na msikilizaji hujambo na karibu katika makala ya wimbi la siasa makala ambayo siku zote hujadili hali ya kisiasa katika maeneo mbalimbali na leo shaba yetu na darubini nalenga jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo taarifa na tetesi zinaendelea kuibuka kwamba licha ya wasi waem23 kudai kwamba wanaendelea kuondoka katika maeneo ambayo wamekuwa yakishikilia tetesi zimeanza kuibuka kwamba waasi hawa ni kweli hawaondoki katika maeneo hayo na kwamba wanaendelea kushikilia baadhi ya maeneo ambayo wameku kwamba wameondoka ili kuelewa namna ilivyo katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo basi nimelazimika kumtafuta en karabuka ambaye ni mwenyekiti wa mashirika ya kiraia kule jamhuri ya kidemokrasia ya congo pamoja na mchambuzi wa maswala ya jamhuri ya kidemokrasia congo bwana franois alwande ambaye pia atatoa ufafanuzi wake kuhusiana na hali ilivyo kule jamhuri ya kidemokrasia ya congo karibu jina langu mimi ni benson waoli katika makala haya ya wimbi la siasa basi kwenye laini ya simu moja kwa moja naungana naye bwana jendel karabuka na pengine tu kwa kwanza bwana karabuka tueleze ni kweli waasi wahemu ishirini na tatu wanaendelea kushikilia baadhi ya maeneo kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo licha ya taarifa uh, kwamba wanaondoka katika maeneo ambayo walikuwa wakiyashikilia um, ile yote ambayo wanasema ni bongo mtupu wana journalisti kwa kuwa tangu tarehe sita ya mwezi wa kwanza ambapo um, baliweza kukabizi kempi ya rumangabo katika mikono ya ya shirika la aac ilionekana kwamba ni remizi ambayo ilikuwa kwa maneno tu hata kwenye vibarua banasema kwamba ah, badiandika na banatoka katika maeneo zile lakini ni bongo kwa kuwa kempi ya rumangabo tangu tarehe makumi mawili na saba ya mwezi wa kumi ambapo wauni wa m23 waliweza kuingia katika uh, eneo zote za ruchuru ni bongo hawakuweza kutoka kwa kuwa kweli kempi ya rumangabo tangu wakati wa maeneo balikuwa bado kuikala katika kampi hiyo balikuwa wanabaki kando kando ya kampi na wakati balisema kwamba wanatoka banaondoka kwenye mp baliweza kwenda kufanya ah, kufanya yao kubwa sana maeneo kunapoitwa katale pengine unaweza tueleza hali kwa ujumla ikoje watu wanakimbia kuofia maisha yao nyinyi kama masharika ya kiraia wameshuhudia hilo watu wanateswa watu wanateseka kwa kuwa katika maeneo ambapo m Inashuri, inaendelea kubaki ni magumu watu wanaenda kwa mashamba katika hali zisizokuwa nzuri na hata kwenye wanaofika kwenye mashamba za mbali wamoja wanapatwa hata na vifo kwa mfano wale wenye bako naenda ndani ya zone tampo ngambo za rumangabo ngambo za kuna wengi ambao wanapatwa wanapatwa na vifo katika maeneo zile ni kusema mpaka sasa hivi uh, hata katika eneo za rumangabo kwa upekee kuna wakimbizi ambapo mbaka sai banaendelea kuteseka ndani ya mashule ndani ya makanisa kwa e, kuwa waundi w waliweza kuwaonyesha ya kwamba batoke ba katika maeneo za kwao ni kusema hali ya usalama katika maeneo zile hali inakuwa mbovu sana kwa kuwa raia banakosa hakuna uchuruzi hakuna masomo na kwa wakati huu ni, ni wakati ya kilimo na tunajiuliza watu watalima namuna gani kwa kuwa hata mimea walikuwa nayo kenye mashamba yote iliibwa tangu waasi wa3 waliingia kwenye maeneo nyinyi kama mashariki ya kiraia pengine mnadani kwa nini uh, waasi a wanaendelea kutoa taarifa za kupotosha waasi ao m wanatoa taarifa za kukanganya kwamba wanaondoka kwa maeneo ambayo walikuwa wanashikilia ili hali, hali ni tofauti pale unavyoeleza ni wabandi ni wabandi sana kwa kuwa kila mara wanapotosha vibarua kama walitoka na hawakutoka hii ni kutafuta kudanganya kudanganya jeshi letu la congo ni kutafuta ku itenaional ili waweze kukuwa distrat na wawezie kwamba walitoka na hivyo waweze tena kupiga kupikai zao ya kwamba jeshi yaea ambayo ilifika kwa agiri ya kuondoa adui lakini kwa leo kuliko kuondoa adui walikuwa bapartenere direct bao wanatembea nao kwenye, kwenye gari zao wanafanya mikutano pamoja nao ni kusema sisi kwa ngali a kwetu inawezekana kuna politik ambayo iko juu sana uh, ene itaacha ita hata kesho na kesho yake na vile ya goma na penginepo kuna kamatiwa kwa kuwa adui hii kusema anatoka na kume na akutoka inaonekana pana lengo fulani ambayo sisi hatuwezi kujua nyinyi kama mashirika ya kiraia mnafanya nini kusaidia raia ambao wanaathirika kutokana na vita hivi ambavyo vinachangiwa na makundi haya ya waasi pamoja na majeshi ya serikali panaendelea kuteseka ni kwamba sisi ambayo tuliweza kufanya tunaendelea kugombanisha ni kutafuta kwanza zile shirika za kiutu ambazo zinaweza kusaidia kwanza wakimbizi kwa kupata chakula kidogo na bazi hata na dawa kule mahali ambapo wanapatikana wanapatikanana bwana ent ni kushukuru sana kwa kushiriki makala haya ya wimbi la siasa hapa haparefa kiswahili nashukuru pia bwana bwanaist na sasa msikilizaji niungana naye bwana francois alwande ambaye ni mchambuzi wa masala ya kisiasa na pengine bwana francois kwa kuanza nawe ni kuulize moja kwa moja hii ina maana gani kwamba waasi hawa wanasema wameondoka na ile hali hawaondoki katika maeneo haya ambayo wamekuwa wakiyashikilia asante sana ndugu mtangazaji haifurahishi sana kwa sababu hakuna matumaini kwamba amani inaweza kurudi kwa siku chache zijazo raia wanasema kwamba ni mchezo ambao unachezeka na haufurahishi sana kwa sababu unaendelea kuwaasiri wenyewe zaidi nafikiri kwamba ni ukosefu wa ile will kukosa ile ile hamu ya kutaka amani ipate kurudi eneo hilo kuanzia serikali ya ya rais kagame ambayo iliweza kusaini mikataba kwa niaba ya mishirini na tatu upande a wa, wa, wanajeshi pia wa ac kwa sababu ukiangalia vizuri wananchi wameanza kupoteza matumaini yao kwa wanajeshi waac bila shaka wamezungumzia swala la wanajeshi wa jumuiya afrika mashariki wengi walikuwa na imani sana kwamba jeshi hili likiingia jamhuri ya kidemokrasia ya kongo pengine matumaini ya kurejea kwa amani yangereja ya kule mashariki mwa drc lakini hadi sasa hatujaona yale matumaini ya kiwepo hivi unaimani jeshi hili la jumuia ya afrika mashariki litaweza kukabiliana pengine na waasi hawa wa mishiri na tatu mimi kwa upande wangu kulingana na namna inavyoelewa ma, masuala hayo ama e, jambo hilo katika eneo la mashariki mwa kongo ni kwamba ni vigumu zaidi na ndio maana unaona ni e, jeshi la e, ina ugumu sana wa kwenda kupambana kwa sababu watapambana na akina nani m ishirin na tatu si, si, si, si wakongomani halisi ambao wanapigania masilahi yao nam bwana francois kitu kingine ambacho kinajitokeza na ambacho pengine kinatia wasiwasi ni kuhusiana na hotuba ya rais wa rwanda paul kagame siku ya jumatatu akisema kwamba taifa lake tena halina uwezo wa kuendelea kuwapokea wakimbizi kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo sijuhi hili litakuwa na athari gani iwapo kweli taifa la rwanda litaacha kuwapokea wakimbizi kutoka kule drc hasa ikizingatiwa kwamba wengi wanakimbiliwa kwa kutafuta hifadhi pengine tusikize kwanza sauti ya rais paul kagame kabla ujibu swali hili bwana franoi hatuwezi kuzungumza nao kwa sababu ni magaidi hiyo ndio imekuwa yeah, kauli ya drc ikisema yeah, kwamba haiwezi kuzungumza na waasi w3 kwa sababu yeah, ni magaidi kama yeah, raia wenu ni magaidi basi muyamalize huko yeah, lakini je wakimbizi yeah, zaidi ya elfu 0 ambao wako hapa rwanda na wengine ambao wanakuja okay. kila siku tangu mzozo huu ulipoanza wanawake na watoto standard je This hao ni magaidi aakusema jambo kama hilo ni kwamba kwa upande mmoja atakosa kuheshimu sheria ya umoja wa mataifa kwa sababu wananchi ambao wanaendelea kuathirika wana haki ya kukimbilia mahali ambapo wanaona kwamba kuna usalama wao na ikiwa kwa sababu ya mambo ya siasa kati ya serikali ya congo na ya rwanda itasababisha serikali ya rwanda isikubali wakimbizi ambao wa ambao wanatafuta hifadhi na usalama wao utakuwa ni kuto kuheshimu sheria umoja wa mataifa tuone kwa upande mwingine jambo hilo kwamba eh, ikiwa rais kagame amekataa ama ataendelea kukataa kama alivyosema katika hotuba yake ni kwamba Em, inaonyesha waziwazi wazi kwamba kuna mambo ambayo yanabadilika kidiplomasia eneo hilo kwa sababu serikali ya rwanda ilikuwa ikionekana kwamba inatetea kabila fulani licha hayayote bwaatukimalizia majadiliano yetu ni kwamba serikali ya kigali kidt imesimama ikasema siki, vile katika kile kule uh, haihusikiot aoendeea liano hayo ambayo m ishini na tatu inadai kwamba inaheshimu kwa kutoka katika maeneo fulani ambayo walikuwa wakidhibiti ilisainiwa na nane ili hawa wanajeshi wa waa wagaidi wam ishini natatu waanze kuondoka bua waondoke kibumba waondoke rumangau nani aliyesaini mkataba huu ama makubaliano hayo kwa wagaidi kujiondoa hayo maeneo njia ya kidiplomasia ikiendelea iki naamini kwamba uh, usalama unaweza kurudi na francois shukran sana kwa kushiriki makala haya ya wimbi la siasa na kwa mchango wako kuhusiana na madai yetu yaleo asante sana ndugu mtangazaji nashkuru na msikilizaji shukran sana kwa kutegea makala haya ya wimbi la siasa nimekuwa mtayarishi wa makala ya leo jina langu mimi ni benson wakoli hadi makala yajayo kwa heri