nam msikilizaji wakati mwingine ambapo unakukaribisha katika makala ya wimbi la siasa mimi naitwa carol korir leo hii tunazidi kuchanganua uamuzi wa mahakama ya juu nchini kenya kuidhinisha ushindi wa william ruto kuwa rais mteule anayetazamiwa kuapishwa jumanne wiki ijayo je kuendelea mbele wa kenya watazamie nini viongozi wa mrengo wa azimio ambao ao na uamuzi huo wafanye nini na nini kifanyike kuwaunganisha kenya studioni naye mgeni wangu ambaye ningependa ajitambulishe mwenyewe asante sana kwa majina ni maina karobia mimi ni mchanganuzi uh, wa siasa na pia kwa njia ya simu nimezungumza na dktar danvas makori kamishna katika tume ya uwiano ya kitaifa kwa kifupi tu tuanzie tathmini ya tume ya ncic kuhusiana na matokeo ya uchaguzi hadi mahakama ya upeo imetoa umuziasante uh, sana uh, wakenya kwa uh, jumla wana uh, amani na pia vile tumeona makao yapea akit unguzi wanaimani katika tisheni hiyo kama mahakama kwa sababu shida ya hapo awali liuwa kwamba kulikuwa trust anasemani lakini at least vile mahakama yamamua na hiyo imeisha os imeishaakini kwa ujuma kile yote kenya especially pale palik tumesema ni hotspot, kuna amani maina karobia mahakama ya upeu nchini kenya iliweza kutoa uamuzi ambao ni wa kipekee ambao iliweza kuidhinisha ushindi wa aliyekuwa naibu rais william ruto sijui ni nini kikubwa ambacho tunaweza tukajifundisha kutokana na jinsi ambavyo mahakama hivyo ilivyotoa uamuzi wa wake maamuzi yao yalikuwa ni maamuzi ya kipekee na maamuzi ambayo haikuwa na ile eh, kuhimizwa na mlengo wote ule wa kisiasa imehimizwa sana na katiba na pia ukweli wa mambo kulingana na tume ya ibc sasa ile kitu ambayo tunaweza kjifunza nayo ni kwamba demokrasia ya kenya imekuwa sana kitambo ulikuwa unaona watu wakikosa waki kuridhishwa na matokeo ya uchaguzi walikuwa wanaenda maandamano lakini demokrasia ambayo tuko nayo kwa saa hizi ambayo imeweza kukua kwa zaidi ni kwamba kama huridhishwi na matokeo wewe unaenda ku, uh, kutafuta haki yako kwenye koti kitu ya pili ni ile e, independence ama ile e, umoja ambayo tumeona kwenye mahakama zetu kwamba mahakama inaweza kutoa maamuzi bila intferene ya uh, milengo ya kisiasa na bila interference ya uh, serikali kuu ambayo ni executive hiyo ni kitu ambayo tunafaa kusoma kama taifa na kama uh, jamii ya afrika mlalamishi mkubwa katika kesi hii ilikuwa ni aliyekuwa waziri wa zamani raila odinga na mgombea wake mwenza mathakarua vipi kuhusu kauli ambazo wawili hao walitoa baada ya uamuzi huo ile kitu ningetaka ni kusema ni kwamba ldinga na madha karua kabla hata tupige kura walikuwa wamesema kwamba watakubaliana uh, wata na matokeo ya ibc ba, baadaye tuliona walikataa ile matokeo wakapinga ile matokeo wakaenda kwenye mahakama ambayo pia ni haki yayo ya kikatiba kwenda kwenye mahakama wakati waliwasilisha lalamishi kwenye mahakama pia wakasema watakubaliana na matokeo ambayo itakuwa pale kwenye mahakama itakuwa ni uh, ni vibaya ama itakuwa ni njia mbaya ya kisiasa iwapo, kazi yao itakuwa ni kwenda kinyume na uh, ile ambayo wameweza ku, kuahidi so hawana haki ya kisiasa kukataa matokeo ya ya mahakamakuu lakini wa, walikuwa na haki yao kukataa matokeo ya ibc yalkini mahakama kuu, ile ni kwa kimombo ile tunasema final il tuammimi ile kitu ningetaka kusema ni kwamba wakubali wakubal mtoo wakenya washaanza ku, kuendelea na maisha yao kiuchumi na kihusiano nchi letu la hitaj na wale watu ambao ambao wataishikilia ni ni wananchi na pia viongozi ambao so, uh, ambao, viongozi tuko nao so ile kitu ningetaka kuomba hao wawili ambo na madha karua ni kwamba waungane kama upinzani wasaidie kwenye u, uh, uongozi wa taifa kucheck on uh, ile serikali ambayo imepigiwa kura kuendelea mbele bwana kamishna baadhi ya majaji wa mahakama walisema kwamba kuna kazi kubwa ya kuweza kuwaleta wale milioni sit ambao walikuwa wamepiga kura kwa upande wa azimio na uamuzi wa mahakama ni kidogo haikupendelea upande wao unajua kwa, kwa demokrasia kuna wale ambao watashinda na kuna vile wale ba hawatashinda uh, wale kwa mrengo ambao wajashinda sit wana, wana ugomvi ama wamekasirika vile wameelewa kwamba hi ni hali ya siasa ni hali ile mambo hiko na pia nile, kati betu, ni ile katika katiba yetu tuli, tulichagua njia ya demokrasia ambayo tunatumia sahii ndiyo kuna kazi na um, si e, kama nasii mikakati hapo awali ya kuweza kurejesha jamii zote ama mirengo zote katika nchi yetu ya kenya pamoja kwa tunajua mashinani vile watu wanasema shida ni, ni haswa inakuwa leo viongozi ambao ile pande ya kushinda bado wanasisitiza kwanza wakubali na mahakama lakini mahakama yape ndio mwisho wakkubaliwape pongezi rais mteule ndio nchi isonge mbele kuna viongozi kadhaa pandewaazimia ambao kwao ameshindwa uh, katika debe na pia mahakama ijamua ija kipande yao kwa kwahio bado wanasema wajafurahia na pia wawasaidii nchi uh, kusonga mbele maina karobia rais uh, ambaye anaondoka huru kenyatta hadi sasa hajaweza kutoa pongezi moja kwa moja kwa uh, rais mteule sijui hilo limekaaji wacha niseme kwamba rais mwigai kenyata ako kwa nafasi ngumu kwa sababu yeye pia ni kiongozi mm-hmm. wa mlengo ambao ulishindwa kwenye kura za agosti bado hajakubali kwamba angeweza kushindwa kulingana na ile nguvu ambayo ofisi yake ilikuwa inampatia ina, ina lakini uh, kikatiba yeye hana budi ila kukubali maamuzi ya wananchi na maamuzi ya koti ako na haki yake ya a, kukua na huzuni ako na haki yake ya a, kusikia vibaya lakini hana haki ya kukataa maamuzi ambayo yalifanywa na koti na hana haki kikatiba kukataa maamuzi ambayo yalifanywa na wakenya mwezi wa agosti niulize tu rahis mteule katika siku zake za mia moja za kwanza anastahili kupatia nini kipaumbele ama uzito kujenga ile uh, msingi wa, uh, wa the hasla fund ile uh, ah, ahadi yake ambayo ilikuwa ni bottom up economic model tunatumai kwamba uh, kuna ile uh, ahadi yake ya nhif ambayo itakuwa rolled up uh, kwa hivyo tutaona kwamba mambo ya affordable healthcare katika nchi yetu itakuwa ni mojawapo ya yale mambo ambayo inaitwa priority areas uh, kwenye serikali yake kitu ya pili ni mambo ya masomo caroline mpaka wa leo bado tunasoma kuhusu historia ya vasco, vasco dagama kwa hivyo utaona kutakuwa na mabadiliko kwenye masomo yetu kwa hivyo uh, priority areas za rais uh, william samoi ruto na naibu rahis ambaye ni rigadhikashakua itakuwa ni mambo ya masomo itakuwa ni mambo ya uh, afya itakuwa ni mambo ya kupigana na ufisadi na itakuwa pia ni mambo ya welfa ya uh, polisi wetu nabvi kamishona danfas makori uh, wito gani mnatoa kwa serikali mpya ya kenya kwanza ili kusaidia nchi kuendelea mbele vile umeita serikali ya kenya kwanza wta kenya kwanza nchi itasonga mbele kwa sahihi kwamba ya kwanza ni mambo ya kibinafsi weke wote uchumi wtmiwa kenya wananchi wa kenya kenya kenya kenya kwanza zile kwamba zi, zi, si, kwa, kwa kwa sababu hapo awali siasa ya ya ilikuwa kibinafsi uongozi kujitajirisha mwenyewe ama vile lakini ni, ni, ni, kwanza, ya pili na mwisho Uh, kwamba ni wakati sana wa kuongoza nchi lazima tukumbuke kwamba nchi ya kenya ni kila mtu wale waliapiga kura siapiga kura walipiga kura wote lazima kuja pamoja ndio nchi isonge mbele kwa hiyo rahisi mteuli ana kazi kubwa uh, ya kuleta wananchi wa wote wa kenya pamoja dohivyo tusonge mbele pia tukielekea ukingoni maina karobia unadhani itakuwa rahisi kwa rais william ruto kuweza kuunganisha nchi tukizingatia kwamba wakati wa kampeni kuna maeneo ambayo aliweza kutaja kwamba hangeweza kufanya kampeni kwa sababu hmm. ya yale huhasam ambao ulikuwepo katika mirengo mbili ambayo ilikuwa inapambana kwenye uh, uchaguzi wa agosti 9 ni kwamba ni mtu ambaye ana gis na anaapate uh, diversity ya taifa letu kwa hivyo tutaona nyuso za jamii zote kwenye uongozi wake hata kama hamukumpigia kura ama pia mulimpigia kura rais william samoi ruto anatambua kwamba yeye kiti ya urais ni of national unity kwa hivyo uh, tutaona kwamba ataleta jamii zote uh, kumbuka kwamba kampeni yake ilikuwa ni masuala ambayo inatukumba kama wananchi kila siku uh, watu hawa ambao wako kwenye kanda ya chini ya uchumi hawana kabila wao uh, shida ambayo inawakuba ni ya uchumi kwa hivyo william ruto akienda na narigadhikasha akienda kusuruhisha masuala ya kitaifa watakuwa wanaangalia uh, masuala ambayo inakumba uchumi uh, lakini si tabaka ambayo mtu anatoka basi kufikia hapo natamatisha makala haya shukrani wageni wangu maina karobia na daktari danfas makori mimi naitwa carol corel hadi wakati mwingine kwaheri