leo kwenye mada ya habari rafiki upo nami minslet ijai na mada tunayozungumzia ni kuhusu nchi za kenya na rwanda kufikiria kuondoa hitaji la visa kwa raia wa afrika wanaoingia katika mataifa yao kama njia moja ya kufungua fursa za biashara tumekuuliza msikilizaji je nchi zote za afrika zifuate mfumo huo uamuzi huo utakuwa na manufaa gani kwa bara la afrika tuanze makala haya kwa kusikiliza maoni yako ya sauti habari rafiki ii ni sauti kutoka nairobi kenya kuondoa masharti ya visa nchini kenya na rwanda itasaidia sana kuleta biashara bara la afrika ila ikumbukwe kuwa lugha ya kiswahili inafaa kupewa kipaumbele ili kusaidia kuendesha biashara hizi afrika kote wanafaa waige muundo wa rwanda na kenya ili kusaidia biashara mbalimbali zinoge na tukiwa na biashara mbalimbali huenda tukawa na sarafu moja ambayo itaunga afrika nzima kitu kimoja kama Europa. nikiwa akt anikiwa zambia kwa majina ni michel munaba mahinga e, kwa niashahinkwamaoneangu kuhusu mada hii leo iasuwanza e, niwapongeze mataifa haya mawili kati ya mawili katiyaranda aea wa hatuahii ambayo imechukua na nwe kuimiza mataifa mengine kuweza kuiga mfano wa mataifa haya mawili nafikiri hatua ni hatua nzuri na kuweza kukuza E, uchumi katika mataifa haya mawili kwa majina anaitwa bertinaplmnyapirwa nikiwa hpa mjini kigali ndiyo hatua za nchi ya rwanda na kenya ni mfano mzuri ambao lazima uigwe na nchi nyingine za kiafrika bila kutafuta sababu zozote na visingizio kadhaa ambavyo hutokea barani humu kwani wa afrika sote ni wamoja isipokuwa tofauti za kisiasa ambazo huwa zimejitokeza kutokana na viongozi madikteta ambao wanaongoza bara hili la afrika toka mtambala sindano buteke moba DRC ni prof andre selsieuso zombe na kalonda kwa kweli kufatana na kuondolewa kwa viza kati ya nchi ya rwanda na kenya mimi naona ni atua nzuri kwa sababu sisi wa afrika ni watu wa baba moja inga wapo kunakuwa na mipaka nini lakini nchi za afrika zinakuwa kama ni nchi moja ambao tunaungana kwa hiyo kuondolewa kwa visa itakuwa inaleta mfumo mzuri hata zaidi katika sekta ya kibiashara kwa hiyo ningeomba kwa nchi zingine ambazo zinakuwa zinakuwa na kanuni za kuomba visa waendelee kuondoa ili mambo yafanyike na yawe mazuri asanteni sana kwa majina anaitwa ishara nkire napiga simu yangu nikiwa maeneo ya mlende nyengizi humkivia kusini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo maoneangu kuhusu hiyo nchi ya kenya na rwanda kuondoa visa kwa wale wasafiri wa nchi zao hiyo ni jambo nzuri sana hata ningeomba drc ifuate mfano huu kwa kuwa kama leo biashara havieneani katika nchi za afrika ni kwa kuwa hizo viza ni za mingi sana na ningeomba kila ambaye anataka maendeleo ya afrika afate mfano huu jambo wahli majina anaitwa zuberi joshua natuma ujumbe huu nikiwa rusaka zambia msimamo ambayo umechukua mataifa hayo mawili kutembea bila viza kwa upande wangu nawaunga mkono ningeomba na mataifa mengine ya afrika najaribu kufanya hivyo hili watu awe wa wanaenda sehemu ambapo wanahitaji asante asantenam nimejirekodi nikiwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo mjini uvira kivu ya kusini kwa majina anaitwa reparater babuka isac na katanda nafikiri kwamba mifumo hii ambayo wamesikilizana viongozi wa nchi hizi mbili kwa kweli nimeona kwamba ni mfumo mzuri sana ambao utawaendeleza wananchi wa nchi hizo na kuwarahisishia zaidi kwa ufupi di watakapokuwa wakishirikiana kwa kuchuruza vitu fulani fulani katika nchi hizo mbili nikilinganisha tokea hapa mjini mwangu uvira inapovuka nchi ya burundi ningependa hivo hivyo viongozi washirikiane zaidi zaidi kila mtu anapotoka kuingia nchi jirani ajione kwamba ameenda nchi yake huu ni mfumo mzuri ambao nimeupenda zaidi zaidi afrika nzima tuige mfano huu si sote aksante kwenye ukurasa wa facebook Jairas eli ukiwa lusaka zambia unasema hongera sana kwa hizo nchi mbili ningeomba nchi zingine ziwaige tais kasoma toka mulonde drc tarafani moba hatua hiyo ni nzuri kwani uchumi utaboreka kwa bara zima la afrika kalunga wa kalunga wa dr tarafani moba kirungu wa hewa bora kaseke kwa kweli kauli hiyo naiunga mkono kwa upande wa biashara kwani utaimarika sana lakini wawe maki kwani inaweza kuwaletea madhara makubwa kuwapa maadui nafasi ya kuingia bila ufahamu wao john busindi kutoka moba drc eneo la kakera kwa kweli niwapongeze sana marais wa kenya na rwanda kwa kufanya uamuzi kama huo na waomba marais wa nchi zingine waige hatua wa hiyo diodone kiziala toka drc moba kirungu unasema binafsi mimi kama raia wa afrika hatua hiyo ni nzuri na msikilizaji mada tunayozungumzia ni hatua ya nchi za kenya na rwanda kufikiria kuondoa hitaji la visa kwa raia wa afrika wanaoingia katika mataifa yao tuzidi kupata maoni yako ya sauti jambo rf kiswahidi ikasiremborose kutoka jumbura hiyo mipangilio ni mipango mzuri yenye kenya na rwanda inaandaa lakini tatizo ya hizo nchi wanatangazia purajo ila vitendo hawatekelezi vitendo jisi wanasema kama watatekeleza hiyo kwa vitendo sio kwa maneno itakuwa vizuri na hata nchi zingine za afrika yote ai mfano itakuwa mfano mzuri hapa ni paluku bayuna nikiwa mutemba mashariki madrciji hey, yarwara na kenya kuondoa visa ilisikia na uganda inaondoa viza kwa wakongomadi inapasha kuwa bora zaidi kwa wafanyabiashara kuenda wafanya biashara zao na vile vile watu kutembeleana kuboresha undugu nayo ni bora zaidi lakini sasa kwa ngambo ingine sababu nji zetu hizi ni inji ambazo zinakuwa na, na migogoro mingi sana ya waasi wa kutoka masomalia na kuingia katika nji zingine hoanatanika kuwa sababu ya kuleta fuyo na kuingiza watu wabaya katika nji zengine kwa kuweza kuharibisha eh, mazingira lakini ni njia nzuri nji zingine zingeliiga huo mfumo ingelikuwa bora zaidi inishalah mimi ni mzee makindar kutoka bujumbura burundi mada ya leo kuhusu e, nchi ya rwanda sijui na nchi ya kenya kwa namna ya kuweza watu kuingia kutoka bila visa neno nzuri lakini neno linastahili uchunguzi mkubwa kwa sababu inaweza ikarahisisha hiki ikahiribisha hiki E, ndio ulizo imekuwa kusema kama nchi za afrika zina zinastahili na zenye zifanye hivo ni vizuri kwa namna ya kuweza kuingiza uchumi e, kuingia bila viza kurudi bila vizaa kuwa ni vizuri kwa namna ya kutengeneza uchumi lakini vie ni vitu vyenye uchunguzi mkubwa na mipangilio kujua kama hakuna uhalifu unaweza ukatokea kwa sababu ya hiyo njia E, mimi naonga mkono e, hatua ya nchi ya rwanda na kenya kwa kuondoa via kwa raia wa afrika ambao ataingkatika nchi zao sauaay kama katika, e, katika lengo ya kufungua biashara e, a ilikuwa nazu sana raia wengi wa afriasafia mataifaengin sau aiwa aama ningi kam watu wengi a uni mataa omatao ondoa wenye mpaa yakenaoingia tuwaaia aasha kitambulisho na wanaingia bila shida hiyo kabisa itakuwa mojawapo wa njia ya kufungua biashara katika mataifa ya afrika mimi naitwa iman classic nikiwa kamanyo la diarasikivu kusini ni kirejea kwenye ukurasa wa facebook augustin kabanda toka moba mitonga drc uamuzi huo utakuwa na manufaa kabisa katika bara letu la afrika na watu watafanikiwa kupata kazi kwa wingi sana hongera kwa marais hao bukuru muhigire adolf ukiwa sange drc ndiyo manufaa yatapatikana katika nchi hizo za afrika kwa kuondoa viza ni wazo zuri sana filbert jonathan kenshambi wa mleba kagera tanzania faida zipo nyingi mipaka ikiwa huru maana biashara hufanyika kwa muda mwafaka kwa maslahi mapana ya mataifa hayo na wananchi kwa ujumla baba jifti muha wa kakongo kigoma kwa sasa unasema uko mleba kagera tanzania naiona kama fursa ya biashara ikiwa mataifa yote afrika mashariki yatachukua uamuzi huo japo kila taifa linapaswa kutafakari faida ama hasara zitakazopatikana baada ya uamuzi ni na ujumbe wako barnsansakumbuga piere ukiwa lusaka zambia kwangu ni hatua nzuri sababu kuna vitu vingi vilikuwa havifanyiki kwa sababu ya visa itaongeza biashara kwenye nchi hizo nikushukuru kushukuru mskilizaji kwa kuchangia kwenye makala ya habari rafiki hivi leo tuupatani wakati mwingine kwa heri