo kwahvo afisi huru zibaki tu afisi huru ili mashtaka yanapotolewa dhidi kwa mfano ya mwenyekiti wa heshima e, ndugu dheuri iwe ni kwamba mashtaka yanatolewa dhidi ya ndugu dheuri kwa sababu kuna ushahidi tosha lakini tusije tusiejetukaa kwamba rais au mwanasiasa yeyote anamsingizia na kumpeleka ndugu heuri kotini kwa sababu yee ni mwenyekiti wa chama cha mawakili bona kwa igu, zile independent offices Office huru nafasi ya kufanya kazi bila bilaugl nam tukimalizia upinzani umelaani hatua hii na kusema kwamba ni mojawapo ya mpango ya serikali ya ruta kuepuka haki kutindika sijui tutarajie matukio mengine kama haya mwaka huu mpya nianze nawe bwana bwanathu wanasiasa wanaegemea sana kwa siasa na hivyo wana pia uhuru wa uh, kuwa na uh, maoni yao kisiasa lakini kile ambacho tunaweza sema ni kuwa uh, t inatakiwa tu zile institutions ambazo tuko nazo so that tu tusonge kuwa uh, zikiweza zik, zik, kufanya kazi ama kuchukua hatua yoyote tuwe na imani kuwa uh, hatua ambazo zimechukuliwa ama uamuzi uh, ambao umefanywa na hizi institutions imefanywa kwa mjibu wa sheria na kwa mjibu wa uwezo ambao ama ule uchunguzi ambao wamefanya kwa sababu tukiendelea hivi uh, wakati tuna, tunaona kuwa kuna uh, watu ambao wanashtakiwa lakini mashtaka yenyewe yame ya, ya yamekuwa motivated na other factors naa ushahidi then tunapoteza kama ka, -kama nchi na lazima sisi wote kama wakachenya tuje pamoja tuzungumze kwa sauti moja tuseme kuwa institutions ambazo tumetengeneza kutusaidia kuongoza uh, nchi lazima zifanye kazi irrespective of uh, which body lazima zifanye kazi kwa mjibu wa sheria na tu uh, na uh, ama kama uh, naam uh, brian wanyama kauli yako ya mwisho tukimalizia e, nafikiri kwamba kitu cha maana hapa ni kwamba azazi zote hapa nchini ziweze kupea nafasi ya kufanya kazi bila kuingiliwa au kuingiliana au bila kupata ushawishi kutoka mkondo wote wa kisiasa Eh, mahakama kuu yaweze ya, kufanya kazi bila kuingiliwa asasi za asas adc eh, waweze kufanya kazi wale wanafanya investigations uchunguzi waweze kufanya kazi bila kuingiliwa na hapo basi itaonekana kwamba mbele ya mawakili mbele ya watu niya njema na mbele ya reaa wa kawaida na hata mbele ya wanasiasa itaonekana kwamba kesi hizi basi zitaamuliwa kutokana na ushahidi yni hata wana, wanasiasa wana ndiyo wanauhuru wana, wana wakuweza kunenawanayoyataka kwa sababu wakati mwingine lazima waweze kunenda na kukosoa lakini pia wanapotoa mchango wao lazima pia waheshimu kwamba kesi zozote ambazo ziko mbele ya mahakama lazima basi iweze kwa mula kulingana na ushahidi na kwa hivyo mahakama yako katika nafasi nzuri sana ya kuweza kuonyesha msimamo ambao ni thabiti kwamba katika maamuzi yao waweze kutoa maamuzi ambayo yanazingatia uzito wa ushahidi ambao mahakamani msikilizaji muda umeturusu kuwa na haya siku ya leo katika makala wimbi la siasa nitoe shukrani kwa wageni wangu siku ya leo nikianza na eric theure ambao ni rais wa chama cha mawakili nchini kenya na daktari bran wanyama akiwa kule bungoma nchini kenya asanteni sana Maishuwa. mimi naitwa carol corir hadi wakati mwingine kwa heri