ni matumaini yangu kuwa umzima wa afya karibu kwenye makala ya habari rafiki madai yetu hii leo ikiwa ni kuhusu baraza la usalama katika umoja wa mataifa kushindwa kuwafikiana kuhusu usitishwaji wa mapigano kwenye eneo la gaza baada ya kura ya turufu ya marekani tumekuuliza msikilizaji unazungumziaje hatua hii na je unadhani baadhi ya nchi zinakwamisha kwa maksudi kupata suluhu ya mzozo wa gaza hebu tupate maoni yako ya sauti mimi napatikana mjini rusaka zambia kwa majina naitwa samweli samweli ayubu kwa mada hii ya leo ndugu mtangazaji niulize swala moja je nini maana yake ya baraza kuu ya umoja wa mataifa kwani si nguvu vichwa vingi ambavyo viko pamoja vinaweza vikashindwaje kusitiza mapigano hayo yako maeneo ya gaza wakati wenyewe ni nguvu ambazo ziko pamoja mimi naona hii vita ambayo hiki maeneo la gaza e, kuna baadhi ya nchi ambazo zina faida kwa vita hii tukumbuka kwamba huwa mara nyingi e, vita wa eneo hilo tunaomia sana ni sisi wananchi wadogo wadogo huwa wakubwa wakubwa wana faida zao ambavyo wanafuatilia sii tunachoomba umoja wa mataifa uweke mkazo mkubwa na uweke nguvu alizonazo pamoja ili wasitishe mapigano hayo ambayo yako yanafanyika maeneo la gaza lahsi hivyo tutashuhudia mabaya kwa sababu vita haileti maendeleo yoyote toka goma kongo ya kidemokrasia mimi ni chubaka bagula christian kwa maarufu mwandishi kiukweli umoja wa mataifa hauna nafasi kumaliza mapigano ya gaza ama kumaliza mapigano inayoendelea katika nchi za afrika sababu wameshindwa kumaliza mapigano yanayoendelea katika nchi za urusi na ukrane pia wana miaka kuvuka ishirini nchini mwetu kongo ya kidemokrasia na wameshashindwa maliza mapigano nchini mwetu jambo rifai kiswahili mimi ni uh, james ndogos lengalenga utoka jamhuri ya kidemokrasia ya congo jijini uvira uh, kwa kweli kuhusiana na mada ya leo inaonyesha wazi kwamba baadhi ya nchi ambazo zina, zingetegemewa kurejesha mani katika eneo la gaza zinachangia pakubwa kwa kukwamisha jitihada ambazo zinatendeka kwa ajili ya kurejesha mani eneo hilo kwa kweli mambo yanayopitikana gaza yanaleta huruma sana dunia ingesimama ili kupiganisha ujeuri ambao unaendelea kutendeka huko ambo ereki swaheli nikiwa nchini lusaka zambia kwa majina ni roe arusi michel mnaba mahinga e, kwa mtazamo wangu kuhusu mada hii ya suki ya leo e, kwangu mimi naweza nikazungumuzia bado e, umoja wa mataifa ujashindwa kuweza kutatua mzozo ambao unaendelea kati ya israeli na eneo la gaza nafikiri isipokuwa tu israeli na kikundi hiki cha hamasi wanashindwa kuwaleta kwenye meza ya mazungumuzo na ndio maana kila yeyote Anajueka kuwa ni kuweza kuweza kutekeleza e, ili kusitisha mapigano anaekakuwabmtoka mtambala afanyele mobadiarci ni pasifiki wa kibwe kwa kweli hivyo vita vinavyoendelea gaza mainchi mbalimbali za magharibi vinaendelea kusitisha kwa sababu wao wameshafanya kama biashara ikiwemo kama vile marekani anaunga mkono sana israeli na pale marekani anapokatatu kurusu vita visitishwe pale mainji zotezina mtetemekea kinachopashwa kufanyika ni gaz na israeli wakaye meza moja wazungumzi wapate suluhu ili vita visitishwe kwa sababu wananchi ambao hawana makosa wanazidi kufa na kuteseka kwa majina naitwa bertna pole menyapirwa nikiwa pa kigali mimi ninavyozungumzia hali hiyo katika umoja mataifa ni kwamba mataifa haya matano eh, ambayo yana haki ya kudumu katika umoja mataifa kwa kweli yana umbinyaa mataifa na yale ndiyo mataifa ambayo yanatuma umoja wa mataifa haufikie lengo lake na kwa upande mwingine mimi inavyoona ni kwamba marekani ndiyo chanzo cha shida kama hizi na ndiyo itakuwa mwisho wa shida hizo ni kukumbushe kuwa leo tunazungumza kuhusu baraza la usalama katika umoja wa mataifa kushindwa kwa kuhusu usitishwaji wa mapigano kwenye eneo la gaza tumekuuliza iwapo unadhani baadhi ya nchi zinakwamisha kwa maksudi kupata suluhu kwa mzozo wa gaza ni some baadhi ya jumbe mlizotuma kwenye ukurasa wetu wa facebook ri kiswahili dudon kiziala anasema mimi naona umoja wa mataifa unaanza kukimbia majukumu yao dunia inakwenda kuharibika kila kona ni vita kwa nini wasichukue hatua iliyobora ili, ili kuepukana na vita baraka bm anasema kwamba umoja wa mataifa umeshindwa hata kuwakimbiza emishna tatu na zingine nchi zinafanya kusudi ili wazidi kufaidika wenyewe naomba serikali ya israel na palestina wakae meza moja mwa e mizozo yao na mungu atawapa suluhu richard kambale kutoka beni drc kwa ulimwengu wa sasa huo uongozi wa umoja wa mataifa hauwezi ukafanikiwa kwa lolote ramadhan zali anasema sio kukwamisha tu ni kudhamini kwa hali na mali mambo yote yanayofanyika gaza kanal ahadi anasema kutoka uvira katongo ni kweli wameshindwa kumaliza mzozo kwani kila upande unatia nguvu ni vyema wakaye pamoja ili wakawezi kupata suluhu ya mzozo unaoendelea mapia geledi wa mvumi kilosa morogoro tanzania anasema watafute suluhu nyingine kama hiyo imeshindikana maana israel na gaza wanaopata tabu ni watoto na wananchi ambao hawana hatia kabisa eliza kinoti akiwa nairobi nchini kenya anasema hakuna kazi wanayofanya viongozi hao wa umoja wa mataifa na ukizidi kufuatilia utapata wengine wamehusika pakubwa katika mzozo huo msikilizaji makala hewani ni habari rafiki na yanakupa wewe na si ya kutoa maoni yako kuhusiana na mambo yanayofanyika kwenye mataifa tofauti tuzidi kupata maoni yako aliotutumia kwa njia yawasa kutoka uvira grc kijijini masango mimi ni marco dearo madiego kwa mada hii ya leo mimi ni kuzungumza tu wakuu waangalie chanzo cha vita huko gaza na israeli ni lazima waangalie chanzo cha vita ndo kwa kamaa watamaliza vita lakini hii ya kusema ya kwamba waende wakutanane wafanye nini hiyo haiwezi leta suluhisho kwa majina naitwa mfariji kihota alianse kutoka mboko drc qvya kusini kwa kweli hali hiyo ambayo inaendelea huko gaza ino, inaonekana kuna nchi fulani ambazo zinachochea vita sababu juhudi ambayo nchi zengine zinafanya ili kuhusitisha vita hivyo inaonekana kutotua kukutofua dafu kuna wengine ambao wanachochea vita kuendelea ni mzemakindar kutoka bujumbura burundi maada i ya leo kuhusu gaza e, unaona vita ya israel na palestine ina miaka mingi kuwa na miaka mingi sio kusema vita imeshindikana kuisha pana watu wanayoegamia upande umoja sio watu watatuzi wa matatizo ni watu wanapendelea huyu wanaacha huyu pakiwa anayependelea huyu na anaacha huyu basi hicho kitu kuisha ni mwiba ukiwa hapa uvira biriba mashariki mwa kongo kwa majina anaitwa sambaza rurekeza ni kitu cha kushangaza sana kuona umoja wa mataifa unashindwa kuchukua maamuzi kufatana na hali mbaya ambayo inaendelea katika mji wa gaza kwa nini marekani inaweza kapiga turufu je umoja wa mataifa mataifaa mlaka ya kusababisha na kumaliza kila hali yoyote mbaya inayoendelea katika dunia hii kwa nini umoja wa mataifa unajua kama huo ndio unaongoza dunia alafu unashindwa kuchukua maamuzi ili ya kumaliza matatizo ambayo inaonekana huko katika mji wa gaza Kambu, RFK, kwa majina naitwa uganda dunia imegawanyika kwa upande mmoja ni uraya marekani upande mwengine, urusi China. lazima ukuwe na mmoja kati ya hao watu wawili anayeweza kukusapoti asilimia moja kama haona mtu hata mmoja kwa hao wawili lazima mmoja atakuvamia atakumaliza na hautapata msaada yoyote sasa kinachofanyiwa gaza ni kwa sababu israeli ina marekani na ulaya lakini hao wa gaza hawana usaidizi wowote nirudi kwa ujumbe wako uliotutumia kwa mtandao wetu wa kijamii wa facebook na namwona patrisha ali akiwa mombasa nchini kenya anasema baraza hilo haliwezi kuafikiana chochote kwa sababu lazima kuwepo na wanaunga mkono vita hivyo kuendelea jambo ambalo halifurahishe ni vizuri kwa Israel na hamas a waelewane amabel ruhindukira kutoka butembo drc kivu kusini tarafani fizi anasema kwanza nitoe pole zangu kwa raia wanaowawa bila hatia huko gaza kuhusu kuendelea kwa mapambano huko gaza kuna baadhi ya nchi zinazokaa nyuma ya pazia nchi zinazochochea vita hivyo sababu hakuna jambo lisilotatulika kama hakuna mkono mweusi unaofanya kazi hombu anasema mimi ombi langu ni kuvunja umoja wa mataifa kwa sababu umoja huo upo upande mmoja wa marekani na washirika wake ni ulaya na israel pawa kalunga wa drc tarafani moba kirungu mtaa wa hewa bora kaseke anasema binafsi napenda kusema ya kwamba mzozo wa palestina na israel unachochewa na nchi mbalimbali kitu muhimu warudi waketi kwa mazungumzo lasihivyo mzozo huo utadumu sana na wanaoteseka ni raia wasiokuwa na hatia yoyote msikilizaji ni kushukuru kwa kuzidi kuchangia kwenye mada zetu za habari ya rafiki mimi ni florence kivova kwa heri.