Eu ni matumaini yangu kuwa mzima wa afya karibu kwenye makala wa habari rafiki madai yetu hii leo ikiwa ni kuhusu marekani kutangaza usitishwaji vita wa saa 7bb uliokubaliwa na pande zinazopigana mashariki mwa drc ukumbuke kuwa novemba mwaka jana makubaliano mengine ya kusitisha mapigano yaliyopitishwa kati ya wasi wa m3 na wanajeshi wa frdc tumekuuliza unafikiri usitishaji wa hivi punde utadumu na iwapo upo katika maeneo ambayo mapigano bado yanaendelea mimi ni Florence ya jambo rfi napiga simu nikitokea kitokea mtambala nsindano avenika buteki moba drc naitwa kwa jina ya prof andre selssozombe mwina kalonda kwa kweli inaimani ya kwamba makubaliano hayo yatadumu kwa sababu tunajua fikira kwamba waasi wa m23 wanaendelea kushikiliwa na rwanda na tunajua kwamba rwanda ni nchi idogo sio rwanda tu pekee yake inayosaidia m23 bali na wazungu huko marekani wanaendelea kuwa n ya paazia yaili kwahiyo wanapoleta hatua ni kama mkubwa wako analeta hatua ni sherti uendelee kutimiza kwahiyo waasi wa m wako tayari kabisa kwasababu tunajua ya kwamba kuna kitu ambacho kiko ndani asanteni sana RF. jambo ref kiswahili naitwa ishara nkere natuma ujumbe nikiwa mlende ndani ya mkongamano wa karongo nya ngezi kivu ya kusini mashariki mwa drc naongelea kukosekana kwa masikilizano kati ya hawa wanamgambo wa m- ishiri atatu na jishi la taifa la frdc kwa kuwa ni siku kadhaa suluhisho linakosekana lakini ningeomba taifa ya rwanda na hii ya congo watafute suluhisho kamili kwa kuwa kama sivyo itabiji wa nao wanatuma waasi katika misitu ya huko rwanda ili sisi zote tuwe bao moja ngambo zote jambo erefikiswahili natuma ujumba wa sauti nikiwa ntini lusaka zambia kwa majina ni roge arusi mihel munaba mahinga e, kwa mtazamo wangu kuhusu mada hii yasuki yaleo e, kwangu mimi kweli mapigano haya ama usitishwaji wa vita kati ya m23 na serikali ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo frdc ingesitishwa isipokuwa tu marekani ndio chanzo cha vita hivi katika taifa la drc I, iwapo kweli marekani itajiondoa kwenye kusaidia vikundi hivi ambaoende bsha usalama mdogo katika taifa hili la jamhuri ya kidemokrasi ya congo nafikiri mapigano yanaweza yakasitishwa na mkataba ambao uliwekewa wa tangu Hey, kipindi kile unaweza ukasitishwa na amani naweza kapatikana katika taifa lili oa uviradrc kijijini masango mimi ni marco foma diego defenseur des oprime kwa mada hii ya leo kuhusu vita vinavyoendelea huku kwetu masharikiihuu umoja wa mataifa siku moja walisema ya kwamba uh, wam23 wana silaha kubwa kubwa ambazo government ya kongo haina tena leo wanakuja wanasema ya kwamba vita isitishwe lakini ukiona wale wa m3 wangali mkongo wajaenda kwenye nchi zautungeombau raisi wa nchi amekwisha kusema ya kwamba wazalendo washimame ili wapiganie nchi yao na tunamuunga mkono samporsasiri na aendelee kwa kuwa sisi wenyewe tutajipigania hakuna kutegemea tena nje za nje jambo rf kiswahili mimi nikasereka karafuli toka butembo drc congo nilipenda niweke neno moja kuhusu hiyo masisitizo ya vita kati ya waasi wa m ishirini na tatu na vikosi vya askari frdc nchini kwetu kongo tulisema hiyo kauli ya monisco ya umoja wa mataifa sio kauli itakayoleta amani ya kudumu kwa sababu hata vita visisitishwe sio kusema vita vimeisha ama vimekomeshwa na hiyo sione kama ni jambo la muhimu kwasababu suluhisho takuwa hawajaleta tiba kwa shida linalosumbua kongomani na kongo mzimaasanaa jambo rf kiswahili kwa majina naitwa macie masoka maarufu maskini jeuri na patikana jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mkoa wa tanganyika mjini karemi hatua ya umerekani kusitisha vita kule mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo kati ya waasi wa m 23 na jeshi letu la jamhuri ya kidemokrasia ya congo kwa saa sb n bl si jambo la muhimu alina umafaa wowote kwa sababu hatuwezi kufurahikiwa sisi wakongomani kwa kusitisha vita saa sabin n mbili kisha tena vita irudie sisi tulitaka kauli ya amerika isemekana kwamba waasi wa wam 23 waache vita kule mashariki na warudi nchini kwao asanteni sana ni kukumbushe kuwa leo tunazungumza kuhusu nchi ya drc na kwamba kundi la waasi wa 3 wamekubali kusitisha vita kwa saa sbb kuanzia jana unafikiri usitishaji wa vita hivyo utadumu nisome baadhi ya jumbe mlizotuma kwenye ukurasa wetu wa facebook rfi kiswahili eliza kinoti akiwa nairobi kenya anasema sidhani kama ni kweli huenda ni taarifa inayolenga kumpa raia wa drc amani ya siku kidogo ila kwa mzozo wa drc ni vyema kuwepo na maagano ya muda mrefu hata kuelekea uch- chaguzi wa tarehe ishirini elisha katambo akiwa voi nchini kenya anasema nina ndugu anafanya kazi drc na kila siku ni kumwombea tu maana anasema bado mapigano yanaendelea itakuwa vizuri maelewano hayo ya kusitisha vita ya yakidumu milele na sio kwa saa sabin mbili cris mkombozi kutoka isiro jimbo la haut le mashariki ya drc anasema sidhani kama usitishaji vita huu tadumu kwa kuwa kila pande ina lengo lake tatu, inalenga kuikamata goma na frdc inataka mishina tatu au rdf irudi rwanda ngena faradei akiwa kivu kusini anasema wanatambua siri ya hivyo vita na hiyo ni njama ya kuwazubaisha wakongomani ili wasi wadhibiti maeneo kwa uraisi ikiwa frdc na wazalendo wanatambua jukumu lao basi watende kazi yao bila hofu alfan msafiri kutoka bujumbura burundi anasema kusitishwa kwa mapigano hayo siyo shida bali kutafuta suluhu la kudumu na kukomesha vita ndicho kinachotakiwa msikilizaji makala ya habari rafiki yanakupa wewe nafasi ya kutoa maoni yako kuhusiana na mambo yanayofanyika kwenye mataifa tofauti tuzidi kupata maoni yako uliotutumia kwa mtandao wetu wa whatsapp wajambo mm, refi kiswahili mimi ni zamko desire ninakaa kwa mji wa goma mashariki ya congo mimi maoni yangu ni hivi kama inakuwa mupatanishi ndani ya ii muzozo ya rwanda na congo vita itaisha ile ndiyo maoni yangu sababu wao ndiwo wanajua vita inatoka wapi na kitu gani kinaleta vita ndani ya congo america ayo inajua na ndiyo maana wakati najifanya mpatanishi vita itaisha akisante jambo arafai kiswahili naitwa manuel akili nikiwadrc tarafani lubero kwa kweli nalizungumzia swala la kusitishwa kwa mapigano mashariki makongo rc ambayo imekubaliwa huko amerika na kutangazwa huko huko hili ni jambo nzuri lakini bado hayo hayatoshi kwamba kusitishwa ni kwamba wanapumzikia mapigano baadaye yataendelee lakini huku amerika kungetoka neno kwamba lazima rwanda iondoke na vikosi vyake mashariki ma drc na hili likitokea tutarizishwa sana na jambo hilo kwa sababu tumeteswa sana mashariki mwa kongo lazima amerika ina mkono fulani katika mapambano hayo na ina uwezo pia ya kusema kwamba uh, rwanda muondoke kabisa na mrudi makwenu hili ndilo ambalo tunahitaji jambo aref kiswahili kwa majina naitwa jean abdillahi toka Muba, kirungu ngalala drc kuhusu mada ya leo eh, sizani upande wangu sizani kama hii hatua ambayo marekani imetangaza kusitisha vita sizani kama inaweze, inawezekana kwa sababu hapa kwetu drc vita inaendelea ikishuhudiwa kilau cha vita inaendelea hususwan wa awasi wamishirini na tatu kwa sababu hata sasa hivi wanaendelea kumiliki vijiji vya drc yaani wako kwenye udongo wa drc hawajawahi kutoka hata, si, hata siku moja sizani kama upande wangu unaweza ikaleta kusitishwa kweli vita kusimama sizani sana, sana nirudi kwa ujumbe wako uliotutumia kwa mtandao wetu wa kijamii wa facebook safari ituri kutoka komanda tarafani rumu mashariki ya ongo anasema hatua hi ya marekani ni nzuri ai kamawaas wa wataheshima mkataba huo kwa mimi binafsi jeshi la kongo ongo lifanye juu chini kupambana na wasi hawa na hawa kuwaondosha kwa sababu wanakuwa mashariki yetu anasema anasema vita vita hivi ni vya muda mrefu wazungu wa ya kagame usitishaji wa hautatusaidia kitu kwa sababu, kwanza kabisa hao mana awaasaawaondosha asababu waauaasa ica ashariki anchiyetudstada refuaunuwanyuma yaaubsem ussaiavita autausaida iuaaa wanachangia asilimia s kwa kuharibu amani ndani ya nchi yetu emmanuel kayamba anasema sisi kama wazalendo tumeona vita hivi ni siasa tu evan sila kutoka makueni kenya anasema sioni usitishaji wa vita ukidumu kwa kawaida waasi hupuuza amri hata kama imetolewa na nani kila siku unaiombea drc ipate amani msikilizaji maoni yake evan sila kutokea kule kenya ndiyo yanatutamatishia makala yetu ya habari rafiki jioni hii ni kutakiwa wakati mwema mimi ni florenc kiuva