karibu kwenye makala ya wimbi la siasa mimi ni victo abuso wiki iliyopita mwanasiasa wa upinzani na aliyekuwa mgombea urais nchini tanzania mw220 tundulisu alitangaza kwamba atarejea nyumbani jumatano wiki ijayo akitokea nchini ubelgiji ambako amekuwa akiishi tangu mwaka 217 baada ya tukio la kupigwa risasi na watu wasiojulikana akiwa katika nchi yake amesema anarejea tanzania ili kuanza ukurasa mpya katika maisha yake na ya kisiasa hii ndiyo ilikuwa kauli yake alipotangaza kwamba anarejea nyumbani naomba kutumia salamu zangu za mwaka huu mpya wa 223 kuwafahamisha kwamba anapo majali ni udongo wa ardhi ya tanzania kwa mara nyingine tena siku ya jumatano ya tarehe 25 januari elfu 223 majira ya saa saba na dakika 35 mchana ninarudi nyumbani kuja kushiriki katika kuandika ukurasa wa kwanza mpya wa kitabu chenye kurasa 365 cha mwaka huu a 22 ninaamini kwamba kwa umoja wetu na kwa mapenzi yetu kwa nchi yetu tutaandika kitabu kizuri uamuzi huu wa lesu unakuja baada ya rais samia suluhu hassan kutangaza kuondoa marufuku ya vyama vya siasa hasa vya upinzani kufanya mikutano ya hadhara nianze na la mikutano ya hadhara hii ni haki kwa sheria zetu ni haki ya vyama vya siasa kufanya mikutano yao ya hadhara na kwa bahati taarifa zote mbili imeibuka kama ni jambo muhimu sana na jambo namba moja kwa hiyo uwepo wangu leo mbele yenu ni kuja kutoa ruhusa kuja kutangaza kwamba lile tangazo la kuzuia mikutano ya hadhara sasa linaondoshwa kwa nasema ni haki kwa vyama vya siasa kuendesha mikutano yao ya hadhara lakini ndugu zangu tuna wajibu kuelewa zaidi uamuzi wa, wa mwanasiasa watundulisu kuamua kurejea nchini tanzania na nahatua hiyo ina maana gani naungana nao wachambuzi wa, wa siasa musa lugete akiwa dar dares salaam lakini pia nitakuwa naye do nikodemas minde akiwa jijini nairobi uh, wote naokaribisha sana kwenye makala haya ya yabila siasa nianze nawe bwana lugete ukiwa hapo dar dares salaam uamuzi huu wa tundulisu wewe umeupokea vipi kwanza kuna mitazamo miwili hapo katika ujio wa tundu tundulisu na wenzake godi beslema ezekia wenza, wenje na wengine kama kumi na nne hivi mtazamo wa kwanza ni vizuri kwa wapenda mabadiliko na demokrasia kwamba ujio wa kinalisu utaamsha chachu na mitazamo mbalimbali ya kisiasa dhidi ya serikali na utaleta changamoto kwenye mikutano ya siasa ambayo ime, ime, ime, imewekwa ime, rasmi kwamba itaruhusiwa kwa hiyo kwa chadema na vyama vya upinzani watapata unafuu mkubwa kwa sababu tundu risu ni kiongozi ambaye anajiamini anajua sheria na haogopi kukosoa serikali au kuisaidia serikali kusonga mbele kutokana na uwepo wa changamoto kadhaa za kimaendeleo lakini mtazamo wa pili ni pigo baya kwa chama cha mapinduzi kwa sababu a, chama cha mapinduzi kipe-ki lazima kiwe na majibu ya kumjibu risu nikumbuka kwamba risu alipigwa shaba mwaka elfu mbili kumi na saba eneo la lad dodoma makao makuu ya nchi mpaka leo haijulikani aliyempiga shaba ni nani na haijulikani uchunguzi dhidi waliyomshambulia wake nanani o hayo ni maswali ambayo serikali kupitia chama cha mapinduzi lazima imjibu minde wewe unasemaje anadhani ni, ni jambo zuri ambalo lina linaashiria kwamba tanzania inaendelea katika juhudi zake za kutaka kuleta demokrasia na uwazi na natokana na kauli ambayo ilitolewa na rais mapema mwaka huu kuhusu uh, kuondoa ile uh, zuio la mikutano ya, uh, ya vyama kwahio ni hatua nzuri kwamba sasa hivi wale ambao walikuwa na ofu kwamba maisha yao yako hatarini uh, na, na, na kwamba hali ya, ya demokrasia tanzania sio nzuri sana kwamba kuna kuna mwamko mpya na tunaona kwamba pia uh, ile civic space imefunguka tanzania kwayo ni jambo zuri kwa tundulisu kutangaza nia yake ya kurudi nchini tanzania natundulisu katika hotuba yake alisema kwamba anarejea nyumbani ili kuanza ukurasa mpya uh, katika maisha yake na maisha ya kisiasa uh, hapa unafikiri bwana lugeti alikuwa anamaanisha nini maanisha naye mfahamu mimi hajawahi kubadilika lisu ni mwanasiasa mwenye mitazamo yakiwa hana harakati ndani yake lisu hawezi kukaa kimya kama kuna mambo yanayoendelea katika nchi ambayo haya hayaungi mkono hiyo na pamoja na jinsi lisu anavyoongea kwenye vyombo vya habari anawakasirisha watawala kwa sababu anaongea ukweli na huku akiwa anajiamini asilimia mia moja d minde kwa mtazamo wako unafikiri kwamba hatua rais samia uh, suluh hasan kuondoa marufuku ya vyama hasa vya upinzani uh, kufanya mikutano ya hadhara imechangia kwa kiasi gani bwana tundulisu kuamua kurudi nyumbani nadhani ni, ni sio tu kuondoa kwa hizu hiyo la kutokuwa na mikutano ya kisiasa nadhani katika mwaka mmoja uliopita tumeona kwamba na ile uwanda wa, wa uwazi na demokrasia umeendelea kuchanuka tanzania tumeona kumekuwa na ile tume mbalimbali ambazo zinaangalia masuala ya maridhiano pamoja na michakato mingine ya kufanya tanzania endelee kufunguka Uh, wanaita ile kikosi kazi pamoja na juhudi nyingine nyingi si sidhani kauli ya rais ndo imechangia sana lakini ni, ni njia mojawapo ambayo imesababisha tundulisu kutangaza nia yake kurudi tanzania na sio tutundulisu pamoja na waanga wengine wa wa kisiasa wa elfu mbili na ishirini na avani, hiyo ni moja kati ya sababu kubwa kwa sababu rais samia amefungua ame ukurasa mpya wa maendeleo ya kisiasa nchini kumbuka kwamba kwa takriban miaka sita kuanzia elfu mbili kumi na tano mpaka elfu mbili na ishirini nchi ya tanzania tanzani iko kwenye mkwamo mkubwa wa kisiasa vyama vya siasa vilikuwepo lakini walikuwa hawaruhusiwi kufanya mikutano chama ambacho kilikuwa kinaruhusiwa kufanya mikutano ni chama cha mapinduzi pekee yake ilikuwa ni ligi ambayo haina mshindani kwa, kwa kuwa mweshimiwa samia amefungua rasmi ushindani wa kisiasa kwa hiyo lis anaona ni vema bora arudi huenda akajaribu bahati yake mwaka elfu mbili na ishirini na tano eidha kugombea uraisi au ubunge au hata umwenyekiti wa chama naam muda wetu umekwenda sana kwenye makala ya wimbi la siasa lakini kabla tujamalizia nianze nawe dt minde unaweza ukathathimini vipi kwa sasa mazingira ya kisiasa na uhuru wa kisasa nchini tanzania mimi naona ni hali ni nzuri lakini kama wanavyosema wasomi ni kwamba wakati huu ni break kwamba tukielekea uchaguzi elfu mbili na ishiina tano miaka hii ya elfubii ishiina tatu hadi ishiina nne itakuwa ni kiashiria tosha kwa maana tunajua kuna kuna madai ya katiba mpya madai ya kuwepo na, na tume huru pamoja na na, na, na kubadilisha sheria ambazo Kwe, ni kandamizi kwahio ninadhani ni wakati mzuri sana kwa tanzania kutafakari na kutathmini hali nzima ya kisiasa ikiwemo ni pamoja na kufunguliwa kwa hii zuio la la la marufuku ya kufanya siasa kwa vyama vya, vya upinzani nam tumwalize nawe bwana musa lugete hali ya kisiasa ni nzuri imeimarika kwa karibu asilimia themanini na nane mikutano inafanyika kwa kweli uhuru mkubwa wa vyombo vya habari upo uhuru wa mahakama hauingiliwi hali ya kisiasa imeimarika watu walioko nje ya tanzania waondoe hofu na serikali ya tanzania mambo ni mazuri kumbuka kwamba mwaka elfu mbili kumi na saba kumi na nane umoja wa ulaya wali, wali, wali, wali, waliweka mstari mwekundu kwa serikali ya tanzania kwamba ni sehemu mbaya sana kwa mazingira ya wapinzani na mazingira ya kufanya siasa nje ya mawazo na mrengo wa kiserikali kwa kwa sasa hivi hali ni nzuri tunawakaribisha tanzania tumefungua ukurasa mpya wa kisiasa namna kwa kauli hiyo ya musa lugete mchambuzi wa siasa akiwa daressalam nchini tanzania lakini pia dr nicolas minde mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa nairobi nchini kenya tunafika mwisho wa makala ya wimbi la siasa hivi leo mimi ni victa buso hadi wakati mwingine kwa heri