naam shukran sana ali bilali makala hewani ni habari rafiki nami ni florence cuve na hii leo tunazungumzia viongozi wa nchi za afrika magharibi kutoa masharti kwa nchi ya niger kumwachia huru rais bazum na kuiondolea vikwazo nchi hiyo na tulikuwa tumemuuliza msikilizaji iwapo wanadhani ecoas iko sahihi kuendelea kuweka vikwazo dhidi ya nchi ya niger mali na bukinafaso hebu tupate maoni waliotuma kwenye mtandao wetu wa whatsapp toka uvira drc kijijini masango mimi ni marko fmadiego defenser des oprime kwa maada hii sione hata vikwazo yote ambao wanaiwekea nchi ya niger na iye ya burkina faso kwa kuwa ecowas wanatufata sisi wa afrika tu lakini awazifati nchi za wazungu na hatutaki kuendelea kwenye ukoloni wa, wa nchi za, za, za, za, za wazungu sisi wa afrika tunapenda kuwa huru asanti rfae kiswahili jambo erefi kiswahili natuma ujumba wa sauti nikiwa nchini lusaka zambia kwa majina ni roe arusi mihel mnaba mahinga e, kwa maoni yangu kuhusu mada hii yasuku e, kwanza nami ni waunge mkono jumuya ya afrika kuendelea kuwekea vikwazo hususai taifa la nige na mengineo mataifa ambayo yamefanya mapinduzi ya marahisi nafikiri hatuwai ni hatua nzuri endapo e, e, kuachiwa huru na hapo ahs uaca vikwazo ama vaoauh vikwazo taifa hili na e, itakuwa ni fundisho kwa mataifa haya ambayo yamefanya mapinduzi kwa majina naitwa mfariji kihota alianse kutoka mboko drc kivo ya kusini tutaomba wanajeshi ambao wanaendelea kumshikilia raisi bazu wamwachilie huru ili yaendelee kuishi na tutamwomba rais bazu naye pia awe, awe mtulivu wakati watakapomwachilia huru asiwe mpinzani tena wa jeshi hilo kwa sababu jeshi kama limefanya mageuzi mapinduzi hayo ni kufatana na hali mbaya ya maisha ambayo wananchi wa, wa niger walikuwa wakiishi maisha mabaya ukiangalia nchi nyingi za magharibi hali ya udikteta inaendelea kuwa nyingi viongozi wawapendi kutoka madarakani na hali mbaya ya maisha uchumi wa nchi na nanjo maana jeshi imefanya hivyo kumubandua bwana huyo madarakani kwa hiyo wamwachie huru naye pia awe mtulivu asante naongea nikiwa drc nimfariji mfariji kyota asante jambo rkiswahili kwa majina mimi ni msombkenanga shombwa napiga simu toka kakolokelwa mwenga kivu kusini drc e, kwa mtazamo wangu naunga mkono bakuu viongozi wa afrika magharibi kuondolea rais wa zamani wa nige vikwazo kabisa banafaa mzuri sana na, na baunga mkono banapasha undoele vikwazo kwa jili ya mwenzabo naminaz pia nani ya p inatokana sana na maraisi enyeviko na tamaa bapendi kuacha mamlaka njo bengine banajifunza abo sasa banabashambulia na bananyanganya madaraka Ha, kutoka ovira drc grupema ya kalungwe lokalite ya gomba kwa majina anaitwa somaj keluka salumu zilipendwa maoni yangu ya leo kuhusu ekuasio kuweka vikwazo kwa nchi ambazo zimefanya mapinduzi <coughs> ya urahisi mimi naona hawapo sahini basi wao wachukue hatua zingine hata za kukaa mezani mazungumzo kama kinachoendelea huko nigeria rahisi bazom anapashwa kuendelea kuikaa huko gerezani nalpls yahadi toka drc uvira katongo e, kuhusu swala la bazumu si swali za si swali zaidi wamwache tu wasimuweke vikwazo kwani naye ni, ni raia naye mutu ni mwanadamu akosi matatizo yoyote kwa hiyo wamwache tu uhuru akae nyumbani achunge familia yake basi sizani kama eko wasi naweza mtilia vikwazo kwa sababu kuna wengine nao wanashindikana asante sana mimi ni mzee makindari kutoka bujumbura burundi maada yaleo kuhusu nchi ya nier nchi ya niger ni kama vile mi naweza nikasema inaonewa kwa sababu wenyewe wamepindua kweli na kupindua si vizuri lakini a ni kama vile imeshindwa eas ingeanza kwa zile nchi zilizoanza mapinduzi ikiwemo mali guine na burkina faso na mohamed basum anastahili kuachiwa bila zamana kwa sababu ameshapinduliwa kwanini atabaki maubusu anabakia na banwa ndani sni kukumbushe kuwa leo mada ni kuhusu viongozi wa ecoas na tumekuuliza iwapo unadhani ecoas iko sahihi kuendelea kuweka vikwazo dhidi ya niger mali na bukina faso nisome baadhi ya jumbe mlizotuma kwenye ukurasa wetu wa facebook rfi kiswahili pawa kalunga wa drc tarafani mobakirungu mtawa hewa bora kaseke anasema mimi naona hawapo sahihi kabisa wao wachukue hatua zingine hata za kukaa kwenye meza ya mazungumzo kama kinachoendelea huko niera anapaswa kuendelea kuwekwa gerezani hadi kifo kwani raia wa niger wanateseka vya kutosha rais hakuwa anaelewa raiya wake barakabim kwenye mada ya leo naona kwamba ecoas haiko sahihi kuiwekea nchi wanachama wake vikwazo kwani wananchi wenyewe hawapendi marais wasiotumikia taifa na ndiyo maana wanazidi kufanya mapinduzi teis kasoma kutoka mulonde drc tarafani moba anasema wito wa ecoas ni walazima na ni vyema rais bazum achiwe huru mapinduzi ya kijeshi yanasababisha marais wanaotumia madaraka kuwa kama ni usultani na hawaheshimu katiba paul karegeza kutoka drc makobola kutokadmakobolaenye maa leo mimi ningesema kila mtu atahukumiwa kupitia makosa yake na kama viongozi wa afrika wameona rais huyo wa nigeria aachiliwe huru ni sharti waelewane msikilizaji makala habari rafiki anakupa wewe nafasi ya kutoa maoni yako kuhusiana na mambo yanayofanyika kwenye mataifa tofauti tuzidi kupata maoni yako unayotutumia kwa njia ya whatsapp mimi ni mwheshimiwa professer sele marega maarufu papa visionaire 2024 naita nikiwa kalundu uvira ni kusema kwamba mambo hayo ambayo yanafanyikana kule niger ni mambo ambayo labda hayana msingi wowote kwa sababu mimi niko nataka kupiganisha kitu ambacho wanaita uh, kolonisation yenye eko prolonge mu mapas africain swaafrike tunapasha kuelewa kwamba ukoloni umepitwa na wakati na tunapashwa sasa kujitegemea sisi wenyewe lakini ikiwa kwamba wazungu na wengine wenginewmerike na wengine watakuwa wanakuja tena kutupatia mainjontio juu ya gisi ya kugere nchi yetu mimi naweza kwamba haiko vizuri warahis wa nchi za afrike mwamuke tupiganieafrikyeuutoka uvira mashariki mwa drc mimi niendekaleani mni mlanda kufatana na mada ya leo kwa kweli waachilie huyo rahisi ili apate kuwa uru lakini kuiwekea nchi hizo vikwazo haiko vizuri na kwa kutaka suluhisho ya kutokua mapinduzi ya wanajeshi inafaa maraisi waanze kutumika vizuri kwa kuweka mali ya umma iliwe na waraia wasijipatie mali wenyewe na kujiunga na wazungu ili kuwapelekea mali zote za nchi na kuacha nchi za afrika maskini atafu tka a jambo l kiswahili kwa majina anaitwa risasengeaiwa kampara uganda kuhusu upindwaji wa serikali barani afrika inasababishwa na wanasiasa wanaogombea uraisi wakati wanapogombea urahisi wanapata msaada kutoka nje wakishafika madarakani wanaanza ku tumikia wale waliowasaidia kuingia madarakani wanasahau raia yani wananchi wanaowaongoza sasa kwa sababu wanajeshi ni watu wa kawaida wanatoka chini wakati wanapoona raisi anatumikia nchi zingine watu wanateseka ndipo wanasema hacha tumwondoe hii kibaraka kya mataifa fulani hiyo ndio inayosababisha mpindiaji wa serikari jambo kiswahili napiga simu nikiwa jarasi kiu kusini tarafani jina langu ni bu e, kuhusu mapinduzi ambayo anaendelea katika nchi ya niger mali na burkina faso nadhani kabisa estenda kuleta solution yoyote sababu kabisa wale wenyewe kwanza wanajaminia wenyewe wale wananchi wa nige na burkina faso na mali wanajaminia ndio maana hatuoni kabisa kama hizo chama zitakuja kuleta amani eh, katika nchi hizo Miru- rudi kwa ujumbe wako uliotutumia kwa mtandao wetu wa kijamii wa facebook na namwona jairus eli akiwa lusaka zambia anasema kinachosababisha zaidi wale marais madikteta kuendelea kukaa madarakani ni vizuri mapinduzi ya kijeshi yaendelee ili wadikteta wawe na uoga wa kutosalia madarakani miaka mingi na ecoas nayo itafute suluhu pasific wakibwe kutoka mtambala fanyele moba drc anasema ecoas kuendelea kuwawekea vikwazo nchi ambazo zilifanya mapinduzi ni kwa sababu kuna mikataba fulani wanayoia na nchi za magharibi kwa ajili ya mali asili zetu za afrika david alenga anasema sina neno leo napenda tu kuwasalimu wasikilizaji wote wa rf kiswahili popote duniani mkuluku alfa anasema mimi naomba bazum afungwe maisha masi olwch akiwa kisuma anasema eowas kwanza haijui inafanya kazi gani inashindwaje kukabiliana na mapinduzi ya afrika alafu pia bazum huru maana sijaona kosa lolote msikilizaji maoni yake masi olwch ndiyo yanatutamatishia makala yetu jioni hii ni kutokea wakati mwema kwa heri