karibu kwenye makala ya wimbi la siasa mimi ni ruben lukumbuka msikilizaji tunaangazia kufanyika kwa mazungumzo ya amani awamu ya tatu kati ya makundi ya waasi serikali ya drc viongozi wa mashirika ya kiraia na wadau wengine mazungumzo yaliyoanza siku ya jumatatu jijini nairobi mazungumzo haya yanafanyika baada ya kuanza kushuhudiwa kwa hali ya utulivu kwenye jimbo la kivu kaskazini kufuatia hatua ya waasi wa m23 ambao hawakualikwa kwenye mazungumzo hayo kusitisha makabiliano dhidi ya wanajeshi wa serikali frdc baada ya mazungumzo mengine ya amani kufanyika jijini lwanda nchini angola mbali na m23 kundi ambalo serikali ya drc inasema ni la kigaidi na haiwezi kuzungumza nalo kundi lingine la adf ambalo limeendeleza mauaji ya raia pia halikuwakilishwa jijini nairobi viongozi wa nchi za jumuiya ya afrika mashariki wakiongozwa na rais evariste ndaishimie wa burundi ambaye pia ni mwenyekiti wa jumuiya ya afrika mashariki pia rais wa kenya william ruto na rais wa uganda yoeri museveni paul kagame wa rwanda na felix chisekedi wa drc katika hotuba zao walitoa wito kwa makundi hayo kuweka silaha chini na kusaka amani mratibu wa mazungumzo haya rais wa zamani wa kenya uhuru kenyatta ambaye alizuru goma hivi karibuni baada ya kutokea kinshasa na goma huko alijionea mateso ya wakimbizi waliokimbia makwao kwa sababu ya mashambulizi ya waasi alikuwa na kauli hii wenzangu wa kongo unajua hii siyo mara ya kwanza tukutane tumekutana na nimewaambia sana sana hata vile tuliongea wakati tulikuwa kinshasa nafaadha unakumbuka ya kwamba amani ipatikane haitapatikana kutoka wengine itatokana kwenu nyinyi wenyewe nyinyi wenyewe mkubali ya kwamba nchi ni yenu na mnaitakia amani na mnataka sasa majembe vyombo vya kujenga manyumba muweze kuhakikisha ya kwamba utajiri wa kongo ni wa kuwasaidia sio wa kumwaga damu zenu na nyinyi mujue hakuna mwingine ana huo uwezo wa kulete amani ya kudumu isipokuwa nyinyi wenyewe yetu ni kuwasaidia lakini je ni kwa nini makundi ya waasi yanayokadiriwa kuwa zaidi ya 1 yanapigana kuwashambulia raia na vikosi vya serikali na nini wanachokitaja kwenye mazungumzo haya nimezungumza na gerham mbasha zukpa mwakilishi wa kundi la codeco sisi tunafurahi sana kwani tunasikia wakubwa wote wame, wameisha unke, na tunaona ya kwamba amani ndio kitu ya kwanza sisi tunapenda amani irudi kwetu kongo nyinyi kama kundi la codc pengine katika mkutano kama huu mnazungumzia vipi wakati baadhi ya makundi mengine kama vile m ishirii na tatu hawajaalikwa hawajashiriki mazungumzo ya leo sisi tulitamani kushiriki kwani tunapenda amani irudi kwetu lakini tunaona eh, kuko na magrupu za mezi ngine hawakuweza kufika hapa lakini wao wanapenda kutuchokoza eh, huko kongo Ee, wakina zai wanaendelea na uchokozi njo tunataka kusema pia na bakuba bafanye yoyote ili hii grupe vile akuje hapa aseme tatizo yake bila kutusumbua nyii mnazoea kushutumu kundi hili la zaire kwamba ndio huwa linahusika na mauaji na mambo kadha wa kadha lakini pia nyie kodeko na nyinyi pia mnalaumiwa mara kwa mara kuhusika na mauaji ya raia kule mashariki ya congo hasa zaidi huko ituri sisi tunajilinda sisi hatupendi kuenda chokoza mtu wake tunajilinda na wakati huu mnapokuja kuzungumza mmewahi kupanga kuwa na mazungumzo na hawa ambao mnasema wanawashambulia nyie mara kwa mara sisi tuli tamani wao wakuje hapa waopiu wapime kusema kitu ambao iliwatume wakamate silaha na nyinyi kitu gani kiliwatuma kiliwatumanyi kukamata silaha kwanza nyinyi wenyewe enyeekama kodeko Wana, wajesi ya uh, frdc wao walikuwa na tesa si walikuwa na tesa watu wote eh, na hii eh, njio ilicia tulijii E, tulijidefan hapa wanasema makundi yote yenye silaha kule mashariki ya congo kwanza yikubali kuweka silaha chini na kuingia katika mpango wa pddrc ambao ni kuwapokonya silaha na kuwaingiza katika maisha ya jamii nyie mko tayari kufuata mapendekezo haya tuko tayari lakini tunapenda gmenti yetu apime kujibu mkataba ambayo tulisaini mkataba unasemaje sisi tunatamani wakubwa wa wakongo wapime kujibu madai yetu ambayo tuliwapa kutoka 20 kati ya hizo madai ni gani ambayo pengine watu hawajui tusamehewa kwa ajili ya makosa yote ambayo tulifanya kwani wakubwa ndio e, walitutuma tufanye hiyo kama walikiwa na kila mtu kwa nafasi yake hatungeingia ndani ya hii kosa nini matarajio ya wananchi wa mashariki mwa drc kuhusu mazungumzo haya na je wakati huu wanaona kuwa suluhu ya kudumu itapatikana nilizungumza na john banyene kutoka muungano wa mashirika ya kiraia huko kivu kaskazini naye alisema inakuwa sasa karibu miaka zaidi ya makumi tatu tunakuwa ndani ya shida za, za vita na nawaza wakati tunakuja huku nakuja eh, na watu eh, wenye kutoka ndani ya vikundi venye kumiliki silaha lakini ofu letu kubwa ikasaau tunaangaia eh, vikundi vey kuiikiaa mm ya rwanda ambamo wakubwa viongozi walisema eh, ya kwamba is, isitishi mapigano a kaaia eh, iun ambaco kinatukosesha usalama sana kwetu kwa leo ndani ya, uh, ya jimbo ya kivwa kaskazini kuna maadf na m 23 na hao wote hawakuwe hapa hiyo ingali hofu kubwa kwetu sisi kama vile wakaaji na pengine nini sababu haswa ya hofu yenu kwa nini mnaogopa kwa sababu hata kwa saa yenye tunasema kuna wakahi ambapo huko wanakimbia kwa saa hizi kuna mitutu ya risasi e, na hiyo inakuwa hofu kubwa ambao tunakuwa nayo sisi kama vile wanamemba wa shirika la raia na kwa kuwa hawakualikwa hawa, hawa wawakilishi wa yale makundi ambao unataja ndio makubwa makubwa miongoni m23 unafikiri amani itarejea kweli na nini kitafuata nawaza kwetu sisi kama vile raia ingali e, kitu kigumu kwa sababu watu ambao wanatukosesha usalama ni hiyo m ishii na government imesema haiwezi ah, kuongea nao kabla hawajatia asiraha chini na kuacha maeneo zote ambao wanadhibiti naje mpaka sasa kuna chochote kile ambacho kinadhihirisha kwamba hawa mihirn tatu wamepata ujumbe na kwamba huenda wakati i e, mpaka sasa e, hawapendi kusikia hata maneno yenye get nasema kwa sababu hata saa saaizi wanapiga mtutu na sisi kama vile wakaaji tunajuliza sasa tunakuwa ndani ya nini kwa sababu tunaangalia kabisa e, amani itakuja je ijapokuwa hao e, hawapendi ku asiraha chini ndiomana mm. nawaza eh, nchi za umoja nikusema nchi zaa sawa vile zimeweza kusema eh, tuna ili ziweze kusaidia eh, ge ya kidemokrasia ya Kongo. ili sisi wakaaji ambao tumeweza ku, eh, kuofiwa na kukosewa usalama hii miaka kadhaa kuona kama tunaweza kupata usalama kwa sababu hiyo ndio kingojo ketu kikubwa sisi kama vile wakaaji wa uh, jimbo ya kivwa kaskazini nini matarajio yenu kwa mkutano wa leo hapa nairobi nawaza sisi kama vile shirika la raia kama tulikuja huku nairobi ni kwa sababu hatuna vingojeo viwili au vitatu kingojeo kikubwa ambacho tunakuwa nacho ni kuangalia eh, kama tumepata amani na usalama kwa sababu nasi ni wakaji si nasi ni wanadamu kama vile wanadamu wengine kusema tuna haki ya kupata amani na usalama ndio nawaza eh, yeni tunasema kila mara ni kuona manchi ya es eh, africa iwezi kutusaidia na kuambia nchi zingine za, za umoja wa east africa ziweze kutusaidia kupata amani na kufikia hapo ndo tunafika mwisho ya makala ya wimbi la siasa mimi ni ruben lukumbuka kwa heri